Kabla ya ndoa na kufa ni vizuri sana kujipanga ili kuepuka mambo kama haya


kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
22
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 22 135
MAHAKAMA ya Wilaya ya Ilala, Dar es Salaam leo itatoa uamuzi ya sakata la kugombea kuzika mwili wa marehemu Salum Ngindo unaogombewa na mkewe anayetaka uzikwe Kiislamu huku watoto wa marehemu wakitaka azikwe kwa imani ya dini ya Kikristo.

Uamuzi huo ulitolewa jana na Hakimu Mkazi Afumwisye Kibona baada ya mke wa marehemu, Kudra Salum kufungua kesi ya madai dhidi ya watoto watano wa marehemu mumewe aliyefariki Februari 24, mwaka huu katika Hospitali ya Hindu Mandal wakidai kuuzika mwili wa baba yao Kikristo.

Watoto hao ni Matukuta Ngindo, Rose Ngindo, Nono Ngindo, Matukuta Ngindo na Gloria Ngindo.

Wakili wa upande wa Mashitaka, Mussa Roma alidai marehemu aliachana na mke wa kwanza ambaye ni mama wa watoto hao, miaka mingi iliyopita na kufunga ndoa ya Kiislamu na mke wa pili ambaye ni mlalamikaji.

Alidai awali marehemu alifahamika kwa jina la Gerard Ngindo, lakini baada ya kubadili dini alifahamika kwa jina la Salum Ngindo na kufunga ndoa ya Kiislamu na Kudra, Februari 10, 1994 na kuzaa naye watoto.

Alidai kuwa hata baada ya kuishi pamoja, baadaye marehemu aliugua na mlalamikaji ndiye aliyemuuguza kwa kipindi cha miaka sita na baada ya kufa, alitoa taarifa kwa ndugu na watoto wa marehemu kwa ajili ya msibani.

Alidai siku waliyopanga kwa ajili ya maziko, walikwenda katika Hospitali ya Hindu Mandal kuuchukua mwili, lakini baada ya kufika walikuta watoto hao wakiwa na kibali cha kuuchukua mwili kwa ajili ya kuuzika.

Naye Wakili wa utetezi Stephen Tonya alidai marehemu alitumia jina la Salum kama umaarufu, lakini alifahamika kwa jina la Gerard ambalo ni la Kikristo alilozaliwa nalo na hivyo ana wajibu wa kuzikwa Kikristo.

Wakili wa Mashitaka aliwasilisha cheti cha ndoa kati ya marehemu na mlalamikaji ambapo hakimu aliahirisha kesi hiyo hadi leo atakapotoa uamuzi wa kuzikwa kwa mwili huo.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,938
Likes
210
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,938 210 160
Nakubaliana na wazo la kujipanga kabla ya kufa,
ili kupunguza mifarakano baina ya ndugu utakawo waacha
Lakini mimi binafsi kila nikitaka kuandika wosia huwa naogopa sana
nahisi kama najitabiria kifo mapema ingawa sijui nitakufa lini.

Lakini kwa kesi hii, sidhani kama watoto wana haki ya kuuzika mwili kama wanavyotaka wao
kwani marehemu hadi anakufa inaonekana alikuwa katika dini yake mpya.
 
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
22
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 22 135
Nakubaliana na wazo la kujipanga kabla ya kufa,
ili kupunguza mifarakano baina ya ndugu utakawo waacha
Lakini mimi binafsi kila nikitaka kuandika wosia huwa naogopa sana
nahisi kama najitabiria kifo mapema ingawa sijui nitakufa lini.

