Je Tableti Zitaondoa Uwepo Wa Simu?

Je Tableti Zitaondoa Uwepo Wa Simu?

ManiTek TV

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Posts
410
Reaction score
159
Chanzo: Gajetek - Gajet na Teknolojia

Twitter: @gajetek


​
Baina ya miaka kumi na kumi na tano nyuma simu nzuri ilikuwa ni ile isiyojaa kwenye kiganja, yaani ndogo mno. Ukiwa na simu kubwa kidogo unaambiwa una kitofali. Sasa mambo yanabadilika kwa kasi, HTC miaka ya 2005 walitoa Touch ikiwa na skrini yenye inchi 2.5" , Blackberry nayo wakati huo ikijulikana kama RIM walitoa simu ya ukubwa kama huo tofauti yake ikiwa na kibodi na upana mkubwa, zote zlikonga nyoyo za watuamiaji ewake wakati huo. Mafanikio ya mauzo ya HTC Touch ikaifanya kampuni ya HTC kutoa simu yenye zenye ukubwa wa 5", ikiwemo simu ya HTC Advantage na Advantage X. Hata hivyo simu hizi hazikupata umaarufu mkubwa kwani waliotumia simu hizi ni wachache waliopenda teknolojia kupita kiasi wakati huo.

Mwaka 2007 iPhone ikatoka ikiwa na skrini yenye ukubwa wa 3.5", watengeneza simu wote wakaanza kutoa simu zenye ukuwa unaokaribiana na huo. Hadi kufikia 2010 kampuni mbali mbali kama vile Motorola, Samsung, HTC na LG wakaanza kutoa simu zenye skrini za ukubwa wa 3.7", 4" na 4.2", simu kama vile Galaxy S ya mwanzo, Motorola MT710 Zhilling, Sony Erricson Xperia X10, Nokia E7 na HTC HD2.


​
Viroja vimeanza 2012 na 2013 ambapo watengeneza simu wanaokena kuchanganyikiwa juu ya mpaka baina ya ukubwa wa simu na tablet, hadi sasa hakuna mpaka baina ya ukubwa wa simu na tableti. Miaka miwili mitatu nyuma kulikuwa na tablet za ukubwa wa 6", lakini mwaka huu Asus wametoa simu walioiita FonePad ambapo jina la simu hiyo linadhihirisha kuchanganyikiwa tunakokuzungumzia, Simu hiyo ina ukubwa wa 7". Sisi katika Gajetek tukadhani simu hii itaweka rekodi ya kuwa simu kubwa kuliko zote ulimwenguni kwa mwaka 2013, sasa hivi Samsung wameomba usajili na kupasishwa kwa kifaa chenye chip za simu ambacho kina ukubwa wa 8", inaaminika kifaa hichi kitakuwa ni simu badala ya tableti ya 3G/4G. LG na Huawei nao wametoa simu zenye ukubwa wa 6".

Hoja ya msingi tunalilozungumzia ni kwamba mpaka sasa hakuna mpaka baina ya vitu viwili hivi kwenye zuala la ukubwa na udogo, lakini kivutio kikubwa kinachopelekea watengeza simu na tableti kuvutika kutengezeza bidhaa kubwa zaidi na zaidi kila siku ni kwamba; watu sasa hawajali kubeba tableti zao kila mahala, na hasa kwa vile ukubwa wa skrini unatoa nafasi ya mtumiaji kusoma vitabu na kutumia intaneti kwa ufanisi zaidi. Je simu zitatoweka na kuwa na kifaa kimoja tu ambacho kama wadau katika gajeti na teknolojia wanavyokiita kifaa hicho Phablet? Yaani "phone tablet".

Ni vigumu kutabiri wapi tunakwenda, kwani ukisogea juu kidogo sasa hivi tablet nazo zinaingiliana na laptop. Kuna laptop zenye ukubwa wa 10.1" na kuna tablet zenye ukubwa wa 11". Ukisogea juu tena unakutana na Lenovo Ideacentre yenye ukubwa wa inchi 27 kama Pc lakini inabadilika na kuwa tableti unapoitoa stendi, kompyuta hiyo ina betri hivyo inaweza kutumia bila ya umeme. Ukweli ni kwamba watengeneza vifaa hawatambui mipaka ya vifaa hivi na upo uwezekano wa tablet kupelekea kutoweka kwa ama simu au laptop kama daynasoo walivyotoweka ulimwenguni.
​
 
Hii mimi naona soko la Laptop ndio litakuwa hatarini kwani simu zitaendelea coz kuna level ya watu wataendelea kutumia simu.
 
