'Is there a room for privacy in Marriage/Relationship'??

'Is there a room for privacy in Marriage/Relationship'??

SnowBall

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Posts
3,052
Reaction score
2,846
Wadau najua mko poa..na kwa wale mliopatwa na masahibu au mnaumwa au kuuguliwa poleni sana.........
.:focus:Kila sehemu kuna haki ya 'faragha'..na hata kwa kulitambua hili utakuta katiba za nchi zinatoa haki ya mtu kutambuliwa faragha yake..meaning kwamba unao uhuru wa jambo ambalo mwenzio hana haki ya kukuingilia..Sasa i was thinking loud kwamba hivi kwenye hii taasisi ya mapendano au ndoa hakunaga hii haki??..Ina maana mpenzi/mwenzi wako anatakiwa ajue hata password yako ya JF??ATM etc??...Manake hapa hamchelewi kuleta habari za mwili mmoja..lol!!!
Hivi kiukweli yepi yanatakiwa kuwa na unlimited access na yepi yanabaki kuwa yako ya faragha??..Maisha hayatabiriki haya ati!!!

Please let's be honest!!!!
 
Kiukweli hakuna kabisa privacy kwenye ndoa

sansana ni hiari na kuheshimiana

otherwise ukishamvulia mtu nguo,umeshaa ondoa privacy

iwe ya simu au hata lolote lile lingine


hata haki tu ya 'kutozungumza' inaondoka

unalazimika kuongea na mtu hata kama 'hujisikii' lol
 
there are always things which remain private unless mna co-dependence issues. vitu kama password za benki/atm nk are not for sharing, kila mtu ana zake. watu hawatabiriki mnaweza mkagombana halafu mwenzio akakomba a/c yako so better safe than sorry. just bcoz sikupi PW yangu ya ATM haimaanishi kwamba sikupendi kwa dhati, unless kuna kitu nimekosea. what's the point of sharing 'private information'?
 
Sidhani kitendo tu cha kumvulia mtu nguo tayari kinakuondolea faragha yako yote..
How many people do see us naked bana??
The Boss unaweza kumpa na JF password basi..ryte?..if that is the case...lol
Kiukweli hakuna kabisa privacy kwenye ndoa

sansana ni hiari na kuheshimiana

otherwise ukishamvulia mtu nguo,umeshaa ondoa privacy

iwe ya simu au hata lolote lile lingine


hata haki tu ya 'kutozungumza' inaondoka

unalazimika kuongea na mtu hata kama 'hujisikii' lol
 
Last edited by a moderator:
there are always things which remain private unless mna co-dependence issues. vitu kama password za benki/atm nk are not for sharing, kila mtu ana zake. watu hawatabiriki mnaweza mkagombana halafu mwenzio akakomba a/c yako so better safe than sorry. just bcoz sikupi PW yangu ya ATM haimaanishi kwamba sikupendi kwa dhati, unless kuna kitu nimekosea. what's the point of sharing 'private information'?

I also still ask the same question Blaine
Does marriage means unlimited access??..lolest!!
 
Last edited by a moderator:
Jinsi mtakavyokubaliana ninyi wawili ndio haki yenu, maana jinsi ya kushirikiana sio universal. Ila ni muhimu kuwa na confidant na nani anayefaa kama sio mwenzi wako wa ndoa.
 
Sidhani kitendo tu cha kumvulia mtu nguo tayari kinakuondolea faragha yako yote..
How many people do see us naked bana??
The Boss unaweza kumpa na JF password basi..ryte?..if that is the case...lol


swali uliloliouliza ni 'privacy'
na sio ku share all secrets.....lol

sijasema kwenye ndoa hakuna siri au watu hawafichi siri zao

nimesema hakuna 'privacy'

mfano hata naingia jf naweza fanya siri
lakini siwezi mwambia wife 'ni haki yangu ya privacy kuingia jf'...

