Hussein Bashe: Masalia ya Lowassa ndani ya CCM yanayopinga Sera za Rais Magufuli

Hussein Bashe: Masalia ya Lowassa ndani ya CCM yanayopinga Sera za Rais Magufuli

vipi kuhusu bulembo?
Ndiyo maana nikasema, Mbunge kukosoa mara moja moja huku akijizuia kwa mengine ni kitu kizuri but siyo kila ambacho hapendi basi akiseme. Ulishamsikia Bulembo ana-make headline dhidi ya Serikali bungeni?
Fuatilia leo hii Gazeti la Mwananchi, jinsi linavyopiga hela kupitia Bashe na Nape. Hilo gazeti lingetamani sana kuona Serikali inaangushwa hata Leo. Hutakuta limeandika taarifa ya kutengeneza image nzuri ya Serikali. Ukiona mwana-CCM anaandikwa zaidi na Gazeti hilo kuliko Watendaji wakuu wa Chama hasa Polepole, ujue kuna shida.
 
Kwasababu anakosoa mawaziri wa CCM wanavyocheza na maisha ya Watanzania??
Siyo kazi yake. Hiyo ni ya Upinzani. Ndiyo maana wana-CCM wengi wanamshangaa. Lakini hata wapinzani washajua bila shaka hao jamaa Nape na Bashe ni wenzao.
Unakosoaje Chama kilichopitisha Nina lako hasa katika kipindi hiki ambacho upinzani unapinga kila kitu cha Serikali? Anaonyesha ubinafsi wa Hali ya juu na kuwaweka wana-CCM katika wakati mgumu.
 
Haiitaji kuwa mfuasi wa Lowassa kutambua kuwa ana Sera mbovu.
Kwenye Chama cha CHADEMA kumejaa uozo mkubwa na ubadhirifu wala hakuna tofauti yoyote na CCM (refer: CAG Report). Lakini huwezi kusikia Mbunge wa CHADEMA anapinga hotuba ya Kambi Rasmi ya Upinzani.
 
Cha ajabu ni kwamba, hawajawahi kuonekana hata siku moja wakikitetea Chama chao cha CCM ama Serikali iwe bungeni ama nje ya Bunge katika Hoja hot zinazosimamiwa na Wapinzani..
Kazi ya mbunge ni kutetea wananchi na kuisimamia/kuikosoa serikali.
 
Anajidanganya na kuwadanganya wajinga. Maana ya Sera ama bajeti siyo process ya mtu mmoja bali mchakato mrefu na mgumu kuamuliwa. Kama Sera siyo nzuri hasa iliyoanzishwa kupitia Cabinet, huwa ni ngumu kupita kwenye tanuru la Inter-Ministerial Technical Committee (IMTC) kutokana na Wataalamu kuhusisha vigezo vingi.
Mbunge angepinga kitu kimoja hapo utasema ni sawa IMTC hawakuliona kwa mapana yake. Lakini Mbunge akikosoa kila kitu lazima ujiulize, huyu anataka Serikali ibadilishe kila kitu ama lengo lake ni kuiangusha Serikali?

Ukisema kazi ya Mbunge siyo kuitetea Serikali, sasa atatetea muda gani Chama chake? Je, anadhani Serikali ikionekana haifanyi vizuri, watakaoumia ni viongozi pekee ama na Chama pia? Bashe asijidai anajua sana siasa ukilinganisha Serikali, ni bora ajiondoe agombee upinzani ili akaikosoe kwa uhuru Serikali. Aone aibu kwani kwenye demokrasia ya Kibunga tunayofuata, kitu cha muhimu ni msimamo wa Chama na siyo uwezo wa mtu mmoja mmoja.
Ukimtoa Zitto Kabwe (ambaye hata hivyo ni mpinzani), Hussein Bashe na Nape Nnauye ndio wanaoongoza kuutangaza upinzani bungeni kuliko Wapinzani wenyewe.
Wana-CCM ni bora wamtake Bashe ajiuzulu ubunge maana alikuwa akijigamba (kama alivyofanya Edward Lowassa kuwa) kuwa, hawezi kuhama CCM. Anakumbusha jinsi Lowassa alivyowaambia wana-CCM kuwa, wanaotaka ahame CCM wahame wao.

" Anajidanganya na kuwadanganya wajinga" yanatosha kabisa kuona kwamba wapo Watanzania wanaojiona wana akili na wanajua kila kitu kuliko wengine.

Hivyo hoja yoyote kama haiungi mkono tulichoamua haina maana ,imeletwa na mjinga asiye na akili.

Hoja hiyohiyo walioiandaa wao ikapingwa na waliowaona wajinga na wasionaakil isipotekelezeka au isipofaa na kurudiwa na mwingine hushangiliwa na kupongezwa kama ni jambo jipya.

