Iran unveils 'first domestically manufactured' fighter jet

Iran unveils 'first domestically manufactured' fighter jet

No....Km ukitengeneza au kucopy kitu ambacho hakitembei sawa! Kumbuka Iran has been under sanctions for more than 4 decades! So alichofanya Iran ni Ku study vifaa vyote alivokua navyo kabla ya miaka 70 na kuvisoma na kuanzia apo! Mfano Iran ana fleet za Helicopter nyingi nadhan ni ya 4 duniani hizo helicopters wanatengeneza wao baada ya Ku reverse engineering utaona Helicopter zao ni Bel-212 au alike km za Marekan lakin hizo ni zao..Angalia Iran made attacking chopper zipo more improved more lethal than US made Bell Helicopter mpaka Israel wlisema hizi Helicopters alizotengeneza ni bora kuliko US made maana ata Israel anazo Ila Sikh hizi anatumia Apache....Angalia Iran made Warships zinafanana na alizokua amenunua UK kabla ya 1979 angalia Iran fast attacking Boats zinafanana na Blade runner za UK lakin Iran alizisoma na kuweza kuzitengeneza japo muundo kabadiri muundo....Ndege alizopewa Iran walinyimwa ata Spea tokea 1979 lakin wameweza kuzi maintain mpaka Leo na zinafanya kazi mfano ni F-14 interceptors hizi ni Iran tu Dunian ambazo bado zinaweza kuruka maana wamezi overhaul na kuweka vifaa vipya.....So Iran kwa miaka ijayo itakua vizur zaidi maana anavikwazo....China mpaka Leo ananunua Engine Russia nk nk So tusibeze wamepiga hatua

Sent using Jamii Forums mobile app
kwakweli uko vizuri kiongozi,,nimefuatilia uchambuzi,unachambua kwa facts hata mimi umenipa uelewa kiasi fulani kuhusu Iran..ila kiukweli Iran wamepiga hatua ndio maana kila siku Marekani na Israel wanapiga makelele lakini hawathubutu kukatiza anga la Iran,,hebu tujiulize kwanini US anapinga sana Iran kuendeleza miradi yake ya makombora?? na kwa sasa kwanini anapinga uwepo wa kambi za kijeshi huko syria badala ya kupinga uwepo wa kambi za waasi??
 
Mkuu Magari yepi hayo ya Warusi yanayomilikiwa na Serikali ya Russia? nakumbuka kuna miaka Jeshi liliingia mkataba na Russia wakapewa Magari yaliyoitwa Liaz hayakuchukua muda yote yalidedi yakauzwa kama kuu kuu kwenye minada Mzee wangu alinunua likapiga kazi kidogo likafa likauzwa... i use to talk to my russian friend husema vitu vyao vingi ni vibovu vibovu na pia magari yao hayana sura nzuri... Familia Tajiri za Russia hutumia zaidi Magari ya nje like Mercedes, Range Rover n.k. Russia inahitaji nje kuliko unavyoidhania Matunda tu kwao ni Shida... vikwazo kwao vimeleta Taabu nyingi sana elewa mkuu. Wanawake wao akili zao ni kuolewa Marekani tu... Siasa kwao ni wapinzani wanapata Taabu kuliko wa Tanzania.. Baridi barabara nyingi Mbovu most of the time hunywa pombe tu kama watu waliokata Tamaa.

