Ili Usitoe Pesa kwa trafick police fanya hivi!


U

Uswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,201
Likes
9
Points
135
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,201 9 135
hii njia nimeitumia mara tatu na naona inalipa sana.
1)Kama kweli umekosa kubali kosa, omba msamaha (lazima atakataa na kudai pesa), mwambie akuandikie notification na utalipa hata kama iwe laki moja (huwa wanataja figure kubwa kukutisha

2.)Usianze kubargain, mwache ajikanyage kanyage, akikuambia anakupunguzia makosa mwambie kwa unyenyekevu NASHUKURU LAKINI HAPA SINA HATA SENTI TANO, NIANDIKIE TU NOTIFICATION NITALIPA, akikuuliza utalipa lini mwambie SIKU YEYOTE NDANI YA SIKU SABA LAKINI SIO LEO, KWA SABABU SINA HELA SASA HIVI

hapo askari anajua unaelewa mambo, anakasirika lakini anakuachia fasta!
 
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,671
Likes
2,019
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,671 2,019 280
Mkuu sina ufahamu sana juu ya hizi notification, je kuna sheria inayotaka ulipie papo kwa papo, au trafik akiamua tu kukutesa, niliwahi kukamatwa na trafiki mikumi akaniandikia 20000 nilipomwambia nitaenda kulipia DSM akakataa akataka nipeleke gari kituoni hadi nitakapolipa hiyo fine, ilinibidi nilipe ili niendelee na safari. Sasa hapo ni kweli yule trafik alikuwa sahihi??/
 
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,201
Likes
9
Points
135
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,201 9 135
alichemka saaaana, pale pale katika kitabu chao cha notification kuna maelezo, unatakiwa ulipe nadani ya siku saba! narudia siku saba! just a common sense, unapoendesha gari sheria iko wazi lazima ubebe leseni ya kuendeshea lakini hutakiwi kubeba pesa just incase umekamatwa. . . .HUYO TRAFIC ALICHEMSHA!

mi nimekamatwa mara nyingi lakini sijawhi kutoa pesa! isipokua kama uko na haraka mara nyingine inasumbua b'se anachofanya askari ni kukupotezea muda na kujaribu kukuonyesha ni jinsi gani hako kajikosa (inaweza kuwa hujafunga mkanda, huna fire ext au triangle) eti ni hatari
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
122
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 122 0
alichemka saaaana, pale pale katika kitabu chao cha notification kuna maelezo, unatakiwa ulipe nadani ya siku saba! narudia siku saba! just a common sense, unapoendesha gari sheria iko wazi lazima ubebe leseni ya kuendeshea lakini hutakiwi kubeba pesa just incase umekamatwa. . . .HUYO TRAFIC ALICHEMSHA!

mi nimekamatwa mara nyingi lakini sijawhi kutoa pesa! isipokua kama uko na haraka mara nyingine inasumbua b'se anachofanya askari ni kukupotezea muda na kujaribu kukuonyesha ni jinsi gani hako kajikosa (inaweza kuwa hujafunga mkanda, huna fire ext au triangle) eti ni hatari


Umeeleza sahihi kabisa mkuu, isipokuwa hiyo sentensi yako ya mwisho haijakaa vizuri. Kutofunga mkana, au kutokuwa na fire extinguisher inayofanya kazi kunaweza kusababisha "kifo au vifo"-kuna hatari zaidi ya hiyo?
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,844
Likes
8,663
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,844 8,663 280
mkuu sina ufahamu sana juu ya hizi notification, je kuna sheria inayotaka ulipie papo kwa papo, au trafik akiamua tu kukutesa, niliwahi kukamatwa na trafiki mikumi akaniandikia 20000 nilipomwambia nitaenda kulipia dsm akakataa akataka nipeleke gari kituoni hadi nitakapolipa hiyo fine, ilinibidi nilipe ili niendelee na safari. Sasa hapo ni kweli yule trafik alikuwa sahihi??/
alikunyanyapaa

akuna sheria inayolazimisha kulipa hapo hapo mkuu ni ndan ya siku saba top
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Alafu kitu kingine jamani kama ulilipa iyo 20000 badala ya receipt wakakupa notification sasa huoni kuwa huo ni uhuni?
Hawa matrafic huwa wananikera sana nkiwaga na muda huwa nakomaaga nao sana
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,844
Likes
8,663
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,844 8,663 280
Kwa kuongezea labda ukiwa kwenye gari akikisha

umefunga mkanda

uko na fire ext

uko na license

uko na kedi yao ya nenda kwa usalama

uko na zile triangle

taa zinawaka zote,

ukitimiza hiki ataishia kuuliza fungua buti kama inafunga vizuri ...wengi ukiwa navyo hivi anakwambia safari njema,,tukubali wengi wanatembea na makosa barabarani na si awajui wanajua kutokuwa na triagle faini ,license shida na bado unaendesha si upaki kama huna rl,ins unangangana na nini...kesi zake kubwa
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Huwa nabeba mpaka first aid kit kwa jinsi ninavyokerwa na trafic ila issue ni overspeeding hasa ukifika iringa kama unaambaa naDSM- Tunduma highway
 
