Ilikuwa ni njama au?


Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
12,581
Likes
833
Points
280
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
12,581 833 280
Nakumbuka Mwaka jana, ukienda posta (Kigoma) kupokea/kuchukua pesa zilizotumwa kwa njia ya Western Union kama watumia kiparata kama kitambulisho chako; ilikuwa lazima (walilazimisha) utoe nakala (photocopy) ibaki pale!

Hii ilinikuta, nikawaambia mbona nikija na passport hamuombi nakala; wakajiumauma na mwisho wakanipa pesa zangu bila kuacha nakala ya kiparata cha mpiga kura!

Swali langu; ni kwanini walihitaji nakala za viparata? Waliagizwa? Na kama ndio vilikuwa na kazi gani? Nini kinaweza fanyika kwa kutumia nakala za viparata?

Sijui kama zoezi hilo lilikuwa ni la muda au linaendelea?
 
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
1,818
Likes
14
Points
0
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
1,818 14 0
"Kiparata", "viparata" ndo lugha gan hiyo?
 
tanga kwetu

tanga kwetu

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2010
Messages
2,175
Likes
1,150
Points
280
tanga kwetu

tanga kwetu

JF-Expert Member
Joined May 12, 2010
2,175 1,150 280
Kiparata???
 
Komeo

Komeo

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
2,471
Likes
466
Points
180
Age
28
Komeo

Komeo

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
2,471 466 180
Jamani ndugu yetu ametumia msamiati wa kwao kule Kigoma ambako kitambulisho cha kupigia kura kinaitwa 'kiparata'.
 
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
655
Likes
0
Points
0
Age
40
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
655 0 0
Kwanini umechelewa kulisema hili, ulitakiwa kutoa taarifa mapema kabla ya uchaguzi wa Mwaka jana ili hatua stahiki zijukuliwe. Any way yawezekana ilikuwa ni njama ya kuchakachua matokeo.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,421
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,421 3,471 280
Kiparata=kitambulisha cha kupigia kura.
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,910
Likes
89
Points
145
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,910 89 145
No comments
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
19,460
Likes
1,304
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
19,460 1,304 280
Kiparata..???
 
I

Idofi

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2010
Messages
1,615
Likes
867
Points
280
I

Idofi

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2010
1,615 867 280
kipara ta?
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
40
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 40 0
"Kiparata", "viparata" ndo lugha gan hiyo?
Lugha ni mfumo wa sauti za nasibu zenye kuleta maana na mawasiliano. Mimi mwenyewe neno "kipatarata" ndiyo nalisikia leo lakini kwa jinsi alivyoeleza nimemuelewa 100% akimaanisha nini. Kuna misemo na misimu, huenda Kigoma wanaviita hivyo na kueleweka. Sasa unapouliza ndiyo nini wakati sentensi imeweka wazi kuwa vitambulisho vya kujiandikisha kupiga kura, unakuwa umepoteza maana.
 
T

Taifa_Kwanza

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
443
Likes
2
Points
0
T

Taifa_Kwanza

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
443 2 0
Zoezi linaendelea na sababu hasa za kuhitajika kwa viparata hivyo hazina tatizo lolote lile
labda kama kuna watu waliona opportunity ya kitu chochote katika practice hiyo.

Hapa nilipo kuna huduma za western union, ukija na kiparata chako tunakitoa copy,
na tunakihandle kama internal document ambayo hatumpi mtu wala taasisi yoyote,
hatujahi kuombwa wala kusikia kwamba copy zinaweza ama zinatumika kwenye
deal lolote lile labda kama sisi hatukuingizwa kwenye mchakato.

Na kama hapo kigoma hawachukui hizo copy za viparata basi hilo ni tatizo la kiutendaji tu.
 