Kuna Gari ziliitwa Lad Niva kiasi zilikuwa ngumu
Tatizo inawezekana unaongea vitu bila kuwa na uwakika na unachokiongea.nenda kituo cha porisi temeke pale utayakuta magari ya washawasha aina ya kamaz yapo mengi tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Taifa Kubwa kwa Mita Mraba ndio Russia ipo Mabara Matatu Inapakana na Marekani kwa Jimbo la Alaska na Asia huko Korea na nchi kadhaa za asia Ina kila la kijivunia but haikuwahi kuwa Super Power kama tunavyosoma kwenye Historia like Uturuki ya Ottoman,Egypt ya Pharao,Roman Empire ya Kaisari,Persian Empire(Iran) Greek,Genghis Khan n.k huko Uchina... Unaweza Nitajia Mwaka ambao Russia ilikuwa Superpower?
Ivi kwanza unaelewa maana ya superpower kweli?.maana nashangaa unasema Urusi haijawai kuwa superpower wakati mpaka sasa bado ni superpower.
Aya ndiyo mataifa ambayo ni superpower kwa sasa kwa mujibu wa google
1) usa
2)india
3)china
4)european union
5)russia
6)brazil

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ivi kwanza unaelewa maana ya superpower kweli?.maana nashangaa unasema Urusi haijawai kuwa superpower wakati mpaka sasa bado ni superpower.
Aya ndiyo mataifa ambayo ni superpower kwa sasa kwa mujibu wa google
1) usa
2)india
3)china
4)european union
5)russia
6)brazil

Sent using Jamii Forums mobile app
India homeland... Godbless Narendra Modi
 
Ivi kwanza unaelewa maana ya superpower kweli?.maana nashangaa unasema Urusi haijawai kuwa superpower wakati mpaka sasa bado ni superpower.
Aya ndiyo mataifa ambayo ni superpower kwa sasa kwa mujibu wa google
1) usa
2)india
3)china
4)european union
5)russia
6)brazil

Sent using Jamii Forums mobile app
Super Power ni mmoja tuu na si mwingine bali USA Baba wa Dunia.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ukiona watu wanabishana historically and not scientifically uje hao ni PENGUIN wana mabawa yasiyoruka huyatumia kutembea kwa madaha tu. Ccm oyee Cdm oyee Tlp oyee Cuf oyee.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata Sadam aliogopwa sana kuliko Iran. but alikuwa Mweupeeeeeeeeeeeeeee! Iran niFull Propaganda. Kama Korea full Mikwara siku walipoonesha Silaha zao na uwezo wao kijeshi ni kama vichekesho vifaru vinaenda kando ya mto vinatupa makombora ng'ambo ya pili ndege chache, Askari wachache, vibunduki vichekesho, Marekani akavizunguka visiwa kwa Manowari wakaomba Po..

Marekani hawezi muogopa Iran ndio maana anamuwekea Vikwazo ili nae azuie Meri kupita ghuba ya ajemi maana ndio kamuwekea redline sababu ya kumchapa... na Israel amesema Ataingia Vitani meri zake zikizuiwa na Iran. Huko Kwao Wairani wanaiombea Dua Njema Israel isaidie kuondoshwa kwa Ayatollah Dikteta
Sawa Sadam alikuwa mweupe lakini America alimpiga kwa takribani miaka mingapi? Tukumbuke pia hakuwa peke yake(Marekani).
 
Hahaha Mkuu umenichekesha eti hadi Israel alisifia Helicopter za Iran kuliko za Marekani muundaji... Mkuu the Issue unapenda sana... unaamini fake zaidi ya Original... Iran anatumia Propaganda zaidi kuna watu washafika huko kuna hali mbaya sana na almost kila Siku kuna Maandamano ya Kumtakia kifo Ayatollah maana ndio kaonekana ndie kikwazo..

Iran hadi leo hii anatamani kununua Madege ya kila aina sema kazuiwa tu Issue za kuzindua ndege ni propaganda tu fuatilia vizuri... Iran anahitaji kubadilisha zana zake almost zote azireplace na Mpya.... Last time i checked kule Syria alisogea karibu na Mpaka wa Israel akarusha Makombora yake yaliyovuka mpaka sijui yalikuwa manne na mengine yaliishia ndani ya ardhi ya Syria... ilinishangaza sana baada ya Tambo za miaka yote ile... ndio anawadanganya Hamas na kuwapa kiburi na wao wanakufa tu na kupata hasara daily basis.