akinikamata lazima aniulize maswali na niyajibu lol

sina hata haki ya 'kukataa kuulizwa' lol
 
You mean it's negotiable...ryte?
Lakini kitendo cha kutable nini cha kufahamika na nini cha kuficha mbona ni sawa na kusema hakuna faragha tu..Can you do it in practise..mfano iki shika ..iki acha...(hapo utakaposema hiki usiguse haiwezi kuleta curiosity?)
Jinsi mtakavyokubaliana ninyi wawili ndio haki yenu, maana jinsi ya kushirikiana sio universal. Ila ni muhimu kuwa na confidant na nani anayefaa kama sio mwenzi wako wa ndoa.
 
ukiweka saana 'mine' na 'me' kwenye ndoa
unaanza migogoro isiyo ya lazima

ndoa maana yake, vyetu....sio lazima ajue kila kitu
lakini ni muhimu ajue hana limit ya kujua
ajue ana uhuru wa kuuliza na kujua chochote cha mwenzie
 
Kwa hiyo hapa mkuu unatenganisha 'privacy' na siri kama vitu viwili ambavyo havifanani..ryte?
Yes kakugundua unaaccount JF ...Je? anayo right ya kukuomba access??...na kama hupendi unamuambiaje??
swali uliloliouliza ni 'privacy'
na sio ku share all secrets.....lol

sijasema kwenye ndoa hakuna siri au watu hawafichi siri zao

nimesema hakuna 'privacy'

mfano hata naingia jf naweza fanya siri
lakini siwezi mwambia wife 'ni haki yangu ya privacy kuingia jf'...

akinikamata lazima aniulize maswali na niyajibu lol

sina hata haki ya 'kukataa kuulizwa' lol
 
Kwa hiyo hapa mkuu unatenganisha 'privacy' na siri kama vitu viwili ambavyo havifanani..ryte?
Yes kakugundua unaaccount JF ...Je? anayo right ya kukuomba access??...na kama hupendi unamuambiaje??

hapo nitatafuta nmna ya kumpooza
hata kama sitampa password lakini
sitasema 'its my privacy'
au hayakuhusu....
 
I also still ask the same question Blaine Does marriage means unlimited access??..lolest!!
there is NO such thing as unlimited access. sio duniani/peponi/motoni or anywhere u can think of.
swali uliloliouliza ni 'privacy'na sio ku share all secrets.....lolsijasema kwenye ndoa hakuna siri au watu hawafichi siri zaonimesema hakuna 'privacy'mfano hata naingia jf naweza fanya sirilakini siwezi mwambia wife 'ni haki yangu ya privacy kuingia jf'...akinikamata lazima aniulize maswali na niyajibu lolsina hata haki ya 'kukataa kuulizwa' lol
najaribu kukupata lakini nashindwa, u mean una 'haki ya kuulizwa' at the same time hakuna 'privacy' so how do u answer kama ni jambo la siri?
 
Last edited by a moderator:
there is NO such thing as unlimited access. sio duniani/peponi/motoni or anywhere u can think of.najaribu kukupata lakini nashindwa, u mean una 'haki ya kuulizwa' at the same time hakuna 'privacy' so how do u answer kama ni jambo la siri?

ndoa sio kampuni au chama
ambako sheria ziko wazi
its complicated...
 
Where the most private part is seen, is there any privacy?? Lol.


Kiukweli hakuna kabisa privacy kwenye ndoa

sansana ni hiari na kuheshimiana

otherwise ukishamvulia mtu nguo,umeshaa ondoa privacy

iwe ya simu au hata lolote lile lingine


hata haki tu ya 'kutozungumza' inaondoka

unalazimika kuongea na mtu hata kama 'hujisikii' lol
 
Mkuu wangu The Boss hapa bana kubali kataa kuna privacy inatakiwa iwe maintained..
Sema kinachogomba ni jinsi gani utamfanya mwenzio haamini kuwa 'conscience' yako iko 'clear'
But kumbuka mara nyingi maswali ya usiri yanaletwa na hiyo hiyo 'conscience'..kwa nini hataki nijue????
hapo nitatafuta nmna ya kumpooza
hata kama sitampa password lakini
sitasema 'its my privacy'
au hayakuhusu....
 
