ITV rekebisheni maswali ya kipima joto

Bonson

Senior Member
Apr 20, 2013
183
250
Kwanza nianze kwa kukipongeza kituo cha ITV kwa kazi nzuri mnayofanya kuhabarisha umma wa Tanzania kwa umahiri mkubwa. Pamoja na pongezi hizo; naomba mfanye marekebisho katika kipindi chenu cha KIPIMA JOTO. Sijui ni nani anaeandaa maswali yenu; kwa kweli ni maswali ambayo hayaeleweki na mengine yanakuwa na majibu ya moja kwa moja (rhetorical questions). Endapo mnataka kweli kupima hali ya mambo katika jamii, basi ulizeni maswali ya kufikirisha.

Nitolee mfano swali lililoulizwa jana (Dec 26/2016): "JE WANAOJENGA GEREJI BUBU MITAANI WAKO JUU YA SHERIA?" This is crazy!! Tayari wote tunajua hakuna aliye juu ya sheria!!

Nawatakia Mwaka Mpya wa Baraka na Pia mje na maswali ya maana 2017.
 

mngony

JF-Expert Member
Jul 27, 2012
3,664
2,000
Hata mimi huwa nashangaa, maswali ambayo majibu yake yako moja kwa moja, kwa ufupi wanauliza majibu. Pia wanapotoa takwimu waseme asilimia fulani ya idadi fulani ya watu. Kusema tu asilimia peke yake haitoshi kuonesha takwimu.
 

Eustadius

Member
Aug 17, 2013
10
45
Hili swala hata mie nilisgawahi kulisemea ila naona bado ubadilikaji wao ni kama mwendo wa kobe.., Leading Questions hazifai katika kufanya utafiti wa jambo katika jamii.
 

madmankache

JF-Expert Member
Sep 20, 2012
837
1,000
kweli maswali yao yana bias,lakin bias hyo inalenga kuikosoa serikali au watu wanaofanya makosa,me naona wanafanya kazi ya u-watchdog vizuri tu.
 

N'yadikwa

JF-Expert Member
Aug 10, 2014
5,094
2,000
Lakini wajifunze pia kufahamu ipi inapaswa kuwa lead story leo kundi kubwa la wananchi wamechoma mashine kadhaa za kuvuta maji na wameandamana na marungu na mapanga kwenda kufanya jinai hiyo iliyobarikiwa na viongozi wa serikali za mitaa matokeo yake imekuwa stori ya nne sijui tano huko waka lead na hadithi hadithi tu STEVEN CHUWA badilika tambua story inayofaa kubeba habari yako...halafu mapicha kujirudiarudia pia mnakera mfano story ya morogoro hilo cut away la basi lilioandikwa master j utadhani promo kha! audiovisual editor mvivu au waandishi wavivu kuwaletea picha za kutosha tv ni picha,mazuri hatusifii tupo hapa kukosoa tu
 

Ohooo

JF-Expert Member
Jul 8, 2015
807
1,000
Eti "Je kutupa takataka hovyo kunasababisha kuenea kwa magonjwa mfano kipindupindu na kuhara?" Afu utakuta 30% eti wamejibu hapana. Nahisi takwimu wanazotoa ni za kupikwa kama wale nanihii waliosema 96% ya watanzania wanampenda bwana yule.
 

yaser

JF-Expert Member
Jan 23, 2012
1,364
1,225
Ingekua vzur km wangekua wanauluza maswali yanayoibua majibu ya kero fulani miongoni mwa watazamaji wao. Kwa mfano "NINI KIFANYIKE KUZUIA UJENZI WA GEREJI BUBU MTAANI" hapo wangekua wanakusanya maoni mengi sana kuliko maswal ya muongozo.
 

yaser

JF-Expert Member
Jan 23, 2012
1,364
1,225
Kwanza nianze kwa kukipongeza kituo cha ITV kwa kazi nzuri mnayofanya kuhabarisha umma wa Tanzania kwa umahiri mkubwa. Pamoja na pongezi hizo; naomba mfanye marekebisho katika kipindi chenu cha KIPIMA JOTO. Sijui ni nani anaeandaa maswali yenu; kwa kweli ni maswali ambayo hayaeleweki na mengine yanakuwa na majibu ya moja kwa moja (rhetorical questions). Endapo mnataka kweli kupima hali ya mambo katika jamii, basi ulizeni maswali ya kufikirisha.

Nitolee mfano swali lililoulizwa jana (Dec 26/2016): "JE WANAOJENGA GEREJI BUBU MITAANI WAKO JUU YA SHERIA?" This is crazy!! Tayari wote tunajua hakuna aliye juu ya sheria!!

Nawatakia Mwaka Mpya wa Baraka na Pia mje na maswali ya maana 2017.
Naomba nikupe tu ushauri ndugu yangu. Kama kweli ni mpenzi wa habari zilizochambuliwa kwa kina fanya kuangalia kupitia Azam Tv 2, otherwise km hautumii decorder yao. jamaa wana habari nzur na zilizochambuliwa vzr. Kuna watu wenye weledi mkubwa wa habari kama Charlea Hilal, Raymond Nyamuhula, Rose Mlutu, Ivonna Kamuntu, Fatma Almasi Nyangasa na wengine wengi. Iam sure ukiangalia siku moja hautaacha kuwafatilia hawa jamaa.
Lakin kama watumia digitech, au ting pole endelea kula vipima joto
 

Bonson

Senior Member
Apr 20, 2013
183
250
Eti "Je kutupa takataka hovyo kunasababisha kuenea kwa magonjwa mfano kipindupindu na kuhara?" Afu utakuta 30% eti wamejibu hapana. Nahisi takwimu wanazotoa ni za kupikwa kama wale nanihii waliosema 96% ya watanzania wanampenda bwana yule.
Mara nyingi wanauliza majibu sio maswali....!! Sijajua huwa wana maana gani au wanalenga nini?
 

Bonson

Senior Member
Apr 20, 2013
183
250
Naomba nikupe tu ushauri ndugu yangu. Kama kweli ni mpenzi wa habari zilizochambuliwa kwa kina fanya kuangalia kupitia Azam Tv 2, otherwise km hautumii decorder yao. jamaa wana habari nzur na zilizochambuliwa vzr. Kuna watu wenye weledi mkubwa wa habari kama Charlea Hilal, Raymond Nyamuhula, Rose Mlutu, Ivonna Kamuntu, Fatma Almasi Nyangasa na wengine wengi. Iam sure ukiangalia siku moja hautaacha kuwafatilia hawa jamaa.
Lakin kama watumia digitech, au ting pole endelea kula vipima joto
Duuuh; asante kwa ushauri. ITV imefanya kazi nzuri sana kwa miaka mingi; inabidi tuwakosoe wabadilike wasijeelekea mwelekeo wa TBC... hahahahha!!
 

goodluck5

JF-Expert Member
Jan 8, 2014
4,070
2,000
Mie kero yangu kubwa kwao ni habari za kimataifa......yaani ni vipande vya seconds 4 au 5 utadhani umeme umekatika, kwa hapa sio vibaya mkiwaia star tv.
 

shiiiii

Senior Member
Nov 26, 2016
124
225
Hii chanell kuwa na swali la kipima joto ni zuri kijamii, kama kweli wana nia ya kubadilika kwa kuzingatia mawazo haya walete kipima joto chenye kwenda shule, vinginevyo sioni faida ya kushiriki kujibu maswali yao maana yanakuwa yamejijibu tayari
 

CHARMILTON

JF-Expert Member
May 30, 2015
6,795
2,000
Swali letu la kipimajoto ''Je mazingira machafu ndo sababu ya kuenea kwa ugonjwa wa kipindupindu Dar es Salaam?''
Andika N kama jibu lako ni ndiyo, H kama jibu lako ni hapana na S kama jibu lako ni sijui.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom