Kama ambavyo mafarisayo ilikiwa bila kumsema Yesu walijiona hawajakamilika,Wasabato bhana.bila kulisema kanisa katoliki mnaona hamjakamilika... Ndugu zangu kanisa halimpeleki mtu mbinguni.... Dini iliyoyakweli ni hiii, kutembelea wagonjwa, kusaidia yatima na kuwajali wajane.....
Sent using Jamii Forums mobile app
Ndugu yangu umeandika vizuri sana ila umejitaabisha sana na kupoteza muda kuandika kuhusu Wakatoliki na Imani,wakatoliki ni kondoo tu wanaamini lolote lile linalotoka vatican kwa papa Liwe halipo ki biblia au liwe ki biblia wao ni kama kondoo tu hawana reasoning power ya kuchuja yanayotoka kwa hao viongozi wao,ndiomaana leo hii ukimwambia mkatoliki shika biblia yako mpe vifungu vinavyopingana na kanisa lake atabakia kuasama mdomo tu hana hata nguvu ya kutetea hoja zake kimaandiko mara nyingi atakimbilia kujibu hoja kifalsafa,elimu,kisiasa na kihistoria LAKINI SI KIMAANDIKO,Je, Papa Ndiye “Mrithi wa Mtakatifu Petro”?
*MNAMO 2002,* Papa Yohana Paulo wa Pili alimwandikia barua askofu wa Limburg, huko Ujerumani, akifutilia mbali uamuzi uliofanywa na askofu huyo kuhusu suala la kutoa mimba. Papa alianza kutoa maagizo yake kwa kusema kwamba anawajibu wa kuhakikisha kuwa “makanisa yote yako katika hali njema na yana umoja kulingana na mapenzi ya Yesu Kristo.” Alidai kuwa ana mamlaka ya kufutilia mbali uamuzi uliofanywa na askofu huyo kwa sababu akiwa papa, yeye ndiye “mrithi wa Mtakatifu Petro.”
, msimwite mtu yeyote baba yenu duniani, kwa maana Baba yenu ayo yalitimia wakati kanisa, au kutaniko, la karne ya pili lilipoanza kukubali mapokeo ya kipagani na kuchanganya mafundisho ya Biblia na falsafa za Wagiriki.
Sent using Jamii Forums mobile app
Yaani nilijua tu katika maelezo yako mazuri uliyojitahidi kutetea imani yako ya kikatoliki ungefika wakati wa kuropoka hapo kwenye mstari hiyo mistari niliyoiwekea rangi nyekundu,Wakatoliki katika imani yenu mnatumia maandiko ya Biblia na "MAPOKEO",Kwa lugha nyingine mnatumia HISTORIA ya kuambiwa na watu waliokuwepo wakati huo hayo mambo yakitokea.Maelezo hayo ndiyo yaliyo wazi kabisa kutoka katika Biblia yetu.Hapa ndipo sasa utajiri wa kanisa katoliki unapodhihirishwa wazi linapotumia vyanzo vikuu viwili vya mafundisho ya imani yaani Biblia Takatifu na Mapokeo.Utajiri tulionao kutoka katika mapokeo ndio unaoweza kutufanya kupata na kujua mambo na habari muhimu kuhusu petro.
Watu wa madhehebu mengine yasiyo ya kikatoliki hawana na hawapendi kutumia chanzo hiki cha mafundisho ya imani yaani mapokeo ndiyo maana kwao inaweza kuwa vigumu kujua kama alikufa na kuzikwa mahali fulani ingawa wanaamini kwamba aliishi kwani hilo halimo katika Biblia Takatifu.
