Je Uhakiki huu utahitaji uhakiki mwingine ??

Je Uhakiki huu utahitaji uhakiki mwingine ??

Jc Simba

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Posts
300
Reaction score
427
Kwanza niwapongeze waliofanya Kazi ya kuhakiki majina ya wanaodai serikali yetu tukufu pamoja na mapungufu yanayoonekana kwenye Kazi hiyo ila ndio ubinadamu wenyewe.

Nafikiri kabla ya kuikabidhi Kazi hii ingehakikiwa vizuri ili isijekuwa kama vile vitabu vya Taasisi ya Elimu ambavyo nilikua na makosa lukuki na kuwa hasara kwa Taifa letu.

Kama kichwa cha habari kinavyojieleza hapo kuna tatizo linaloonekana wazi la uhakiki huu maana baadhi ya majina yanaonekana kujirudia kama inavyoonekana hapo kwa screenshot.

Nafikiri huu ni mfano mmoja tu ikifanyiwa Kazi vizuri bado wanaweza kukutwa na wengine ambao majina yamejirudia.

Tunapofanya hizi Kazi tuwe makini na ikiwezekana turudie kuzihakiki Mara nyingi iwezekanavyo ili kupunguza makosa ya kibinadamu kama haya.

Mbaya zaidi linapokua ni suala la kitaifa kuna haja ya kuongeza umakini zaidi ili kuondoa utata na mkanganyiko wowote kutokea.

73cb89baae39ecf3c8e5c315818ed07b.jpg
 
Picha uliyoweka haisomeki. Kikubwa tambua kuwa hakuna kazi ambayo ni free from errors especially kazi ya kurasa 300 yenye orodha ya majina. Wajaribu kutumia teknolojia kuondoa any doublecounting
 
mkuu kukosea kupo tu..ambacho sijakipenda ni walimu kubebeshwa headline kumbe idadi humo naonyesha kada nyingine zaid...
 
Excel!?

Nikajua wamehakiki kwa mfumo maalum kwa ajili ya kazi hiyo tu
 
mkuu kukosea kupo tu..ambacho sijakipenda ni walimu kubebeshwa headline kumbe idadi humo naonyesha kada nyingine zaid...
Kuna uhamisho kwenda msingi mkuu....unafunikwa ki mtindo huu
 
Unatuumiza macho tuu hapo! Nawewe kwa kiwango hiki unahitaji kuhakikiwa.
 
Back
Top Bottom