Je, dunia ina sababu ya kumchukia Mchina?

Je, dunia ina sababu ya kumchukia Mchina?

MakinikiA

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2017
Posts
5,736
Reaction score
7,973
Shenzhen yawa mji wa kwanza kupiga marufuku kula paka na mbwa

A cat waiting to be adopted looks out of its cage at the Royal Society for the Prevention of Cruelty to Animals (RSPCA)

Haki miliki ya picha: GETTY IMAGES
​
Shenzhen umekuwa mji wa kwanza wa Uchina kupiga marufuku ulaji wa kitoweo cha nyama za mbwa na paka.
Hii inakuja baada ya mlipuko wa virusi vya corona kuhusishwa na ulaji wa wanyamapori, jabo lililowafanya maafisa wa Uchina kupiga marufuku biashara na ulaji wa wanyama hao.

Shenzhen ilichukua hatua zaidi, kwa kuweka marufuku ya ulaji wa mbwa na paka. Sheria hiyo itaanza kutekelezwa kuanzia tarehe 1 Mei.

Mbwa milioni thelathini huuawa kote katika bara la Asia kwa ajili ya nyama, linasema shirika la kutetea haki za wanyama, Humane Society International (HSI).

Hata hivyo, ulaji wa nyama ya mbwa nchini Uchina si wa kawaida sana-wengi wa Wachina hawajawahi kufanya hivyo na wanasema hawataki kufanya hivyo.

"Mbwa na paka kama wanyama wa nyumbani wameweza kuwa na uhusiano wa karibuu sana na binadamu kuliko wanyama wengine wote, na kupiga marufuku ulaji wa nyama za mbwa na paka na wanyama wengine wa nyumbani ni jambo la kawida katika mataifa yaliyoendelea na kama miji ya Hong Kong na Taiwan," ilisema serikali ya jiji la Shenzhen kwa mujibu wa taarifa ya shirika la habari la Reuters.

"Marufuku hii pia inaitika mahitaji na moyo wa kistaarabu wa ubinadamu.''

Shirika HSI limepongeza hatua hiyo.
"Haya kusema ukweli ni mafanikio makubwa katika juhudi za kumaliza ukatili huu ambao unakadiriwa kuwauwa mbwa milioni 10 na paka milioni 4 nchini Uchina kila mwaka," alisema Dkt. Peter Li, mtaalamu wa sera katika kampuni ya Uchina ya HSI.

Hata hivyo wakati huo huo wakati hukumu hii inatolewa, Uchina imeidhinisha matumizi ya nyongo ya dubu katika kuwatibu wagonjwa wa coronavirus.

Nyongo ya dubu - ambayo ni kimiminika kinachosaidia kusaga chakula huchukuliwa kutoka kwa dubu ambao ni hai - imekua ikitumika kwa muda mrefu nchini Uchina kama dawa ya kienyeji.

Nyongo hiyo ambayo ina tindikali ya ursodeoxycholic , hutumiwa kuyeyusha mawe yanayojitengeneza katika kibofu cha mkojo na kutibu ugonjwa wa maini . Lakini hakuna uthibitisho kuwa ina ufanisi dhidi coronavirus na mchakato wa kuitoa huwasababishia machungu sana wanyama hao.

Brian Daly, msemaji wa wakfu wa Animals Asia Foundation, aliliambia shirika la habari la AFP kuwa: "Hatupaswi kuwa tunategemea bidhaa za wanyama kama nyongo ya dubu kama suluhu ya kukabiliana na virusi vinavyoua ambavyo vinaonekana kuwa asili yake ni wanyamapori."

Soko la wanyamapori

Covered market in Shenzhen

Haki miliki ya pichaGETTY IMAGESImage captionPicha ya maktaba ya soko la nyama Uchina
​
Mwezi Februari, mamlaka za Uchina zilipiga marufuku biashara na ulaji wa wanyama wa pori. Hatua hiyo ilichukulia baada ya kubainika kuwa soko la Wuhan linalouza wanyama wa porini na nyama za wanyamapori huenda kilikua ndio kitovu cha mlipuko wa virusi vipya vya corona, na kutoa njia ya virusi kusafiri kutoka kwa wanyama hadi kwa binadamu.

