HUNDI za akina-MKULLO zachanwa... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

HUNDI za akina-MKULLO zachanwa...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by VUTA-NKUVUTE, May 18, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,791
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    Sasa wataambulia mishahara ya Mei tu.Zile hundi zilizokuwa zikiandikwa kwa ajili ya kuwashukuru Mawaziri waliotemwa kwa utumishi wao uliotukuka zimechanwa.Hawatazipata tena 'gratuity' zao.Serikali imeshtuka.Imekimbia fedheha. Hatahivyo,nimearifiwa na chanzo changu cha kuaminika kuwa Mawaziri hao watalipwa mafao ya kustaafu nyadhifa zao wizarani.Mambo yaleyale tena. Hapo je ni halali?
     
  2. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,316
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Wanaruka majivu wanakanyaga moto. Serikali ilitakiwa kutowalipa chochote na kuwafungulia mashtaka ya wizi wa mali ya umma.
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 33,787
    Likes Received: 8,358
    Trophy Points: 280
    Labda mimi ndio sielewi au upeo wangu ni mdogo kwenye swala hili, ningeomba mwenye uelewa anijurishe ni nini maana ya neno mstaafu?

    Inawezekana ndugu zetu wengi ni wastaafu ila sisi tunadhani walifukuzwa kazi, sasa tuambizane hili tuweze kufuatilia mafao ya ustaafu ya ndugu zetu ambao tulikuwa tunaamini wamefukuzwa kazi kumbe sheria inawatambuwa kuwa ni wastaafu.
     
  4. Imany John

    Imany John Verified User

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,708
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Point taken!
     
  5. IKHOIKHOI

    IKHOIKHOI JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Umeeleweka sn ndgu. Bravo!
     
  6. Asnam

    Asnam JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 4,268
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    Kodi zetu zinaliwa kipumbavu yani mtu kafukuzwa kazi kwa ujambazi halafu bado analipwa mafao for what purpose mtu kajiuzuru kwa kashfa nae analipwa mafao kwamba alichotenda ni kizuri na wanathamini mchango wake wa kuiba mali ya umma.NONSENSE
     
  7. Imany John

    Imany John Verified User

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,708
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    wezi wenyekupokea marupurupu ya wizi wao.
    Only in jk land.
     
  8. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 961
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Kama ni hvyo basi warudishe hayo matrilion waliyoiba la sivyo hawastahili kulipwa hata shilingi moja.
     
  9. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,348
    Likes Received: 616
    Trophy Points: 280
    Jamani mlio karibu kwa upatikanaji wa hizi taarifa muhimu mtujuze wakilipwa tu hayo wayoyaita mafao ya kustaafu tuandae maandamano makubwa ya kulaani hicho kitendo nchi nzima.
     
  10. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,524
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    they should be presumed innocent until the court proves otherwise!
     
  11. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Aliyepaswa kutangaza "kuwafukuza kazi" hakufanya hivyo na badala yake akawaacha kwenye "Baraza la Mawaziri", tatizo ni lile lile "koleo haliitwi koleo."
     
  12. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 820
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Wakati China wanawapiga risasi, TZ tunawazawadia. tutakufa masikini tu.
     
  13. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,080
    Trophy Points: 280
    hayo ndiyo maamuzi magumu
     
  14. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 23,130
    Likes Received: 10,455
    Trophy Points: 280
    hahahahahahahahahaha
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,275
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Yaani nilishakuwaga demotivated kulipa KODI kitambo kwa mambo ya kishenzi kama haya
    Mtu ametuliza alafu leo unamwongezea mahela badala ya kurudisha aliyochota
     
  16. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,576
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ndio tanzania hii isiyo na aibu ukiiba mamillion unashukuriwa na ukifanya kosa ndogo unafungwa lakini wakubwa hawafatiliwi
     
  17. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,741
    Likes Received: 1,249
    Trophy Points: 280
    1. Wamestaafu au wamefukuzwa?
    2. Kuna mafao gani zaidi ya pension zao ambazo watalipwa baada ya kumaliza muda wao bungeni!
     
  18. tru rasta

    tru rasta JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    kweli Tanzania ni zaidi ya tuijuavyo,ni madudu juu ya madudu.just an additional question to this issue,hivi na lowassa naye analipwa mahela kama waziri mkuu mstaafu au?mwenye taarifa tafadhali tujuze
     
  19. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 21,475
    Likes Received: 11,702
    Trophy Points: 280
    Hivi hamjui tofauti ya mlalahoi na mlalaheri?
     
  20. masatujr1985

    masatujr1985 JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Nadhani ukifuatilia zaidi utaelewa mengi zaidi ya haya.. keep it up!! hawa jamaa wanaweza lipwa mafao na gratuity hata kwa njia za panya..nchi hii inawashenzi ni balaaa
     
Loading...