Je kuna ukweli kuhusu haya mabishano ya ajira???

Je kuna ukweli kuhusu haya mabishano ya ajira???

BABA GK

Member
Joined
Jun 6, 2013
Posts
23
Reaction score
7
Leo asubuhi, nikiwa katika hoteli moja maarufu hapa A town nafungua kinywa kulikuwa na mabishano makubwa kuhusu kwanini hizi NGO’S kubwa hapa nchini kama World Vision,Oxfarm,SNV,Heifer International,CIAT, Land O’LAKES, CRS,Technoserve na nyinginezo zinaajiri watu wengi kutoka Kenya na sisi wazawa ni wachache wakati kwao huko Kenya hata wakiwaajiri wa TZ wanaishia kunyanyaswa ama kufanyiwa unyama au kuuwawa kabisa kama J….Je wadau mnasemaje kwa hili kuna ukweli wowote???
 
siku hizi policy za donor zinahimiza kuajiri locally hii inaenda sambamba na kutaka mashirika yawe local sema tu serikali yetu ndo inatuangusha. ni rahisi sana kupitisha secular na kutoa muongozo na kuwabana waajiri
 
siku hizi policy za donor zinahimiza kuajiri locally hii inaenda sambamba na kutaka mashirika yawe local sema tu serikali yetu ndo inatuangusha. ni rahisi sana kupitisha secular na kutoa muongozo na kuwabana waajiri
Nakubali mdau kwahiyo tufanyeje ili sauti yetu iifikie serikali...manake watu wengi wanalalama tu kazi hakuna wakati fursa tunazo ..
 
Na kwa jinsi mnavyocheza na viwango vya elimu, tutaimport hadi ma housegirl na shamba boy kutoka Kenya.
 
Mdau tufanyeje ili tulete mageuzi..hapa kichwa kinaniuma sijui pa kuanzia

Mkuu nimependa jinsi unavyoenda na huu mjadala, lengo lako ni kupata ufumbuzi au suluhisho na sio kulalamika.
Ila kama alivyosema Ndibalema, mfumo wote umeharibika.

Najua naweza ongea kitu mkafikiri natania lakini namaanisha. si tubinafsishe tu suala zima la elimu. Tumeshajiridhisha kabisa kwamba ikija kwenye suala la usimamizi wa jambo hatuwezi kabisa.

Kwa staili hii ya viongozi wanaojali maslahi yao binafsi. sina jibu la jumla ya nini kifanyike mkuu. Hata mimi kichwa kinaniuma nikiwafikiria wanangu na kizazi kijacho, ila watatulaumu sana kuruhusu huu upuuzi unaoendelea!
 
Last edited by a moderator:
Nakubali mdau kwahiyo tufanyeje ili sauti yetu iifikie serikali...manake watu wengi wanalalama tu kazi hakuna wakati fursa tunazo ..

fursa ndo hizo zinachukuliwa kwa sababu hakuna government protection on the Tanzanian, wakishaona watoto wao wanasoma nje wanaweza kuwachomeka popote wapate kazi baasi, mchezo kwisha watu wenye uchungu na nchi hii ni wachahce sana kama Mwakyembe na wenzake wachache walio kwenye sysstem

mathalani niliwahi kwenda mwanza kufanya survey ya mahotel kwa ajiri ya kupata hotel ambazo campuni ineginia nazo mkataba wa muda mfrefu (Basic Order Agreement), huwezi amini hotel zoote, manager, marketing manager, na mabosi wote mnaoweza kukaa nao kujadili business deal za nmna hii, woote walikuwa ni wakenya wakifuatiwa na wa-south hakuna mtanzania hata mmoja kwenye hotel kubwa zoote za Mwanza nilizofanya hiyp survey katika rank ya kujadili hii deal.

changamoto ya pili wabongo wabinafsi kati ya wao kwa wao , wako tayari wajipendekekze kwa wageni kwa kumkandamiza mbongo mwenzao ili tu waonekana wako juu ya wabongo wenzao kwao ni bora waendelee kukanyagwa na wageni kuliko kumsaidia mwenzao ili tuendelee kuingia kwenye system.

kwa mfano kabila langu wao wako tayari kumfanyia mwenzake wa kabila hilo ili tu apeleke matangazo kijijini kwamba yeye yuko juu yako. kwake haimsumbui hata ukifukuzwa kazi au ukose kazi kabisa ili usije ukamzidi matangazo kijijini. na wale wachahce wanaosaidiwa na wenzao wakiingia tu wanataka wawazidi kwa nguvu zote wale waliowa-support lengo ni kupeleka matangazo kijijini. washamba wa Musoma hao
 
fursa ndo hizo zinachukuliwa kwa sababu hakuna government protection on the Tanzanian, wakishaona watoto wao wanasoma nje wanaweza kuwachomeka popote wapate kazi baasi, mchezo kwisha watu wenye uchungu na nchi hii ni wachahce sana kama Mwakyembe na wenzake wachache walio kwenye sysstem

mathalani niliwahi kwenda mwanza kufanya survey ya mahotel kwa ajiri ya kupata hotel ambazo campuni ineginia nazo mkataba wa muda mfrefu (Basic Order Agreement), huwezi amini hotel zoote, manager, marketing manager, na mabosi wote mnaoweza kukaa nao kujadili business deal za nmna hii, woote walikuwa ni wakenya wakifuatiwa na wa-south hakuna mtanzania hata mmoja kwenye hotel kubwa zoote za Mwanza nilizofanya hiyp survey katika rank ya kujadili hii deal.