nimeona baadhi ya discussion kwamba eti pc zipo hatarini kufa kutokana na ujaji wa kasi wa tablet kwangu mimi naon sio kweli kuna mabo mengi sana ambayo computer inaweza kuyafanya lakin pc haiwezi hasa ukizingatia tablet zinawekwa kwa jili ya kubrowse na kufungua progamme ndogondogo kutokana na uwezo wa processor yake lakini computerkutokana na uwezo wake mkubwa wa kurun programme kubwa bado inafanya demand yake kubaki na kuendelea kuboresha sema soko la mini laptop lianapotea na kutekwa na "ultrabook"
 
nimeona baadhi ya discussion kwamba eti pc zipo hatarini kufa kutokana na ujaji wa kasi wa tablet kwangu mimi naon sio kweli kuna mabo mengi sana ambayo computer inaweza kuyafanya lakin pc haiwezi hasa ukizingatia tablet zinawekwa kwa jili ya kubrowse na kufungua progamme ndogondogo kutokana na uwezo wa processor yake lakini computerkutokana na uwezo wake mkubwa wa kurun programme kubwa bado inafanya demand yake kubaki na kuendelea kuboresha sema soko la mini laptop lianapotea na kutekwa na "ultrabook"
mi naamini kuwa ultrabooks zipo kwenye sector yake tofauti kama vile tablets. na hii ni coz ya bei. ultrabooks zinaanza $1000 wakati mini laptops hazifiki $500, so ultrabooks sio for everybody. hizi ultrabooks ni issue kweli lakini uwezo wa kuzinunua ni kwa wachache while minis ni anybody
 
nimeona baadhi ya discussion kwamba eti pc zipo hatarini kufa kutokana na ujaji wa kasi wa tablet kwangu mimi naon sio kweli kuna mabo mengi sana ambayo computer inaweza kuyafanya lakin pc haiwezi hasa ukizingatia tablet zinawekwa kwa jili ya kubrowse na kufungua progamme ndogondogo kutokana na uwezo wa processor yake lakini computerkutokana na uwezo wake mkubwa wa kurun programme kubwa bado inafanya demand yake kubaki na kuendelea kuboresha sema soko la mini laptop lianapotea na kutekwa na "ultrabook"

Tunaona kwa mfano Tableti zinazidi kupata nguvu, katablet kadogo kama Nexus 7 kana quadcore processor, iPad wameshatoa yenye 128 GB, ram tayari Tabelt nyingi ziko kwenye 2 GB, sasa hivi kuna tablet zina full qwerty keyboard, Je huoni kwamba zinaanza kuelekea kuwa na uwezo wa laptop.
 
Hii mimi naona soko la Laptop ndio litakuwa hatarini kwani simu zitaendelea coz kuna level ya watu wataendelea kutumia simu.

Tunachosema si kwamba kutakuwa hakuna simu bali simu zitakuwa kubwa mno kama muelekeo unavyokwenda sasa chukulia mfano kwamba kwa sasa kuna handset nyingi tu zenye ukubwa wa inchi 6 na kubwa kabisa ni inchi 7. Sasa Je visimu vya nchi 4 kwenda chini vitatoweka kabisa baada ya miaka michache?
 
mi naamini kuwa ultrabooks zipo kwenye sector yake tofauti kama vile tablets. na hii ni coz ya bei. ultrabooks zinaanza $1000 wakati mini laptops hazifiki $500, so ultrabooks sio for everybody. hizi ultrabooks ni issue kweli lakini uwezo wa kuzinunua ni kwa wachache while minis ni anybody

Ni imani yangu kwamba Ultrabook zitakuja kuwa standard laptop na mi-laptop minene itatoweka. Kila wakati unavyokwenda mambo mawili yatashusha bei za Ultrabook:

1. Ushindani wa kibiashara, kwa mfano sasa hivi HP wametoa Ultrabook ya £470. (ambapo UK Ultrabook ni kuanzia £800)

2. Kinachoifanya Ultrabook kuwa ghali ni ughali wa malighafi zake kwa vile nyingi ni teknolojia mpya, baada ya miaka kadhaa vi-CPU vidogo vidogo na vi-chips vingine vitateremka bei na pia vitaongezwa nguvu. Na hapo ndipo LAptop zitakapokutana na Tablet.

Sijui unaona je?
 
Ni imani yangu kwamba Ultrabook zitakuja kuwa standard laptop na mi-laptop minene itatoweka. Kila wakati unavyokwenda mambo mawili yatashusha bei za Ultrabook: 1. Ushindani wa kibiashara, kwa mfano sasa hivi HP wametoa Ultrabook ya £470. (ambapo UK Ultrabook ni kuanzia £800) 2. Kinachoifanya Ultrabook kuwa ghali ni ughali wa malighafi zake kwa vile nyingi ni teknolojia mpya, baada ya miaka kadhaa vi-CPU vidogo vidogo na vi-chips vingine vitateremka bei na pia vitaongezwa nguvu. Na hapo ndipo LAptop zitakapokutana na Tablet. Sijui unaona je?
nakubaliana nawe kuwa tunavyoenda mbele ultrabooks zitaja zishuke bei. nakumbuka ultrabook ya kwanza kuiona ilikuwa ya mzee wangu. hii ilikuwa Thinkpad x200 (ilikuwa na duo core celeron processor, 12", 128SSD, 2GB RAM na ilikuja na vista) mashine ambayo ilikuwa inauzwa $1200. kwa hali ya sasa, ultrabooks zina procesoor za i5 na i7 na uwezo mkubwa kuliko za siku hizo (compare na HP Envy 4 anyotumia) na tunavyoenda mbele, watu wengi watapata uwezo wa kuzinunua hizi ultrabooks. ila kwa upande wa kureplace heavy duty laptops na desktops, sidhani hilo swala litaj tokea kwasababu hizi ultrabooks sio chapa kazi kama mashine za kawaida. navyoona ni kuwa tablets, ultrabooks, smartphones na mini laptops ni sawa na boda boda. zinasaidia sana lakini haziji kureplace au kutoa kabisa bajaj (desktops na laptops) as hizi ndo za kazi zenyewe
 
-nokia mwc walitoa research flani hivi kua kuna watu billion 2.7 wanastahili kua na simu lakini hawana simu.

