Hukumu kesi ya Lissu iwe kinga na zindiko

Hukumu kesi ya Lissu iwe kinga na zindiko

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
17,717
Reaction score
17,221
HUkumu ya kesi hii ni mtihani kwa majaji dhidi ya Taifa na wananchi mmojammoja kwakuwa itatumika kuhukumu watu wengine watakaofanya kama alivyofanya Lissu na chadema. Itatumika pia kulikinga au kulihatarisha Taifa na uharibifu kama ule usitokee au utokee tena kwa mbinu zile.za trh 3 April 2025 na Oct29, 2025. Yaani kusema na kufanya vile ni kosa au sio kosa kwa Taifa.

The principles of Positive and Negative reinforcement apply.

Hukumu ndio itatongoza kuona huko mbele kutakuwaje.

Mungu ibariki Tanzania
 
KIKUBWA SHERIA ZIFUATWE KWENYE KUHUKUMU..KAMA SHERIA ZITAPINDISHWA ITALETA ATHARI KATIKA TAIFA LILILOSTARABIKA.
Kama kuna sheria ambazo hazilindi Taifa husika, sheria hizo ni batili. na kama kuna sheria inayotoa adhabu kwa mtu ambae hana kosa sheria hiyo ni batili ifutwe.

Hata hivyo, Taifa ni kubwa kuliko watu binafsi mmojammoja au kikundi.
 
KIKUBWA SHERIA ZIFUATWE KWENYE KUHUKUMU..KAMA SHERIA ZITAPINDISHWA ITALETA ATHARI KATIKA TAIFA LILILOSTARABIKA.
Shida ya kesi hii iko pale ambapo ni kweli miundombinu iliharibiwa na kweli watu walikufa. Kwavyovyote vile aliyeharibu lazima ahukumiwe na aliyeua lazima ahukumiwe. Huko mbele ya safari hatutaki Taifa lichomwe tena na watu wauliwe tena. Hii kesi ina jukumu la kuhakikisha hilo. Kama mtu anasema tutafanya hivi na kweli watu wakafanya hivyo, kutafuta association hapo ya causal and effect sio kazi nyepesi. Maana mimi kwenye ugomvi wangu na wewe naweza kukuambia wewe kuwa lazima nitakuua, lakini wakati ninakuambia hivyo kulikuwa na mtu mwingine pembeni ambae unatembea na mke wake anakuwinda akuue pia aliyenisikia mimi nikikwambia kuwa nitakuua. Baada ya kunisikia mimi nikikwambia nitakuua, yeye akawahi kukua ili wewe uliyesema hadharani kuwa utamuua ukamatwe wewe. Sasa kujua kama Lissu ndiye aliyeagiza uchomaji, uuwaji wa polisi na ukataji vidole watu kunahitaji ushahidi ulioshiba kwelikweli. Yaani sio kila anaevuta sigara lazima atapata kansa ya koo.
 
Shida ya kesi hii iko pale ambapo ni kweli miundombinu iliharibiwa na kweli watu walikufa. Kwavyovyote vile aliyeharibu lazima ahukumiwe na aliyeua lazima ahukumiwe. Huko mbele ya safari hatutaki Taifa lichomwe tena na watu wauliwe tena. Hii kesi ina jukumu la kuhakikisha hilo. Kama mtu anasema tutafanya hivi na kweli watu wakafanya hivyo, kutafuta association hapo ya causal and effect sio kazi nyepesi. Maana mimi kwenye ugomvi wangu na wewe naweza kukuambia wewe kuwa lazima nitakuua, lakini wakati ninakuambia hivyo kulikuwa na mtu mwingine pembeni ambae unatembea na mke wake anakuwinda akuue pia aliyenisikia mimi nikikwambia kuwa nitakuua. Baada ya kunisikia mimi nikikwambia nitakuua, yeye akawahi kukua ili wewe uliyesema hadharani kuwa utamuua ukamatwe wewe. Sasa kujua kama Lissu ndiye aliyeagiza uchomaji, uuwaji wa polisi na ukataji vidole watu kunahitaji ushahidi ulioshiba kwelikweli. Yaani sio kila anaevuta sigara lazima atapata kansa ya koo.
Ya
 
