Japan yavunja rekodi treni mwendo kasi

Japan yavunja rekodi treni mwendo kasi

Sexer

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2014
Posts
8,552
Reaction score
8,311
Treni ya Japan iendayo kasi imevunja rekodi yake duniani kwa kufikia mwendo wa kilomita 603 kwa saa, sawa na maili 374 kwa saa katika majaribio yake karibu na Mlima Fuji.

Treni hiyo imevunja rekodi yake ya mwendo wa kilomita 590 kwa saa iliyoweka wiki iliyopita katika jaribio lingine.

Treni ya maglev ambayo haitegemei kugusana na chuma bali inaendeshwa kwa nguvu ya umeme, inatumia sumaku zilizochajiwa kwa umeme kunyanyua na kuvuta mabehewa juu ya njia ya reli.

Treni ya Kati ya Japan, JR Central, ambayo inamiliki matreni hayo, inataka kuanzisha huduma yake kati ya Tokyo na mji wa Nagoya uliopo katikati ya Japan, ifikapo mwaka 2027.

Safari hiyo ya kilomita 280 itachukua dakika itachukua muda wa dakika 40 tu, pungufu ya nusu ya muda unaotumiwa sasa.

Hata hivyo abiria hawatashuhudia treni hiyo kukimbia mwendo wake uliovunja rekodi kwa sababu kampuni inasema treni zake zitakimbia kasi ya kilomita 505 kwa saa. Kwa kulinganisha treni za mwendo kasi kabisa za Japan aina ya shinkansen, au "bullet train" inakimbia mwendo kasi wa kilomita 320 kwa saa.

Ujenzi wake unakadiriwa kugharimu karibu dola za kimartekani bilioni 100 au pauni za Uingereza bilioni 67 kwa ujenzi tu wa kwenda Nagoya, ambapo asilimia 80% ya gharama itakwenda katika ujenzi wa mahandaki ya kupitia treni hiyo.

Ifikapo mwaka 2045, treni hizo za mwendo kasi za maglev zinatarajiwa kusafiri kati ya miji ya Tokyo na Osaka kwa muda wa saa moja tu na kupunguza urefu wa safari kwa nusu.

NENO LANGU: kuna nchi zimekuwa zinasifiwa sana humu kuwa zina teknolojia sana lakin mifano inayotolewa ni vifaa vya jeshi na vita tu ambavyo hata havijawahi kufanya kazi katika hizo vita na kuthibitisha ni kweli vina uwezo kuzidi vya wengine bali ni maneno tu, lakini katika hizo nchi bora hizi mbili ambazo tunaona teknolojia zao ktk maeneo mengine mengi na zimeenea dunian na tunazitumia, lakini hii moja yenyewe ni jeshi vita, kweli hii nchi inazifikia hata japan na south korea kiteknolojia? Hakika jibu litakuwa hapana.

Nchi ninazozungumzia hapa ni MAREKANI, URUSI NA CHINA
 
Una chuki binafsi na marekani, urusi na china.

Kwa taarifa yako warusi wako kwenye hatua za mwisho mwisho wanataka kufanya upasuaji wa kuhamisha kichwa cha binadamu kwenda kwenye mwili mwingine. Sasa wewe shangaa hizo sumaku utakuta mumeo ana kichwa cha kibajaji.
 
Japana wanajitahidi sana kwenye tech, tena tech yao si ya kukopi kama nchi fulani hivi
 
Kwa hiyo speed safari ya Dar - Mwanza ni ndani ya masaa mawili tu....
 
Io tren siombi lifti bora niende kwa mguu ebu think kukitokea clash si tutaokota utumbo tu
 
I think japan wangewekeza sana kwenye tech ya mamb ya jeshi wangkua mbal sanq
 
Una chuki binafsi na marekani, urusi na china.

Kwa taarifa yako warusi wako kwenye hatua za mwisho mwisho wanataka kufanya upasuaji wa kuhamisha kichwa cha binadamu kwenda kwenye mwili mwingine. Sasa wewe shangaa hizo sumaku utakuta mumeo ana kichwa cha kibajaji.

Niwe na chuki na hizo nchi kwa maslahi yapi, ndo maana nikasema kati ya hizo tatu kuna mbili zenyewe ziko sawa, na zina teknolojia kama au kuzidi hata japan lakin kuna hiyo moja hakika nakuambia haizizidi hata s.korea na germany lakin inazungumziwa sana humu kiasi cha kulinganisha na nchi zinazoizidi mbali, cha ajabu mifano iletwayo ni vita na jeshi
 
Treni ya Japan iendayo kasi imevunja rekodi yake duniani kwa kufikia mwendo wa kilomita 603 kwa saa, sawa na maili 374 kwa saa katika majaribio yake karibu na Mlima Fuji.

Treni hiyo imevunja rekodi yake ya mwendo wa kilomita 590 kwa saa iliyoweka wiki iliyopita katika jaribio lingine.

Treni ya maglev ambayo haitegemei kugusana na chuma bali inaendeshwa kwa nguvu ya umeme, inatumia sumaku zilizochajiwa kwa umeme kunyanyua na kuvuta mabehewa juu ya njia ya reli.