Ndugu yangu umeandika vizuri sana ila umejitaabisha sana na kupoteza muda kuandika kuhusu Wakatoliki na Imani,wakatoliki ni mabogus tu wanaamini lolote lile linalotoka vatican kwa papa Liwe halipo ki biblia au liwe ki biblia wao ni kama kondoo tu hawana reasoning power ya kuchuja yanayotoka kwa hao viongozi wao,ndiomaana leo hii ukimwambia mkatoliki shika biblia yako mpe vifungu vinavyopingana na kanisa lake atabakia kuasama mdomo tu hana hata nguvu ya kutetea hoja zake kimaandiko mara nyingi atakimbilia kujibu hoja kifalsafa,elimu,kisiasa na kihistoria LAKINI SI KIMAANDIKO,
Hayo yoote uliyoandika kuhusu papa kumrithi petroukiwaambia wapi imeandikwa katika biblia hawawezi kukuonyesha!,ukiwaambia wapi petro alianzisha kanisa katoliki(ROMA) hawana majibu wanabakiaga kukumbatia rozari tu,haya ukiwauliza kwanini mnaweka sanamu makanisani kwenu ilihali Maandiko yamekataza watabakia kuzubaa tu bila majibu.Dini ilishawashinda hao wamebakia kuwa taasisi ya dini iliyojikita sana katika ujasiliamali hilo ndilo wanaloliweza kujenga mashule,hospital,mavyuo,karakana nk hao jamaa wapo vizuri nawasifu lakini kwenye swala lla Dini sufuri yaani zeroooo kabisaa Imani yao ipo kifalsafa na kihistoria zaidi na sio kimaandiko
kwahiyo unaamini mapokeo ya wanadamu na sio kilichoandikwa kwenye biblia na Mungu mwenyewe???,wapi kwenye biblia imeandikwa imani yetu pia itakuwa na mapokeo??Umeanza vizuri lkn baadaye ukaanza kuwaponda.
Tofauti ni hii wenyewe wana utajiri, kama SALA NA KAZI alivyosema hapo juu.
1. Wana maandiko
2. Mapokeo
Kwa hiyo imani yao inategemea maandiko kwa kiwango fulani na mapokeo kwa kiwango kikubwa. Na ikitokea JAMBO linalohusu imani. Basi wataangalia mapokeo yanasemaje labda na biblia inasema vp.
Mfano ukiuliza krisimas au Easter iko wapi kwenye maandiko. Basi watakupeleka kwenye mapokeo.
kwahiyo unaamini mapokeo ya wanadamu na sio kilichoandikwa kwenye biblia na Mungu mwenyewe???,wapi kwenye biblia imeandikwa imani yetu pia itakuwa na mapokeo??
sasa si ndio hicho mimi nimeandika?,ni ujinga kuamini katika mapokeo,Yesu mwenyewe alisema "imeandikwa" sisi ni nani tuache yaliyoandikwa tuanze kufuata story za watu wa kale??Mimi siamini katika mapokeo. Bali kwenye neno la Mungu. HATA Yesu mwana wa Mungu alisema IMEANDIKWA.
Waefeso 4Je, Papa Ndiye “Mrithi wa Mtakatifu Petro”?
*MNAMO 2002,* Papa Yohana Paulo wa Pili alimwandikia barua askofu wa Limburg, huko Ujerumani, akifutilia mbali uamuzi uliofanywa na askofu huyo kuhusu suala la kutoa mimba. Papa alianza kutoa maagizo yake kwa kusema kwamba anawajibu wa kuhakikisha kuwa “makanisa yote yako katika hali njema na yana umoja kulingana na mapenzi ya Yesu Kristo.” Alidai kuwa ana mamlaka ya kufutilia mbali uamuzi uliofanywa na askofu huyo kwa sababu akiwa papa, yeye ndiye “mrithi wa Mtakatifu Petro.”
Kulingana na tafsiri fulani ya Kanisa Katoliki, “Kristo alimweka rasmi Mt. Petro kuwa mkuu wa mitume wote.” Kanisa Katoliki linaendelea kudai kwamba “Kristo alisema kwamba Petro anapaswa kuwa na watu watakaomrithi katika cheo hicho; na kwamba maaskofu Waroma ndio warithi wake. _”—New Catholic Encyclopedia (2003), Buku la 11, ukurasa wa 495-496._
Hayo ni madai mazito. Je, wewe mwenyewe umewahi kuchunguza ukweli wa madai hayo? Ona majibu ya maswali haya matatu: *(1) Je, Biblia inaunga mkono dai la kwamba Petro alikuwa ndiye papa wa kwanza? (2) Historia inaonyesha nini kuhusu chanzo cha mfuatano wa mapapa? (3) Je, mwenendo na mafundisho ya mapapa yanaunga mkono dai lao la kwamba wao ni warithi wa Petro?*
*Je, Petro Ndiye Aliyekuwa Papa wa Kwanza?*
Ili kuthibitisha kwamba kanisa limejengwa juu ya Petro, kwa muda mrefu Wakatoliki wametegemeza madai yao katika maneno ya Yesu kwenye Mathayo 16:18: “Wewe ndiwe Petro, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu.” (Union Version) Hata maneno hayo yameandikwa kwa Kilatini chini ya dari la kanisa linaloitwa St. Peter’s Basilica huko Rome.
