HESLB rudishieni pesa za watu!


MAHANJU

MAHANJU

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2014
Messages
4,941
Likes
5,300
Points
280
MAHANJU

MAHANJU

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2014
4,941 5,300 280
Poleni sana vijana wetu, hii serikali ya wanyonge,tutafika tuu msikate tamaa. Kinauchonipa shida sana ni pale kuona vijana walikua busy na application za mikopo kwa kubangaiza iliwafanikiwe lakini hata majina yasionekane. Maskini wengine walikopa, wengine waliomba lakini mwisho wa siku holaa.

Hii sio haki, vijana hawa wana hatia gani sasa? Pesa zenyewe mkopo bado mnawanyima kweli? Keki yetu ya taifa na pesa za walipa kodi wanakopa wachache? Can u imagine watu zaidi ya laki 1 wanaomba lakini elfu 30000 tu ndio wanaopata.

HESLB rudishieni vijana wa watu Pesa zao,rudishieni maskini pesa zao.
 
H

herikipaji

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2016
Messages
972
Likes
900
Points
180
H

herikipaji

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2016
972 900 180
Poleni sana vijana wetu, hii serikali ya wanyonge,tutafika tuu msikate tamaa. Kinauchonipa shida sana ni pale kuona vijana walikua busy na application za mikopo kwa kubangaiza iliwafanikiwe lakini hata majina yasionekane. Maskini wengine walikopa, wengine waliomba lakini mwisho wa siku holaa.

Hii sio haki, vijana hawa wana hatia gani sasa? Pesa zenyewe mkopo bado mnawanyima kweli? Keki yetu ya taifa na pesa za walipa kodi wanakopa wachache? Can u imagine watu zaidi ya laki 1 wanaomba lakini elfu 30000 tu ndio wanaopata.

HESLB rudishieni vijana wa watu Pesa zao,rudishieni maskini pesa zao.
mkuu nimechangia hii mada nliandika sana nashangaa post yangu imefutika kimaajabu sijui imekuaje.
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
8,086
Likes
15,481
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
8,086 15,481 280
Poleni sana wadogo zetu!

Kwasasa ukipata mfadhili akasema anakupeleka shule za private kataa kwasababu utakuja kuumia mbele
 
H

Hichilema

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2016
Messages
497
Likes
262
Points
80
Age
49
H

Hichilema

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2016
497 262 80
Mimi nililipa hela yangu wakala system ikashindwa kurespond nkalipa mara ya pili dogo kakosa mkopo. Wacha tujichange akasome. Nnachomshukuru Mungu ukoo ulikuwa na wakereketwa wengi wa chama tawala ila kitendo hiki kimebadili upepo ghafla.
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,216
Likes
48,063
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,216 48,063 280
Poleni sana wadogo zetu!

Kwasasa ukipata mfadhili akasema anakupeleka shule za private kataa kwasababu utakuja kuumia mbele
Kupata mkopo haiangalii umesoma shule ya private au binafsi.
 
encyclopaedia Tanzaree

encyclopaedia Tanzaree

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2017
Messages
316
Likes
232
Points
60
encyclopaedia Tanzaree

encyclopaedia Tanzaree

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2017
316 232 60
Ni kweli kwa miaka yetu ilikuwa haiangalii hilo!

Ila tangu mwaka jana ni nadra sana kupata mkopo kama uligusa private!
Kweli kabisa sijui wanatumia kigezo gani kujua kwamba aliyesoma private ana pesa na aliuesoma serikali ni masikini.
Mimi ni mhanga wa kukosa loan mwaka jana kisa advanve nimesoma private
Hata kama ukipeleka uthibitisho kuwa ulikuwa unadhaminiwa ni kupoteza muda tu.
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
8,086
Likes
15,481
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
8,086 15,481 280
Kweli kabisa sijui wanatumia kigezo gani kujua kwamba aliyesoma private ana pesa na aliuesoma serikali ni masikini.
Mimi ni mhanga wa kukosa loan mwaka jana kisa advanve nimesoma private
Hata kama ukipeleka uthibitisho kuwa ulikuwa unadhaminiwa ni kupoteza muda tu.
Najaribu kuwaambia hao hapo juu naona wananiona mwongo!
Kuna wadogo zangu mwaka Jana walirudi nyumbani kisa hilo hilo tatizo!
afadhali Wewe muhanga wa hiyo ishu umekuja........
kisu cha ngariba
 
LIMBOMAMBOMA

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
2,708
Likes
2,422
Points
280
LIMBOMAMBOMA

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
2,708 2,422 280
kinachofanywa na bodi ya mikopo hakikubaliki kamwe. ni wizi mtupu...
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
82,090
Likes
121,578
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
82,090 121,578 280
2015/2016 Serikali ilitoa mikopo yenye thamani ya 459 billions kwa wanafunzi 122,000. Iweje baada ya kubana matumizi kupunguza wenye vyeti fake mikopo hiyo 2017/2018 ipungue hadi 147 billions tu!? Si tuliambiwa uchumi unakua na kuna pesa nyingi sana, sasa hizo pesa ziko wapi!? Au ndiyo zimechotwa zikajenge chato!?