Lakini kwa kesi hii, sidhani kama watoto wana haki ya kuuzika mwili kama wanavyotaka wao
kwani marehemu hadi anakufa inaonekana alikuwa katika dini yake mpya.
Ishu hiyo nimeisoma nikaona ni nzito sana basi kama mtu utaandika wosia ni muhimu pia kuandika kwamba ukifa uzikwe wapi na kwa dini ya dhehebu gani kwasababu hili ni tukio lapili nadhani kama unakumbuka miezi michache iliyopita kulikuwa na sakata kama hili lililosababisha kaka wa mke kufariki baada ya kudondoka pale mahakama ya kisutu!
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Yaleyale..mijitu mingine sijui ni vp aisee.
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
11,980
Likes
1,216
Points
280
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
11,980 1,216 280
Ndugu zanguni wosia ni muhimu hasa pale ambapo umefanya maamuzi makubwa kama haya ya kubadili dini. Hata kwa wale ambao wameoa mke mbali na mila na taratibu za kabila lake ni lazima afafanue wazi azikwe wapi maana imetokea mara nyingi kuwa ndugu wanataka ndugu yao azikwe kijijini kwao huku mke akitakwa azikikwe manispaa wanazoishi. Hii inaleta mzozo na kutokuelewana.

Kwa upande wa mali na pesa au mafao tunayoacha ndiyo kasheshe kabisa. Hebu tuamke kabisa na kuachana na kasumba kuwa ukiandika wosia eti unakaribisha kifo. Mbona wenzetu wazungu wanaandika wosia na ku-reviw kila jambo jipya au kuiongezeka/kupungua kwa rasilimali zake kwani wameshakufa? Wanaishi so many years na wosia copies kibao na ndipo ile latest ndiyo inatumika katika utaratibu wa urithi. Tuzinduke sasa!! Anza wewe!! Washauri wengine!!!
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,252
Likes
4,697
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,252 4,697 280
Wosia ni kitu cha muhimu sana, kwani jamaa angekuwa kaandika wosia haya mambo yasingefika hapa yalipo. Tuache kuogopa kuandika wosia ili tutakapokufa tuwaache ndugu zetu waishi kwa amani.
 
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
22
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 22 135
Ndugu zanguni wosia ni muhimu hasa pale ambapo umefanya maamuzi makubwa kama haya ya kubadili dini. Hata kwa wale ambao wameoa mke mbali na mila na taratibu za kabila lake ni lazima afafanue wazi azikwe wapi maana imetokea mara nyingi kuwa ndugu wanataka ndugu yao azikwe kijijini kwao huku mke akitakwa azikikwe manispaa wanazoishi. Hii inaleta mzozo na kutokuelewana.

Kwa upande wa mali na pesa au mafao tunayoacha ndiyo kasheshe kabisa. Hebu tuamke kabisa na kuachana na kasumba kuwa ukiandika wosia eti unakaribisha kifo. Mbona wenzetu wazungu wanaandika wosia na ku-reviw kila jambo jipya au kuiongezeka/kupungua kwa rasilimali zake kwani wameshakufa? Wanaishi so many years na wosia copies kibao na ndipo ile latest ndiyo inatumika katika utaratibu wa urithi. Tuzinduke sasa!! Anza wewe!! Washauri wengine!!!
maane nakuunga mkono 100%hoja yako imepita man!
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
37
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 37 145
kiukweli ni muhimu sana kuandika wosia kuepuka matatizo baada yakwenda kwa baba
 
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
1,624
Likes
49
Points
145
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
1,624 49 145
Ishu hiyo nimeisoma nikaona ni nzito sana basi kama mtu utaandika wosia ni muhimu pia kuandika kwamba ukifa uzikwe wapi na kwa dini ya dhehebu gani kwasababu hili ni tukio lapili nadhani kama unakumbuka miezi michache iliyopita kulikuwa na sakata kama hili lililosababisha kaka wa mke kufariki baada ya kudondoka pale mahakama ya kisutu!
hivi ile ya kisutu ni upande gani ulishinda maana nilisikia tu kuwa kaka wa marehemu naye kafa ghafla.
 