Mwendabure

Mwendabure

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,137
Likes
532
Points
280
Mwendabure

Mwendabure

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,137 532 280
<b>Lugha ni mfumo wa sauti za nasibu zenye kuleta maana na mawasiliano</b>. Mimi mwenyewe neno &quot;kipatarata&quot; ndiyo nalisikia leo lakini kwa jinsi alivyoeleza nimemuelewa 100% akimaanisha nini. Kuna misemo na misimu, huenda Kigoma wanaviita hivyo na kueleweka. Sasa unapouliza ndiyo nini wakati sentensi imeweka wazi kuwa vitambulisho vya kujiandikisha kupiga kura, unakuwa umepoteza maana.
<br />
<br />
Hii ndiyo JF Mkuu!
 
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
973
Likes
51
Points
45
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
973 51 45
kiparata ni kiswahili cha Kirundi
 
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
1,818
Likes
14
Points
0
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
1,818 14 0
<b>Lugha ni mfumo wa sauti za nasibu zenye kuleta maana na mawasiliano</b>. Mimi mwenyewe neno &quot;kipatarata&quot; ndiyo nalisikia leo lakini kwa jinsi alivyoeleza nimemuelewa 100% akimaanisha nini. Kuna misemo na misimu, huenda Kigoma wanaviita hivyo na kueleweka. Sasa unapouliza ndiyo nini wakati sentensi imeweka wazi kuwa vitambulisho vya kujiandikisha kupiga kura, unakuwa umepoteza maana.
Nilihoji kuhusu "kiparata" na "viparata", je, maana ya "kipatarata" neno uliloandika kwenye post yako ndo hiyo pia inahusu hayo maneno ya jamaa wa kigoma?
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,364
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,364 280
Kiparata....... Asili ya neno hili inaonekana baba alikuwa amebanwa na tumbo la kuhara, na baba huyu alimwambia mtoto wake kuwa sisi wakubwa hatuarishagi.
Basi siku ya siku mtoto akasikia prata tata kiparata kutoka chooni, mtoto akamuuliza baba yake, baba unafanya nini huko, mbona nasikia kitu kinalia kiparata? Baba akajibu mwanangu nimepoteza kiparata changu ndio nakiita nione kama kitaitika, mtoto akauliza kiparata ndio nini? Dingi akajibu kadi ya mpiga kura
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,274
Likes
4,738
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,274 4,738 280
Kiparata....... Asili ya neno hili inaonekana baba alikuwa amebanwa na tumbo la kuhara, na baba huyu alimwambia mtoto wake kuwa sisi wakubwa hatuarishagi.
Basi siku ya siku mtoto akasikia prata tata kiparata kutoka chooni, mtoto akamuuliza baba yake, baba unafanya nini huko, mbona nasikia kitu kinalia kiparata? Baba akajibu mwanangu nimepoteza kiparata changu ndio nakiita nione kama kitaitika, mtoto akauliza kiparata ndio nini? Dingi akajibu kadi ya mpiga kura
Kumbe ndio neno hilo lilikotokea!!!
 
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,291
Likes
3
Points
135
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,291 3 135
Tunajifunza mengi humu mpaka lugha za watu,duuuh
 
mwana wa mtu

mwana wa mtu

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2008
Messages
220
Likes
0
Points
33
mwana wa mtu

mwana wa mtu

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2008
220 0 33
Kiparata....... Asili ya neno hili inaonekana baba alikuwa amebanwa na tumbo la kuhara, na baba huyu alimwambia mtoto wake kuwa sisi wakubwa hatuarishagi.
Basi siku ya siku mtoto akasikia prata tata kiparata kutoka chooni, mtoto akamuuliza baba yake, baba unafanya nini huko, mbona nasikia kitu kinalia kiparata? Baba akajibu mwanangu nimepoteza kiparata changu ndio nakiita nione kama kitaitika, mtoto akauliza kiparata ndio nini? Dingi akajibu kadi ya mpiga kura
Aisee JF balaa!nimecheka sana!
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,659
Likes
1,170
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,659 1,170 280
Jamaa naongea pijini ya wapi hii.
 

Forum statistics

Threads 1,215,480
Members 463,207
Posts 28,550,263