Huu ni wizi mpya NMB ama nini shida?

Huu ni wizi mpya NMB ama nini shida?

Rocky City

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2017
Posts
1,011
Reaction score
811
Natumani mnaendelea na kumalizia Pasaka, binafsi mimi jana nimekuwa na mawazo juu ya mkopo wangu wa NMB.

Mnamo terehe 17.3.2018 niliomba mkopo NMB ambapo jumla ya deni lao likawa milioni kumi na point zake, wakaanza kukata kama kawaida mwezi uliofuata baada ya kupata mkopo na kwenye salary sleep ilionyesha mtiririko mzuri wa pesa inavyo katwa nazani kwa watumishi huwa inaonyesha pale inavyokatwa ndio pesa ya deni pale yani (figer) hupungua mwezi hadi mwezi tangu mwaka jana sijakopa mkopo tena NMB.

Sasa nakuja kuangalia salary sleep ya mwezi wa 1, 2 na wa 3 inaonyesha pesa za mwanzo kabisa kama ndio nimekopa pesa mwezi huu yani milioni kumi na point tena wakati mwezi wa 7 mwaka jana ilionyesha nadaiwa milion 7 na point mwezi wa 12 mwaka, huyu deni lilisoma milioni 8451387.10.

Cha ajabu sasa Tarehe 28.2.2018 deni lilisoma tena milioni 10394684.90 hapa nini kimefanyika, ndugu zangu naombeni japo msaada wa mawazo tu kabla ya kesho kwenda huko, sijaongeza mkopo tena mimi.

Screenshot_2018-04-02-09-41-59-1.jpg
Screenshot_2018-04-02-09-42-39.jpg

Uzi nimeufunga huu naomba moods muufute
 
Natamani kuweka salary sleep nyingi zaidi lakini zinanisumbua kuweka
 
Natumani mnaendelea na kumalizia pasaka...binafsi mm jana nimekuwa na mawazo juu ya mkopo wangu wa nmb..mnamo terehe 17.3.2018 niliomba mkopo nmb ambapo jmla ya deni lao likawa milioni kumi na point zake wakaanza kukata kama kawaida mwezi uliofuata baada ya kupata mkopo na kwenye salary sleep ilionyesha mtililiko mzur wa pesa inavyo katwa nazani kwa watumishi huwa inaonyesha pale inavyo katwa ndio pesa ya deni pale yani (figer) hupungua mwezi hadi mwezi tangu mwaka jana sijakopa mkopo tena mnb..sasa nakuja kuangalia salary sleep ya mwezi wa 1,2, na wa 3 inaonyesha pesa za mwanzo kabisa kama ndio nimekopa pesa mwezi huu yani milioni kumi na point tena wakati mwezi wa 7 mwaka jana ilionyesha nadaiwa milion 7 na point mwezi wa 12 mwaka huy deni lilisoma MIL 8451387.10.CHA AJABU SASA TAREHE 28.2.2018 DENI LINASOMA TENA MILIONI.10394684.90..hapa nini kimefanyika ndugu zangu naombeni japo msaada wa mawazo tu kabla ya kesho kwenda huko..sijaongeza mkopo tena mm..View attachment 731934View attachment 731937
mbona salary slip umeweka vipande tu
 
Nenda branch, wasiliana nao, na baada ya hapo omba barua ya outstanding balance na mmkopo ukiisha omba barua ya kuwa umemaliza mkopo wao. Inaweza kukuletea shida mbeleni
 
Tatizo ni la wachapaji wa hizo salary slip hakuna tatizo, pia fika ofisi zao kwa msaada zaidi
 
Natumani mnaendelea na kumalizia pasaka...binafsi mm jana nimekuwa na mawazo juu ya mkopo wangu wa nmb..mnamo terehe 17.3.2018 niliomba mkopo nmb ambapo jmla ya deni lao likawa milioni kumi na point zake wakaanza kukata kama kawaida mwezi uliofuata baada ya kupata mkopo na kwenye salary sleep ilionyesha mtililiko mzur wa pesa inavyo katwa nazani kwa watumishi huwa inaonyesha pale inavyo katwa ndio pesa ya deni pale yani (figer) hupungua mwezi hadi mwezi tangu mwaka jana sijakopa mkopo tena mnb..sasa nakuja kuangalia salary sleep ya mwezi wa 1,2, na wa 3 inaonyesha pesa za mwanzo kabisa kama ndio nimekopa pesa mwezi huu yani milioni kumi na point tena wakati mwezi wa 7 mwaka jana ilionyesha nadaiwa milion 7 na point mwezi wa 12 mwaka huy deni lilisoma MIL 8451387.10.CHA AJABU SASA TAREHE 28.2.2018 DENI LINASOMA TENA MILIONI.10394684.90..hapa nini kimefanyika ndugu zangu naombeni japo msaada wa mawazo tu kabla ya kesho kwenda huko..sijaongeza mkopo tena mm..View attachment 731934View attachment 731937
Kwanza pole ila nichangie hoja mchanganyiko. Elimu yako na uelewa wako mdogo ndio maana umeandika hueleweki.
1. Angalia tarehe unayosema ulichukua mkopo. 17.3.2018. Mpaka hapo ulitakiwa uwe umekatwa mara 1 tu.
2. Mbele unaonyesha jumla ya deni... mara deni la awali mil. 7. Husemi top up jlifanyika lini? Ni Jan, au Feb? Maana salary slip ya Feb ndo ina figure kubwa maana yake umefuta mkopo wa awali na kukopa mpya (top up)
3. Inaonekana ni mfanyakazi wa serikali. Kwa mkopo huo naweza kukisia ni afisa wa TGS ya kati. Hapo utakuwa sio dereva wala mlinzi. Ni afisa mzuri ulipita form four na badae chuo. Sasa kama uko kazini jitahidi uwe unafatilia mambo yanayohusu kazi yako. Mfano hatuna salary SLEEP kwenye nyaraka zote za utumishi.... Hatuna FIGER pia kwenye mtajo wa namba. Badilika kidogo kujua nini unaandika kwenye hadhira. Kiswahili pia chatosha hapa Jf.