Mimi nililipa hela yangu wakala system ikashindwa kurespond nkalipa mara ya pili dogo kakosa mkopo. Wacha tujichange akasome. Nnachomshukuru Mungu ukoo ulikuwa na wakereketwa wengi wa chama tawala ila kitendo hiki kimebadili upepo ghafla.
 
Aaron

Aaron

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
2,877
Likes
4,064
Points
280
Aaron

Aaron

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
2,877 4,064 280
Mimi ni mhanga wa kukosa mkopo mwaka jana... Nimepiga kwata za wizarani hadi bodi...nimetinga ofisi zote za bodi... Nimeonana karibia na wafanyakazi wengi pale bodi....!! Mtu wa kulaumiwa no moja ni jpm namba mbili ni ndarichako jamani serikali haina ubunifu wa kupata pesa....kutegemea pesa ya wizara ambayo utekelezaji wake ni 34% ni maajabu.. Bodi iko clear na unaambiwa kabisa vigezo unavyo ila pesa hakuna...!!
Kipindi cha jk bodi ilikuwa haitegemei pesa za wizara tu walikuwa na wadhamini pamoja na wafadhili ...!!
 
Suma langa

Suma langa

Senior Member
Joined
Sep 9, 2017
Messages
153
Likes
82
Points
45
Suma langa

Suma langa

Senior Member
Joined Sep 9, 2017
153 82 45
Mmmmmh jaman magu c alisema hakuna atakayekosa mkopo
 
Suip

Suip

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
1,091
Likes
443
Points
180
Suip

Suip

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
1,091 443 180
Nilikuwa naangalia taarifa ya habari ITV Naibu Waziri wa Elimu Ndg Ole Nasha alikuwa bodi ya mikopo ya wanafunzi,nashangaa wanaongelea rufaa kwa waliokosa mkopo iwe tayari kabla ya Novemba 30 wakati hata bach ya 3 na zingine bado kiasi cha wanafunzi 9000 walobaki, na kwenye dashboard ya bodi wanasema batches zingine ni baada wanafunzi kuwa tayari wameandikishwa vyuoni.
 
L

la stalavista

Member
Joined
Oct 8, 2017
Messages
66
Likes
15
Points
15
L

la stalavista

Member
Joined Oct 8, 2017
66 15 15
Nilikuwa naangalia taarifa ya habari ITV Naibu Waziri wa Elimu Ndg Ole Nasha alikuwa bodi ya mikopo ya wanafunzi,nashangaa wanaongelea rufaa kwa waliokosa mkopo iwe tayari kabla ya Novemba 30 wakati hata bach ya 3 na zingine bado kiasi cha wanafunzi 9000 walobaki, na kwenye dashboard ya bodi wanasema batches zingine ni baada wanafunzi kuwa tayari wameandikishwa vyuoni.
watatuua walahi dah bongo bahati mbaya
 
L

la stalavista

Member
Joined
Oct 8, 2017
Messages
66
Likes
15
Points
15
L

la stalavista

Member
Joined Oct 8, 2017
66 15 15
Nilikuwa naangalia taarifa ya habari ITV Naibu Waziri wa Elimu Ndg Ole Nasha alikuwa bodi ya mikopo ya wanafunzi,nashangaa wanaongelea rufaa kwa waliokosa mkopo iwe tayari kabla ya Novemba 30 wakati hata bach ya 3 na zingine bado kiasi cha wanafunzi 9000 walobaki, na kwenye dashboard ya bodi wanasema batches zingine ni baada wanafunzi kuwa tayari wameandikishwa vyuoni.
watatuua walahi dah bongo bahati mbaya
 
ngebo

ngebo

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2017
Messages
878
Likes
672
Points
180
ngebo

ngebo

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2017
878 672 180
Mimi ni mhanga wa kukosa mkopo mwaka jana... Nimepiga kwata za wizarani hadi bodi...nimetinga ofisi zote za bodi... Nimeonana karibia na wafanyakazi wengi pale bodi....!! Mtu wa kulaumiwa no moja ni jpm namba mbili ni ndarichako jamani serikali haina ubunifu wa kupata pesa....kutegemea pesa ya wizara ambayo utekelezaji wake ni 34% ni maajabu.. Bodi iko clear na unaambiwa kabisa vigezo unavyo ila pesa hakuna...!!
Kipindi cha jk bodi ilikuwa haitegemei pesa za wizara tu walikuwa na wadhamini pamoja na wafadhili ...!!
Vp ulifanikiwa kupata?
 

Forum statistics

Threads 1,251,715
Members 481,836
Posts 29,781,330