HUkumu ya kesi hii ni mtihani kwa majaji dhidi ya Taifa na wananchi mmojammoja kwakuwa itatumika kuhukumu watu wengine watakaofanya kama alivyofanya Lissu na chadema. Itatumika pia kulikinga au kulihatarisha Taifa na uharibifu kama ule usitokee au utokee tena kwa mbinu zile.za trh 3 April 2025 na Oct29, 2025. Yaani kusema na kufanya vile ni kosa au sio kosa kwa Taifa.

The principles of Positive and Negative reinforcement apply.

Hukumu ndio itatongoza kuona huko mbele kutakuwaje.

Mungu ibariki Tanzania
Inshort ni kwamba ile kauli ya nyerere ya kuhitaji vijana waasi dhidi ya mfumo kandamizi itaamuliwa na majaji leo kwamba ni uhaini ama sio uhaini
 
Inshort ni kwamba ile kauli ya nyerere ya kuhitaji vijana waasi dhidi ya mfumo kandamizi itaamuliwa na majaji leo kwamba ni uhaini ama sio uhaini
Hata Lissu kama angekua amesema tu kauli ile bila watu kwenda kutekeleza kama alivyosema angekuwa amesema tu kama alivyosema Nyerere. Pia Lissu aliongeza tone ya sauti, seriousness na maneno kama kukinukisha vibaya sana, kuzuia uchaguzi ambayo Nyerere hakusema. Baada ya Lissu kusema vile na kukamatwa na Heche na Mnyika nao wakayaendeleza kwa msisitizo zaidi wa adhima ya kauli ya Lissu ya kuasi, kuninukisha na kuvuruga uchaguzi. Hata hivyo hakuna ushahidi kama walienda kuchoma kweli.
 
HUkumu ya kesi hii ni mtihani kwa majaji dhidi ya Taifa na wananchi mmojammoja kwakuwa itatumika kuhukumu watu wengine watakaofanya kama alivyofanya Lissu na chadema. Itatumika pia kulikinga au kulihatarisha Taifa na uharibifu kama ule usitokee au utokee tena kwa mbinu zile.za trh 3 April 2025 na Oct29, 2025. Yaani kusema na kufanya vile ni kosa au sio kosa kwa Taifa.

The principles of Positive and Negative reinforcement apply.

Hukumu ndio itatongoza kuona huko mbele kutakuwaje.

Mungu ibariki Tanzania
In fact,
vyovyote vile itakavyo kua,
ni sheria na katiba ya Tanzania ndio atakua mshindi.

Ni vizuri sana kutii katiba ya nchi 🐒
 
Hata Lissu kama angekua amesema tu kauli ile bila watu kwenda kutekeleza kama alivyosema angekuwa amesema tu kama alivyosema Nyerere. Pia Lissu aliongeza tone ya sauti, seriousness na maneno kama kukinukisha vibaya sana, kuzuia uchaguzi ambayo Nyerere hakusema. Baada ya Lissu kusema vile na kukamatwa na Heche na Mnyika nao wakayaendeleza kwa msisitizo zaidi wa adhima ya kauli ya Lissu ya kuasi, kuninukisha na kuvuruga uchaguzi. Hata hivyo hakuna ushahidi kama walienda kuchoma kweli.
Ok....lakini ukifuatilia mwenendo wa kesi serikali haijaongelea yaliyotokea Oktoba 29, na serikali imeyakwepa kwasababu wanafahamu wakienda huko nini kitatokea, pia kama unakumbuka Lissu katika utetezi wake alitaka kugusia ya Oktoba 29 ila wakili wa serikali katuga akapinga.......kama utakumbuka alisema..."tusiende huko mana tukiyaongele napandisha kisukari".
 