Nchi ni ya wote , ndani ya chama na nje ya chama.
Watanzania mashabiki Wa vyama ni wachache kuliko wasio na vyama.nao wasikilizwe pia na wapewe nafasi.

Tujifunze kujibu hoja toka pande zote. Nchi haina WAJINGA inawasikivu.
 
t
Sio kazi ya mbunge kutetea serikali wala chama chake, yuko bungeni kuwakilisha wananchi waliompigia kura na sio chama wala serikali.
Mbunge mpumbavu ni yule atakaetetea serikali au chama chake.
cc l=kaboboye na Tuntemeke Sanga alipoingia bungeni. Wabunge wa wengi sasa hivi ni wale wa kubebwa tukutane wapi mpaka ndoa zinakuwa legalege. Waaume/wanawake wanabaki kuangalia kopola omba omba limeleta nini siyo mapenzi.
 
Umeeleza kwa ufafanuzi hasa nafasi au mamalaka ya Rais katika Bunge.

Wengi wanadhani Rais ni Kiongozi Mkuu wa Serikali, la hasha. Kiongozi Mkuu wa Serikali ni Waziri Mkuu. Japo madaraka yake yamefichika katika Katiba ya JMT (1977), ana mamlaka kama Spika na Jaji Mkuu, viongozi wakuu wengine wa mihimili ya Dola (Serikali, Bunge na Mahakama).

Rais pamoja na kuwa Amiri Mkuu wa Jeshi ndiyo kiongozi Mkuu (Chief Executive) wa Dola inayoitwa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Naamini Bashe na Nape wanalijua hilo.

Kuwa mbunge lazima upitishwe kwanza na chama chako cha siasa. Mbunge anapaswa kuwa mwaminifu na mtiifu kwa chama chake iwe masika au kiangazi. CCM, chama cha siasa cha Bashe na Nape, ndio kimeunda Serikali. Bashe na Nape wanalijua hilo na kwamba wanakihitaji chama chao cha siasa kujimwambafai, kama wanavyofanya, na siyo chama kinawahitaji wao.

Kwa sababu hizo kukisoa chama na Serikali nje ya vikao halali vyake, kama wanavyofanya bungeni, ni uhasi ulio wazi. WAJITAFAKARI KWA KINA.

Nimeangalia huu mchango na huu utetezi uliofanya hapa ww na mwenzio mleta hoja, nimegundua kwanini huwa tunavutana kwenye michango hapa jukwaani. Sasa nimejiridhisha kwenu utetezi wa taifa ni pale tu mnapokuwa madarakani. Nyie ndio wale watu mnaofanya lolote mbaki madarakani kwani nje ya siasa mtabaki ombamba. Unaweza kuita michango ya mbunge ndani ya bunge ambalo ni chombo halali cha mbunge kuhoji na kuiwajibisha serekali ni uasi!? Kama ni hivyo wabunge wa ccm wanaenda bungeni kufanya nini? Leo ndio ninegundua kiwango chako cha uzandiki.
 
Hivi jirani yake Bashe (Kigwangala) maissue ya maliasili ameyamaliza? Zile scandal za akina Nyarandu alizoapa kuzifuatilia mpaka mwisho mbona hatupi mrejesho amefikia wapi mpaka leo. Naona kama speed imepungua au naye ameanza kutengeneza scandal zake kimyakimya.
 
Nimeangalia huu mchango na huu utetezi uliofanya hapa ww na mwenzio mleta hoja, nimegundua kwanini huwa tunavutana kwenye michango hapa jukwaani. Sasa nimejiridhisha kwenu utetezi wa taifa ni pale tu mnapokuwa madarakani. Nyie ndio wale watu mnaofanya lolote mbaki madarakani kwani nje ya siasa mtabaki ombamba. Unaweza kuita michango ya mbunge ndani ya bunge ambalo ni chombo halali cha mbunge kuhoji na kuiwajibisha serekali ni uasi!? Kama ni hivyo wabunge wa ccm wanaenda bungeni kufanya nini? Leo ndio ninegundua kiwango chako cha uzandiki.
Najua siyo kosa lako kwa sababu hauna elimu ya siasa. Wengine tumesomea masuala ya siasa halafu tuna uwezo wa kuziweka katika African Perspective. Mwenye elimu ndogo anaongea bila kufikiria nje ya box.
Wewe kwa akili yako, unawea kutuambia kwa nini hiyo taarifa ni unusual?
Badala ya kujibu hoja unakimbilia kushambulia watoa hoja na kusahau utuup wako. Inawezekana Wewe ni layman tu kama wengine. Jibu hoja kama una ufahamu, acha mihemko ya kiuswahilini.
 
