Kaliba tatu zilizochanganyikiwa

Kaliba tatu zilizochanganyikiwa

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
375,677
Reaction score
870,411
Viongozi wa kiimani (kidini) na waumini wao
Watabibu na wagonjwa wao
Waganga wa kienyeji na wateja wao
Makundi yote haya matatu yamegawana imani
Yamegawana mashaka
Yamegawana undumilakuwili
Hayajiamini kwa asilimia 100, hayaaminiani kwa asilimia mia moja.. Lakini yana muingiliano na ushirikiano kwa asilimia 100

Siku za ibada ni mawaidha na mahubiri ya kuwasema vibaya waganga wa kienyeji na kazi zao.. Na uchawi, mbele ya waumini ambao ni wateja wakubwa wa ulozi wakiwemo viongozi wenyewe
Siku za kazi wao na waumini wao watafurika kwenye tiba za asili na za kisasa
Tabibu bingwa atamshauri mgonjwa aende kwenye maombi ama kwenye dua na kisomo! Akishindwa huko aende kwa 'wataalam' yaani waganga wa kienyeji

Unakutana na mke wa mganga kaenda hospital za kisasa, au kampeleka mtoto, ah mganga mwenyewe kalazwa😀
Unakutana na kiongozi wa dini naye ana booster kiunoni ama analalamika kurogwa!

Vipi kuhusu tembe za kutuliza maumivu kwenye kilinge cha mganga?
Kwenye kabati la tabibu kuna msahafu, na kuna madawa ya kutibu magonjwa lakini mwilini kachanjwa😀
Kitu kimoja kilicho dhahiri wote wanatambua uwepo na ukuu na nguvu za Mungu lakini imani zao si timilifu! Ni haba
Imani zao zimegawanyika katika makundi makundi ... Yaani wanamiliki imani tatu kwa wakati mmoja, kinachotofautisha ni mazingira tuu

Mtumishi wa kidini anaroga asihamishwe kituo au apate mvuto
Daktari anaroga ili apate kinga ya kiroho au apandishwe cheo
Mlozi anawaagua kisha anawaambia wamuombe Mungu.😂
Lakini ni mlozi huyuhuyu wanawe wanahudhuria hospital za kisasa na wanahudhuria nyumba za ibada kujifunza mafundisho ya Kimungu
Mwisho unapata suluhu moja tuu.. Wote wamechanganyikiwa na hawajui wanataka nini na wanaamini nini kwa hakika
Voodoo Witch Doctor hat & necklace DIY_.jpeg
 
inafikirisha sana mganga anatoa dawa ya utajiri wakati yeye hohehahe, kadhalika na hao wengine uliowataja wana changamoto zenye kuleta maswali mengi sana.
 
Leo hii ukisikiliza redio,ni wachungaji au wajiita watumishi wa mungu,asilimia kubwa wanaongea kama waganga wa kienyeji na sio wahubiri tulowqzoea,utasikia anamwambia mtu ingia ndani kwako kinyume nyume,kisha jimwagie maji yenye dawa,kisha mapepo yataondoka na utaishi kwa amani katika nyumba,utaikimbia tena.
Uwezi yasikia hayo kwa mwislamu,ndo kama hayo yalotokea kule shakahole kenya,kibwetere nae alifanya yake kule uganda,hakuna mwislamu aweza fanya hayo,kwakuwa uislamu unasheria na misingi yake madhubuti.
 
Uko Sahihi,.lakini hivi vitu sio lazima viwe mutually exclusive kama unavyotaka viwe!

Physical doctor anahitaji chakula cha kiroho, kwa maana Kujua kutoa Panadol hakumhakikishii kwamba itakuwa ticket ya mbinguni! Kumbuka sayansi imeshindwa kumpa uhakika kwamba hakuna nguvu kubwa inayoendesha mambo!

Viongozi wa dini ya haki sio waganga! Yes wanaweza kuomba Dua lakini haiondoi umuhimu wa kupata dawa za kitabibu! Mfano S.W.A alitibiwa vidonda kwa njia ya kawaida ma watu walikuwa wanaumwa walitibiwa kwa njia za kawaida hakuzuia! Infact Kuna record ya mtu mmoja kwenda Kwake akamuuliza je kunywa hii dawa kutaondoa kudra aliyepanga mwenyezimungu? Jibu ilikuwa hata huko kunywa dawa ni sehemu ya kudra!

Kwa hiyo Imani Moja na tiba (dawa mitishamba au za chemicali) hakuna shida.

Shida ni kuwa na mseto wa Imani (Miungu mingi) Miungu inapaswa kuwa mutually exclusive! Hupaswi kuchanganya!
 
Uko Sahihi,.lakini hivi vitu sio lazima viwe mutually exclusive kama unavyotaka viwe!

Physical doctor anahitaji chakula cha kiroho, kwa maana Kujua kutoa Panadol hakumhakikishii kwamba itakuwa ticket ya mbinguni! Kumbuka sayansi imeshindwa kumpa uhakika kwamba hakuna nguvu kubwa inayoendesha mambo!

Viongozi wa dini ya haki sio waganga! Yes wanaweza kuomba Dua lakini haiondoi umuhimu wa kupata dawa za kitabibu! Mfano S.W.A alitibiwa vidonda kwa njia ya kawaida ma watu walikuwa wanaumwa walitibiwa kwa njia za kawaida hakuzuia! Infact Kuna record ya mtu mmoja kwenda Kwake akamuuliza je kunywa hii dawa kutaondoa kudra aliyepanga mwenyezimungu? Jibu ilikuwa hata huko kunywa dawa ni sehemu ya kudra!

Kwa hiyo Imani Moja na tiba (dawa mitishamba au za chemicali) hakuna shida.

Shida ni kuwa na mseto wa Imani (Miungu mingi) Miungu inapaswa kuwa mutually exclusive! Hupaswi kuchanganya!
Shida ni kuwa na mseto wa Imani (Miungu mingi) Miungu inapaswa kuwa mutually exclusive! Hupaswi kuchanganya!💪🏿👌🏿
 
inafikirisha sana mganga anatoa dawa ya utajiri wakati yeye hohehahe, kadhalika na hao wengine uliowataja wana changamoto zenye kuleta maswali mengi sana.
Siku moja nikiwa na kiongozi wangu wa kiroho... (Anajua hasa kuichapa injili) katika mazungumzo yetu akawa analalamika kuwa anarogwa sana 😀😀😀
 
Back
Top Bottom