Agustino, Baba wa Kanisa aliyeheshimiwa sana, wakati fulani alisema kanisa limejengwa juu ya Petro. Hata hivyo, mwishoni mwa maisha yake alibadili maoni yake kuhusu maana ya maneno hayo ya Yesu. Kwenye kitabu kinachoitwa Retractations, Agustino alisema kwamba kanisa, yaani, kutaniko la Kikristo, limejengwa juu ya Yesu na si juu ya Petro.*
Ni kweli kwamba mtume Petro anatajwa sana katika vitabu vya Injili. Yesu aliwachagua mitume wake watatu—Yohana, Yakobo, na Petro—wawe pamoja naye kushuhudia matukio kadhaa ya pekee. (Marko 5:37, 38; 9:2; 14:33) Yesu alimkabidhi Petro “funguo za ufalme wa mbinguni,” ambazo alitumia kufungua njia ya kuelekea kwenye Ufalme—kwanza kwa Wayahudi na watu waliogeuzwa imani, kisha Wasamaria, na hatimaye Watu wa Mataifa. (Mathayo 16:19; Matendo 2:5, 41; 8:14-17; 10:45) Kwa sababu Petro alikuwa mchangamfu na alipenda kuongea na watu, mara kwa mara alitumika akiwa msemaji wa mitume wote. (Matendo 1:15; 2:14) Hata hivyo, je, mambo hayo yalimfanya Petro kuwa kiongozi wa kutaniko la kwanza?
Ni kweli kwamba mtume Paulo aliandika kuwa Petro alikabidhiwa “utume kwa wale waliotahiriwa.” (Wagalatia 2:8) Hata hivyo, muktadha wa maneno hayo unaonyesha kwamba Paulo hakuwa akimaanisha kuwa Petro ndiye kiongozi wa kutaniko. Maneno ya Paulo yalihusu jukumu la Petro katika kazi ya kuwahubiria Wayahudi.
Ingawa Petro alipewa majukumu makubwa, hakuna mahali popote katika Biblia ambapo anadai kuwa yeye ndiye kiongozi wa kutaniko, na hivyo kufanya maamuzi kwa ajili ya mitume wale wengine wote. Katika barua zake alijiita “mtume” na “mwanamume mzee,” naye hakuongeza jambo lingine lolote.—1 Petro 1:1; 5:1.
*Historia Inaonyesha Nini Kuhusu Chanzo cha Upapa?*
Wazo la kuwa na mapapa lilianza jinsi gani na wakati gani? Wazo la kwamba ilikuwa sawa kwa mtu mmoja kuwa na madaraka juu ya waamini wenzake lilianza wakati mitume walipokuwa wangali hai. Mitume walikuwa na maoni gani kuhusu jambo hilo?
Mtume Petro mwenyewe aliwaambia wanaume waliokuwa wakiongoza katika makutaniko wasiwe ‘wakipiga ubwana juu ya wale ambao ni urithi wa Mungu’; walipaswa kuwa wanyenyekevu kwa mmoja na mwenzake. (1 Petro 5:1-5) Mtume Paulo alionya kwamba katika kutaniko, watu wangesimama ambao ‘wangesema mambo yaliyopotoka ili kuwavuta wanafunzi wawafuate wao wenyewe.’ (Matendo 20:30) Mwishoni mwa karne ya kwanza W.K., mtume Yohana aliandika barua ambamo alimshutumu vikali mwanafunzi aliyeitwa Diotrefe. Kwa nini? Sababu moja ni kwamba mwanamume huyo ‘alipenda kuwa na mahali pa kwanza’ kutanikoni. (3 Yohana 9) Shauri kama hilo kutoka kwa mitume lilikuwa kama kizuizi, likizuia kwa muda tamaa ya wale waliotaka kuwa na madaraka.*2 Wathesalonike 2:3-8*.