Taarifa hizi ziliifanya serikali ya Uchina kufunga biashara hizo na masoko yanayouza bidhaa za aina hiyo. Kwa sasa kunakaribu wagonjwa milioni moja walioothibitishwa kuwa na virusi vya corona kote duniani, na zaidi ya vifo 47,000, kwa mujibu wa hesabu za Chuo kikuu cha Johns Hopkins cha Marekani.

Nchini Uchina pekee, kuna wagonjwa 81,589 na vifo 3,318. Wanasayansi na watafiti bado hawajaweza kutambua chanzo hasa cha mlipuko huo wa virusi na kwa namna gani viliwafikia wanadamu.

Visa​
​
Vifo
Marekani
235,905​
5,632​
Italia
115,242​
13,915​
Uhispania
110,238​
10,096​
Ujerumani
84,600​
1,097​
Uchina
82,432​
3,322​
France
59,105​
4,503​
Iran
50,468​
3,160​
Uingereza
33,718​
2,921​
Uswizi
18,827​
536​
Uturuki
18,135​
356​
Belgium
15,348​
1,011​
Netherlands
14,697​
1,339​
Austria
11,108​
158​
Canada
10,182​
128​
Korea Kusini
9,976​
169​
Ureno
9,034​
209​
Brazil
7,910​
299​
Israel
6,857​
34​
Sweden
5,568​
308​
Norway
5,136​
50​
Australia
5,116​
24​
Ireland
3,849​
98​
Jamuhuri ya Czech
3,805​
44​
Urusi
3,548​
30​
Chile
3,404​
18​
Denmark
3,386​
123​
Ecuador
3,163​
120​
Malaysia
3,116​
50​
Romania
2,738​
114​
Poland
2,692​
51​
Ufilipino
2,633​
107​
India
2,536​
72​
Japan
2,510​
70​
Luxembourg
2,487​
30​
Kashmir inayotawaliwa na Pakistan
2,386​
33​
Saudi Arabia
1,885​
21​
Thailand
1,875​
15​
Indonesia
1,790​
170​
Ugiriki
1,544​
53​
Finland
1,518​
19​
Afrika Kusini
1,462​
5​
Peru
1,414​
47​
Jamuhuri ya Dominica
1,380​
60​
Mexico
1,378​
37​
Iceland
1,319​
4​
Panama
1,317​
32​
Serbia
1,171​
31​
Colombia
1,161​
19​
Argentina
1,133​
34​
Singapore
1,049​
4​
Milki za Kiarabu
1,024​
8​
Croatia
1,011​
7​
Algeria
986​
86​
Qatar
949​
3​
Slovenia
897​
17​
Ukrain
897​
22​
Estonia
858​
11​
Misri
850​
52​
New Zealand
797​
1​
Iraq
772​
54​
Mili ya Diamond Princess
712​
11​
Morocco
691​
44​
Armenia
663​
5​
Lithuania
649​
9​
Bahrain
643​
4​
Hungary
585​
21​
Bosnia na Herzegovina
532​
16​
Moldova
505​
6​
Lebanon
494​
16​
Latvia
458​
Bulgeria
457​
10​
Tunisia
455​
14​
Kazakhstan
435​
3​
Andorra
428​
15​
Slovakia
426​
1​
Azerbaijan
400​
5​
Costa Rica
396​
2​
Macedonia Kaskazini
384​
11​
Cyprus
356​
10​
Uruguay
350​
4​
Kuwait
342​
Taipei ya China
339​
5​
Puerto Rico
316​
12​
Kisiwa cha Reunion
308​
Belarus
304​
4​
Jordan
299​
5​
Burkina Faso
288​
16​
Cameroon
284​
7​
lbania
277​
16​
Afghanistan
273​
6​
San Marino
245​
30​
Cuba
233​
6​
Oman
231​
1​
Vietnam
227​
Honduras
219​
14​
Uzbekistan
205​
2​
Ghana
204​
5​
Malta
196​
Senegal
195​
1​
Cote d'voire
190​
1​
Nigeria
184​
2​