H

HM Hafif

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2009
Messages
1,359
Likes
4
Points
0
H

HM Hafif

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2009
1,359 4 0
MAHAKAMA ya Wilaya ya Ilala, Dar es Salaam leo itatoa uamuzi ya sakata la kugombea kuzika mwili wa marehemu Salum Ngindo unaogombewa na mkewe anayetaka uzikwe Kiislamu huku watoto wa marehemu wakitaka azikwe kwa imani ya dini ya Kikristo.

Uamuzi huo ulitolewa jana na Hakimu Mkazi Afumwisye Kibona baada ya mke wa marehemu, Kudra Salum kufungua kesi ya madai dhidi ya watoto watano wa marehemu mumewe aliyefariki Februari 24, mwaka huu katika Hospitali ya Hindu Mandal wakidai kuuzika mwili wa baba yao Kikristo.

Watoto hao ni Matukuta Ngindo, Rose Ngindo, Nono Ngindo, Matukuta Ngindo na Gloria Ngindo.

Wakili wa upande wa Mashitaka, Mussa Roma alidai marehemu aliachana na mke wa kwanza ambaye ni mama wa watoto hao, miaka mingi iliyopita na kufunga ndoa ya Kiislamu na mke wa pili ambaye ni mlalamikaji.

Alidai awali marehemu alifahamika kwa jina la Gerard Ngindo, lakini baada ya kubadili dini alifahamika kwa jina la Salum Ngindo na kufunga ndoa ya Kiislamu na Kudra, Februari 10, 1994 na kuzaa naye watoto.

Alidai kuwa hata baada ya kuishi pamoja, baadaye marehemu aliugua na mlalamikaji ndiye aliyemuuguza kwa kipindi cha miaka sita na baada ya kufa, alitoa taarifa kwa ndugu na watoto wa marehemu kwa ajili ya msibani.

Alidai siku waliyopanga kwa ajili ya maziko, walikwenda katika Hospitali ya Hindu Mandal kuuchukua mwili, lakini baada ya kufika walikuta watoto hao wakiwa na kibali cha kuuchukua mwili kwa ajili ya kuuzika.

Naye Wakili wa utetezi Stephen Tonya alidai marehemu alitumia jina la Salum kama umaarufu, lakini alifahamika kwa jina la Gerard ambalo ni la Kikristo alilozaliwa nalo na hivyo ana wajibu wa kuzikwa Kikristo.

Wakili wa Mashitaka aliwasilisha cheti cha ndoa kati ya marehemu na mlalamikaji ambapo hakimu aliahirisha kesi hiyo hadi leo atakapotoa uamuzi wa kuzikwa kwa mwili huo.

Binafsi namfahamu sana Bw Salum Ngindo kama muislam. Ki kweli kabisa ameacha watoto saba. Wa ndoa ni mmoja tu.

Nyumba yake iliyopo Mikocheni B ipo next to my house. Mwanamke wake wa Kwanza alizaa nae watoto 3 lakini hakuwahi kumuoa naye alikuwa mkristo. Alipokwenda Moshi alizaa na mwanamke mwingine wa kiislam watoto 3. Na nakumbuka 1993 alifanikia kuoa mkewe wa sasa na alibadili dini na kuwa mwislam. Ninavyofahamu alizaa nae huyu mwanamke mtoto mmoja anayeitwa Adam.

nafikiri kama huyo wakili angewauliza hao watoto walete vyeti vya ndoa vya mama zao kama ushahidi hapo mahakamani.

Mara nyingi sana nimekuwa naenda kumuona kwake kule tabata Chang,ombe karibu na nyumba ya miss Tanzania. Unaingilia sehemu moja inayoitwa Sanene na kufata njia ya mnara wa voda mpaka kwake.

Sitaeleza mengi kwa sababu kesi ipo mahakamani.

Lakini kifupi wanaogombea wanataka mali na si vinginevyo.

Ina Lillahi wainna Ilaihi rajihunna.

Wosia ni Muhimu sana.
 
