Mtambuzi
Platinum Member
- Oct 29, 2008
- 8,809
- 15,443
Hivi sasa nikiangalia, naona watu wengi wasio na furaha ni wale wanaojaribu kushindana na hali halisi. Mawazo yao iwe wanajua au hawajui huwaambia kwamba wanaweza kuthibiti hali halisi. Ukweli ni kwamba haiwezekani, hakuna anayeweza kudhibiti au kubadili hali halisi. Kama mazingira yanabadilika na huwezi kuyadhibiti, unachotakiwa kufanya ni kukubaliana nayo, kukubali kusogea nayo pamoja, hiyo ndiyo siri ya kuyamudu, bila ya kujali yako kwenye sura gani.
Kujaribu kudhibiti jambo au kitu ambacho hatukiwezi, ni kujiumiza kiakili, kihisia na kimwili pia, ni kujinyima furaha. Jambo muhimu zaidi ni mtu kujua kwamba, anachoweza kukidhibiti au kukibadili ni yeye mwenyewe, siyo kingine chochote kilicho nje yake. Kuna kitu kimoja tu, ambacho mtu anaweza kukidhibiti hapa duniani, nacho ni yeye mwenyewe. Huwezi kudhibiti hali ya hewa, hivyo kuumia mvua inaponyesha na biashara yako kushindwa kuuzika ni kuzidi kujiumiza bure.
Huwezi kumdhibiti mkeo au mumeo, hivyo kukerwa na mambo yake ni kujiumiza zaidi tu. Nje ya imani zako, mawazo yako, mitazamo na matendo yako, hakuna kingine unachoweza kukidhibiti. Jaribu kujifunza namna utakavyoweza kudhibiti imani, mawazo, mitazamo na matendo yako ili visikupe maumivu. Vile vyote vilivyo nje yako ambavyo huna uwezo wa kuvidhibiti, viache vitokee, visikusumbue. Ukimudu kufanya hivyo, hakika utaanza kuhisi tofauti. Halafu fanya uamuzi kuhusu kile unachokitaka maishani mwako, kisha ng'ang'anie hapo. Ni vema mtu kuishi akiwa anajua anataka kitu gani hasa, anataka maisha yake yawe vipi hasa, kwani kubahatisha maisha huondoa sana furaha ya mtu. Bila kujua twendako maisha ni vurugu tupu. Ni vema kuchagua kile ambacho mtu anapenda kukifanya bila kutoka nje. Kumbuka kwamba mara nyingi hatuna furaha kwa sababu hatujawahi kuwafanya wengine wafurahi.
Tukishawafanya wengine wafurahi ni wazi na sisi tutakuwa kwenye furaha kubwa kuliko wao. Ukitaka kuwa na furaha unapaswa kuwa na marafiki wenye kutia moyo na kufikiri kwa mkabala mzuri. Watu ambao wanaaminika na wenye hekima na busara anapokuwa karibu na wewe, hakuna kitu chenye kufurahisha kama hicho. Kuna mambo kama uimara wa ndoa au uhusiano na mpenzi. Kama unataka kuwa na furaha ya kweli ni lazima uhakikishe kwamba umejitahidi na kujenga uhusiano mzuri na mke, mume au mpenzi wako. Juhudi hizi kwa sehemu kubwa ni lazima zitokane na wewe kumkubali mwenzio kama alivyo ili uweze kusaidiana naye karibu kwa kadiri inavyowezekana.
Kuna mengi ambayo yanaweza kumsaidia mtu kuwa na furaha ya kweli maishani, lakini yote hayo yanategemea mtu anavyojiona mwenyewe na alivyo tayari kukubaliana na yanayomtokea kila sekunde, dakika , saa na maisha yake yote. Furaha ipo, ni suala la mtu kuichukuwa na kuitumia.