Je facebook inaathiri ufaulu wa wanafunzi mashuleni?


C

clasi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2013
Messages
218
Likes
183
Points
60
C

clasi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2013
218 183 60
Wadau wote tunajua jinsi gani Social media ikiwemo Favebook zilileta mabadiliko makubwa katika ulimwengu wa leo kuanzia Siasa, kiuchumi na hata Kiutamaduni sasa hapa najaribu kufikiria je matokeo haya mabaya ya Form 4 (kabla ya kurekebishwa) yanaweza kuwa yamesababishwa na Wanafunzi wengi kutumia muda mwingi Facebook kwa mambo ambayo hayaendani na Masomo?
 
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
2,313
Likes
850
Points
280
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
2,313 850 280
Fanya utafiti mkuu.
 
Kun Jr

Kun Jr

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2013
Messages
674
Likes
203
Points
60
Kun Jr

Kun Jr

JF-Expert Member
Joined May 29, 2013
674 203 60
je matokeo haya mabaya ya Form 4 (kabla ya kurekebishwa) yanaweza kuwa yamesababishwa na Wanafunzi wengi kutumia muda mwingi Facebook kwa mambo ambayo hayaendani na Masomo?
hayo ni mawazo tu na haki ya kuyatoa unayo kichwa cha kusoma ni cha kusoma tu embu fikiri jamii ya watanzania bado haina uwezo wa kumiliki vifaa vya internet ikiwemo cmu mbona ujagusa mapenzi kabsa mkuu
 
C

clasi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2013
Messages
218
Likes
183
Points
60
C

clasi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2013
218 183 60
Nataka kufanya huo UTAFITI nikitumia EXPERIMENTAL DESIGN ( nikiwagawa katika Control na Experimental Groups) mkuu nikangalia hasa wanafunz wa Sekondari. utachukua kati ya Miezi 9 mpaka mwaka 1.
 
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,150
Likes
1,624
Points
280
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,150 1,624 280
hapana.
 
fredymagessa

fredymagessa

Member
Joined
May 24, 2013
Messages
47
Likes
0
Points
13
fredymagessa

fredymagessa

Member
Joined May 24, 2013
47 0 13
Hapana, asilimia kubwa ya wanafunz walo feli wapo miji ambayo haijaendelea ki teknolojia. Mfano me nipo shirat rorya, huku cm kwanza ni bei rahi kulinganisha sehem nyingine lakin asilimia kubwa ya wanafunz wa huku hawana simu, na walo nazo nizile za elf kumi na tano hadi thelathin ambazo hazina intanet. Lakin wamefeli had walimu wa huku tunaona aibu. Sababu ni msingi ambao wametengenezewa toka nyumban had kuingia sekondari.
 
C

clasi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2013
Messages
218
Likes
183
Points
60
C

clasi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2013
218 183 60
Asante kwa inputs fredmagessa nakubaliana na wewe kuwa kufeli kuna sababu nyingi ukiondoa facebook. zipo za uhaba wa walimu, SCHOOL INSPECTORS hawafiki kule remote areas, au hata wakifika wanakuwa kama POLISI badala ya kusaidia walimu jinsi nzuri ya ku-improve teaching-learning process.
 
C

clasi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2013
Messages
218
Likes
183
Points
60
C

clasi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2013
218 183 60
Vijana someni Kwa bidii
 

Forum statistics

Threads 1,273,061
Members 490,262
Posts 30,469,872