Je, Papa ndiye mrithi wa mtakatifu Petro?

Je, Papa ndiye mrithi wa mtakatifu Petro?

Kama mtu alivamia mwaka 332 alafu akafa 323 huo pia ni muujiza.
Kwa akili za kibinadamu.hatuwezi kukuelewa.

sent from my BBC using JamiiForums mobile app
zamani miaka ilikuwa inahesabiwa kwa kurudi nyuma
 
Miaka ilihesabiwa hivyo Mara tu baada ya benchmark ya Yesu kuzaliwa na kufa. Uliyoeleza hapo unamaanisha ilikuwa ni miaka 332 kabla huyo Yesu hajawepo. Lakini unasema Yesu alinganganizwa. Kivipi Wakati hakuwa hata kazaliwa?

sent from my BBC using JamiiForums mobile app
ilihesabiwa hivyo kabla ya yesu hahjazaliwa(by the way nimequote tu ulivyosema lakini hakukuwahi kuzaliwa yesu..he never existed)
 
SALA NA KAZI

Nilitaka nikuulize maswali kadhaa kutokana na bandiko lako lakini nimeona niache kwanza....

Nina malengo ya kuja kuandika kuhusu kanisa katoliki,nitakachoandika kitakuwa tofauti na hiki alichoandika huyu mleta thread na nadhani tutaweza kubadilishana mawazo huko....

Nimeamua kuacha kukuuliza kwasababu nitakuwa sina haja ya kuja kuandika uzi na kwenye mjadala wa namna hii sitaweza kuandika yote kwa kirefu na kwa kina....

Tuombeane uzima tu mkuu tuje tuwe na mjadala wenye tija wakati huo na tumuombe Mungu atujalie hekima yake....

Kanisa katoliki ni kanisa la aina yake na linavutia sana kwakweli.Kuna mambo mengi sana kulihusu,yapo hasi na chanya....

Ni kanisa linaloonekana kuhusika na Ukristo kwa kiwango kikubwa kabisa....

Lets hope for the best mkuu.....

Tumuombe Mungu atujaalie uzima...

Mungu ni mwema sana....
ahsante ndugu nimekupata vizuri sana....

mawazo yako ni mazuri na binafsi nimeyapenda.....

BINAFSI NISHAWAHI FIKIRIA HILO PIA LAKINI BAHATI MBAYA SINA UWEZO WA KUPANGILIA MAMBO NA KWA MTIRIRIKO MZURI NA UKAELEWEKA KWA WEPESI NA UKIZINGATIA HISTORIA NDEFU KAMA HIYO ILA NADHANI WEWE HIYO TALENT UNAYO.........

kiukweli unapofikiria kuandika historia halisi/ya kweli ya KANISA KATOLIKI ni kitu kimoja kigumu sana (na ugumu wake hutokana hasa na urefu/umri na mlolongo wa matukio mengi sana CHANYA NA HASI)....

na pia kwa kuwa Kanisa Katoliki ni kanisa la zamani sana so unapoamua kupita na kueleza kinagaubaga matukio mbalimbali ndani ya vipindi/hatua TATU ambazo limepitia yaani

a) Kanisa linaloteseka/ lililoteseka
Hiki ni kipindi ambapo kanisa lilidhurumiwa hususani katika karne zake za mwanzo.

b) Kanisa lililokuwa linatesa/linadulumu
Hiki kilikuwa ni kipindi ambapo lilikuwa linatoa adhabu kwa mtu yeyote aliyepotosha mafundisho ya Kanisa (kipindi ambacho sheria ya kanisa ndio ilikuwa sjheria serikali)

c) nyakati za maaganzo mapya.
Kanisa Katoliki bado lipo katika kipidni cha tatu.
Na sasa linahubiri juu ya upendo na msamaha kati ya wanadamu wote ulimwenguni.

so ndugu kama unathubutu hilo la kukaa na kuandika historia nzima SINA BUDI KUKUPA HONGERA na hongera sana sababu najua ugumu wake....

vinginevyo tunasubiri kuwa wachangiaji tu wa huo uzi KAMA MUNGU ATAPENDA.....

nakutakia mafanikio mema na kazi njema......

yangu ni hayo tu mkuu......
 
Petro, wewe ni mwamba, na juu ya mwamba nitalinenga kanisa langu.

Kumbukumbu zinatuambia kuwa, letro ndo kiongozi wa kwanza wa kanisa la roma.
 
Kwanza katumia ujanja Wa kutaja vifungu vingi kukwepa vya msingi ambavyo anabidi atolee maelezo

Adadavue kwanza mathayo 16:18-19 halafu Yoh 21:15-17...

Watoto Wa Helen hamuwezi kupata kiki kwetu tuko mbali...nendeni kwa wengine Wa juzi teh

carnte himself
 
Mkuu kanisa ni nini? Maana hapa natumai umeona kanisa kama dhehebu na majengo yake

Sent using Jamii Forums mobile app

Inategemea na anayedefine kanisa nini. Wewe ndo ummeona hivyo. Ila mimi nimezungumzia kiimani, Kwani kujenga ni lazima uweke tofali na udonngo ndo ujenge.? Au wewe umeelewa kujenga ni nini.?
 
Sabato masalia nawaona wamerudi kujifungia chumbani

carnte himself
 
vinginevyo tunasubiri kuwa wachangiaji tu wa huo uzi KAMA MUNGU ATAPENDA.....

nakutakia mafanikio mema na kazi njema......

yangu ni hayo tu mkuu......
Ni kweli kabisa kuna kazi kubwa kuandika historia ya taasisi kama kanisa Katoliki...

Ni mkusanyiko wa mambo mengi sana na itakubidi uandike kwa muendelezo ambao utawafanya watu waelewe vizuri....

Kimsingi huwa kuna historia mbili;

1;Historia inayojulikana
2;Historia isiyojulikana

Hapa sasa ndipo patamu,unahitaji ushahidi ambao utakufanya uwe unaeleweka kwa watu pale utakapokuwa unajenga hoja kuhusu jambo fulani na hili la kusaka ushahidi ndilo linakufanya utumie muda mrefu sana kuandaa makala....

Tuendelee kuomba uzima na afya njema mkuu ili tufike hapo na zaidi sana....
 
Mleta mada utakuwa ni mmoja wa wale watu waliokuwa uwanja wa ndege wakisubiria kupanda ndege kwenda ulaya, wewe unadhani ndio ni wa kwanza kutoa mapovu hivi?, je kama ndio unadhani ni kiasi gani cha watu ambao ni wakatoriki walikuamini na mapovu yako hayo?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom