Jengo la Bunge la serikali ya shirikisho lijengwe wapi?


D

DOMA

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2011
Messages
947
Likes
41
Points
45
D

DOMA

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2011
947 41 45
Kukiwa na serikali 3 means kila bunge litakuwa na jengo lake kujadili mambo yake na hili la Dodoma kwa vyovyote lazima liwe la Tanganyika je la shirikisho litajengwa wapi? Maana la dodoma ni kubwa hivyo bunge la shirikisho haliwafai maana watakuwa 75+ makundi maalum hawatazidi 80
 
P

philipoz

Member
Joined
Nov 10, 2011
Messages
68
Likes
13
Points
15
Age
33
P

philipoz

Member
Joined Nov 10, 2011
68 13 15
Kwa vile jengo DDM limegharamikiwa na muungano litabaki kuwa la muungano unless tuwauzie
 
Jalood

Jalood

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2012
Messages
750
Likes
2
Points
0
Jalood

Jalood

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2012
750 2 0
Bunge la Tanganyika liwe Diamond Jubilee Kama mlipopata uhuru mwaka 1961
 
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,994
Likes
360
Points
180
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
3,994 360 180
Lijengwe kwenye mpaka wa zenj na tanganyika
 
scramble

scramble

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
1,593
Likes
0
Points
0
scramble

scramble

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
1,593 0 0
Hili bunge la Dodoma limejengwa na serikali ya muungano. wizara na mali nyingi huku bara ni za muungano. znz wana haki pia. nyerere alifanya kosa kufanya serikali ya Tanganyika ijulikane kama serikali ya muungano. muungano ukivunjika, watangayika watakua na gharama kubwa kuwafidia wazanzibari ktk mali za muungano. kazi ipo.............
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,050
Likes
93
Points
145
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,050 93 145
wacheni papara hii ni rasimu tu bado mapema.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,408
Likes
505
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,408 505 180
Majengo bado yako mengi tuu mbona KARIMJEE!Ata ukumbi wa zamani wa bunge wa dodoma!
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,660
Likes
4,802
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,660 4,802 280
Bunge la Muungano lifanyike AICC.
 
bily

bily

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
8,054
Likes
4,147
Points
280
bily

bily

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
8,054 4,147 280
sijui hapo juu mnabishania nini wakati tumeshasema atutaki serikali tatu.
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Lijengwe dar ili wazenj wawe wanakunywa chai zenjiii

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
T

The Gentleman Pirate

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
1,173
Likes
412
Points
180
T

The Gentleman Pirate

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2012
1,173 412 180
Kwa vile jengo DDM limegharamikiwa na muungano litabaki kuwa la muungano unless tuwauzie
wazenj wapuuzi,,,pato la taifa linatoka wapi,,??,,mnachangia kiasi gani kwenye bajeti??,,,,msijilinganishe na kanda ya ziwa
 
scramble

scramble

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
1,593
Likes
0
Points
0
scramble

scramble

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
1,593 0 0
mmmmhhh! mimi bado nashangaa rasimu ya katiba ya muungano kutangulia kabla ya Tanganyika au Tanzania bara kupatikana. mmmmhhhhh makubwa!!!!!!! mtoto anazaliwa kabla ya baba. NAULIZA SWALI: Ina maana ikitungwa ya bara baadaye na baadhi ya maoni yakakinzana na hii ya muungano, ya muungano itaguswa tena! hamdhani kuwa ya muungano lazima itaiburuza ya bara iandikwe kwa kufuata vipengele vya hii ya muungano. mmmmmhhhh! kanchi haka kana mambo.
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
428
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 428 180
lijengwe tandale kwa mtogole au manzese uwanja wa fisi ili watu waliopo eneo ilo la uswahilin waboreshewe makaz yao na miundo mbinu
 
Kaka mwisho

Kaka mwisho

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2011
Messages
306
Likes
20
Points
35
Kaka mwisho

Kaka mwisho

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2011
306 20 35
Isomeni vizuri rasimu imependekeza makao makuu ya shirikisho yawe Dar es salaam. Dodoma itabaki kuwa makao makuu ya tanganyika.
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,435
Likes
4,040
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,435 4,040 280
Hasara yote ya nini? Better option Tanganyika na zanzibar zote zipewe mamlaka kamili halafu zote ziwe fast tracked kujiunga na EAC as matter of urgency. Hivi tutaokoa gharama nyingi na kuundosha kero za muungano once and for all.
 
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
240
Likes
3
Points
35
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
240 3 35
Kukiwa na serikali 3 means kila bunge litakuwa na jengo lake kujadili mambo yake na hili la Dodoma kwa vyovyote lazima liwe la Tanganyika je la shirikisho litajengwa wapi? Maana la dodoma ni kubwa hivyo bunge la shirikisho haliwafai maana watakuwa 75+ makundi maalum hawatazidi 80
kwa vile lilikua ni la jamhuri ya muungano litaendelea kua la muungano tanganyika watajenga lao
 
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
240
Likes
3
Points
35
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
240 3 35
wazenj wapuuzi,,,pato la taifa linatoka wapi,,??,,mnachangia kiasi gani kwenye bajeti??,,,,msijilinganishe na kanda ya ziwa
ata kama hatuchangii bado tuna haki yetu kwa sababu ni mali ya ushirika. nyie mna shida nyie na ndio mana mnaungangania muungano mana mnajua ukivunje mtazidi kuhenya. tangu mwanzo mnahenya bac mtazid wallahi
 
G

Gabhiteka Manji

Senior Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
141
Likes
1
Points
0
G

Gabhiteka Manji

Senior Member
Joined Apr 6, 2012
141 1 0
Hasara yote ya nini? Better option Tanganyika na zanzibar zote zipewe mamlaka kamili halafu zote ziwe fast tracked kujiunga na EAC as matter of urgency. Hivi tutaokoa gharama nyingi na kuundosha kero za muungano once and for all.
Hii ni bonge la idea!hizo serikali tatu itakuwa ni kupoteza muda tu maana hiyo ya tatu Wazenji hawaitaki.Nini kulazimishana????
 

Forum statistics

Threads 1,272,635
Members 490,036
Posts 30,455,626