Hii hapa miji mikuu ya Tanzania

Hii hapa miji mikuu ya Tanzania

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Posts
24,885
Reaction score
60,918
Hii hapa miji mikuu nchini Tanzania 🇹🇿.

1 Dar es Salaam: Jiji kubwa zaidi nchini Tanzania na mojawapo ya miji muhimu ya bandari nchini.

2 Dodoma: Mji mkuu wa Tanzania na eneo la Bunge na makazi rasmi ya rais.

3 Arusha: Iko kaskazini mwa Tanzania na mahali pa kuanzia kwa mbuga nyingi za kitaifa na safari.

4 Mwanza: Jiji la pili kwa ukubwa nchini Tanzania na kituo kikuu cha biashara, hasa katika sekta ya uvuvi.

5 Tanga: Jiji la bandari lililoko kaskazini-mashariki mwa Tanzania kando ya Bahari ya Hindi.

6 Mbeya: Jiji lililo kusini-magharibi mwa Tanzania linalojulikana kwa mandhari yake maridadi na mashamba ya chai na kahawa.

7 Morogoro: Mji ulioko upande wa mashariki wa nchi na kituo kikuu cha kilimo.

8 Mji wa Zanzibar: Uko katika kisiwa cha Zanzibar na unaojulikana kwa historia yake tajiri na uanuwai wa kitamaduni.

9 Kigoma: Mji ulioko mwambao wa Ziwa Tanganyika na kituo kikuu cha biashara.

10 Musoma: Mji ulioko kaskazini mwa Tanzania na kituo kikuu cha biashara na mifugo.

11 Tabora: Mji ulioko katikati mwa Tanzania na kituo kikuu cha biashara na kilimo.

12 Songea: Mji ulioko kusini-magharibi mwa Tanzania na kituo kikuu cha biashara na kilimo.
 
Hii hapa miji mikuu nchini Tanzania 🇹🇿.

1 Dar es Salaam: Jiji kubwa zaidi nchini Tanzania na mojawapo ya miji muhimu ya bandari nchini.

2 Dodoma: Mji mkuu wa Tanzania na eneo la Bunge na makazi rasmi ya rais.

3 Arusha: Iko kaskazini mwa Tanzania na mahali pa kuanzia kwa mbuga nyingi za kitaifa na safari.

4 Mwanza: Jiji la pili kwa ukubwa nchini Tanzania na kituo kikuu cha biashara, hasa katika sekta ya uvuvi.

5 Tanga: Jiji la bandari lililoko kaskazini-mashariki mwa Tanzania kando ya Bahari ya Hindi.

6 Mbeya: Jiji lililo kusini-magharibi mwa Tanzania linalojulikana kwa mandhari yake maridadi na mashamba ya chai na kahawa.

7 Morogoro: Mji ulioko upande wa mashariki wa nchi na kituo kikuu cha kilimo.

8 Mji wa Zanzibar: Uko katika kisiwa cha Zanzibar na unaojulikana kwa historia yake tajiri na uanuwai wa kitamaduni.

9 Kigoma: Mji ulioko mwambao wa Ziwa Tanganyika na kituo kikuu cha biashara.

10 Musoma: Mji ulioko kaskazini mwa Tanzania na kituo kikuu cha biashara na mifugo.

11 Tabora: Mji ulioko katikati mwa Tanzania na kituo kikuu cha biashara na kilimo.

12 Songea: Mji ulioko kusini-magharibi mwa Tanzania na kituo kikuu cha biashara na kilimo.
Sijui kwanini watu wanafikiri Moshi ni mji mdogo wakati umekuwa candidate wa kuwa jiji tangu enzi za kikwete
 
Back
Top Bottom