Je, Somalia Inaongoza Kwenye Maendeleo ya Kilimo?

Je, Somalia Inaongoza Kwenye Maendeleo ya Kilimo?

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Posts
19,768
Reaction score
49,948
Leo kwenye mitandao mbalimbali, mijadala imekuwa mingi kuhusiana na kauli ya Rais Samia kuwa ukitaka kufanikiwa kwenye kilimo, mpe msomali.

Siamini kama Rais anaweza kuitoa kauli hiyo kwa kukurupuka. Yumkini kuna vigezo ulivyovitumia.

Sijafuatilia maendeleo ya kilimo huko Somalia. Wajuzi wa mambo tuelezeni kama Somalia ina maendeleo makubwa sana kwenye kilimo. Maana kama hapa msomali mmoja tu anaweza kukifanya kilimo chetu kibadilike kwa vile tu yeye ni msomali, huko Somalia kwenye wasomali mamilioni, inatakiwa kuwe na maajabu ya Dunia kwenye maendeleo ya kilimo.

Na vipi kwa wasomali waliopo nchini, wamewekeza sana kwenye kilimo?

PIA SOMA
- Rais Samia: Ukitaka kufanikiwa kilimo mpe Msomali
 
Sijafika, ndiyo maana nauliza. Kinachoitambulisha sana Somalia Duniani kote, ni uwepo wa Alshabab na vita vya wenyewe kwa wenyewe visivyoisha. Kuhusu maendeleo ya kilimo, sijawahi kusikia.
Wanalima sana tu
 
th
 
Somalia inategemea sana misaada ya kibinadamu ikiwemo chakula. Tanzania tunawazidi hao Somalia katika hiyo sekta maaña hata baadhi ya mazao tunasafirisha kwenda huko.

Hao vijana wanaompa Rais data za kuwasilisha sidhani kama wanafanya upembuzi yakinifu
 
Mmeshindwa kuleta mashine za kulimia na kivunia hatabhekari 1000 kwa mazao hata matatu ya kimkakati kama mahindi, mpunga na alizeti.

Pia hata kuwatia moyo wakulima kwa jitihada na bidii kwenye kilimo nchi inajengwa na wananchi sio wageni tujifunze kuthamini vyetu
 
Leo kwenye mitandao mbalimbali, mijadala imekuwa mingi kuhusiana na kauli ya Rais Samia kuwa ukitaka kufanikiwa kwenye kilimo, mpe msomali.

Siamini kama Rais anaweza kuitoa kauli hiyo kwa kukurupuka. Yumkini kuna vigezo ulivyovitumia.

Sijafuatilia maendeleo ya kilimo huko Somalia. Wajuzi wa mambo tuelezeni kama Somalia ina maendeleo makubwa sana kwenye kilimo. Maana kama hapa msomali mmoja tu anaweza kukifanya kilimo chetu kibadilike kwa vile tu yeye ni msomali, huko Somalia kwenye wasomali mamilioni, inatakiwa kuwe na maajabu ya Dunia kwenye maendeleo ya kilimo.

Na vipi kwa wasomali waliopo nchini, wamewekeza sana kwenye kilimo?

PIA SOMA
- Rais Samia: Ukitaka kufanikiwa kilimo mpe Msomali
Somalia wanaongoza kwa kufa njaa dunia nzima.
 
Leo kwenye mitandao mbalimbali, mijadala imekuwa mingi kuhusiana na kauli ya Rais Samia kuwa ukitaka kufanikiwa kwenye kilimo, mpe msomali.

Siamini kama Rais anaweza kuitoa kauli hiyo kwa kukurupuka. Yumkini kuna vigezo ulivyovitumia.

Sijafuatilia maendeleo ya kilimo huko Somalia. Wajuzi wa mambo tuelezeni kama Somalia ina maendeleo makubwa sana kwenye kilimo. Maana kama hapa msomali mmoja tu anaweza kukifanya kilimo chetu kibadilike kwa vile tu yeye ni msomali, huko Somalia kwenye wasomali mamilioni, inatakiwa kuwe na maajabu ya Dunia kwenye maendeleo ya kilimo.

Na vipi kwa wasomali waliopo nchini, wamewekeza sana kwenye kilimo?

PIA SOMA
- Rais Samia: Ukitaka kufanikiwa kilimo mpe Msomali
Somalia kila msimu haufai. Ikija mvua nyingi njaa, ikija kiangazi njaa hadi mifugo inakufa. They are good for nothing. Destitutes
 
Somalia wanaongoza kwa kufa njaa dunia nzima.
Sasa hivi kuna Somalia ile ya majangili na Isamists halafu ipo Republic of Somaliland.
Sasa hivi hii siyo kama Nchi. Fikiria tangu mwaka 1991 haitawaliki, kuna kizazi kizima hakijaenda shule. Yaani balaa, halafu huyu Mama Agent wa waarabu anasema ati Msomali ndiyo anajua kilimo kuliko Mtanzania; to hell with her!!!!!!!!!!!
 
Sasa hivi kuna Somalia ile ya majangili na Isamists halafu ipo Republic of Somaliland.
Sasa hivi hii siyo kama Nchi. Fikiria tangu mwaka 1991 haitawaliki, kuna kizazi kizima hakijaenda shule. Yaani balaa, halafu huyu Mama Agent wa waarabu anasema ati Msomali ndiyo anajua kilimo kuliko Mtanzania; to hell with her!!!!!!!!!!!
Huyu shangazi wa waarabu kashalewa madaraka.
 
Leo kwenye mitandao mbalimbali, mijadala imekuwa mingi kuhusiana na kauli ya Rais Samia kuwa ukitaka kufanikiwa kwenye kilimo, mpe msomali.

Siamini kama Rais anaweza kuitoa kauli hiyo kwa kukurupuka. Yumkini kuna vigezo ulivyovitumia.

Sijafuatilia maendeleo ya kilimo huko Somalia. Wajuzi wa mambo tuelezeni kama Somalia ina maendeleo makubwa sana kwenye kilimo. Maana kama hapa msomali mmoja tu anaweza kukifanya kilimo chetu kibadilike kwa vile tu yeye ni msomali, huko Somalia kwenye wasomali mamilioni, inatakiwa kuwe na maajabu ya Dunia kwenye maendeleo ya kilimo.

Na vipi kwa wasomali waliopo nchini, wamewekeza sana kwenye kilimo?

PIA SOMA
- Rais Samia: Ukitaka kufanikiwa kilimo mpe Msomali
Somalia ni jangwa! Unalimaje?
 
Sasa hivi kuna Somalia ile ya majangili na Isamists halafu ipo Republic of Somaliland.
Sasa hivi hii siyo kama Nchi. Fikiria tangu mwaka 1991 haitawaliki, kuna kizazi kizima hakijaenda shule. Yaani balaa, halafu huyu Mama Agent wa waarabu anasema ati Msomali ndiyo anajua kilimo kuliko Mtanzania; to hell with her!!!!!!!!!!!
Waambie ukweli Hawa machawa hawaelewi kitu chochote kabisa! Somalia ni war torn country! Hamna maisha pale! Halafu ni jangwa tupu!
 
Back
Top Bottom