For now Iran kabanwa ila akiachiwa cha kwanza atakuja kununua Silaha tu... Alitishia sana kuna kipindi hadi Marekani akaogopa ila Israel hakutishika na Israel alitaka kumlipua Iran Marekani akaingilia kati kuwa atazitungua ndege za Israel zikikaribia anga la Iran...

Mtambo wa Kiruusia S300 ndio unaompa jeuri zaidi Iran mengine ni Propaganda tu arafu huwa wanakuwa Serious kweli kweli
Mbona unaongea kishabiki tetehteh

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu nakuongezea knowledge! Iran Leo hii ni hatar kwenye makombora yani Missile...Alianzia wapi History inatufundisha Iran alikua na #Scud na chache akazisoma akaweza kutengeneza parts km Engine,Radar,Explosive ambazo utaweka pamoja kwenye missile...Leo mataifa yaleyale yaliyoweka vikwazo yanakosa usingizi maana kwenye sekta ya rockets,missile na Satellites wamepiga hatua sana tokea kwenye Scud Leo wameimprove ten folds kwenye missile Scud yenye 700Km Leo wanatengeneza yakwao Long range missiles like Emad,Zilzalah,nk nk yenye zaidi ya 2000km ambayo yanafika nchi nchi za Ulaya mpaka Israel na sehemu za Africa.....Kasome Iran Ballistic missile program na ujiulize kwann US na Israel wanapiga kelele sana kuhusu Ballistic missile za Iran? Njoo kwenye air defense system uko nako kapiga hatua sana kwan ana homegrown technology ambazo zimemfanya aweze kutengeneza defense system tofauti na bado anaboresha zaid na zaid maana teknolojia inakua sana....So at a sie Tanzania Tusingeachana na magar yetu ya Nyumbu Leo hii tungekua mbali sana

Sent using Jamii Forums mobile app

Mkuu uko sahihi japo sio sana kuhusu ana na Iran [emoji1130]...

Labda nieleze tu ‘sio sana’ kivipi :
*Ukiongelea swala la missles,Explosives,radar technology na defense systems..ni ishu ‘mtambuko’ kwani kila kimoja kinajitegemea kivyake..na hapa Iran hajafanikisha kutegemeza kila kimoja kivyake(specialization) ili viwepo na mantiki ya kimfumo na utendaji.
*Kwenye hizo programu(scards,engine,Long range explosives za 2000km..etc) kuna kitu kinaitwa ESSENTIAL COMPONENT(s) ambacho kukosekana kwake kwa kunaathiri moja kwa moja kufanikiwa au kutofanikiwa kwa hii mipango..pia Quality ya vifaa hivyo.
- - Hiyo ‘essential component’ mara nyingi(zote) inakuwa ni kifaa muhimu kwenye uundaji wa mashine au madini fulani(chuma au uranium) au pengine kemikali fulani za kuwezesha mfumo ufanye kazi...na hapa ndipo VIKWAZO VINAEGEMEA SANA.
*Hivo vyoote Iran [emoji1130] inavodai kugundua,ninavitilia mashaka juu ya ubora na uimara wake...na zaidi sidhani kama wanaweza kuviuza kwa mataifa(hata Haya masikini ya Africa japo),kwa kuwa havina credibility na havijawahi fanya utendaji kwenye ‘vita halisi’


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Mkuu uko sahihi japo sio sana kuhusu ana na Iran [emoji1130]...