Muda mfupi baada ya mtume wa mwisho kufa, watu mbalimbali walianza kupata mamlaka. Kitabu The Cambridge History of Christianity kinasema: “Huenda hakukuwa na askofu aliyekuwa na nguvu au mamlaka huko Roma mwanzoni mwa karne ya pili.” Kufikia karne ya tatu, askofu wa Roma alijifanya mwenyewe kuwa ndiye mamlaka kuu, kwenye makanisa fulani.* Ili kuongezea uzito lile dai la kwamba askofu wa Roma ana mamlaka kubwa, watu fulani wamekusanya orodha ya mapapa waliomrithi Petro.
Hata hivyo, orodha hiyo haiwezi kuthibitisha dai hilo. Kwa nini? Kwanza, baadhi ya majina kwenye orodha hiyo hayawezi kuthibitishwa. Zaidi ya hilo, msingi wa orodha hiyo una makosa. Jinsi gani? Hata ikiwa Petro alihubiri jijini Roma, kama baadhi ya vitabu vya kilimwengu vya karne ya pili na ya tatu vinavyodokeza, hakuna uthibitisho wa kwamba alikuwa kiongozi wa kutaniko huko.
Uthibitisho mmoja wa kwamba Petro hakuwa kiongozi wa kutaniko la Roma ni kwamba wakati mtume Paulo alipoandika barua yake kwa Waroma, aliandika orodha ndefu ya Wakristo waliokuwa huko. Hata hivyo, hakumtaja Petro hata kidogo. *(Waroma 16:1-23)* Ikiwa Petro alikuwa kiongozi wa kutaniko, je, tunaweza kuwazia Paulo akimsahau au kumpuuza?
Ona pia kwamba, karibu na wakati ambapo Petro aliongozwa na roho ya Mungu kuandika barua yake ya kwanza, Paulo alimwandikia Timotheo barua ya pili. Katika barua hiyo, Paulo hakusita kutaja Roma. Paulo aliandika barua sita akiwa Roma, na katika barua hizo zote hakumtaja Petro.
Miaka 30 hivi baada ya Paulo kuandika barua zake, mtume Yohana aliandika barua tatu na kitabu cha Ufunuo. Hakuna mahali popote katika maandishi hayo ambapo Yohana anataja kwamba kutaniko la Roma lilikuwa ndilo maarufu zaidi, wala kumtaja yeyote kuwa kiongozi wa kutaniko hilo ambaye alikuwa na mamlaka kubwa na aliyedai kuwa mrithi wa Petro. Hakuna uthibitisho wowote katika Biblia wala katika historia unaounga mkono dai la kwamba Petro alijiweka mwenyewe kuwa askofu wa kwanza wa kutaniko la Roma.
*Je, Mwenendo na Mafundisho ya Mapapa Yanaunga Mkono Dai Lao?*
Tungetarajia kwamba mtu anayedai kuwa “mrithi wa Mtakatifu Petro” na “Mwakilishi wa Kristo” afuate mwenendo na mafundisho ya Petro na Kristo. Kwa mfano, je, Petro alikubali kutendewa kwa njia ya pekee na waamini wenzake? Hapana. Hakukubali kutukuzwa wala kuitwa majina ya cheo. *(Matendo 10:25, 26)* Namna gani Yesu? Alisema kwamba alikuja kuwahudumia wengine na si kuhudumiwa. *(Mathayo 20:28)* Kinyume cha hilo, mapapa wana sifa gani? Je, wanakataa umaarufu, vyeo vya juu, na kuepuka kuonyesha waziwazi utajiri na mamlaka yao?
Petro na Kristo walikuwa safi kiadili na walichangia amani. Linganisha sifa zao na yale ambayo kitabu kimoja cha marejeo cha Wakatoliki, Lexikon für Theologie und Kirche _(Kamusi ya Theolojia na Kanisa),_ kinavyosema kuhusu Papa Leo wa Kumi: “Alijiingiza katika siasa na mara nyingi aliwapendelea watu wake wa ukoo katika shughuli za biashara na kupenda sana anasa. Kwa kufanya hivyo, Leo wa Kumi alipuuza mambo ya kiroho yaliyokuwa muhimu.” Karl Amon, kasisi Mkatoliki ambaye pia ni profesa wa historia ya kanisa, anasema kwamba habari zilizothibitishwa kuhusu Papa Aleksanda wa Sita zinaonyesha “uovu mwingi, matumizi mabaya ya mamlaka, kununua au kuuza vyeo katika kanisa, na upotovu wa maadili.”
Namna gani mafundisho ya mapapa? Je, yanapatana na mafundisho ya Petro na Kristo? Petro hakuamini kwamba watu wote wema wanaenda mbinguni. Akimrejelea Mfalme mwema Daudi, Petro alisema hivi waziwazi: “Daudi hakupanda mbinguni.” (Matendo 2:34) Wala Petro hakufundisha kwamba watoto wachanga wanapaswa kubatizwa. Badala yake alifundisha kwamba ubatizo ni hatua ambayo mwamini anachukua kwa kuongozwa na dhamiri yake.—1 Petro 3:21.
Yesu aliwafundisha wanafunzi wake kwamba hakuna yeyote kati yao anayepaswa kuwa mkuu kuliko wengine. Yesu alisema: “Ikiwa mtu yeyote anataka kuwa wa kwanza, lazima awe wa mwisho kati ya wote na mhudumu wa wote.” (Marko 9:35) Muda mfupi kabla ya kifo chake, Yesu aliwapa wafuasi wake agizo hili lililo wazi: “Msiitwe Rabi, kwa maana mwalimu wenu ni mmoja, lakini ninyi nyote ni ndugu. Zaidi ya hayo, msimwite mtu yeyote baba yenu duniani, kwa maana Baba yenu ni mmoja, Yule wa mbinguni. Wala msiitwe ‘viongozi,’ kwa maana Kiongozi wenu ni mmoja, Kristo.” (Mathayo 23:1, 8-10)
*Je, unafikiri mapapa wamefuata mafundisho ya Petro na Kristo?*
Wengine wanasema kwamba mtu anaweza kuendelea kuwa papa hata ikiwa haishi kulingana na kanuni za Kikristo. Je, unafikiri hoja hiyo inapatana na akili? Yesu alisema: “Kila mti mzuri huzaa matunda mazuri, lakini kila mti uliooza huzaa matunda yasiyofaa; mti mzuri hauwezi kuzaa matunda yasiyofaa, wala mti uliooza hauwezi kuzaa matunda mazuri.” Ukitegemea uthibitisho ambao umetolewa, je, unafikiri kwamba Petro au Kristo wangependa kuhusianishwa na matunda ambayo mapapa wametokeza?— *Mathayo 7:17, 18, 21-23*.
Mazungumzo ya Yesu na Petro yalihusu kumtambua Kristo na jukumu lake, na si kuhusu jukumu ambalo Petro angetimiza. *(Mathayo 16:13-17)* Baadaye, Petro mwenyewe alisema kwamba Yesu ndiye mwamba ambao juu yake kutaniko lingejengwa. (1 Petro 2:4-8) Mtume Paulo alithibitisha kuwa Yesu, wala si Petro, ndiye “jiwe la msingi la pembeni” la kutaniko la Kikristo.—Waefeso 2:20.
Yesu na mitume walionya kwamba kutaniko la Kikristo lingevamiwa na watu ambao wangefundisha mafundisho ya uasi. (Mathayo 13:24-30, 36-43; 2 Timotheo 4:3; 2 Petro 2:1; 1 Yohana 2:18) Maneno hayo yalitimia wakati kanisa, au kutaniko, la karne ya pili lilipoanza kukubali mapokeo ya kipagani na kuchanganya mafundisho ya Biblia na falsafa za Wagiriki.
Sent using Jamii Forums mobile app
hakuna mkatoliki atakuja kukujibu hapa kwa mstari wa biblia hasa ukiwabana kimaandiko ,wenzio wanakwambia wanafuata na mapokea iwe imeandikwa au haijaandikwa wao wanamapokeo yao ya wazee wa kale ndio huwa wanafuataWaefeso 4
11 Naye alitoa wengine kuwa mitume, na wengine kuwa manabii; na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na waalimu;
.
Hizi ndizo huduma tano zilizopo ndani ya kanisa.
Mtoa post tuonyeshe kwanza papa ndani ya maandiko anapatikana wapi ili kuanzia hapo tuanze kumjadili kimaandiko.
sasa si ndio hicho mimi nimeandika?,ni ujinga kuamini katika mapokeo,Yesu mwenyewe alisema "imeandikwa" sisi ni nani tuache yaliyoandikwa tuanze kufuata story za watu wa kale??