Last edited by a moderator:
Ndoa gani? Privacy ije kwa authority gani? Maana ndoa zote si sawa.

Kwa mfano, ndoa yenye pre-nuptial agreement inayo stipulate declaration ya assets and liabilities of each party prior to the marriage inaweza kuondoa aspect fulani ya financial privacy.

Wakati misingi ya ndoa ya kikristo inamtaka kila mmoja kujikana mwenyewe na wawili kuunganika kuwa mmoja, sasa wawili wakiwa mmoja katika ndoa ya kikristo hakuna privacy yoyote hapo.

Wakati huo huo unaweza kuwa na ndoa ya kimila kama ya "Coming To America" pale Eddy Murphy anapomwambia mchumba wake kubweka kama mbwa, na mwanamke anabweka, anafanya lolote analoambiwa na mwanamme, mwanamme anaweza kuwa na privacy yote wakati mwanamke hana privacy.

Kwa hiyo kabla ya kujibu swali lako inabidi tuelezane ndoa gani unayoongelea, kwa maana kila ndoa ina misingi yake ambayo inafanya ndoa zote zisiwe sawa.
 
mi nafikiri even kwa wapendanao walioko ktk ndoa lazima kutakuwa na degree of privacy to some issues especially zile ambazo haziwezi kuwa na athari kubwa katika ndoa e.g password JF
 
Itaeleweka zaidi ukiongea kwa mifano...

Kipi hasa kina deserve kuwa marked confidential na mkeo asiwe na access.

Ukitaja hapo tuta debate tukijua tuna debate kwenye nini.

Mimi NK kama NK sina kitu confidential hata kimoja...ila niachopigania ni uhuru...ila sio ule ulopita mipaka. Lakini Uriri...ni BIG NO.

Otherwise majibu mengi yatakuwa yametokana na mtu alivtyotafsiri slwali hivyo lazima tutofautiane.


Mkuu wangu The Boss hapa bana kubali kataa kuna privacy inatakiwa iwe maintained..
Sema kinachogomba ni jinsi gani utamfanya mwenzio haamini kuwa 'conscience' yako iko 'clear'
But kumbuka mara nyingi maswali ya usiri yanaletwa na hiyo hiyo 'conscience'..kwa nini hataki nijue????
 
Ndoa gani? Privacy ije kwa authority gani? Maana ndoa zote si sawa.

Kwa mfano, ndoa yenye pre-nuptial agreement inayo stipulate declaration ya assests and liabilities of each party prior to the marriage inaweza kuondoa aspect fulani ya financial privacy.

Wakati misingi ya ndoa ya kikristo inamtaka kila mmoja kujikana mwenyewe na wawili kuunganika kuwa mmoja, sasa wawili wakiwa mmoja katika ndoa ya kikristo hakuna privacy yoyote hapo.

Wakati huo huo unaweza kuwa na ndoa ya kimila kama ya "Coming To America" pale Eddy Murphy anapomwambia mchumba wake kubweka kama mbwa, na mwanamke anabweka, anafanya lolote analoambiwa na mwanamme, mwanamme anaweza kuwa na privacy yote wakati mwanamke hana privacy.

Kwa hiyo kabla ya kujibu swali lako inabidi tuelezane ndoa gani unayoongelea, kwa maana kila ndoa ina misingi yake ambayo inafanya ndoa zote zisiwe sawa.


ha haaaaa
mjadala ume take another direction

naafikiri tunazungumzia 'ndoa za kiafrika'
ambazo naweza kukubali
'mwanaume ana privacy'
na mwanamke hana iliyo wazi lol
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom