Hivi mtu akitaka kuoa Mbulu anatoa mahari?

Hivi mtu akitaka kuoa Mbulu anatoa mahari?

Kule Kwetu

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2016
Posts
3,157
Reaction score
1,907
Habarini Wadau,

Nimeishi kaskazini kwa muda mrefu, Binafsi sijawahi kusikia wala kuona kidume anayeoa akipeleka mahari babati, Mbulu, karatu au kokote wanapotokea wambulu.

Wengine wanadai bila uhakika kuwa wanatolewa mahari kiduchu sana mfano kuku au debe la asali, Kama wambulu wanatolewa mahari, mahari yao ni ipi?

Sina lengo la kuwadharau wambulu ila nahitaji tu kujua hilo.
 
Yani wewe ndugu yangu.Ni mbinafsi sana .Tena sio uache kukashifu makabila ya watu
 
Sasa wewe ungeenda hanan'g dareda.Ungejiridhisha maana ata me nina msela wangu kaoa hiyo kabila na tulipeleka mahali kateshi kama m2.Hivi na sherehe tulifanya hapahapa hime arusha mjini
 
uzi huu wakinafiki tu ukute umepata kidemu huko ndio unataka tukae tunajadili mapenz yenu humu vp aisee!!
 
uzi huu wakinafiki tu ukute umepata kidemu huko ndio unataka tukae tunajadili mapenz yenu humu vp aisee!!
Mkuu, seriously sijauliza kinafiki na wala sina dem wa huko ila ni vile sijawahi kujua mahari ya binti wa huko huwa inalipwa? Na ni mahari gani ama pesa kiasi gani?

Mfano kwa kaskazini mahari ambazo zipo wazi na zinajulikana sana ni za wamasai/waarusha, wameru na wachagga.
 
Ngoja kina desii garmaa waje
 
ngoja waje wenyw mkuu, mm huwa nalisikiaga tu sijui tabia zao
 
Mkuu sio kwel wambulu wanatolewa mahar ndogo km ukivotaja kuku nk. Kutaka Kujua mahari yao ni IPI sio constant, wapo wazee wa bint watakaokwambia upeleke ng'ombe na wengine watakwambia upeleke cash ,kwa hiyo sio kwel kwamba ni cheap km ulivyodai
 
Hakuna wa Mbulu kuna Wa Iraqw..Na mahari huwa wanapokea kulingana na makubaliano yao.Wapo wanaochukua mifugo na wengine pesa.
N.B Hakuna kabila la Wambulu.Kuna Wa Iraqw.Mbulu ni eneo.Kama ambavyo hakuna kabila la Wa Moshi vali kuna wachagga.
 
Muulize mama alilipiwa mahari? Kama alilipiwa ujue hakuna cha bure mkuu
 
Iv kuna kuoa ee?? [emoji47][emoji47][emoji47][emoji47][emoji47]
 
To be honest.....wanawake wa pande hzo i.e. wambulu (wengi wao) wasikie na kuwaona na uzuri wakiwa nnje tu.

Ni wachafu balaaa. Nina mifano mingi sanaaa.
Sio kweli ingawa sijafika Mbulu, ila tunaishi nao huku mijini tunashirikiana nao, Kuna uchafu unasababishwa mazingira mtu anayoishi hasa maisha dhiki. Tunaoishi na akina Dada wa kazi ni mashahidi wa hili, hasa kwa mabinti tunao watoa kijijini, wengi tunawafundisha ustaarabu huku huku, haijarishi anatokea mkoa gani.
 
Mkuu, seriously sijauliza kinafiki na wala sina dem wa huko ila ni vile sijawahi kujua mahari ya binti wa huko huwa inalipwa? Na ni mahari gani ama pesa kiasi gani?

Mfano kwa kaskazini mahari ambazo zipo wazi na zinajulikana sana ni za wamasai/waarusha, wameru na wachagga.
Mahali za wangoni, wakikuyu, wafipa, n.k unazifaham?
 
Sio kweli ingawa sijafika Mbulu, ila tunaishi nao huku mijini tunashirikiana nao, Kuna uchafu unasababishwa mazingira mtu anayoishi hasa maisha dhiki. Tunaoishi na akina Dada wa kazi ni mashahidi wa hili, hasa kwa mabinti tunao watoa kijijini, wengi tunawafundisha ustaarabu huku huku, haijarishi anatokea mkoa gani.
Ngoja nkwambie swala la usafi binafsi hufundishwi hata kama una dhiki kiasi gan. Ukishaona mtu inakua ngumu sanaa kujipenda pamoja na kuwa na kila kitu kizuri around her cha kujisafi i.e. maji, sabuni, mafuta ya mwili, manukato et al cha kujipendezesha yet unatumia nguvu nyingi kumlazimisha mtu awe msafi na kujipenda ujue hapo kuna tatzo tena kubwa tu.

Ivi mtu unajiskiaje unapo hang out in between people ilhali ukijijua una bad body odour/harufu mbaya ya mwili hata kujishtukia ?? Au unalala sehem isiyo safi mpaka ushurutishwe. Mimi binafsi nikitembea kidogo au nikirudi home kutoka mizunguko yangu tena na gari....ile hali ya kutopiga maji/kuoga tokea asubuhi binafsi sina raha kabisa hata kula siwezi naona shida sanaa mpaka nijisafi kwanza.

Sasa ndio mtu mpaka umshurutishe usafi wake mwenyewe. Aisee Hapana. NO !!! Wengi wana itikadi/tabia za uchafu. Its in the blood.
 
Habarini Wadau,

Nimeishi kaskazini kwa muda mrefu, Binafsi sijawahi kusikia wala kuona kidume anayeoa akipeleka mahari babati, Mbulu, karatu au kokote wanapotokea wambulu.

Wengine wanadai bila uhakika kuwa wanatolewa mahari kiduchu sana mfano kuku au debe la asali, Kama wambulu wanatolewa mahari, mahari yao ni ipi?

Sina lengo la kuwadharau wambulu ila nahitaji tu kujua hilo.
Mahari ni mfuko mmoja wa sukari tu! Unakabidhiwa mke mpya kabisa ambaye hajaguswa kwenye 4G"
 
Ngoja nkwambie swala la usafi binafsi hufundishwi hata kama una dhiki kiasi gan. Ukishaona mtu inakua ngumu sanaa kujipenda pamoja na kuwa na kila kitu kizuri around her cha kujisafi i.e. maji, sabuni, mafuta ya mwili, manukato et al cha kujipendezesha yet unatumia nguvu nyingi kumlazimisha mtu awe msafi na kujipenda ujue hapo kuna tatzo tena kubwa tu.

Ivi mtu unajiskiaje unapo hang out in between people ilhali ukijijua una bad body odour/harufu mbaya ya mwili hata kujishtukia ?? Au unalala sehem isiyo safi mpaka ushurutishwe. Mimi binafsi nikitembea kidogo au nikirudi home kutoka mizunguko yangu tena na gari....ile hali ya kutopiga maji/kuoga tokea asubuhi binafsi sina raha kabisa hata kula siwezi naona shida sanaa mpaka nijisafi kwanza.

Sasa ndio mtu mpaka umshurutishe usafi wake mwenyewe. Aisee Hapana. NO !!! Wengi wana itikadi/tabia za uchafu. Its in the blood.

good boy,nipm bas ili tule tamu tukishaoga wote.....si unajuaga mambo Yaleeee
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom