huyu Athmani alifanya nn?


nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
3,269
Likes
2,806
Points
280
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
3,269 2,806 280
wakuu,
Heshima kwenu!
Kuna msemo unasema "Mungu si Athmani"

Naomba kujua na kufahamishwa huyu Athmani
alifanya nn hasa? na kwanini awe Athmani na
asiwe Josefu ama Asha? Kisa kilikuwa nn hasa?

Wataalamu wa lugha naomba msaada.
 
T

Tanya

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2013
Messages
342
Likes
125
Points
60
T

Tanya

JF-Expert Member
Joined May 4, 2013
342 125 60
Mungu si Athmani maana yake ni kwamba Mungu sio "mwanadamu" kurahisisha neno hilo ndo maana waswahili wakaamua kutaja jina kabisa la mtu ili ieleweke zaidi.
Ni kweli kabisa MUNGU si mwanadamu ni mtakatifu mnoooo
 
M

mzee wa nguna

Senior Member
Joined
Dec 5, 2012
Messages
101
Likes
36
Points
45
Age
28
M

mzee wa nguna

Senior Member
Joined Dec 5, 2012
101 36 45
Dah! Umewaza nini hadi kuja na swali hili? Mie nafikiri walichagua jina common tu la binadamu hasa waishio mwambao wa pwani ambako ndiko misemo ya kiswahili hutumika sana,yaani ni sawa na kusema Mungu si Binadamu
 
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
5,988
Likes
7,898
Points
280
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
5,988 7,898 280
Mungu hana tabia za kibinaadamu

Mzee Tupatupa
 
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
3,269
Likes
2,806
Points
280
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
3,269 2,806 280
Tanya;
Mungu si Athmani maana yake ni kwamba Mungu sio "mwanadamu" kurahisisha neno hilo ndo maana waswahili wakaamua kutaja jina kabisa la mtu ili ieleweke zaidi.
Ni kweli kabisa MUNGU si mwanadamu ni mtakatifu mnoooo

Mkuu asante kwa maelezo yako mazuri, hii ni misemo ya wa wahenga na mara nyingi huwa ina mafundisho fulani kwa jamii husika! ndo maana cjui na sielewi hasa huyu Athmani alifanya nn mpaka wakaamua kusema Mungu sio Athmani!
Nahisi kuna kitu huyo( ) alikifanya!
 
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
3,269
Likes
2,806
Points
280
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
3,269 2,806 280
VUTA-NKUVUTE;
Mungu hana tabia za kibinaadamu

Mzee Tupatupa

Mkuu sana Mzee Tupatupa heshma kwako,
 
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
3,269
Likes
2,806
Points
280
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
3,269 2,806 280
mzee wa nguna;
Dah! Umewaza nini hadi kuja na swali hili? Mie nafikiri walichagua jina common tu la binadamu hasa waishio mwambao wa pwani ambako ndiko misemo ya kiswahili hutumika sana,yaani ni sawa na kusema Mungu si Binadamu

Mzee wa nguna nakubaliana na mawazo yako,
 
Wapoti

Wapoti

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2013
Messages
2,820
Likes
433
Points
180
Wapoti

Wapoti

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2013
2,820 433 180
Inamaanisha kuwa mungu si mwanadamu katika lolote hawezi kudanganywa wala kupendelea upande mmoja
 
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
3,269
Likes
2,806
Points
280
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
3,269 2,806 280
Wapoti;
Inamaanisha kuwa mungu si mwanadamu katika lolote hawezi kudanganywa wala kupendelea upande mmoja

Mkuu, huyu Athmani alitolewa kama mfano kwa wengine, hasa jamii iliyomfahamu Athmani halisi na tabia zake alizokuwa nazo!
Mkuu asante umenipa mwanga wa kutosha juu ya hili
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,068
Likes
5,282
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,068 5,282 280
MUNGU si mwanadamu sawa but why athumani ndio litumike? kwann wasirahisishe tu kwamba mungu si mwanadamu

?
 

Forum statistics

Threads 1,275,055
Members 490,894
Posts 30,531,653