Mkuu haya ya mapokeo na biblia tuishajadlidana humu jamvini ni suala la kifukua nyuzi tuYaani nilijua tu katika maelezo yako mazuri uliyojitahidi kutetea imani yako ya kikatoliki ungefika wakati wa kuropoka hapo kwenye mstari hiyo mistari niliyoiwekea rangi nyekundu,Wakatoliki katika imani yenu mnatumia maandiko ya Biblia na "MAPOKEO",Kwa lugha nyingine mnatumia HISTORIA ya kuambiwa na watu waliokuwepo wakati huo hayo mambo yakitokea.
Sasa tusome katika biblia inasema vipi kuhusu IMANI yetu,2 Wakolintho 4:13 LAKINI KWAKUWA TUNA ROHO ILE ILE YA IMANI;KAMA VILE ILIVYOANDIKWA,NALIAMINI NA KWASABABU HIYO NALINENA;SISI NASI TWAAMINI,NA KWASABABU HIYO TWANENA"
AAAH! kumbe kwa kuwa sisi watu wa KRISTO tunaoamini katika KRISTO na kwakuwa Roho mtakatifu ni Yule Yule wa enzi za Mitume ndio huyo huyo enzi zetu,IMANI YETU INATAKIWA IWE IMEANDIKWA KATIKA MAANDIKO MATAKATIFU ILI SISI TUWEZE KUIAMINI KAMA VILE ILIVYOANDIKWA!!!!!!,THEN WHAT IKIWA IMEANDIKWA?? NDIO INATUPA MWANYA SISI WAKRISTO KUNENA KUPITIA HAYO YALIYOANDIKWA na sio vinginevyo,sisi tunaojiita wakristo Hatupaswi kunena kitu ambacho hakijaandikwa eti ni "MAPOKEO!!",au maoni yangu,au Historia,au Falsafa,au Tamaduni za kiyahudi,una uhakika gani hayo mapokeo ya hao wanadamu yalikuwa ni kweli????,inamaana Mungu alikosea kutoyaweka katika maaandiko matakatifu hayo mapokeo??,Biblia imeishia katika ufunuo wa Yohana imesema wazi mtu asiongeze wala kupunguza unabii wa kitabu hiki kwakuwa yaliyomo yanatutosha kujifunza na kujua yaliyotokea nyuma wewe leo hii unakuja na Mapokeo???
2Timotheo 3:16-17 inasema hivi "KILA ANDIKO LENYE PUMZI YA MUNGU,LAFAA KWA MAFUNDISHO,NA KWA KUWAONYA WATU MAKOSA YAO,NA KWA KUWAONGOZA NA KWA KUWAADABISHA KATIKA HAKI,17.ILI MTU WA MUNGU AWE KAMILI,AMEKAMILISHWA APATE KUTENDA KILA TENDO JEMA"
Eti wewe unatusimulia habari za mapokeo??! are you serious yaaani tukae hapa tunasikiliza historia tu kwamba Paulo,alisulubiwa kichwa chini miguu juu! IMEANDIKWA WAPI KWENYE BIBLIA ili mimi niamini????,eti Paulo ndio alikuwa Papa wa kwanza??? Wapi imeandikwa,
Sijui unanielewa??
hivi hujui kwanini Mungu aliweka mafundisho yoote kwenye MAANDISHI na sio mapokeo??? mapokeo ni rahisi kubadirika wewe,kesho watatokea wakristo wa ASIA huko watasema nao wana mapokeo yao kutoka kwa Moja ya mitume wa Yesu kuwa kuoa wake wengi ni sawa tu,eeh si unaropoka tu neno MAPOKEO basi unaweka unachopenda wewe kukiamini!
Hapo kwenye "KICHAKA" cha "MAPOKEO" ndipo ulipounganisha Habari za Paulo,Waitaliano,Petro na KANISA KATOLIKI,yaani umejificha kwenye mapokeo na TU-Historia twa kuunga unga mara He! kanisa katoliki ndio aliloliacha Paulo na hadi hivi sasa na Hao MAPAPA wenu!!!
