Kijana wa Kizimkazi 2030
JF-Expert Member
- Apr 25, 2026
- 4,774
- 10,056
Amani iwe nanyi wapendwa.......Back in days mimi ni under 30 leo nitatoa ushuhuda kidogo kuhusu huyu Yesu kristu aketiye mahali pa juu sana mbinguni
1. Niliitwa nikiwa chini kabisa
· Zaburi 40:2 – "Akanitoa katika kisima cha uharibifu, na katika matope matepete; akasimamisha miguu yangu juu ya mwamba..."
· 1 Wakorintho 1:27 – "Mungu alivichagua vilivyo dhaifu mbele ya ulimwengu, ili kuviaibisha vilivyo na nguvu."
2. Jina lake likafungua milango ya kazi na ajira
· Ufunuo 3:8 – "Tazama, nimeweka mbele yako mlango ulio wazi, ambao hapawezi kufungwa na mtu."
· Mwanzo 39:3 – "Bwana akamwona Yusufu, akafanikisha kila alichokifanya."
3. Alinipa hekima ya biashara
· Yakobo 1:5 – "Lakini mtu yeyote akipungukiwa na hekima, na aombe kwa Mungu... naye atapewa."
· Kumbukumbu la Torati 8:18 – "Bwana Mungu wako ndiye akuwezaye kupata mali."
4. Aliniondoa kwenye madeni
· 2 Wafalme 4:7 – "Uende ukaue mafuta, ukalipa deni lako..." (hadithi ya mwanamke mjane)
· Zaburi 37:21 – "Mwovu hukopa wala halipi; bali mwenye haki humhurumia na kutoa."
5. Aliniponya na maradhi
· Kutoka 15:26 – "Mimi ndimi Bwana mponyaji wako."
· 1 Petro 2:24 – "Kwa kupigwa kwake mliponywa."
Mathayo8:17-Aliubeba udhaifu wetu na kutuponya magonjwa yetu
6. Alilinda familia yangu na ajali
· Zaburi 121:7 – "BWANA atakulinda na mabaya yote; atailinda nafsi yako."
· Mithali 18:10 – "Jina la BWANA ni ngome imara; mwenye haki hukimbilia humo, aka salama."
7. Alinipa mtaji wa kuanzisha duka
· Mithali 22:1 – "Jina jema lauzidi utajiri mwingi." (Mungu akakupa kibali)
· Luka 6:38 – "Wapeni nao watawapa; kipimo kizuri, kilichoshindiliwa..."
8. Aliniletea wateja waaminifu
· Mithali 3:4 – "Upate kibali na akili njema mbele ya Mungu na mbele ya watu."
· Zaburi 5:12 – "Kwa kuwa wewe, BWANA, utambariki mwenye haki..."
9. Alinipa heshima mbele ya wakuu
· Danieli 2:48 – "Mfalme akamwinua Danieli, akampa zawadi nyingi, akamfanya mtawala..."
· Zaburi 75:6-7 – "Kuinua kwapatikana si kutoka mashariki, wala magharibi... bali Mungu ndiye mwamuzi."
10. Leo ninaishi maisha ya utajiri na amani
· 3 Yohana 1:2 – "Nakutakia mambo yote yamekwenda vizuri, nawe uwe na afya, kama roho yako ivyofanikiwa."
· Yoshua 1:8 – "Ndipo utakapofanikiwa, na kuwa na mafanikio mema."
Fungu la kukariri;
Matendo 4:12 – "Wala hapana wokovu katika mwingine, kwa kuwa hakuna jina lingine chini ya mbingu limepewa wanadamu litupasalo kuokolewa, ila Jina la Yesu
Soma pia
Wafilipi 2:9-11:
Kwa sababu hiyo Mungu pia alimwinua sana, akampa jina lililo juu ya kila jina; ili kwa jina la Yesu kila goti lipige magoti, vya viumbe wa mbinguni, na vya hapa duniani, na vya chini ya ardhi; na kila ulimi ukiri kwamba Yesu Kristo ndiye Bwana, kwa utukufu wa Mungu Baba."
