Ifahamu Hifadhi ya Taifa Burigi

Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2009
Messages
3,678
Points
2,000
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2009
3,678 2,000
Wanyamapori kuhamishiwa katika Hifadhi Taifa Burigi ni mbinu ya na utalaam wa "ecology"
Naomba ufafanuzi wa hilo hapo juu mkuu, Nakumbuka sana maelezo ya mwalimu wangu wa geograpy maana halaisi ya neno Ecology.......relationships between plants, animals, people, and their environment, and the balances between these relationships.
 
issac77

issac77

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2013
Messages
2,383
Points
2,000
issac77

issac77

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2013
2,383 2,000
Hopeless hutakuwa na la kuibadili branding ya hii National Park, wewe endelea kuumia tu ikiwezekana ufe unapoona magari ya rangers yenye logo za Burigi-Chato NP kwa kijiba cha roho.
Waafrika kama ni wivu wa kipumbavu na roho mbaya kwa minor things Ingekuwa mtaji tungefika mbali, chuki za mtu binafsi tunaziextend mpaka kwa Majirani na wanyama, asshole
shida nini mzee au mwajuana?
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
7,421
Points
2,000
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
7,421 2,000
Hiv wew bandari kuu ipo dar na mtu anakuja nakuiita morogoro port.hiv hii kitu ni Sawa?

Ndo yanayotokea . burigi ipo huko muleba kagera lakini inaitwa chato iliyopo geita
Unajua maana ya hii {-} kwenye brackets? Hii National Park inajumuisha kuanzia Chato Bay, parts of Rubondo, Biharamulo game reserves na Burigi Lake kwa hiyo ni muhimu kumewekwa hivyo sababu ya uhalisia wa eneo zima

Ingeitwa Burigi pekee kuna misunderstandings zingetokea sababu wengi wanajua Burigi ni kaeneo kadogo tu kuanzia check point ya njia panda ya kwenda Chato kama unatokea Muleba mpaka Biharamulo.
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
7,421
Points
2,000
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
7,421 2,000
Yaani mlima Kilimanjaro upo Kilimanjaro wew unauita mlima mwanza hiv inaingia akilini?
Huna ulijualo kwenye mambo ya NP, game reserves, reserves, ukiangalia Serengeti ni neno la kimaasai means {endless plains} lakini Serengeti pia ni wilaya huko Mara ambapo sio umasaini na ipo mkoa tofauti na kabila la wamaasai, sasa ukija na dhana ya majina kuna majina mengi yanatakiwa kubadilishwa japo hii ya Burigi-Chato NP kuna mambo ya msingi yamezingatiwa mpaka limefika hapo, sababu tu ya chuki za kijinga watu wamekurupuka na feelings na emotions badala ya kufanya simple research.
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
4,278
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
4,278 2,000
Unajua maana ya hii {-} kwenye brackets? Hii National Park inajumuisha kuanzia Chato Bay, parts of Rubondo, Biharamulo game reserves na Burigi Lake kwa hiyo ni muhimu kumewekwa hivyo sababu ya uhalisia wa eneo zima

Ingeitwa Burigi pekee kuna misunderstandings zingetokea sababu wengi wanajua Burigi ni kaeneo kadogo tu kuanzia check point ya njia panda ya kwenda Chato kama unatokea Muleba mpaka Biharamulo.
Labda kama na vijiji vya kimwani.na biharamulo vitakuwa sehemu ya hifadhi.

Ila hifadhii hiyo ipo kagera na wala haigusi chato
 
WAKO WAPI WATU WAKO

WAKO WAPI WATU WAKO

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2017
Messages
1,048
Points
2,000
WAKO WAPI WATU WAKO

WAKO WAPI WATU WAKO

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2017
1,048 2,000
Huna ulijualo kwenye mambo ya NP, game reserves, reserves, ukiangalia Serengeti ni neno la kimaasai means {endless plains} lakini Serengeti pia ni wilaya huko Mara ambapo sio umasaini na ipo mkoa tofauti na kabila la wamaasai, sasa ukija na dhana ya majina kuna majina mengi yanatakiwa kubadilishwa japo hii ya Burigi-Chato NP kuna mambo ya msingi yamezingatiwa mpaka limefika hapo, sababu tu ya chuki za kijinga watu wamekurupuka na feelings na emotions badala ya kufanya simple research.
Bora ungebaki Jalalani!!?
 
IROKOS

IROKOS

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
7,689
Points
2,000
IROKOS

IROKOS

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
7,689 2,000
.... Wanyamapori kuhamishiwa katika Hifadhi Taifa Burigi ni mbinu ya na utalaam wa "ecology" lengo likiwa ni kuwaepusha baadhi ya wanyama kupata madhara ya kimazingira katika maeneo waliokuwepo na pia lengo lingine ni kupandikiza aina mbalimbali nyingine za wanyama katika Hifadhi ili kuongeza vivutio ambavyo ni muhimu kwa Watalii wa ndani na nje kuja katika Hifadhi hizo kuona...... Si kweli kwamba kuhamisha wanyama ni mbinu ya kiikolojia, sababu kuu ni ku introduce hiyo species kwenye hayo mapori maana hayana hao wanyama. Huwezi kusema unamtoa mnyama kwenye ikolojia yake ya asili na kumpeleka sehemu mpya kama mkakati wa kumfanya asife. Ninachokiona mnatumia nguvu nyingi kuongeza ubora na biodiversity ya hizo mbuga mpya maana naturally haina wanyamapori wengi. Ingawa jambo hili ni jema but it's going to cost you more than you think.
 
M

Mbogo Junior

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2012
Messages
225
Points
195
M

Mbogo Junior

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2012
225 195
Hayo ni mapori na miti mikubwa. Sijui itakuwaje hata kupita na gari katikati ni ngumu sana kwani ni mawe na milima.
 

Forum statistics

Threads 1,304,787
Members 501,517
Posts 31,526,964
Top