John Heche usipende kuwafanya watanzania si waelewa

John Heche usipende kuwafanya watanzania si waelewa

Zack Abdul

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2026
Posts
1,171
Reaction score
898
Hii hapa miradi 15 mikubwa iliyoanzishwa chini ya Awamu ya Sita (tangu Machi 2021):

1. SGR Tabora–Kigoma na Uvinza–Musongati (Burundi): Hiki ni kipande cha 6 cha reli ya kisasa. Kinagharimu takriban Sh trilioni 7.5 kwa kilomita 506, na kinatarajiwa kukamilika 2030.

2. SGR Makutupora–Tabora na Tabora–Isaka: Ni vipande vya 3 na 4. Mkataba wa Makutupora–Tabora ulisainiwa Desemba 2021 chini ya Rais Samia.

3. Uwanja wa Ndege wa Kimataifa Msalato, Dodoma: Rais Samia aliahidi kuujenga katika hotuba yake ya kwanza baada ya kuapishwa.

4. Meli 4 za mizigo Ziwa Tanganyika na uboreshaji wa Bandari ya Kigoma: Ujenzi wake ulizinduliwa Julai 2026.

5. Bandari ya Mbambabay (Ziwa Nyasa): Serikali imetenga Sh bilioni 83 kwa bandari hii pamoja na Kituo cha Afya Mbaha.

6. Bwawa la Farkwa (Chemba, Dodoma): Litakuwa chanzo cha maji kwa jiji la Dodoma. Linafadhiliwa na Serikali ya Awamu ya Sita.

7. Bwawa la Kidunda (Morogoro): Litahifadhi maji ya Mto Ruvu kwa ajili ya Dar es Salaam.

8. Mradi wa umeme jua Kishapu (Shinyanga): Ni shamba kubwa la kwanza la umeme jua nchini, megawati 150.

9. Mradi wa umeme Malagarasi (Kigoma): Ni kituo cha kufua umeme kwa nguvu ya maji.

10. Daraja la Pangani (Tanga): Linaunganisha barabara ya pwani ya Tanga–Pangani–Saadani.

11. BRT Awamu ya 3 (Gongo la Mboto) na Daraja jipya la Jangwani, Dar es Salaam.

12. Vyumba vya madarasa takriban 15,000 (fedha za UVIKO-19, 2021): Vilijengwa nchi nzima.

13. Shule za sekondari za wasichana za sayansi kila mkoa (SEQUIP).

14. Ujenzi upya wa Soko Kuu la Kariakoo: Ulifanyika baada ya moto wa 2021.

15. Uwanja wa michezo wa Samia Suluhu Hassan, Arusha: Unajengwa kwa ajili ya AFCON 2027.

Kuhusu SGR, mradi mzima ulianzishwa chini ya Hayati Magufuli.

Lakini vipande vya 1 na 2 ndivyo vilivyoanzishwa wakati wake, wakati vipande nilivyotaja hapo juu viliingiwa mikataba na kuanza chini ya Rais Samia.

Hivyo huwezi kuiondoa SGR kabisa, naweza kuiweka miradi mingine badala yake, kama skimu za umwagiliaji za BBT au mkongo wa umeme wa Tanzania–Zambia (TAZA).​


HVdCrIIWwAApxz4.jpg
 
Hii hapa miradi 15 mikubwa iliyoanzishwa chini ya Awamu ya Sita (tangu Machi 2021):

1. SGR Tabora–Kigoma na Uvinza–Musongati (Burundi): Hiki ni kipande cha 6 cha reli ya kisasa. Kinagharimu takriban Sh trilioni 7.5 kwa kilomita 506, na kinatarajiwa kukamilika 2030.

2. SGR Makutupora–Tabora na Tabora–Isaka: Ni vipande vya 3 na 4. Mkataba wa Makutupora–Tabora ulisainiwa Desemba 2021 chini ya Rais Samia.

3. Uwanja wa Ndege wa Kimataifa Msalato, Dodoma: Rais Samia aliahidi kuujenga katika hotuba yake ya kwanza baada ya kuapishwa.

4. Meli 4 za mizigo Ziwa Tanganyika na uboreshaji wa Bandari ya Kigoma: Ujenzi wake ulizinduliwa Julai 2026.

5. Bandari ya Mbambabay (Ziwa Nyasa): Serikali imetenga Sh bilioni 83 kwa bandari hii pamoja na Kituo cha Afya Mbaha.

6. Bwawa la Farkwa (Chemba, Dodoma): Litakuwa chanzo cha maji kwa jiji la Dodoma. Linafadhiliwa na Serikali ya Awamu ya Sita.

7. Bwawa la Kidunda (Morogoro): Litahifadhi maji ya Mto Ruvu kwa ajili ya Dar es Salaam.

8. Mradi wa umeme jua Kishapu (Shinyanga): Ni shamba kubwa la kwanza la umeme jua nchini, megawati 150.

9. Mradi wa umeme Malagarasi (Kigoma): Ni kituo cha kufua umeme kwa nguvu ya maji.

10. Daraja la Pangani (Tanga): Linaunganisha barabara ya pwani ya Tanga–Pangani–Saadani.

11. BRT Awamu ya 3 (Gongo la Mboto) na Daraja jipya la Jangwani, Dar es Salaam.

12. Vyumba vya madarasa takriban 15,000 (fedha za UVIKO-19, 2021): Vilijengwa nchi nzima.

13. Shule za sekondari za wasichana za sayansi kila mkoa (SEQUIP).

14. Ujenzi upya wa Soko Kuu la Kariakoo: Ulifanyika baada ya moto wa 2021.

15. Uwanja wa michezo wa Samia Suluhu Hassan, Arusha: Unajengwa kwa ajili ya AFCON 2027.

Kuhusu SGR, mradi mzima ulianzishwa chini ya Hayati Magufuli.

Lakini vipande vya 1 na 2 ndivyo vilivyoanzishwa wakati wake, wakati vipande nilivyotaja hapo juu viliingiwa mikataba na kuanza chini ya Rais Samia.

Hivyo huwezi kuiondoa SGR kabisa, naweza kuiweka miradi mingine badala yake, kama skimu za umwagiliaji za BBT au mkongo wa umeme wa Tanzania–Zambia (TAZA).​


View attachment 3697989
Mwenzako Waziri wa maji aliamua kufuata ushauri wa Heche , wewe unashupaza shingo.
 
Back
Top Bottom