Jaji Joseph Warioba aunguruma: Agusia Katiba mpya, upungufu wa chakula na vita madawa ya kulevya

C

Casuist

JF-Expert Member
Jul 23, 2014
1,133
2,000
Habari wakuu,

Jaji mstaafu, Sinde Warioba yuko ukumbi wa Makumbusho katika mwaliko wa kongamano la wanawake katika uongozi kuzindua kitabu alichoandika dibaji kilichoandikwa na professa Meena kuhusu hatua za kutengeneza katiba mpya.

Amesema Profesa Meena ameandika safari nzima kila hatua ambayo anadai haijaisha na bado wanaendelea, amesema kitabu kimeanisha maeneo 12 yanayohusika katika kutengeneza katiba mpya na jinsi ya kufikisha ujumbe katika nguvu inayostahili.

Amesema nchi hii imezoeleka wazo likitolewa na kiongozi wa chama kimoja, kinatokea chama kingine kupinga lakini kwenye mambo ya kitaifa ni lazima kukubaliana na kinamama wameonyesha kuweza na ni somo ambalo watanzania wamepewa.

Jaji Warioba amedai nchi ina matatizo mengi na baadhi ya matatizo hayo yanahitaji nguvu ya pamoja bila kujali vyama na kama wanawake wameweza wa vyama tofauti wameweza inakuwaje wengine washindwe.

Ametolea mfano wa tatizo la upungufu wa chakula ambalo kuna dalili likatokea nchia na amesema Somalia watu wanakufa kwa njaa na Kenya mifugo inakufa kwa njia pia zipo nchi kubwa kama Nijeria zimekubwa na tatizo hilo.

Amedai dalili zinaonyesha tatizo hilo litatupata na haitakuwa mara ya kwanza kwani lishatupata huko nyuma na watu wote wakajiandaa na wote walishiriakiana kuwasaidia kuwapa wakulima ikiwemo maarifa na taarifa za hali ya hewa. Kwa hio sasa hivi viongozi wasambe wasaidie wananchi na serikali ijiandae japo imezoeleka kila mwaka sehemu zenye za upungufu zinafidiwa lakini mwaka huu tatizo linaonekana ni kubwa.

Amesema haina haja ya kubishana kama kutakuwa na njaa ama haitakuwepo na watu waige wanawake.

Mfano wa pili ametolea kuhusu dawa za kulevya na kusema pia ni tatizo la pamoja na linahitaji nguvu ya pamoja, amesema kinachoendelea ni matukio na yanaripotiwa kama matukio kisha yanapita, amedai kuna haja ya kuwaelimisha wananchi madhara ya kulima na kutumia bangi na kwa pamoja tuwasaidie njia mbadala kama njia yao ya maisha.

Amesema madhara yanajulikana ya kutumia bangi na tujenge nguvu ya pamoja na inahitajika ushirikiano wa kila mtu lakini linazungumzwa kama tatizo la kawaida na umetafutwa mchepuo wa kisiasa na ndicho kinachozungumzwa sasa badala ya tatizo lenyewe.

 
marveljt

marveljt

JF-Expert Member
Jan 11, 2017
1,512
2,000
Kwa usemi huu ina maana likubalike hata lisilofaa?
"Amesema nchi hii imezoeleka wazo likitotolewa na chama kimoja, kingene kinapinga"

Halafu mbona sijaona mahali akizungumzia katiba? Au ni macho yangu

Atangulie polisi maana ni mchochezi kataja neno njaa. Au hili neno ni la upande mmoja tu. Mbon a hajaenda dodoma au yeye siyo mjumbe
 
Wed

Wed

JF-Expert Member
Mar 7, 2011
316
250
Katiba mypa muhimu ili kudhibiti Ubashite unaoendelea kwenye hii awamu ya 5
 
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
May 20, 2009
2,775
2,000
Amezungumzia wakina mama kwa mujibu wa posti yako, na sio katiba mpya kama ulivyoandika katika kichwa cha habari.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Aug 21, 2008
49,580
2,000
Habari wakuu,

Jaji mstaafu, Sinde Warioba yuko ukumbi wa Makumbusho katika mwaliko wa kongamano la wanawake katika uongozi. Kwa sasa anazindua kitabu alichoandika dibaji kilichoandikwa na professa Meena kuhusu hatua za kutengeneza katiba mpya.

Amesema nchi hii imezoeleka wazo likitotolewa na chama kimoja, kingene kinapinga lakini wakina mama wameungana bila kujali vyama vyao.

Ameongea suala la upungufu wa Chakula na kusema haina haja ya kubishana kwani dalili zote za hali zinaonyesha kutakuwa na upungufu wa Chakula na hali hiyo imeshawahi kuwepo mwanzo na watu wote walijiandaa kukabiliana na hali hiyo.
huyu mzee tutakuwa hatusaini penshini yake we muache
 
K

kipumbwi

JF-Expert Member
Feb 3, 2015
2,320
2,000
Aseme kuwa maoni ya wasiokuwa CCM yamekuwa ni dhambi!!
 
K

Kilemakyaaro

JF-Expert Member
Jul 19, 2016
4,266
2,000
Uzushi nafuatilia hajasema kuhusu katiba japo kweli tunaihitajia
 
B

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
32,060
2,000
Hana jipya ni mkuu wa chuo inatosha.
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Feb 11, 2011
23,667
2,000
Katiba sio kipaumbele kwa sasa.kama mliikwamisha wakati wa kikwete,imekula kwenu tupo bize na viwanda na mihadarati
 
certified mdokozi

certified mdokozi

JF-Expert Member
Jan 20, 2016
1,405
2,000
Leo ataki kupigwa mtama ....tumwite ndugu Yetu
 
C

Casuist

JF-Expert Member
Jul 23, 2014
1,133
2,000
Uzushi nafuatilia hajasema kuhusu katiba japo kweli tunaihitajia
"Kitabu hiki kimeainisha maeneo 12 muhimu ambayo yanatakiwa kuzingatiwa katika kutengeneza katiba mpya yanayohusu haki za wanawake."
 
Top Bottom