Kazi ya mbunge ni kutetea wananchi na kuisimamia/kuikosoa serikali.
Hapo ndio mnapokosea. Hizo ni Statements zinazopatikana kwenye Presidential System coz kuna clear separation of the Government Organs, among the executive, parliament and judiciary. Mfano: Marekani.
Unaweza kunijibu Kwa nini Angela Merkel wa Ujerumani (Wenstminster Model) licha ya Chama chake CDU/CSU kushinda uchaguzi mkuu 2017, bado alishindwa kuapishwa akisumbukia kutafuta Washirika? Kwa nini asingeunda Serikali ya Wachache (Minority) wakati FDP walishalizia kumuunga mkono?
 
Nimeangalia huu mchango na huu utetezi uliofanya hapa ww na mwenzio mleta hoja, nimegundua kwanini huwa tunavutana kwenye michango hapa jukwaani. Sasa nimejiridhisha kwenu utetezi wa taifa ni pale tu mnapokuwa madarakani. Nyie ndio wale watu mnaofanya lolote mbaki madarakani kwani nje ya siasa mtabaki ombamba. Unaweza kuita michango ya mbunge ndani ya bunge ambalo ni chombo halali cha mbunge kuhoji na kuiwajibisha serekali ni uasi!? Kama ni hivyo wabunge wa ccm wanaenda bungeni kufanya nini? Leo ndio ninegundua kiwango chako cha uzandiki.
Binadamu tunaishi kwa kanuni na taratibu. Hicho ndicho kinatofautisha binadamu na wanyama.
 
Najua siyo kosa lako kwa sababu hauna elimu ya siasa. Wengine tumesomea masuala ya siasa halafu tuna uwezo wa kuziweka katika African Perspective. Mwenye elimu ndogo anaongea bila kufikiria nje ya box.
Wewe kwa akili yako, unawea kutuambia kwa nini hiyo taarifa ni unusual?
Badala ya kujibu hoja unakimbilia kushambulia watoa hoja na kusahau utuup wako. Inawezekana Wewe ni layman tu kama wengine. Jibu hoja kama una ufahamu, acha mihemko ya kiuswahilini.

Unajinasibu umesomea elimu ya siasa huku ukinishambulia binafsi na wakati huohuo unanituhumu kwamba nashambulia mtu binafsi yet u did the same, tofauti yangu na yako ni nini? Tena bora hata huyo niliyemquote huwa tunavutana kwa hoja hata kama hatukubaliani. Sasa ww mpuuzi unaishia kijisifia elimu ya kipuuzi ambayo hata ww na mbuzi wako hapo nyumbani haiwasaidii.
 
Taratibu na kanuni zisiwe kichaka cha kuficha uzandiki.
Kutokuheshimu kanuni na taratibu ni uasi. Hiyo ndiyo misingi ya utu wa binadamu, heshima, hekima, na busara.
 
Tanzania kati ya presidential au parliamentary we are using neither, hatuna sifa ya kipresidential wala kiparliamentary.

Kusema kwamba kwakua sera zinapitia hatua zote mpaka imtc basi hazifai kupingwa ni kituko haswa ukichukulia nchi yetu ilivyo katika wimbi la kubebana, rushwa na one man show.

Mfano IMTC wamepitisha ujenzi wa kiwanja cha ndege Chato?
 
Kutokuheshimu kanuni na taratibu ni uasi. Hiyo ndiyo misingi ya utu wa binadamu, heshima, hekima, na busara.

Ni uhayawani kuheshimu kanuni zenye nia ovu dhidi ya binadamu wenzio.
 
Mh! Ama waliokubaliana kuzitunga ni wa waovu au wewe ndiye mwenye mtizamo ovu.

Waliozitunga waliongozwa na nia ovu, ndio maana Bashe amekuja na hoja yenye mashiko huko kwenye hicho kikundi chenye nia ovu kimemkataza kupeleka hoja yake bungeni.
 
Siyo kazi yake. Hiyo ni ya Upinzani. Ndiyo maana wana-CCM wengi wanamshangaa. Lakini hata wapinzani washajua bila shaka hao jamaa Nape na Bashe ni wenzao.
Unakosoaje Chama kilichopitisha Nina lako hasa katika kipindi hiki ambacho upinzani unapinga kila kitu cha Serikali? Anaonyesha ubinafsi wa Hali ya juu na kuwaweka wana-CCM katika wakati mgumu.
Unamaanisha kazi ya wabunge wa ccm ni kupitisha mambo bila ya kujadili..
Sababu km nikwa kujadili ndio hoja kama za Bashe zinakuja na ndio wewe unasema anakosea eti sio kazi yake.

Pole na endelea kudanganya wanao.
 
Back
Top Bottom