Visiwa vya Faroe
177​
Mauritius
169​
7​
Maeneo ya Wapalestina
160​
1​
Sri Lanka
151​
4​
Montenegro
144​
2​
Venezuela
144​
3​
Martinique
138​
3​
Georgia
134​
Brunei Darussalam
133​
1​
Guadeloupe
128​
6​
Kosovo
125​
1​
Bolivia
123​
8​
Jamuhuri ya kidemokrasia ya Congo
123​
11​
Kyrgystan
116​
Mayotte
116​
1​
Cambodia
110​
Kenya
110​
3​
Guernsey
97​
1​
Jersey
96​
2​
Isle of Man
95​
1​
Trinidad and Tobago
90​
5​
Gibraltar
88​
Rwanda
84​
Guam
82​
3​
Paraguay
77​
3​
Liechtenstein
75​
Niger
74​
5​
Aruba
60​
Monaco
60​
1​
Madagascar
59​
Bangaldesha
56​
6​
Guinea
52​
Guiana ya Ufaransa
51​
Guatemala
47​
1​
Uganda
45​
Barbados
45​
Jamaica
44​
3​
El Salvador
41​
2​
Djibouti
40​
Togo
39​
2​
Zambia
39​
1​
Polynesia ya Ufaransa
37​
Mali
36​
3​
Bermuda
32​
Visiwa vya Virgin vya Marekani
30​
Ethiopia
29​
Eritrea
22​
Visiwa vya Cayman
22​
1​
Saint Martin (Eneo la Ufaransa)
22​
1​
Congo
22​
2​
Bahamas
21​
1​
Tanzania
20​
1​
Myanmar
20​
1​
Guyana
19​
4​
Maldivers
19​
New Caledonia
18​
Gabon
18​
1​
Syria
16​
2​
Netherlands Antilles
16​
1​
Haiti
16​
Equitorial Guinea
15​
Mongolia
14​
Namibia
14​
Benin
13​
Saint Lucia
13​
Dominica
12​
Netherlands Antilles
11​
1​
Ushelisheli
10​
Mozambique
10​
Jamuhuri ya kidemokraia ya watu wa Lao
10​
Suriname
10​
Greenland
10​
Libya
10​
Grenada
10​
Eswatini
9​
Guinea_Bissau
9​
Antigua na Barbuda
9​
Mili ya MS Zaandam
9​
2​
Zimbabwe
8​
1​
Angola
8​
2​
Sudan
8​
2​
Saint Kitts na Vevis
8​
Chad
7​
Fiji
7​
Mauritania
6​
1​
Visiwa vya Kaskazini vya Mariana
6​
1​
Nepal
6​
Liberia
6​
Cape Verde
6​
1​
Vatican
6​
Saint Barthélemy
6​
Turks nad Visiwa vya Caicos
5​
Nicaragua
5​
1​
Somalia
5​
Bhutan
5​
Montserrat
5​
Gambia
4​
1​
Botswana
4​
1​
Belize
3​
Burundi
3​
Visiwa vya Virgin vya Uingereza
3​
Malawi
3​
Jamuhuri ya Afrika ya Kati
3​
Anguilla
3​
Sierra Leone
2​
St St Vincent na Gradines
2​
Timor_Leste
1​
Papua News Guinea
1​


1585888340349.png

​
Dawa za antiretrivirals zinatumika kutibu covid-19 na yamefanikiwa ktika kutibu hali kama hizo
 
Ukweli halisi wa chanzo cha hili janga la COVID-19 upo vichwani mwa Maraisi wa Uchina na Marekani.
 
World wide umeshafika.. hakuna nchi ambayo haupo huu ni zaidi ya ukimwi.
 
Mbona Wahehe wa Iringa wanakula mbwa na hawajawahi kuleta CORONA. Tukubari kuwa virus vimetengenezwa for their purpose
 
Tumchukie Kwakosa Gani Hasa Alilolifanya

Chuki Zawamagharibi Zisiwatie Viburi

Kwanza kama sisi waafrika ubavu wakumchukia ndio hatuna kabisaaa


XI JINPING MAKE CHINA GREAT

Sent using My COVID-19
 
Back
Top Bottom