D

damn

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
585
Likes
4
Points
35
D

damn

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2010
585 4 35
Yaleyale..mijitu mingine sijui ni vp aisee.
Yaani acha tu!!! what does it make a difference kwa maiti akizikwa kwa kiislamu au kikristo. Ni bora kuzikwa na ndugu, marafiki na wapendwa wote waliokuwa karibu nawe bila ya kuwa hotuba zozote za kidini. Ibada iwe ni ya kueleza mazuri au mabaya uliyoyafanya.
Huu upuuzi unakera sana!
 
D

damn

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
585
Likes
4
Points
35
D

damn

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2010
585 4 35
Wosia ni kitu cha muhimu sana, kwani jamaa angekuwa kaandika wosia haya mambo yasingefika hapa yalipo. Tuache kuogopa kuandika wosia ili tutakapokufa tuwaache ndugu zetu waishi kwa amani.
Hivi wosia huwa unaandikwa hata style ya maziko?
 
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
1,634
Likes
4
Points
0
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
1,634 4 0
Hivi wosia huwa unaandikwa hata style ya maziko?
Hapana wewe unasema tu ikitokea mungu akanipenda zaidi kuliko jamaa zangu basi mali zangu zitakuwa chini ya nani utazikwa wapi nk, huo ni mfano tu ila ukienda kwa wanasheria watakusaidia sana
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,298
Likes
798
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,298 798 280
Kweli kabisa, tena nadhani nataka style ya kuchomwa "cremation" nadhani hiyo ni lazima niandike somewhere.
 
upele

upele

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2010
Messages
364
Likes
0
Points
0
upele

upele

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2010
364 0 0
hao wote wanataka mali za marehemu kwani alipo kuwa mzima hawakumuona alikuwa anaelekea kanisani au msikitini mambo mengine waswahili tunaendekeza wenyewe kote ni dhiki zetu
tubadilike
conquest
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
25
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 25 0
Kadiri siku zinavyozidi kwenda ndio matatizo haya yanavyoongezeka.
 
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,316
Likes
108
Points
145
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined Sep 30, 2009
11,316 108 145
Nakubaliana na wazo la kujipanga kabla ya kufa,
ili kupunguza mifarakano baina ya ndugu utakawo waacha
Lakini mimi binafsi kila nikitaka kuandika wosia huwa naogopa sana
nahisi kama najitabiria kifo mapema ingawa sijui nitakufa lini.

Lakini kwa kesi hii, sidhani kama watoto wana haki ya kuuzika mwili kama wanavyotaka wao
kwani marehemu hadi anakufa inaonekana alikuwa katika dini yake mpya.
Ndibalema, hilo swala la kutokujua utakufa lini ndo linalosababisha uandike wosia, huna haja ya kuogopa kwani unajua utakufa tu. ni kweli watu wengi wanaogopa kuandika wosia wakidhani kuwa baada ya kuandika wanaweza kufa, hii sio kweli. na kwa kuogopa kuandika, ndo kunasababisha haya matatizo mengi yanayotokea. Mi naona hapa swala ni kubadilika, kwanza tukubali kuwa ipo siku tutakufa (hatujui lini) na hiyo ndo iwe changamoto ya kuandika wosia
 
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2009
Messages
2,581
Likes
49
Points
145
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2009
2,581 49 145
Nakubaliana na wazo la kujipanga kabla ya kufa,
ili kupunguza mifarakano baina ya ndugu utakawo waacha
Lakini mimi binafsi kila nikitaka kuandika wosia huwa naogopa sana
nahisi kama najitabiria kifo mapema ingawa sijui nitakufa lini.


Lakini kwa kesi hii, sidhani kama watoto wana haki ya kuuzika mwili kama wanavyotaka wao
kwani marehemu hadi anakufa inaonekana alikuwa katika dini yake mpya.
.........Wanaume kwa nini mnakuwa wagumu kuandika wosia? Ukiandika haina maana kwamba utakufa, kuna watu wameandika wosia wapo wanaishi miaka na miaka hadi pale Mungu atakapoamua kumchukua.
 
H

HM Hafif

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2009
Messages
1,359
Likes
4
Points
0
H

HM Hafif

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2009
1,359 4 0
Bi Kudra Salum alishinda kesi na Jana baada swala ya Maghribi (saa kumi na mbili na nusu jioni) Marhum Salum Ngindo tuliuzika katika makaburi ya tabata Chang'ombe.

Kutakuwa na kisomo kesho baada ya maghribi msikiti wa Mangumi segerea.

Inna Lillahi wainna Illaihi Rajihunna.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,762
Likes
5,359
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,762 5,359 280
MAHAKAMA ya Wilaya ya Ilala, Dar es Salaam leo itatoa uamuzi ya sakata la kugombea kuzika mwili wa marehemu Salum Ngindo unaogombewa na mkewe anayetaka uzikwe Kiislamu huku watoto wa marehemu wakitaka azikwe kwa imani ya dini ya Kikristo.

Uamuzi huo ulitolewa jana na Hakimu Mkazi Afumwisye Kibona baada ya mke wa marehemu, Kudra Salum kufungua kesi ya madai dhidi ya watoto watano wa marehemu mumewe aliyefariki Februari 24, mwaka huu katika Hospitali ya Hindu Mandal wakidai kuuzika mwili wa baba yao Kikristo.

Watoto hao ni Matukuta Ngindo, Rose Ngindo, Nono Ngindo, Matukuta Ngindo na Gloria Ngindo.

Wakili wa upande wa Mashitaka, Mussa Roma alidai marehemu aliachana na mke wa kwanza ambaye ni mama wa watoto hao, miaka mingi iliyopita na kufunga ndoa ya Kiislamu na mke wa pili ambaye ni mlalamikaji.

Alidai awali marehemu alifahamika kwa jina la Gerard Ngindo, lakini baada ya kubadili dini alifahamika kwa jina la Salum Ngindo na kufunga ndoa ya Kiislamu na Kudra, Februari 10, 1994 na kuzaa naye watoto.

Alidai kuwa hata baada ya kuishi pamoja, baadaye marehemu aliugua na mlalamikaji ndiye aliyemuuguza kwa kipindi cha miaka sita na baada ya kufa, alitoa taarifa kwa ndugu na watoto wa marehemu kwa ajili ya msibani.

Alidai siku waliyopanga kwa ajili ya maziko, walikwenda katika Hospitali ya Hindu Mandal kuuchukua mwili, lakini baada ya kufika walikuta watoto hao wakiwa na kibali cha kuuchukua mwili kwa ajili ya kuuzika.

Naye Wakili wa utetezi Stephen Tonya alidai marehemu alitumia jina la Salum kama umaarufu, lakini alifahamika kwa jina la Gerard ambalo ni la Kikristo alilozaliwa nalo na hivyo ana wajibu wa kuzikwa Kikristo.

Wakili wa Mashitaka aliwasilisha cheti cha ndoa kati ya marehemu na mlalamikaji ambapo hakimu aliahirisha kesi hiyo hadi leo atakapotoa uamuzi wa kuzikwa kwa mwili huo.
Kwa kawaida tunamzika mtu kwa imani aliyokuwa nayo kabla ya kufa..... to me azikwe kiislamu. Cheti cha ndoa hakitaji mtu azikwe vipi..sana sanakinataja dini tuuu...........Na hao watoto wanaodai baba yao azikwe kikristu.......walikuwa wapi kumshawishi baba yao arudi kwenye ukristu kabla ya kufa...??? NIKIONACHO NI KWAMBA HIZO PANDE MBILI INAONYESHA ZILIKUWA NA UGOMVI HATA KABLA HICHO KIFO........... tukio la kifo limetumika tu kukuza tofauti zao........
 

Forum statistics

Threads 1,213,301
Members 462,055
Posts 28,473,339