Ijue nguvu(mamlaka) ya Rais wa Tanzania

Ijue nguvu(mamlaka) ya Rais wa Tanzania

Katiba Mpya ilipunguza Madaraka ya Rais lakin Wapinzani waliikataa kwa kuwa tu serikal 3 zilikataliwa.
Kwny Dialogue hasa za Kisiasa huwezi kupata vyote lakin Kina Lissu walijisahaulisha Matokeo yake
 
Ni kweli walijikita kwenye Uzanzibari na Utanganyika sasa ona madhara yake !

Pamoja na kuwa Katiba pendekezwa haikuwa nzuri kama.watu tulivyotarajia lakini ilikuwa bora kuliko ya sasa
 
Daaaaah ndo maana Pombe anakibri hvyo.....haaaaah..!!!...ndo maana anapinga mchakato wa katiba anafahamu fika atanyang'anywa baadhi ya madaraka yasiyo ya lazima....jaman KATIBA...KATIBA....la sivyo ni bora trump aje kututawala tu ....

Waliopinga Katiba Mpya ni kina Lissu kwa kususa kwa kuwa tu Serkali 3 zimekataliwa wakat kulikuwa na Vitu vingi sana Muhimu tena Jk kwa kujua anakuja Mtata aliwasihi basi tupige kura ili Kazi ya Rais Mpya iwe kusaini tu tukakataaa sasa hiki 'Chuma' hakitaki kabisa kuongelea ya katiba Mpya!
 
Li katiba la CCM hilo na Nyerere ndio msukaji wake mkubwa alijua mapungufu yake na bado akaliacha hivyo na wengine wanaliendeleza. Na sasa upele umempata mwenye kucha.
 
Sio sisi na hao wenyewe.... sisi hatukushiriki .
Hii nchi ni yetu sisi mkuu hao wamepewa watuongoze tu.... kama hatuwataki au hatutaki uongozi wao tunao uwezo wa kuwatoa.... ndo maana tunaitwa wananchi na wakati wa kampeni povu linawajaa.....
 
Li katiba la CCM hilo na Nyerere ndio msukaji wake mkubwa alijua mapungufu yake na bado akaliacha hivyo na wengine wanaliendeleza. Na sasa upele umempata mwenye kucha.
Hata mimi sikuelewa kwa nini aliruhusu vyama vingi mwaka 92 baada ya watz 20% tu kukubali vyama vingi lakini akaacha katiba ya chama kimoja.... na alikuwa anajua maana siku moja aliisha wahi kuongelea ubovu wa katiba akisema, kwa katiba tuliyo nayo... ikimpata raisi kichaa ni
shida....
 
Kubadili hii katiba kwa sasa ni vigumu sana.... ngamia anaweza kupita kwenye tundu la sindano lakini sio kubadili katiba hii.... alitakiwa aibadili baba wa taifa hili alipo ruhusu vyama vingi kwa mtizamo wake tu na sio matakwa ya watz....
 
14.Ni rais pekee mwenyeuwezo wa kutangaza vita

15. Ni rais pekee mwenyeuwezo wa kumtoa mfungwa gerezani kabla hajamaliza muda wake wa kutumikia kifungo kwa njia ya msamaha.
 
Ni vyema Rais akaheshimiwa ..kuna watu wana akili fupi kama Mange Kimambi wanadhani Rais ni babu yao. Rais ni namba 1
Huyo dada kachanganyikiwa baada ya kulimwa talaka huko Marekani. Yote anayoyaandika ni ushahidi tosha wa kwanini mzungu aliamua kuachana nae.
 
Mpaka kufikia watu kuhoji mamlaka ya mzee wa magogoni maana yake jamaa anapiga kazi kweli kweli. Uzi kama huu usingeweza kuuona awamu ya nne au ile ya tatu.
 
Hii nchi ni yetu sisi mkuu hao wamepewa watuongoze tu.... kama hatuwataki au hatutaki uongozi wao tunao uwezo wa kuwatoa.... ndo maana tunaitwa wananchi na wakati wa kampeni povu linawajaa.....
Sijakataa ila Itakuwa sisi tu pale katiba ya wananchi itakapopitishwa (aka katiba ya warioba). So far katiba inayotumika sio ya wananchi ni ya watu wachache walioamua kwa niaba yetu.
 
Back
Top Bottom