'Islamic smart phone' launched | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Islamic smart phone' launched

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Shakazulu, Dec 5, 2011.

  1. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 938
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    An Indian company has launched an 'Islamic smart phone', featuring a full copy of the Koran, a GPS application which points to Mecca and a calculator for Zakaat charitable donations. According to the 'Islamic' mobile's creators Muslims are under-represented among the growing ranks of Indian mobile phone users, but they believe their new phone will bring them into the digital world.

    Source: The Telegraph.

    Mhhh! an interesting concept.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    Hapo kina shehe moi wasiione hii post maana itakuwa balaa..:lol:
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 39,229
    Likes Received: 4,020
    Trophy Points: 280
    huna maneno ya kuzungumza Mkuu hapa ni mahali pa ( Tech, Gadgets & Science Forum) Sipo mahali pa Dini na imani mkuu hata wakiona haitosaidia kitu mkuu ondosha wasiwasi
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,221
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Si wangetengeneza tu app?
     
  5. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,944
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hao nao wana mbwembwe mbona app kibao za dini zipo kwa platform mbalimbali tayari.
     
  6. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 986
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Shukuriya...alhamdulillah
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,486
    Likes Received: 1,850
    Trophy Points: 280
    Takbir!!!
     
  8. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,329
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Nasubiri niione itakavyokuwa....
     
  9. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #9
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,292
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    quran,prayers time,qibla direction,compass,muslim calender etc vyote vipo kwenye ma-apple,symbian,windows na androids.so hamna jipya zaidi ya kuzidi kugawa na kudidimiza fikra za waislamu
     
  10. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2013
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 23,756
    Likes Received: 1,406
    Trophy Points: 280
    wonderful creativity.ila njia nyingine ya kuwa control waislam na kuwafanya soko zuri.Sound like islamic communism is taking place.
    Iweje waislam wachache wawalimit wenzao vitu vya kuona ,kusikia na hata kujua.wakati wao wakati wana sensor vitu wanavifaidi in the name of studying them.
     
  11. N

    Nyasiro Verified User

    #11
    Apr 5, 2013
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,290
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sijaona kipya kwani kuna apps kibao za namna hiyo nnachokiona hapo ni kuongeza matumizi mengi kwenye hayo ma simu badala ya kutumia huo muda kufanya ibada.
     
  12. Millah

    Millah JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2013
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ukweli ni kwamba aliyetengeneza simu hii amechagua Uislamu kama marketing strategy yake. Lakini si kwamba haya mambo yahapatikani kwenye smartphone. Si Android wala iOS zote zina misahafu ya kila aina. Mpaka tafsiri ya Sh. Ali Muhsin A Barwani ya Kiswahili basi ipo kwenye Android.

    Kuna misahafu ya kusomea, ya kufanyia research, tafsiri karibu za lugha zote duniani (tafsiri kwa maana ya tarjuma) Pia vitabu vikubwa kama vile vya hadithi (Sahihi Muslim, Bukhari Ibn Majah na kadhalika) vyote vinapatikana. Tafsiri kubwa kama vile Tafsiri Ibn Kathir, Tafsiri At Tabari nazo pia zinapatikana. Vitabu na calculator za zaka zimejaa tele, na compass za kuonyesha qibla zipo chungu nzima, apps za adhana na nyakazi za sala zipo nyingi. Unachotaka utapata kuanzia

    Kwa hiyo kama nilivyosema awali huyu amechagua Uislamu kama marekting strategy yake, tunamuombea mafanikio, japokuwa hakuna jipya alilolileta
     
  13. dada white

    dada white JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2013
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,233
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    mbona mtawapata
     
  14. Millah

    Millah JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2013
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama unajua unachokiandika!
     
  15. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2013
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,930
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    mi nadhani hii ni marketing strategy, jamaa wameamua kutarget soko hilo maybe baada ya kustudy na kugundua wanalipa
     
  16. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2013
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 4,098
    Likes Received: 902
    Trophy Points: 280

    Mkuu hapo kwenye bold!! Samahani hebu nipe maujanja ya namna ya kui-access hiyo kitu,siunajua muhimu sana mkuu kazi na dawa. Natumia Galaxy tab 2, Nitashukuru sana mkuu wangu!!
     
  17. Kyenju

    Kyenju JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2013
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 4,572
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Wamekuja na mbinu mpya baada ya simu yao iitwayo Spice kukosa soko, kwa sasa naona soko watalipata kwa wingi.
     
  18. hbi

    hbi JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2013
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Kipya gani ambacho watu mnakitaka hapo? Binafsi naona mtengenezaji alikua na wazo la kumerge ivyo vitu kwenye simu moja. Tofauti na mtu kuanza kudownload izo apps anazikuta tayari kwenye simu yake
     
  19. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2013
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Una jina ka la dem wangu mama
     
  20. Hansy wa East

    Hansy wa East JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2013
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 60
    dah safi sana hyo
     
Loading...