Karibu
 
Kwanza pole ila nichangie hoja mchanganyiko. Elimu yako na uelewa wako mdogo ndio maana umeandika hueleweki.
1. Angalia tarehe unayosema ulichukua mkopo. 17.3.2018. Mpaka hapo ulitakiwa uwe umekatwa mara 1 tu.
2. Mbele unaonyesha jumla ya deni... mara deni la awali mil. 7. Husemi top up jlifanyika lini? Ni Jan, au Feb? Maana salary slip ya Feb ndo ina figure kubwa maana yake umefuta mkopo wa awali na kukopa mpya (top up)
3. Inaonekana ni mfanyakazi wa serikali. Kwa mkopo huo naweza kukisia ni afisa wa TGS ya kati. Hapo utakuwa sio dereva wala mlinzi. Ni afisa mzuri ulipita form four na badae chuo. Sasa kama uko kazini jitahidi uwe unafatilia mambo yanayohusu kazi yako. Mfano hatuna salary SLEEP kwenye nyaraka zote za utumishi.... Hatuna FIGER pia kwenye mtajo wa namba. Badilika kidogo kujua nini unaandika kwenye hadhira. Kiswahili pia chatosha hapa Jf.

Karibu
Ahsante pia lakini ni tarehe 17.3.2017
 
Angalia hapo ni mwaka gani na angalia pia sleep zilizo pita
Screenshot_2018-04-02-10-18-00-1.jpg
 
Jambo unalotakiwa kufanya ni kwenda tawi la NMB ulipochukulia mkopo wakwambie deni lako halisi limebaki kiasi gani.

Pili, uliwahi kuchukua mkopo NMB mara ngapi?
Mwisho, elewa kwamba mfumo wa mwajiri wako na Benki ya NMB ni tofauti, uwezekano wa upande mmoja kuwa na taarifa zisizo sahihi ni mkubwa. Nasisitiza tena, nenda benki
 
Kama upo Dar nenda NMB house kitengo cha mikopo na hiyo salary sleep ya mwanzo uloanza kukatwa na ya mwisho na hata za miezi ya katikati, watakusaidia ndo shughuli yao
 
Kwanza pole ila nichangie hoja mchanganyiko. Elimu yako na uelewa wako mdogo ndio maana umeandika hueleweki.
1. Angalia tarehe unayosema ulichukua mkopo. 17.3.2018. Mpaka hapo ulitakiwa uwe umekatwa mara 1 tu.
2. Mbele unaonyesha jumla ya deni... mara deni la awali mil. 7. Husemi top up jlifanyika lini? Ni Jan, au Feb? Maana salary slip ya Feb ndo ina figure kubwa maana yake umefuta mkopo wa awali na kukopa mpya (top up)
3. Inaonekana ni mfanyakazi wa serikali. Kwa mkopo huo naweza kukisia ni afisa wa TGS ya kati. Hapo utakuwa sio dereva wala mlinzi. Ni afisa mzuri ulipita form four na badae chuo. Sasa kama uko kazini jitahidi uwe unafatilia mambo yanayohusu kazi yako. Mfano hatuna salary SLEEP kwenye nyaraka zote za utumishi.... Hatuna FIGER pia kwenye mtajo wa namba. Badilika kidogo kujua nini unaandika kwenye hadhira. Kiswahili pia chatosha hapa Jf.

Karibu
"Salary Slip"
 
Kuna kifungu kwenye mikataba yao ya mikopo kuwa wanaweza ongeza riba wakati wowote ikibidi, ni cha uonevu lkn ndio hivyo pengine. Je mkataba uliusoma vizuri kabla ya kusaini!?
 
Natamani kuweka salary sleep nyingi zaidi lakini zinanisumbua kuweka
Mkuu hakuna haja ya ku-panic. Najua ni kweli fedha imekuwa ngumu lakini uwe na subira na kesho ikifika uende uwailize wakueleweshe. Hakuna haja ya kuweka salary slips hapa kwani utakuwa unaanika siri zako kwa duniani nzima wakati watu wa kukusaidia ni hiyo benki. Sidhani kama kuna tatizo.
 
Hapo ni error tu mkuu wamejichanganya wenyewe, kwa kuwa una ushahidi wa slips zako, na pia data zipo kwenye system utaenda kuwaonyesha na watarekebisha, japo ulitakiwa uwahi mapema tu ulipoanza kuona deni linaongezeka badala ya kupungua
 
Back
Top Bottom