M-mbabe

M-mbabe

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2009
Messages
6,876
Likes
7,424
Points
280
M-mbabe

M-mbabe

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2009
6,876 7,424 280
Traffic police hawezi kuomba rushwa asipokukuta na kosa.
So.. ondoa rushwa barabarani kwa kufanya yaliyo sahihi humo barabarani!
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,746
Likes
1,953
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,746 1,953 280
Kwa kuongezea labda ukiwa kwenye gari akikisha

umefunga mkanda
:embarrassed:

uko na license

uko na kedi yao ya nenda kwa usalama

uko na zile triangle

taa zinawaka zote,

ukitimiza hiki ataishia kuuliza fungua buti kama inafunga vizuri ...wengi ukiwa navyo hivi anakwambia safari njema,,tukubali wengi wanatembea na makosa barabarani na si awajui wanajua kutokuwa na triagle faini ,license shida na bado unaendesha si upaki kama huna rl,ins unangangana na nini...kesi zake kubwa
Mkuu vipi na ile stika ya faya eksitinguisha?
 
Avocado

Avocado

Member
Joined
Aug 23, 2010
Messages
98
Likes
0
Points
0
Avocado

Avocado

Member
Joined Aug 23, 2010
98 0 0
Wadau issue ya traffic ni ngumu sana kuwafanya watende kazi zao kwa haki,mambo matatu amabayo haytaondoa rushwa ni haya:
1.Uelewa mdogo wa sheria kwa watanzania wengi,si madereva tu !
2.Ubovu wa magari.
3.Mtandao wa rushwa ndani ya jeshi la polisi.
Nikizungumzia jambo la kwanza ni kuwa watanzania wengi hatukupta nafasi ya kufundishwa sheria ambazo zinaweza kutupa ufahamu wa wajibu wetu na haki zetu,kama jinsi wadau wengi walivyo changia juu ya suala la NOTIFICATION hii imekuwa silaha kubwa sana kwa matrafiki wengi kuwamailiza madereva wasiojua nini kimeandikwa katika karatasi ile,na bahati mbaya sana bado tumekikumbatia kiingereza katika sula zima la sheria,ile karatasi ya notification ina maelezo ya wazi kabisa ambayo endapo yangeandikwa kiswahili yasingeleta utata,kuna makosa 39 yaliyoainishwa wazi japo unweza kubambikiwa hata kosa ambalo hailmo kisheria kutokana na kutokuelewa lugha,pi ni wazi kuwa ndani ya siku saba unatakiwa uiulipe faini ya kosa ulilotenda.
Pili kuhusu ubovu wa magari hili ni jambo ambalo hata jeshi la polisi hawalikazii sana kwani nao wanaamini endapo hakuta kuwa na magari mabovu hawata kuwa na ulaji,najua kabisa kama wangetaka magari mabovu yasiwepo barabarani wangeweza kuyaondoa,na sisi wadau tunatakiwa tujue kuwa uzima wa gari lako ndio usalama wa maisha yako na ya wadau wengine,kwani ukiwa na gari bovu unaweza kuwasababishia ajali wadau wengine pia.
Tatu mtandao wa rushwa ndani ya jeshi la polisi ambapo askari hupewa malengo ya makusanyo na wakubwa wao,na hata sehemu za kufanyia kazi hupewa watu kwa vigezo vya makusanyo mazuri utakayo yawakilisha kwa wakuu wako.Kama huamini waulize madereva wa mbasi ya abiria ya mikoani na daladala watakuambia,na hizo pesa ni lazima utoe ili uendelee kufanya biashara,kwa siku daladal inaweza kutoa hadi sh 10,000 hiyo haijalishi kama gari bovu au zima hiyo ni rushwa ya lazima,waulize wadau wa mbeya watakuambia. Kilichopo ni kwa wadau wote kutafuta njia muafaka wa kumaliza tatizo hili vinginevyo tunakoenda hali itakuwa mbaya sana !
 