Treni ya Kati ya Japan, JR Central, ambayo inamiliki matreni hayo, inataka kuanzisha huduma yake kati ya Tokyo na mji wa Nagoya uliopo katikati ya Japan, ifikapo mwaka 2027.

Safari hiyo ya kilomita 280 itachukua dakika itachukua muda wa dakika 40 tu, pungufu ya nusu ya muda unaotumiwa sasa.

Hata hivyo abiria hawatashuhudia treni hiyo kukimbia mwendo wake uliovunja rekodi kwa sababu kampuni inasema treni zake zitakimbia kasi ya kilomita 505 kwa saa. Kwa kulinganisha treni za mwendo kasi kabisa za Japan aina ya shinkansen, au "bullet train" inakimbia mwendo kasi wa kilomita 320 kwa saa.

Ujenzi wake unakadiriwa kugharimu karibu dola za kimartekani bilioni 100 au pauni za Uingereza bilioni 67 kwa ujenzi tu wa kwenda Nagoya, ambapo asilimia 80% ya gharama itakwenda katika ujenzi wa mahandaki ya kupitia treni hiyo.

Ifikapo mwaka 2045, treni hizo za mwendo kasi za maglev zinatarajiwa kusafiri kati ya miji ya Tokyo na Osaka kwa muda wa saa moja tu na kupunguza urefu wa safari kwa nusu.

NENO LANGU: kuna nchi zimekuwa zinasifiwa sana huna humu kuwa zina teknolojia sana lakin mifano inayotolewa ni vifaa vya jeshi na vita tu ambavyo hata havijawahi kufanya kazi katika hizo vita na kuthibitisha ni kweli vina uwezo vya wengine bali ni maneno tu, lakini katika hizo nchi bora hizi mbili ambazo tunaona teknolojia zao ktk maeneo mengine mengi na zimeenea dunian na tunazitumia, lakini hii moja yenyewe ni jeshi vita, kweli hii nchi inazifikia japan na south korea kiteknolojia? Hakika jibu litakuwa hapana.

Nchi ninazozungumuzia hapa ni MAREKANI, URUSI NA CHINA

Uongo, ina maana kuwa kwenda Dar to Mwanza ni saa 2 tu!!!!!!!!!! Great!!!!
 
Una chuki binafsi na marekani, urusi na china.

Kwa taarifa yako warusi wako kwenye hatua za mwisho mwisho wanataka kufanya upasuaji wa kuhamisha kichwa cha binadamu kwenda kwenye mwili mwingine. Sasa wewe shangaa hizo sumaku utakuta mumeo ana kichwa cha kibajaji.

Du! sasa wewe unayako
 
Hizi treni za umeme ajali yake bora ndege.nakumbuka ajali ya hispania utafikiri kwenye cinema.
 
Hamna culture naipenda duniani kama ya waJapan.
Humble, hardworking and very innovative.
Na wao hufanya mambo yao kimya kimya ingawa zinakuwaga record breaking.
 
Niwe na chuki na hizo nchi kwa maslahi yapi, ndo maana nikasema kati ya hizo tatu kuna mbili zenyewe ziko sawa, na zina teknolojia kama au kuzidi hata japan lakin kuna hiyo moja hakika nakuambia haizizidi hata s.korea na germany lakin inazungumziwa sana humu kiasi cha kulinganisha na nchi zinazoizidi mbali, cha ajabu mifano iletwayo ni vita na jeshi

Wanasayansi wa marekani wako kwenye hatua muhimu kabisa ya kisayansi kuzuia mwanadamu asizeeke, wamefanikiwa kwa 35% kwenye utafiti wao.

Ndio maana mnaambiwa muoane kwa jinsia moja.

Umeelewa sasa!!!??
 
Uongo, ina maana kuwa kwenda Dar to Mwanza ni saa 2 tu!!!!!!!!!! Great!!!!

Wakati mwingine kukaa kimya kunasaidia, hapa inaonyesha jinsi ulivyombali na mambo yanayoendelea duniani!! hii habari jana siku nzima vyombo vyote vya habari vya kimataifa waliionyesha hiyo train, kama mshaleeee!!
 
Yote ni kweli...ila hapo kwenye bold kawaulize majirani zao...anza na Mchina afu nenda S.Korea...Malaysia na kwingine...

Sema huwezi kuwasoma kwa macho....wanaonekana very innocent...

Hamna culture naipenda duniani kama ya waJapan.
Humble, hardworking and very innovative.
Na wao hufanya mambo yao kimya kimya ingawa zinakuwaga record breaking.
 
Niwe na chuki na hizo nchi kwa maslahi yapi, ndo maana nikasema kati ya hizo tatu kuna mbili zenyewe ziko sawa, na zina teknolojia kama au kuzidi hata japan lakin kuna hiyo moja hakika nakuambia haizizidi hata s.korea na germany lakin inazungumziwa sana humu kiasi cha kulinganisha na nchi zinazoizidi mbali, cha ajabu mifano iletwayo ni vita na jeshi


warusi ni mambo ya jeshi tuh utafkir watakula ayo masilaa.....uchumi wenyewe wa $2tril, hata iyo vita akipigana si atafilisika kabsa.
 
Back
Top Bottom