Labda nieleze tu ‘sio sana’ kivipi :
*Ukiongelea swala la missles,Explosives,radar technology na defense systems..ni ishu ‘mtambuko’ kwani kila kimoja kinajitegemea kivyake..na hapa Iran hajafanikisha kutegemeza kila kimoja kivyake(specialization) ili viwepo na mantiki ya kimfumo na utendaji.
*Kwenye hizo programu(scards,engine,Long range explosives za 2000km..etc) kuna kitu kinaitwa ESSENTIAL COMPONENT(s) ambacho kukosekana kwake kwa kunaathiri moja kwa moja kufanikiwa au kutofanikiwa kwa hii mipango..pia Quality ya vifaa hivyo.
- - Hiyo ‘essential component’ mara nyingi(zote) inakuwa ni kifaa muhimu kwenye uundaji wa mashine au madini fulani(chuma au uranium) au pengine kemikali fulani za kuwezesha mfumo ufanye kazi...na hapa ndipo VIKWAZO VINAEGEMEA SANA.
*Hivo vyoote Iran [emoji1130] inavodai kugundua,ninavitilia mashaka juu ya ubora na uimara wake...na zaidi sidhani kama wanaweza kuviuza kwa mataifa(hata Haya masikini ya Africa japo),kwa kuwa havina credibility na havijawahi fanya utendaji kwenye ‘vita halisi’


Sent from my iPhone using JamiiForums

Mnamdharau sana muiran wakati sisi huku tumeshindwa hata kutengeneza toothpick😀
 
Hata Sadam aliogopwa sana kuliko Iran. but alikuwa Mweupeeeeeeeeeeeeeee! Iran niFull Propaganda. Kama Korea full Mikwara siku walipoonesha Silaha zao na uwezo wao kijeshi ni kama vichekesho vifaru vinaenda kando ya mto vinatupa makombora ng'ambo ya pili ndege chache, Askari wachache, vibunduki vichekesho, Marekani akavizunguka visiwa kwa Manowari wakaomba Po..

Marekani hawezi muogopa Iran ndio maana anamuwekea Vikwazo ili nae azuie Meri kupita ghuba ya ajemi maana ndio kamuwekea redline sababu ya kumchapa... na Israel amesema Ataingia Vitani meri zake zikizuiwa na Iran. Huko Kwao Wairani wanaiombea Dua Njema Israel isaidie kuondoshwa kwa Ayatollah Dikteta
hahaha we jamaa full vituko nimecheka mnoo cjui ww kabila gn
 
Mkuu ukiniambia nisome uwezo wa Iran kutengeneza Ballistic nilishawahi soma hiyo ila nikakuta anatumia smuggling parts na engine so nilimuona Iran mzushi tu Israel huja juu kwa kuletewa Kibesi tu na Iran but hamuogopi katu. kumbuka Iran ni Propaganda tu kwa sana na kiukweli ana hali mbaya
We jamaa hata akili huna

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sawa Sadam alikuwa mweupe lakini America alimpiga kwa takribani miaka mingapi? Tukumbuke pia hakuwa peke yake(Marekani).
Tukisema kama mpira vile ukifungwa umefungwa tu hata kwa Penalty but The Game is Over to you. So Iraq alipigwa akaishia Iran anachotafuta atakipata tu... Trump kamuambia wazi aache kufadhiri Ugaidi,Aondoke Yemen,Syria,Lebanon, Iraq na nchi kadhaa hataki, aachane na Mipango yake ya Silaha za Maangamizi hataki so Kaambiwa anawekewa Vikwazo hadi wananchi wake wauchoke Utawala wa Ayatollah.. Masharti ni Machache sana tatizo lake ni kiburi na Jeuri ambavyo dawa yake n Makusudi ndio anachokipata... Social Media kule na news kama za wapinzani hazitangazwi kama hapa Nchini kwetu tambua hilo ila almost kika siku Iran kuna Maandamano Makubwa ya kumlaani Ayatollah, Utawala wa Teheran unapoteza pesa nyingi sana kufadhiri magaidi ya kila Hamas,Hezbollah na Houthi hata wanachokitaka hakieleweki zaidi wanawasababishia vifo waarabu. Tambua Iran sio Muarabu ila anasikia raha akiona Arabs wanakufa.
 
Back
Top Bottom