Je, ni nini tofauti kati ya SMG na AK-47?

Je, ni nini tofauti kati ya SMG na AK-47?

SMG maana yake ni Sub Machine Gun.
Zipo SMG aina nyingi sana na zinakuwa categorized na ile rate of fire, yaani idadi ya risasi zinazotemwa kwa dakika.

AK47 ni aina moja tu kati ya aina nyingi za SMG.
AK47(Mikhail Klasnikov) ni kifupi cha mgunduzi Mrusi wa silaha hii aliyeigundua mwaka 1947.
correction, AK = Avtomat Kalashnikov
 
Sila hizi mbili ni hatari ktk uwanja wa vita SMG, MG (MACHINE-GUN, AK-47 . Ila AK-47 imekuwa maarufu sana baada ya kuuzwa kiholela sana walanguzi haramu wa uuzaji wa silaha kutoka Ulaya-mashariki. Baada ya USSR kusambaratika silaha hii ya AK-47 iliuzwa sana kiharamu ktk nchi mbali, makundi haramu.wapiganaji wa misituni na nk, matokeo yake bunduki.hii imekuja kuua watu wengi sana na kufanya bunduki hii kuonekana kuongoza kwa kuua watu wengi kuliko bunduki yoyote duniani. Yasemekana silaha hii ndo ilishiriki mauaji ya kimbari Rwanda na Burundi. Km ni kweli jaribu kupiga mahesabu ya haraka, Rwanda, burundi,Congo, Uganda wakti ule eneo hilo tu walikufa watu wangapi na bunduki hii ya AK-47????
 
Mkuu hizo ni silaha za kivita na huwa zinahodhiwa na majeshi tu.
Hata ukipata SMG hutoweza kuwa na ubavu wa kulishia risasi zake maana zinaweza kupiga risasi 400 hadi 800 kwa dakika.
Acha uongo, hakuna SMG unayoweza kupiga risasi 400 hadi 800 kwa dakika
Kwanza magazine 1 inapakia risasi 30 ili upige risasi 300 tu inakubidi uwe na magazine kumi tena ziwe na risasi kabisa yani uwe unabadilisha magazine tu
 
sasa ipi ni hatari zaidi kati ya hizi mbili na je utawezaje kizitofautisha kwa macho? kwa sababu nikiangaliaga zikioneshwa kwenye tvs mm naona kama ni kitu kle kile ebu nitoe tongo tongo mkuu
Mkuu, kitu kikubwa kinachotofautisha SMG na silaha kama rifle au shot gun ni kwamba lazima ziwe na kikasha(magazine) cha kutunzia risasi
Magazine inaweza kutunza risasi 30 hadi 100 kulingana na aina ya SMG.

Hata hivyo silaha ya askari mmoja mmoja iliyotia fora katika matumizi kote duniani ni AK47.
Silaha hii ndio imetengenezwa kwa wingi zaidi duniani na teknologia yake ni rahisi na matumizi yake hayampi shida sana mtumiaji, yaani askari.
Ni nyepesi katika uzito ,na ngumu kuharibika, iwe kwenye mvua, baridi,joto au tope.
 
SMG maana yake ni Sub Machine Gun.
Zipo SMG aina nyingi sana na zinakuwa categorized na ile rate of fire, yaani idadi ya risasi zinazotemwa kwa dakika.

AK47 ni aina moja tu kati ya aina nyingi za SMG.
AK47(Mikhail Klasnikov) ni kifupi cha mgunduzi Mrusi wa silaha hii aliyeigundua mwaka 1947.
Hapo mkuu hujatoa tofauti ya SMG na AK47, kwenye sms umeelezea kirefu chake tu na kwenye Ak 47 umetaja jina la mgunduzi
Navyojua mm tofauti ya silaha ni uwezo wa kupakia risasi kwenye magazine, uzito wa silaha yenyewe (zikiwa na risasi na zikiwa empty), umbali wa kupiga risasi, nk
 
Mkuu, kitu kikubwa kinachotofautisha SMG na silaha kama rifle au shot gun ni kwamba lazima ziwe na kikasha(magazine) cha kutunzia risasi
Magazine inaweza kutunza risasi 30 hadi 100 kulingana na aina ya SMG.