changamoto ya pili wabongo wabinafsi kati ya wao kwa wao , wako tayari wajipendekekze kwa wageni kwa kumkandamiza mbongo mwenzao ili tu waonekana wako juu ya wabongo wenzao kwao ni bora waendelee kukanyagwa na wageni kuliko kumsaidia mwenzao ili tuendelee kuingia kwenye system.

kwa mfano kabila langu wao wako tayari kumfanyia mwenzake wa kabila hilo ili tu apeleke matangazo kijijini kwamba yeye yuko juu yako. kwake haimsumbui hata ukifukuzwa kazi au ukose kazi kabisa ili usije ukamzidi matangazo kijijini. na wale wachahce wanaosaidiwa na wenzao wakiingia tu wanataka wawazidi kwa nguvu zote wale waliowa-support lengo ni kupeleka matangazo kijijini. washamba wa Musoma hao
Ebu tu assume kama GVT hakuna , sisi kama sisi wananchi wa kawaida lakin wenye uwezo sawa na wakenya wanaoajiliwa tufanye nini kwanza??? Tukishatoa maamuzi au tamko hapo baadaye ndo tuje tuishauri GVT....Unaonaje hapo mdau:A S-confused1:
 
Mkuu nimependa jinsi unavyoenda na huu mjadala, lengo lako ni kupata ufumbuzi au suluhisho na sio kulalamika.
Ila kama alivyosema Ndibalema, mfumo wote umeharibika.

Najua naweza ongea kitu mkafikiri natania lakini namaanisha. si tubinafsishe tu suala zima la elimu. Tumeshajiridhisha kabisa kwamba ikija kwenye suala la usimamizi wa jambo hatuwezi kabisa.

Kwa staili hii ya viongozi wanaojali maslahi yao binafsi. sina jibu la jumla ya nini kifanyike mkuu. Hata mimi kichwa kinaniuma nikiwafikiria wanangu na kizazi kijacho, ila watatulaumu sana kuruhusu huu upuuzi unaoendelea!
Kweli vizazi vijavyo vitatulaumu na kuna geneious mmoja wa zamani alisema Tatizo sio viongozi wetu wanaofanya madudu bali ni wananchi wanaoongozwa wanaokaa kimya na kuangalia hayo madudu bila kuchukua uamuzi wowote, kwahiyo hakika vizazi vijavyo vitatulaumu tusipochukua hatua.
 
fursa ndo hizo zinachukuliwa kwa sababu hakuna government protection on the Tanzanian, wakishaona watoto wao wanasoma nje wanaweza kuwachomeka popote wapate kazi baasi, mchezo kwisha watu wenye uchungu na nchi hii ni wachahce sana kama Mwakyembe na wenzake wachache walio kwenye sysstem

mathalani niliwahi kwenda mwanza kufanya survey ya mahotel kwa ajiri ya kupata hotel ambazo campuni ineginia nazo mkataba wa muda mfrefu (Basic Order Agreement), huwezi amini hotel zoote, manager, marketing manager, na mabosi wote mnaoweza kukaa nao kujadili business deal za nmna hii, woote walikuwa ni wakenya wakifuatiwa na wa-south hakuna mtanzania hata mmoja kwenye hotel kubwa zoote za Mwanza nilizofanya hiyp survey katika rank ya kujadili hii deal.

changamoto ya pili wabongo wabinafsi kati ya wao kwa wao , wako tayari wajipendekekze kwa wageni kwa kumkandamiza mbongo mwenzao ili tu waonekana wako juu ya wabongo wenzao kwao ni bora waendelee kukanyagwa na wageni kuliko kumsaidia mwenzao ili tuendelee kuingia kwenye system.

kwa mfano kabila langu wao wako tayari kumfanyia mwenzake wa kabila hilo ili tu apeleke matangazo kijijini kwamba yeye yuko juu yako. kwake haimsumbui hata ukifukuzwa kazi au ukose kazi kabisa ili usije ukamzidi matangazo kijijini. na wale wachahce wanaosaidiwa na wenzao wakiingia tu wanataka wawazidi kwa nguvu zote wale waliowa-support lengo ni kupeleka matangazo kijijini. washamba wa Musoma hao
Nadhani utakuwa unazungumzia wajita.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom