Huu unaweza kuwa ukweli mchungu

Huu unaweza kuwa ukweli mchungu

Salary Slip

Platinum Member
Joined
Apr 3, 2012
Posts
52,793
Reaction score
165,531
Wakati mwingine, kama sio wakati wote, kwa baadhi ya mataifa duniani;uwepo wa amani na utulivu katika mataifa hayo kuna weza kuwa ni matokea ya watu katika mataifa hayo kutowaza sawa sawa; na kinyume chake kinaweza kuwa ni matokeo ya watu kuwaza sawa sawa.
 
Ninaipenda siasa...kama stadi (study, yaani kuisoma), lakini kwa hakika ninapata shida sana na jinsi mengi ya ninayosoma katika stadi za siasa (political studies) yanavyogeuka inapokuja kwenye matendo au shughuli za kisiasa an zinazohusiana na siasa.
Lakini tatizo la siasa kama stadi ni ukweli mchungu kwamba kile unachosoma darasani mara nyingi hakiakisi hali halisi mtaani. Siasa kama fani au stadi sio mbaya, ina mafunzo mengi, inafundisha miongozo mingi na kanuni nyingit muhimu kwa maisha ya mwandamu, lakini mtaani hali ni tofauti. Sihitaji kuelezea kwa undani kwanini watu wengi wanaichukia siasa. Lakini mfano mwepesi ni kwenye kampeni za uchaguzi ambapo utasikia chama kikitanabaisha sera nzuri kabisa lakini baada ya kuingia madarakani kikaishia kufanya kinyume kabisa na kilichoyaahidi. Na kwa Tanzania yetu tuna mfano hai ya jinsi sera tamu za vyama vya siasa zinavyoishia kuwanufaisha matajiri na mafisadi huku zikiwadidimiza walalahoi.
 
Ninaipenda siasa...kama stadi (study, yaani kuisoma), lakini kwa hakika ninapata shida sana na jinsi mengi ya ninayosoma katika stadi za siasa (political studies) yanavyogeuka inapokuja kwenye matendo au shughuli za kisiasa an zinazohusiana na siasa.
Lakini tatizo la siasa kama stadi ni ukweli mchungu kwamba kile unachosoma darasani mara nyingi hakiakisi hali halisi mtaani. Siasa kama fani au stadi sio mbaya, ina mafunzo mengi, inafundisha miongozo mingi na kanuni nyingit muhimu kwa maisha ya mwandamu, lakini mtaani hali ni tofauti. Sihitaji kuelezea kwa undani kwanini watu wengi wanaichukia siasa. Lakini mfano mwepesi ni kwenye kampeni za uchaguzi ambapo utasikia chama kikitanabaisha sera nzuri kabisa lakini baada ya kuingia madarakani kikaishia kufanya kinyume kabisa na kilichoyaahidi. Na kwa Tanzania yetu tuna mfano hai ya jinsi sera tamu za vyama vya siasa zinavyoishia kuwanufaisha matajiri na mafisadi huku zikiwadidimiza walalahoi.
This world would be a safer place to live without politicians
 
Wewe kijana unaendea kuchanganyikiwa muda si mrefu, chukua likizo ya JF na social media zote, tumia muda wako na familia yako. Kuna maisha baada ya siasa.
 
Back
Top Bottom