Kama Taifa hatujui tulipo wala tunapoelekea


J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,758
Likes
1,829
Points
280
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,758 1,829 280
Habari wanajamvi!
Naam hakika unaweza kusema pasipo mashaka yoyote kwamba sasa kama Taifa ujinga wetu umefikia full tank.

Tumekuwa hatujui wapitulipo na wapi tunaelekea. Walau wachache wanajua tulipo toka. Tunabishana hata mambo ya msingi kabisa kwasababu za kisiasa tuna acha Taifa likiangamia na kufedheheka. Kisa wanasiasa na siasa. Ujinga ulioje?

Tazama,thamani ya Shilling imeshuka kwa kiwango kikibwa sana kuliko wakati wowote tangu tupate Uhuru. Kwasasa Dollar moja ya Marekani ni sawa na shilling 2548 za Tanzania. Au Shilling moja ya Kenya ni Shilling 28 za Tanzania. Badala ya kukaa chini tutafakari nini kimesababisha jambo hili kutokea?

Tunakuja na sababu za kisiasa eti tunahujumiwa!! Kwanini wasomi waseme hivi? Wanajua ili wabaki salama ni bora waseme hivyo kuliko kuusema ukweli mchungu. Ukweli una tabia moja huwa haumpambi mtu. Hapo ndipo walipo ogopa kusema ukweli kwasababu watawakwaza wanasiasa. Bora Taifa liangamie kuliko kuonesha kuwa wana siasa wamekosea hapa au pale. Kizazi cha wanafikh!

Je, Shilling itaendelea kuporomoka? Hakika itaendelea kuporomoka zaidi na zaidi. Yafaa tuchukue hatua muafaka sasa tena bila kuchelewa. Hatua gani tuchukue? Ni lazima tuchukue hatua zifuatazo:-

Kwanza, lazima tujenge mazingira ya kuaminika Kati yetu na wenye mitaji. Tabia ya kubadili gia angani kuhusu mazingira ya uwekezaji imewafanya wawekezaji wengi kuwa na mashaka na mitaji yao.

Pili, Biashara ya utalii imevurugwa sana siku za karibuni kwa kuweka kodi mbalimbali kuwa juu kuliko Nchi jirani. Purukushani anazo fanya Kigwangala zitazidi kuporomosha mapato. Kwenye tatizo ni bora kutumia diplomasia kuliko ubabe wa madaraka.

Biashara ya dhahabu na makinikia ni lazima tukubali baadhi ya mambo yaende kama wawekezaji walivyoingia mikataba hapo awali. Kunyanyasa wawekezaji wenye mitaji mikubwa ni kujichimbia kaburi kiuchumi. Ni lazima tuheshimu Mikataba iliyoingiwa .
Tuongeze uzalishaji wa bidhaa na huduma za kuuza Nchi za Nje.

Nini tutegemee? Bidhaa zote tutakazo agiza sasa zitapanda bei mara dufu. Maisha baada ya Desemba,2017 yatakuwa ni shida. Bidhaa zote zitapanda bei. Twafa twafa!
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,175
Likes
3,952
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,175 3,952 280
Asubuhi asubuhi ushavurugwa ...siasa weka pembeni tafuta kitu ufanye kwa ajiri ya heshima yako na kesho yako haitakuja kusema eti mambo yako yaligoma kisa shilingi ilishuka. This is life mkuu
 
Ugiligili

Ugiligili

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2014
Messages
2,434
Likes
2,429
Points
280
Ugiligili

Ugiligili

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2014
2,434 2,429 280
Full tank!
 
Truths

Truths

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2017
Messages
1,508
Likes
1,459
Points
280
Truths

Truths

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2017
1,508 1,459 280
Well
 
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,758
Likes
1,829
Points
280
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,758 1,829 280
Asubuhi asubuhi ushavurugwa ...siasa weka pembeni tafuta kitu ufanye kwa ajiri ya heshima yako na kesho yako haitakuja kusema eti mambo yako yaligoma kisa shilingi ilishuka. This is life mkuu
Ndio hapo ninapo ona ujinga umejikita chini kuliko kawaida. Uchumi ukiporomoka zaidi itafika mahali hata kuagiza viberiti hatuta weza. Mtabaki kusifia wanasiasa eti ni jembe. Hapa tulipo fikia kuna jambo hata wajinga watajifunza. Let us wait and see.
 