mmh

mmh

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
1,232
Likes
1,228
Points
280
mmh

mmh

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
1,232 1,228 280
Post nzuri sana hii, na je traffic kuchukua leseni kabla ya kulipa na kudai atakurudishia ukishalipa faini ndivyo sheria inavyosema?
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,844
Likes
8,663
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,844 8,663 280
Post nzuri sana hii, na je traffic kuchukua leseni kabla ya kulipa na kudai atakurudishia ukishalipa faini ndivyo sheria inavyosema?
traffic aruhusiwi kuchukua chochote ndugu na kama unamwachia leseni yako basi hata mke atabaki nae..nini maana akichukua anampiggia mwenzake wa mbele anakulamba kama yeye na wa mbele anapigiwa unakuta kutokana na kutoelewa unafinywa kijinga..mi kwanza nikisimamishwa swala la kwanza nalock gari zima na kuhakikisha vioo vyote viko juu kasoro changu na ananifwata na si kumfwata naongea nae nusu kioo...wengi wanawapa nafsi ati anasimamisha anafungua kama anaenda TUONANE GUEST HOUSE na huku anataka hela ...tujue sheria akuna atakaetutesa na ahuku ukihakikisha akuna kosa kwenye gari yako
 
Avocado

Avocado

Member
Joined
Aug 23, 2010
Messages
98
Likes
0
Points
0
Avocado

Avocado

Member
Joined Aug 23, 2010
98 0 0
Wito wangu ni kwa madereva kujifunza, kuzijua na kuzifuta sheria za usalama barabarani na kutembea na magari mazima hilo ndilo suluhisho.Hakuna atakae kubabaisha :teeth:
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,105
Likes
3,950
Points
280
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,105 3,950 280
Humu kuna ndugu na marafiki wa mapolisi sasa hizi technicks si watajua haraka sana ?........................siamini km kuna namna ya kuwakwepa hawa jamaa zaidi ya kuwapa ganji nawe ukajikata fasta kwani wanapotezea sana muda.............makosa yenyewe mengi sana na pesa za kulipia hatuna sio kwamba hatutaki ila maisha bora hayapatikani.......na wao wanchukia zaidi km wewe unataka kulipa faini kamili.....anyway...sijui cha kufanya
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
hii njia nimeitumia mara tatu na naona inalipa sana.
1)Kama kweli umekosa kubali kosa, omba msamaha (lazima atakataa na kudai pesa), mwambie akuandikie notification na utalipa hata kama iwe laki moja (huwa wanataja figure kubwa kukutisha

2.)Usianze kubargain, mwache ajikanyage kanyage, akikuambia anakupunguzia makosa mwambie kwa unyenyekevu NASHUKURU LAKINI HAPA SINA HATA SENTI TANO, NIANDIKIE TU NOTIFICATION NITALIPA, akikuuliza utalipa lini mwambie SIKU YEYOTE NDANI YA SIKU SABA LAKINI SIO LEO, KWA SABABU SINA HELA SASA HIVI

hapo askari anajua unaelewa mambo, anakasirika lakini anakuachia fasta!
Mkuu sasa vipi akisema twende kituoni na leseni yako kachukua si ukifika kule lazima wakugombanie kama hujamalizana nae?
 
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2007
Messages
1,535
Likes
96
Points
145
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2007
1,535 96 145
kwa waendesha pikipiki tunakerwa zaidi. Road licence inatakiwa ibandikwe ndani kwenye kioo - pikipiki haina kioo
Insurance sticker hivyo hivyo. Ukinunua kale kaholder kamoja, vitu hivyo viwili tayari kamejaa. Bado sticker ya nenda kwa usalama, siijui nayo utaibandika wapi. Inaonekana sheria za magari zimepelekwa moja kwa moja kwenye pikipiki bila kuangalia utekezaji wake. Utaona hata road licence ya pikipiki ni 50,000! kwani imewekwa katika cc 1-500. Kama una pikipiki ya 750cc utalipia 100,000 na gari la over 2500cc linalipiwa 200,000 (semi trailler, buses etc) Rationale iko wapi hapo?
 
T

Tajiri Mtoto

Senior Member
Joined
Feb 12, 2009
Messages
157
Likes
247
Points
60
T

Tajiri Mtoto

Senior Member
Joined Feb 12, 2009
157 247 60
Je, ninayo haki ya kukataa kumwonyesha leseni yangu akitaka kuiona/kuikagua??
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Post nzuri sana hiii nadhani hata kama humu kwenye jf kuna askari atapeleka taarifa kuwa watanzania wa sasa siyo wale wa zamani.
 

Forum statistics

Threads 1,235,144
Members 474,353
Posts 29,213,184