-nokia ya tochi imeuza simu milion 100

hayo yote yanaonesha si leo wala si kesho soko la simu kufa.

Ulaya kumetoka data za kushtukiza kuwa soko la feature phone linaongezeka kuliko la smartphone
cheki hapa
Smartphone growth is slowing rapidly, but feature phone surprise aids Nokia - Yahoo! News

cha ajabu sasa hv kunatoka visimu vya ajabu ajabu ambavyo vipo simple lakini vinauza balaa. Kwa maoni yangu tablet inaweza replace smartphone lakini will never replace feature phone.

mimi utabiri wangu unanambia vifaa hivi vidogo kama saa, bangili, mikufu ndo vina chance kubwa ya kureplace feature phone
 
-nokia mwc walitoa research flani hivi kua kuna watu billion 2.7 wanastahili kua na simu lakini hawana simu.

-nokia ya tochi imeuza simu milion 100

hayo yote yanaonesha si leo wala si kesho soko la simu kufa.

Ulaya kumetoka data za kushtukiza kuwa soko la feature phone linaongezeka kuliko la smartphone
cheki hapa
Smartphone growth is slowing rapidly, but feature phone surprise aids Nokia - Yahoo! News

cha ajabu sasa hv kunatoka visimu vya ajabu ajabu ambavyo vipo simple lakini vinauza balaa. Kwa maoni yangu tablet inaweza replace smartphone lakini will never replace feature phone.

mimi utabiri wangu unanambia vifaa hivi vidogo kama saa, bangili, mikufu ndo vina chance kubwa ya kureplace feature phone

Great vision chief-mkwawa , feature phone zitaendelea ku-survive nadhani kwa sababu ya bei, kuna makundi mawili ya watu; wasio na uwezo wa simu za $100 kwenda juu na wale simu kazi yake ni mazungumzo na sms kamaliza, yaani hawa hawaelewi hata kwa nini watu wananunua sijui Lumia, iPhone na mambo kama haya.

Ila haya mambo ni techi driven wakati mwengine, yaani nasubiri kwa hamu kujua hizi skrini zinazopinda zitaleta nini kwenye soko la vitu kama hivi. Nadhani kitu kimoja kinachowezekana kutokana na teknolojia hii ni kutengeza simu isiyovunjika, lakini hili huenda watengenezaji wakalikwepa kwa sababu repair na replacement nayo ni business nzuri kwao.

Kuzungumzia future wakati mwengine ni kama kutafuta kitu wakati umefumba macho.
 
Last edited by a moderator:
Tuache utani hata hizo simu/tablet ziongezekevipi uwezo wake, hazitakuwa na qwerty keyboard kubwa/comfortable. Hili ni muhimu wa matumizi makubwa.
 

Tunaona kwa mfano Tableti zinazidi kupata nguvu, katablet kadogo kama Nexus 7 kana quadcore processor, iPad wameshatoa yenye 128 GB, ram tayari Tabelt nyingi ziko kwenye 2 GB, sasa hivi kuna tablet zina full qwerty keyboard, Je huoni kwamba zinaanza kuelekea kuwa na uwezo wa laptop.
unakuta tablet in stand yake then wanaiwekea external mouse then wanaiwekea chini yake wireless keyboab,mi nadhani hapo wanaitoa kwenye hali ya utablet na kuipeleka kwenye desktop kwa maana ya desktop so hata tablet ikiwa na specification kubwa kiasi gani ikishaanza kuwa na feature za kidesktop kwa maana yangu inapoteza utablet
 
Wao waache watengeneze tu. Na uzuri ni kwamba kila toleo jipya bei ya matoleo ya nyuma inapungua. Wadau mnaombwa muwe maagent ili na huku kwetu tufaidi teknolojia za kisasa.
 
Heading imekosewa! Nafikiri alitakiwa aseme kuwa simu ndio itabakia na tablet kutoweka.

What is the difference between Samsung Galaxy S3 na Samasung Galaxy tab? Hakuna difference zaidi ya kioo kikubwa tu both have mobile functions, with the same mobile Os! Tablet haiwezi kuchukua nafasi ya laptop coz haina functions za computer kama
Computer!

The only Tablet ambayo inaweza ikahatarisha existance ya laptop ni Windows 8 tablet! Lakini tablet yoyote inayo run mobile OS kama android, ios basi tusitegemee kabisa kuifikia laptop mana hizi tangu mwanzo ni BIG PHONES tu!
 
Back
Top Bottom