T

TKNL

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2012
Messages
624
Likes
486
Points
80
T

TKNL

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2012
624 486 80
Moja ya matatizo makubwa tuliyonayo watanzania na yanayotugalimu ni kukosa elimu inayoitwa 'exposure'. Watu wengi hawajui dunia inaendaje. Na kutokujua kwetu kiingereza ndo kabisaaa kunasababisha watanzania tusifuatilie mambo yanaendaje kwingineko.
 
redio

redio

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2016
Messages
1,323
Likes
1,344
Points
280
Age
51
redio

redio

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2016
1,323 1,344 280
Tumia akiliyako, usishikiwe akili nenda na uangalie Leo shilingi inabadilishwa kwa kiasigani cha dola.
Yaani mnazusha mambo ya ajabu alafu mnaleta humu jamiiforum tuyajadili.

Nenda Leo kwenye maduka yafedha popote uone kama kunaduka linabadili dola 1 ya marekani kwa shilingi 2500 ya Tanzania. Meanzisha viwanda vya uongo bila aibu.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,582
Likes
3,136
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,582 3,136 280
Asubuhi asubuhi ushavurugwa ...siasa weka pembeni tafuta kitu ufanye kwa ajiri ya heshima yako na kesho yako haitakuja kusema eti mambo yako yaligoma kisa shilingi ilishuka. This is life mkuu
HUjitambui!
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
6,183
Likes
6,606
Points
280
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
6,183 6,606 280
Labda anafanya forex msimlaumu...
 
bigboi

bigboi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
582
Likes
621
Points
180
bigboi

bigboi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
582 621 180
NASKIA BOMBADIA ZETU ZIMECHELEWA ZINAFANYIWA VIPIMO ZINAKUJA MWAKANI
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,621
Likes
11,843
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,621 11,843 280
Tumia akiliyako, usishikiwe akili nenda na uangalie Leo shilingi inabadilishwa kwa kiasigani cha dola.
Yaani mnazusha mambo ya ajabu alafu mnaleta humu jamiiforum tuyajadili.

Nenda Leo kwenye maduka yafedha popote uone kama kunaduka linabadili dola 1 ya marekani kwa shilingi 2500 ya Tanzania. Meanzisha viwanda vya uongo bila aibu.
Wewe ndo wale wale waliokosa exposure! Hebu nenda London kabadilishe hela ije kwenye madafu ndo utajua!
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,621
Likes
11,843
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,621 11,843 280
Inatakiwa mambo ya uchumi yashughulikiwe na wachumi . Wanasiasa wafanye siasa.
Tatizo Mwanasiasa mkuu anataka afanye kila kitu yeye na hivi anavyopenda Attention ndo kabisaaaaaa anaharibu.
 
Se-ronga

Se-ronga

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2015
Messages
548
Likes
644
Points
180
Se-ronga

Se-ronga

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2015
548 644 180
Ulikuwa na wazo,,ila umekosa hoja kwa sababu umeandika kwa hisia kuliko uhalisia!
 
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2015
Messages
5,037
Likes
4,619
Points
280
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2015
5,037 4,619 280
tusubiri ufalme wa MUNGU tu hakuna namna.
 
Ambiele Kiviele

Ambiele Kiviele

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2014
Messages
14,176
Likes
25,512
Points
280
Ambiele Kiviele

Ambiele Kiviele

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2014
14,176 25,512 280
na bado itafika Tshs 3000 muda si mrefu wacha tutiane ujinga na wanasiasa
Mawazo Yangu Yote Nilikuwa Najua Imeshafika Kumbe Ndio 2500

Daaaaaahhh Alafu Wale Jamaa Wa Takwimu Wanasema Zito Anaongopa......!!!!!

Maisha Ya Kibongo Bhana
 

Forum statistics

Threads 1,237,757
Members 475,675
Posts 29,299,708