Hata hivyo silaha ya askari mmoja mmoja iliyotia fora katika matumizi kote duniani ni AK47.
Silaha hii ndio imetengenezwa kwa wingi zaidi duniani na teknologia yake ni rahisi na matumizi yake hayampi shida sana mtumiaji, yaani askari.
Ni nyepesi katika uzito ,na ngumu kuharibika, iwe kwenye mvua, baridi,joto au tope.

Uko vzr blaza, hongera you are an expert. Ak 47 hata kwenye maji iko vzr tofauti na SmG au SaR

But zote ziko katika kundi la assault rifles (rifles ambazo unaweza badili mapigo) rapid (usalama kati) na single (usalama chini kbs)
 
Hapo mkuu hujatoa tofauti ya SMG na AK47, kwenye sms umeelezea kirefu chake tu na kwenye Ak 47 umetaja jina la mgunduzi
Navyojua mm tofauti ya silaha ni uwezo wa kupakia risasi kwenye magazine, uzito wa silaha yenyewe (zikiwa na risasi na zikiwa empty), umbali wa kupiga risasi, nk

Tofauti zake c nyingi ila zina matter sana. Chache ninazokumbuka caliblre 7.62mm zote, bullet distance ni 3.8km (in vaccum), etc ila kinachotofatisha ni km huyo jamaa kasema combart rate, mg capacity, yom, country of manuf etc
 
Acha uongo, hakuna SMG unayoweza kupiga risasi 400 hadi 800 kwa dakika
Kwanza magazine 1 inapakia risasi 30 ili upige risasi 300 tu inakubidi uwe na magazine kumi tena ziwe na risasi kabisa yani uwe unabadilisha magazine tu
Hizi silaha pengine huzijui au wala hukupitia JKT.
Categorization ya hizo silaha pamoja na kutumia magazine ya risasi 30 hadi 50 ni ile kitumwa au kupigwa kwa cyclic rate of fire.
AK 47 ina cyclic rate of fire hadi 600rounds per minute.
Kuna ya Kijerumani ni balaa, hadi 1200rds/min.
qlow-300px-АК-47.jpg


AK47
Cyclic rate of fire:
600 rds/min[7]
Combat rate of fire:
Semi-auto 40 rds/min[7]
Bursts 100 rds/min[7]
 
Nimeuliza mkuu! Coz kwenye ballistics sijasoma sehem pana smg yenye inabeba risasi 100 in a single mg
Kwa magazine moja kupakia risasi 100 siwezi kubisha, kwanza SMG zipo aina nyingi sana ila kutumia mkanda ndio nafikiri hakuna smg ya hivyo
Kwanza smg sio kwamba ndio silaha nzuri sana hapana ila urahisi wa ubebaji pia sio nzito rahisi kutumia nk ndomana inatumika sana
Mfano LMG ile ndio inatumia mkanda lakini ubebaji mgumu kwanza nzito utumiaji mgumu ila ukiweka stendi na ushaseti mkanda wako hakuna anayesogea
 
Hizi silaha pengine huzijui au wala hukupitia JKT.
Categorization ya hizo silaha pamoja na kutumia magazine ya risasi 30 hadi 50 ninile kitubinsitwa cyclic rate of fire.
AK 47 ina cyclic rate of fire hadi 600rounds per minute.
Kuna ya Kijerumani ni balaa, hadi 1200rds/min.
View attachment 491232

AK47
Cyclic rate of fire:
600 rds/min[7]
Combat rate of fire:
Semi-auto 40 rds/min[7]
Bursts 100 rds/min[7]

Mkuu nisaidie hapo kwenye swali langu, magazine yake huwaje! Coz kuanzia mechanism ya firing pin, hummer, extractor & ejector na trigger/safety iko km ina support hizi mg za 30ammo ambapo rounds zatoka chini (kwenye fillower) inayosukumwa na spring.

Sasa hiyo ya 1200rpm inakuaje mechanism yake?
 
Kwa magazine moja kupakia risasi 100 siwezi kubisha, kwanza SMG zipo aina nyingi sana ila kutumia mkanda ndio nafikiri hakuna smg ya hivyo
Kwanza smg sio kwamba ndio silaha nzuri sana hapana ila urahisi wa ubebaji pia sio nzito rahisi kutumia nk ndomana inatumika sana
Mfano LMG ile ndio inatumia mkanda lakini ubebaji mgumu kwanza nzito utumiaji mgumu ila ukiweka stendi na ushaseti mkanda wako hakuna anayesogea

Swali liko hapo juu mkuu[emoji1546]
 
Back
Top Bottom