Hivi meter ya TANESCO ni mali ya nani?

Hivi meter ya TANESCO ni mali ya nani?

Full charge

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2018
Posts
1,711
Reaction score
1,662
Wana JF wenzangu, nimekuwa nikijiuliza kuhusu swala la mita ya umeme kwamba mteja anapoinunua inakuwa mali yake au ya TANESCO?

-Kama ni mali ya mteja anaruhusiwa kuiuza, kuiharbu, kuigawa, kuifungia ndani pindi anaposhindwa kumudu gharama za matumizi?

Ukiona mita yenyewe imeandikwa ni mali ya shirika (TANESCO) sasa kwanini mteja asipewe bure? Kwani luku anayonunua mteja huenda wapi? Naomba kueleweshwa juu ya sheria hii.
 
Sio mita tu ata ardhi sio yako!

Sheria za nchi maskin ni tatizo lingine dunian
 
Kiukwel kuna sheria ambazo hunivuruga nakuniacha kichwa wazi ila mbna zinatungwa na watu wengi? Je wote huwa na mawazo sawa?
 
Meter ni mali ya Tanesco. Tanesco hawauzi vifaa vya umeme wala nguzo wala nyanya, wale sio hardware.

Kama ni mteja wa Tanesco ukipewa quotation ukiisoma kipengele cha mwisho kinasomeka hivi

"All materials from energy meter up to the pole will remain property of Tanesco"

Maana yake wewe mali yako ni wiring yako tu na ndio maana hata meter ikiharibika (kama huja temper) basi wanabadilisha bila gharama, nguzo imeoza wanabadilisha bila gharama.

Muwe mnasoma mikataba mnayosaini mnapoomba maombi ya umeme Tanesco mambo yote yameainishwa humo. Tatizo sisi wabongo huwa tunasaini tu hata kusoma hatuelewi nini kimeandikwa.

Kama tatizo ni lugha muombe anaekupa huduma akueleweshe kila kipengele sio kulimbilia kusaini tu.

Tanesco hawauzi bidhaa yoyote, ni utility company. Wao wanatoa huduma tu. Hata kile ki remote chakuingizia LUKU sio mali yako na ukiharibu utalipishwa.
 
Kwahyo hata mteja huruhusiwi kuilipia meter?je kama hawauz bidhaa zao mbona hawatoi bure?
 
Back
Top Bottom