Nani anahitaji "MAPOKEO" katika Imani yake??? Tunahitaji maneno yaliyoandikwa katika maandiko matakatifu mzee na sio hayo mapokeo,tunaamini Yesu alikufa halafu akafufuka siku ya tatu,tunaamini uzinzi,wizi,uasherati,ulevi,kucheza kamali,uchawi,usengenyaji,uongo ni DHAMBI sio kwa mapokeo ila kwa kuwa imeandikwa katika katika maandiko matakatifu
Leo nilidhani ningepata connection ya mitume wa kristo na Kanisa Katoliki Kumbe ipo kimapokeo na haiko katika Biblia mahala popote isipokuwa wakatoliki mmeamua Kujiungamanisha na Mitume kimapokea zaidi ,kihistoria zaidi,eti fulani alisema Petro aliuawa hv Hovyo kabisa embu njoo na maandiko achana na mapokeo
Inaonekana unapenda sana kuuliza "imeandikwa wapi ?" Ila angalia sana huo mlango unaoufungua kwa ufunguo wa " imeandikwa wapi" usije ukakufunga ww mwenyewehakuna mkatoliki atakuja kukujibu hapa kwa mstari wa biblia hasa ukiwabana kimaandiko ,wenzio wanakwambia wanafuata na mapokea iwe imeandikwa au haijaandikwa wao wanamapokeo yao ya wazee wa kale ndio huwa wanafuata
Anapatikana mathayo 16:.18-20Waefeso 4
11 Naye alitoa wengine kuwa mitume, na wengine kuwa manabii; na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na waalimu;
.
Hizi ndizo huduma tano zilizopo ndani ya kanisa.
Mtoa post tuonyeshe kwanza papa ndani ya maandiko anapatikana wapi ili kuanzia hapo tuanze kumjadili kimaandiko.
ha ha ha yaani hiki ndio mnachoweza kujibu,ila ukiambiwa biblia hii hapa nionyeshe andiko huna,maandiko ni kama taa inayo tuongoza sisi wakristo ndio maana huwa tunauliza "Imeandikwa wapi"??,,Yesu mwenyewe alisema imeandikwa sasa wewe ni nani hadi tuache ya Yesu tukusikilize wewe??😀😀😀,kwahiyo tuache yaliyo andikwa kwenye biblia tukusikilize wewe na MAPOKEO yako au ulikuwa unatutania???Inaonekana unapenda sana kuuliza "imeandikwa wapi ?" Ila angalia sana huo mlango unaoufungua kwa ufunguo wa " imeandikwa wapi" usije ukakufunga ww mwenyewe
Mungu hajawahi kuandika kitu chochote kinachoitwa kitabu wala hakuwahi kuwa na kumbukumbu au library za vitabu,kwahiyo unaamini mapokeo ya wanadamu na sio kilichoandikwa kwenye biblia na Mungu mwenyewe???,wapi kwenye biblia imeandikwa imani yetu pia itakuwa na mapokeo??
kwani neno lenyewe "BIBLIA" limeandikwa wapi au linaonekana wapi ndani ya biblia ?? Kwa hiyo tusiamjni biblia kwa sababu neno lenyewe BIBLIA halimo ndani ya biblia ??wapi kwenye biblia imeandikwa imani yetu pia itakuwa na mapokeo??
Naomba tofauti kati ya biblia na mapokeo, nioneshe biblia ilipatikana vipi na hayo mapokeo yalipatilana vipi halafu unioneshe ni jinsini gani biblia isivokuwa mapokeo.ha ha ha yaani hiki ndio mnachoweza kujibu,ila ukiambiwa biblia hii hapa nionyeshe andiko huna,maandiko ni kama taa inayo tuongoza sisi wakristo ndio maana huwa tunauliza "Imeandikwa wapi"??,,Yesu mwenyewe alisema imeandikwa sasa wewe ni nani hadi tuache ya Yesu tukusikilize wewe??😀😀😀,kwahiyo tuache yaliyo andikwa kwenye biblia tukusikilize wewe na MAPOKEO yako au ulikuwa unatutania???
kama hujui utofauti wa biblia na mapokeo usinichoshe bakia na unalo aminiNaomba tofauti kati ya biblia na mapokeo, nioneshe biblia ilipatikana vipi na hayo mapokeo yalipatilana vipi halafu unioneshe ni jinsini gani biblia isivokuwa mapokeo.
Nikikwambia biblia ni mapokeo pure 100% utakataa ? Na kama ukikataa ni kwanini ?kama hujui utofauti wa biblia na mapokeo usinichoshe bakia na unalo amini
Jibu swali mkuu. Acha kuruka rukakama hujui utofauti wa biblia na mapokeo usinichoshe bakia na unalo amini