Sheria zina mambo makuu tatu kama ilivyo kwa mambo mengine.
1. Kuboreshwa
2. Kufutwa
3. Kuanzishwa
Na nature hii ndio itakayofanya ili chima kinyoshwe lazima kikunje na baada ya kukunjwa kitanyoshwa vizuri.
Sheria itapindishwa na kunyoshwa tena
 
Watanganyika punguzeni mihemko, kwa ushahidi uliotolewa na Jamuhuri hauna uzito wa kumuhukumu mtu kunyongwa japo Sa100 na Serikali yake wanaonekana kutumia nguvu kubwa kufanikisha hilo, Majaji wamepewa mtihani kwenye hilo la kutoa uamuzi, ni either wasimamie haki ambayo Lisu anatakiwa kuachiwa huru na pengine kulipwa fidia ya kusota jela au au wapindishe haki ili kumlinda Sa100 na watu wake dhidi ya mauaji ya Oktoba 2025.

All in all Serikali ya Sa100 wakitaka kupima nguvu ya Lisu na Ulimwengu basi wamuhukumu Lisu adhabu ya kifo.
 
Ok....lakini ukifuatilia mwenendo wa kesi serikali haijaongelea yaliyotokea Oktoba 29, na serikali imeyakwepa kwasababu wanafahamu wakienda huko nini kitatokea, pia kama unakumbuka Lissu katika utetezi wake alitaka kugusia ya Oktoba 29 ila wakili wa serikali katuga akapinga.......kama utakumbuka alisema..."tusiende huko mana tukiyaongele napandisha kisukari".
Ya Oct29 yana namna yake mpya yataletwa kwa ushahidi wake mpya kabisa, brand new. Uchunguzi bado unaendelea.
 
Watanganyika punguzeni mihemko, kwa ushahidi uliotolewa na Jamuhuri hauna uzito wa kumuhukumu mtu kunyongwa japo Sa100 na Serikali yake wanaonekana kutumia nguvu kubwa kufanikisha hilo, Majaji wamepewa mtihani kwenye hilo la kutoa uamuzi, ni either wasimamie haki ambayo Lisu anatakiwa kuachiwa huru na pengine kulipwa fidia ya kusota jela au au wapindishe haki ili kumlinda Sa100 na watu wake dhidi ya mauaji ya Oktoba 2025.

All in all Serikali ya Sa100 wakitaka kupima nguvu ya Lisu na Ulimwengu basi wamuhukumu Lisu adhabu ya kifo.
Hakuna kitu kama hicho, mahakama iko huru. Hakuna chochote kitatokea kama mahaka itaamua kwa haki. Huwezi kuitishia mahakama isifanye kazi yake hata kidogo, kama ukiona umeonewa unakata rufaa la sivyo utadhibitiwa kwa gharama yoyote. Ukichoma nchi nawe utachomwa tu kama ushahidi ukitosha

Kazi ya Samia hapo ni moja tu kama atahukumiwa kunyongwa, nayo ni kutia sahihi au kukataa
 
HUkumu ya kesi hii ni mtihani kwa majaji dhidi ya Taifa na wananchi mmojammoja kwakuwa itatumika kuhukumu watu wengine watakaofanya kama alivyofanya Lissu na chadema. Itatumika pia kulikinga au kulihatarisha Taifa na uharibifu kama ule usitokee au utokee tena kwa mbinu zile.za trh 3 April 2025 na Oct29, 2025. Yaani kusema na kufanya vile ni kosa au sio kosa kwa Taifa.

The principles of Positive and Negative reinforcement apply.

Hukumu ndio itatongoza kuona huko mbele kutakuwaje.

Mungu ibariki Tanzania
As long ni Mtanganyika mwenzao wafanye vyovyote vile uzuri hata wanafunzi wanasoma historia na maadili ya nchi yao
 
Sasa Kwa muktadha wa kesi hii, Lissu anahusika vipi kwa yaliyotokea 29Oktoba?
Ndiyo maana nasema kuthibisha maneno yake na uchomaji vituo vya polisi ni kazi nzito, pengine kunahitaji mashitaka mapya. Kwa kesi hii alipaswa kushitakiwa kwa kesi ya uchochezi.
 
Back
Top Bottom