Karibu tushauriane juu ya nini cha kufanya na matokeo yako ya kidato cha 6


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,629
Likes
6,195
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,629 6,195 280
Habari wanaJF,

Leo baraza la mitihani la Tanzania NECTA limeyatoa matokeo ya kidato cha sita, kwa uzoefu wangu nimeona ni vyema tuanzishe uzi huu maalumu ili tushauriane, tueleweshane, tuambiane nini cha kufanya na namna ya kuchagua vyuo.

Ikumbukwe TCU wametoa vigezo vipya kwa ajili ya kujiunga na elimu ya juu.

Karibuni....
 
ndio walewale

ndio walewale

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,330
Likes
994
Points
280
ndio walewale

ndio walewale

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,330 994 280
Kwa Form 6 hakuna vigezo vyovyote vipya. Utaratibu ni ule ule.
Vigezo vipya ni D mbili ndizo vigezo vya chini kwenda chuo kikuu badala ya E mbili. Kwa wale waliomaliza kidato cha sita mwaka 2014 na 2015 vigezo vya chini ni C mbili.
Karibu kwa mabishano kama yapo.
 
ndio walewale

ndio walewale

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,330
Likes
994
Points
280
ndio walewale

ndio walewale

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,330 994 280
Mkuu kijana wangu amesoma PCB amepata 4.19 yaani S zote na F ya chemistry, anaweza kufanya nini kwa sasa???
Itambidi aanzie diploma, namuonea huruma sana. Kuna wakati fulani maisha yamewahi kunivalisha viatu alivyovaa huyo dogo leo.
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,380
Likes
1,814
Points
280
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,380 1,814 280
KE_PCM_ECE point 13,sijui watamchagua au ndio tumftafutie genge la nyanya maana pesa ya diploma hamna?
 
danya

danya

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,098
Likes
1,700
Points
280
danya

danya

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,098 1,700 280
Nimeona kuna thread nyingi zimefunguliwa kila mtu akiulizia kuhusu kujiunga na chuoo na watu wamekuwa na Matokeo tofauti tofauti!!!

Kwa utaratibu ulio tolewa hivi karibu na tume ya vyuo vikuu ni kuwa CUTT POINT minimum ni 4.0 SASA BASI KATIKA MATOKEO YAKO AU YA NDUGU YAKO HAKIKISHA KUWA ANA (D,D)! NAKUENDELEA

Kama atakuwa ana D moja kushuka chini huyo chuo kikuu hataweza kwenda bila kujari combination alio isomaaa!!!

Na watu hao wengi wapo kwenye Division Three (3) ya point 15. Na wengine point 14! Usihangaike kuomba chuo kama huna D 2 na kuendelea!

Kwa watu wa Diploma ni GPA ya 3.5 kinyume cha hapo ni usisumbuke kuomba chuo kikuu

Huo ndio uelewa wangu kulingana na utaratibu wa chuo ulivyo kwa sasa!!!

Kama kuna mwenye nyongeza karibu
 
kasigazi kalungi

kasigazi kalungi

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2013
Messages
3,130
Likes
1,558
Points
280
kasigazi kalungi

kasigazi kalungi

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2013
3,130 1,558 280
KE_PCM_ECE point 13,sijui watamchagua au ndio tumftafutie genge la nyanya maana pesa ya diploma hamna?
Yaani TCU hawataki kuona E kati ya masomo 2 yanayohesabiwa point hata kama ana AEE chuo atakisikia kwa wenzake.
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,380
Likes
1,814
Points
280
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,380 1,814 280
Yaani TCU hawataki kuona E kati ya masomo 2 yanayohesabiwa point hata kama ana AEE chuo atakisikia kwa wenzake.
Asante mkuu ingawa nimeona tarifa kwenye gazeti la "HABARI LEO" la leo zikikanushwa hizo tarifa na Mr Mkaku kuwa sio zakweli ngoja niendelee kuvuta subira.
 
KILLERS KISS GUY

KILLERS KISS GUY

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2013
Messages
721
Likes
141
Points
60
KILLERS KISS GUY

KILLERS KISS GUY

JF-Expert Member
Joined May 9, 2013
721 141 60
kwa matokeo haya ya kidato cha sita basi tutalijie vyuo vingi vikikosa wanafunzi na kubadili matumizi au vikifungwa kabisa hasa, mfano wanafunzi wengi walisoma sayansi wengi wana div.three ya ya 15 so vyuo kama SUA, BUGANDO, KCMC, IMTU, n.k vitakosa wanafunzi, na hatimaye vitafungwa na hatimaye watafugia kuku, serikali ijaribu kuliangalia hili kwa kina sana na mapana yake wasiangalie sana Arama alizopata mtu bali wa focus kwenye uwezo wa mtu.
 
kasigazi kalungi

kasigazi kalungi

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2013
Messages
3,130
Likes
1,558
Points
280
kasigazi kalungi

kasigazi kalungi

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2013
3,130 1,558 280
Asante mkuu ingawa nimeona tarifa kwenye gazeti la "HABARI LEO" la leo zikikanushwa hizo tarifa na Mr Mkaku kuwa sio zakweli ngoja niendelee kuvuta subira.
Fungua mwenyewe website ya TCU ujisomee simu na data unazo kwa nini usifungue website ya TCU ukasoma hilo tangazo?
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,380
Likes
1,814
Points
280
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,380 1,814 280
Fungua mwenyewe website ya TCU ujisomee simu na data unazo kwa nini usifungue website ya TCU ukasoma hilo tangazo?
Hizo tarifa nimeziona,lakini pia kwa nini hawajatoa guide book ya 2016/2017?.
 
sio ajabu

sio ajabu

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
210
Likes
121
Points
60
sio ajabu

sio ajabu

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
210 121 60
Wakuu shikamoo,
Mimi ni mtahiniwa wa ACSEE 2016, naomba mnisaidie grades zilizotumika kwenye upangaji matokeo yetu wakati wa usahishaji make mimi kama mimi zinanichanganya..msaada tafadhali
 
Yasin21

Yasin21

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
599
Likes
349
Points
80
Yasin21

Yasin21

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
599 349 80
kwa matokeo haya ya kidato cha sita basi tutalijie vyuo vingi vikikosa wanafunzi na kubadili matumizi au vikifungwa kabisa hasa, mfano wanafunzi wengi walisoma sayansi wengi wana div.three ya ya 15 so vyuo kama SUA, BUGANDO, KCMC, IMTU, n.k vitakosa wanafunzi, na hatimaye vitafungwa na hatimaye watafugia kuku, serikali ijaribu kuliangalia hili kwa kina sana na mapana yake wasiangalie sana Arama alizopata mtu bali wa focus kwenye uwezo wa mtu.
Sasa uwezo wa mtu unaupima Je?
 
Iyegu

Iyegu

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2014
Messages
6,301
Likes
12,202
Points
280
Iyegu

Iyegu

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2014
6,301 12,202 280
Yaani TCU hawataki kuona E kati ya masomo 2 yanayohesabiwa point hata kama ana AEE chuo atakisikia kwa wenzake.
Upotoshaji huu,,, chamsingi zifike point 4,,,E ni principle pass pia waliweka mfano wa D 2 kama minimum grades inayokupa points 4
 

Forum statistics

Threads 1,235,959
Members 474,920
Posts 29,241,733