Historia ya hospitali ya rufaa ya mtakatifu Fransisco


Kanungila Karim

Kanungila Karim

Verified Member
Joined
Apr 29, 2016
Messages
5,014
Likes
4,476
Points
280
Age
22
Kanungila Karim

Kanungila Karim

Verified Member
Joined Apr 29, 2016
5,014 4,476 280
Ifuatayo ni historia ya hospitali ya Mt. Francisco, hospitali teule ya wilayaambayo ilianzishwa mwaka 1921. Mwaka 1921 waliwasili masista wa kwanza wa “Baldegg” kutoka Uswiss(Switzerland) ambapo shirika la Msalaba Mwekundu lilipoanzishwa. Mwaka 1927 ilifunguliwa zahanati yaani Dispensari ya zamani inatumika kama maktaba. Mwaka 1931 ilinguliwa kwa hospitali ya Mtakatifu Fransisco ikiwa na vitanda 30 tu vya kulaza wagonjwa.

Mwaka 1937 ilijengwa wodi ya wazazi. Mwaka 1951 Daktari mmisionari anaanza rasmi kazi yake huko Ifakara. Mwaka 1953 daktari bingwa wa upasuaji kutoka Austria Zams, Dr. Karl Schöpf anakuja Tanganyika na familia yake na anakuwa daktari mpya mmisionari. Mwaka 1955 Ujenzi wa hospitali mpya ya Mtakatifu Fansisco ulianza rasmi.

Mwaka 1957 kilifunguliwa kituo cha utafiti kutoka Uswiss chenye taasisi ya magonjwa ya ukanda wa kitropiki. Mwaka 1960 hospitali mpya ya Mtakatifu Fransisco anafunguliwa rasmi. Mwaka 1961 Tanganyika inakuwa huru chini ya Julius Kambarage Nyerere kama rais wa kwanza. Kwa kuungana na Zanzibar nchi inaitwa TANZANIA. Hospitali ya wakoma "Nazareti" imekuwa makao ya walemavu wengi na waliokuwa zamani wagonjwa wa ukoma.

Mwaka 1967 ilifunguliwa hospitali ya wakoma ijulikanayo “Nazareti” iliyobuniwa na Mhandisi Norbert Heltschl kutoka Tyroler. Ilifadhiliwa na jimbo la Innsbruck chini ya Askofu Dr. Paulus Rusch. Katika mwaka huo huo Rais Julius K. Nyerere alitangaza “Azimio la Arusha”.

Mwaka 1969 Dr. Schöpf anahitimisha kazi yake Tanzania na kurejea Zams. Katika miaka iliyofuata wataalam mbalimbali wa tiba kutoka Uswiss na Ujerumani walichukua nafasi ya ukurugenzi wa hospitali.

Mwaka 1976 hospitali inakuwa chini ya serikali na hivyo kuwa hospitali ya wilaya za Kilombero na Ulanga,mmiliki akibakia kuwa jimbo katholiki la Mahenge Mwaka1993 Dr. Patience L. Kibatala anachukua nafasi zote mbili ya ukurugenzi wa hospitali na ukuu wa idara ya upasuaji akiwa Mtanzania wa kwanza. Mwaka1995 unakuwa mwanzo wa ushirikiano kati ya hospitali ya Zams na hospitali ya Mt. Fransisco.

Mwaka 2004 unanzishwa "Ushirika wa marafiki wa Ifakara" Kama una kumbukumbu nyingine ongezea hapo chini.
 
MTV MBONGO

MTV MBONGO

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2016
Messages
1,024
Likes
801
Points
280
MTV MBONGO

MTV MBONGO

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2016
1,024 801 280
asante kwa historia.
 
fikra za ajabu

fikra za ajabu

Member
Joined
Mar 29, 2015
Messages
33
Likes
2
Points
15
fikra za ajabu

fikra za ajabu

Member
Joined Mar 29, 2015
33 2 15
Gharama juu sana,huduma haziko poa,hawataki kuajiri qualified personnel,wao ni mwendo wa cheap labour tu....
No retention mechanisms hata kwa wale wanaoajiriwa....
 
N

Ndakilawe

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
4,411
Likes
1,870
Points
280
N

Ndakilawe

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
4,411 1,870 280
Ungeweka na picha za historia ya hospital katika vipindi tofauti
 
Kanungila Karim

Kanungila Karim

Verified Member
Joined
Apr 29, 2016
Messages
5,014
Likes
4,476
Points
280
Age
22
Kanungila Karim

Kanungila Karim

Verified Member
Joined Apr 29, 2016
5,014 4,476 280
Gharama juu sana,huduma haziko poa,hawataki kuajiri qualified personnel,wao ni mwendo wa cheap labour tu....
No retention mechanisms hata kwa wale wanaoajiriwa....


Mimi mara ya mwisho kwenda kwenye ile hospitali ilikuwa ni mwaka 2003 nilivunjika mkono nilienda kupiga X ray nilikuwa na miaka 6 mpaka leo cjatia mguu tena pale
 

Forum statistics

Threads 1,237,504
Members 475,533
Posts 29,291,085