1. Niliitwa nikiwa chini kabisa
· Zaburi 40:2 – "Akanitoa katika kisima cha uharibifu, na katika matope matepete; akasimamisha miguu yangu juu ya mwamba..."
· 1 Wakorintho 1:27 – "Mungu alivichagua vilivyo dhaifu mbele ya ulimwengu, ili kuviaibisha vilivyo na nguvu."
2. Jina lake likafungua milango ya kazi na ajira
· Ufunuo 3:8 – "Tazama, nimeweka mbele yako mlango ulio wazi, ambao hapawezi kufungwa na mtu."
· Mwanzo 39:3 – "Bwana akamwona Yusufu, akafanikisha kila alichokifanya."
3. Alinipa hekima ya biashara
· Yakobo 1:5 – "Lakini mtu yeyote akipungukiwa na hekima, na aombe kwa Mungu... naye atapewa."
· Kumbukumbu la Torati 8:18 – "Bwana Mungu wako ndiye akuwezaye kupata mali."
4. Aliniondoa kwenye madeni
· 2 Wafalme 4:7 – "Uende ukaue mafuta, ukalipa deni lako..." (hadithi ya mwanamke mjane)
· Zaburi 37:21 – "Mwovu hukopa wala halipi; bali mwenye haki humhurumia na kutoa."
5. Aliniponya na maradhi
· Kutoka 15:26 – "Mimi ndimi Bwana mponyaji wako."
· 1 Petro 2:24 – "Kwa kupigwa kwake mliponywa."
Mathayo8:17-Aliubeba udhaifu wetu na kutuponya magonjwa yetu
6. Alilinda familia yangu na ajali
· Zaburi 121:7 – "BWANA atakulinda na mabaya yote; atailinda nafsi yako."
· Mithali 18:10 – "Jina la BWANA ni ngome imara; mwenye haki hukimbilia humo, aka salama."
7. Alinipa mtaji wa kuanzisha duka
· Mithali 22:1 – "Jina jema lauzidi utajiri mwingi." (Mungu akakupa kibali)
· Luka 6:38 – "Wapeni nao watawapa; kipimo kizuri, kilichoshindiliwa..."
8. Aliniletea wateja waaminifu
· Mithali 3:4 – "Upate kibali na akili njema mbele ya Mungu na mbele ya watu."
· Zaburi 5:12 – "Kwa kuwa wewe, BWANA, utambariki mwenye haki..."
9. Alinipa heshima mbele ya wakuu
· Danieli 2:48 – "Mfalme akamwinua Danieli, akampa zawadi nyingi, akamfanya mtawala..."
· Zaburi 75:6-7 – "Kuinua kwapatikana si kutoka mashariki, wala magharibi... bali Mungu ndiye mwamuzi."
10. Leo ninaishi maisha ya utajiri na amani
· 3 Yohana 1:2 – "Nakutakia mambo yote yamekwenda vizuri, nawe uwe na afya, kama roho yako ivyofanikiwa."
· Yoshua 1:8 – "Ndipo utakapofanikiwa, na kuwa na mafanikio mema."
Fungu la kukariri;
Matendo 4:12 – "Wala hapana wokovu katika mwingine, kwa kuwa hakuna jina lingine chini ya mbingu limepewa wanadamu litupasalo kuokolewa, ila Jina la Yesu
Soma pia
Wafilipi 2:9-11:
Kwa sababu hiyo Mungu pia alimwinua sana, akampa jina lililo juu ya kila jina; ili kwa jina la Yesu kila goti lipige magoti, vya viumbe wa mbinguni, na vya hapa duniani, na vya chini ya ardhi; na kila ulimi ukiri kwamba Yesu Kristo ndiye Bwana, kwa utukufu wa Mungu Baba."