Hatma ya Mbatia kisiasa


mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
250
Likes
10
Points
35
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
250 10 35
Jamani vipi kuhusu huyu Mbatia, matokeo haya yana implication gani kwake kisiasa?? :thinking::thinking::thinking:
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,401
Likes
487
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,401 487 180
Apumzike kwa amani
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
20
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 20 135
ndo anaamia ccm
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,373
Likes
93
Points
145
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,373 93 145
Mimi nadhani Mbatia uvuto wake kisiasa umeshapungua sana. Anachotakiwa kufanya ni kuungana na chama kingine cha upinzani chenye nguvu kama CHADEMA au CUF ajaribu tena
 
S

sexon2000

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2010
Messages
299
Likes
4
Points
0
S

sexon2000

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2010
299 4 0
alibugi step kugombea DAR na hasa Kawe. Bora angeenda kwa mzee wa kilalacha. Apumzike tu
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,333
Likes
9,501
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,333 9,501 280
Hivi alipata kura ngapi kule Kawe??

AIBU kubwa kwa kiongozi anayejiita ati ni wa ''kitaifa''. Unajua ni design ya viongozi kama akina Mbatia wanaotia doa na kudhalilisha upinzani. Well, sasa arudi kundini kwake kwa amani - CCM
 
M

Malunde

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2010
Messages
321
Likes
38
Points
45
M

Malunde

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2010
321 38 45
Aendelee kusoma alama za nyakati, nani ajuaye yawezekana siku moja akaibuka.Ushauri wa kutafuta chama chenye nguvu waweza kumsaidia
 
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
250
Likes
10
Points
35
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
250 10 35
jamani vipi hali ya mbatia kisiasa?? mi naona angedrop siasa sasa.. abaki na ngo:thinking::thinking::thinking:
 
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,809
Likes
251
Points
180
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,809 251 180
Akae na Gwijima labda atasaidika
 
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
237
Likes
54
Points
45
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
237 54 45
Siasa zetu kwa sasa ni kama 'left' na 'right'. Sasa yeye kwa sasa anaonekana kama yuko 'katikati' kwa hiyo upinzani wanamuona ni kibaraka wa CCM na CCM wanamuona ni sehemu wa upinzani (hata kama anajipendekeza kwao CCM). Kwa hali kama hii utatuzi wake anaujua mwenyewe mbatia
 
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2007
Messages
4,511
Likes
362
Points
180
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined May 18, 2007
4,511 362 180
Anahitaji kukomaa. He is immature.
 
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
548
Likes
8
Points
0
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2008
548 8 0
[QUOTE=Kagalala;1206733]Mimi nadhani Mbatia uvuto wake kisiasa umeshapungua sana. Anachotakiwa kufanya ni kuungana na chama kingine cha upinzani chenye nguvu kama CHADEMA au CUF ajaribu tena[/QUOTE]

Ni kweli kabisa. Kuna haja sasa ya hivi vyama vya siasa kuunganisha nguvu. Kuna maeneo ambayo wangeweza kushinda vizuri sana lakini wameishia kugawana kura na hivo kuipa ushindi CCM. Mfano mzuri ni Tarime.

Tatizo ni kwamba nani ahamie kwa mwingine lakini naona kinachowaumiza kichwa ni swala la ruzuku, uchu wa madaraka na ubinafsi uliojikita kwa vingozi wa vyama hasa hivi vyama vidogo pia. Kuna vyama kama TLP, Jahazi Asilia, PPT, UPDP, NRA na vinginevyo ambavo hata udiwani havijapata, ingekua busara sasa kwa vyama kama hivo kuunganisha nguvu na kuunda chama kimoja ambacho kitakua na nguvu lakini pia uzoefu wa kisiasa haswa ukizingatia kwamba tayari wameshashiriki uchaguzi mara kadhaa na wameona hali halisi. Sioni busara ya kuendelea kukaa kwenye chama ambacho kwa mara nne mfululizo katika uchaguzi mkuu wanashindwa hata kupata mbunge mmoja au hata asilimia 3% ya kura zote zinazopigwa na wananchi.

Ni busara sasa kwa viongozi wa vyama kuondoa aibu na ubinafsi sasa na kuona wataweza vipi kuunganisha utaalam, uzoefu, rasilimali ili kuleta mapinduzi ya kweli dhidi ya CCM.
 
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
3,289
Likes
164
Points
160
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2009
3,289 164 160
Hata kama akienda ccm ni sawa ni kuchukua kapi kuweka kwenye mchuzi, afanye biashara au akasome kumalizia bachelor yake aliyokatishwa chuo kikuu mwaka 1992
 
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
237
Likes
54
Points
45
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
237 54 45
Hivi aliwahi kuwa nao?
Ndio mageuzi yalipoanza alikua mjenga hoja mzuri sana na confidence. Alianza toka mwanafunzi chuo. Hapa mwishoni ndio kapoteza mwelekeo
 
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
237
Likes
54
Points
45
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
237 54 45
[QUOTE=Kagalala;1206733]Mimi nadhani Mbatia uvuto wake kisiasa umeshapungua sana. Anachotakiwa kufanya ni kuungana na chama kingine cha upinzani chenye nguvu kama CHADEMA au CUF ajaribu tena


Ni kweli kabisa. Kuna haja sasa ya hivi vyama vya siasa kuunganisha nguvu. Kuna maeneo ambayo wangeweza kushinda vizuri sana lakini wameishia kugawana kura na hivo kuipa ushindi CCM. Mfano mzuri ni Tarime.

Tatizo ni kwamba nani ahamie kwa mwingine lakini naona kinachowaumiza kichwa ni swala la ruzuku, uchu wa madaraka na ubinafsi uliojikita kwa vingozi wa vyama hasa hivi vyama vidogo pia. Kuna vyama kama TLP, Jahazi Asilia, PPT, UPDP, NRA na vinginevyo ambavo hata udiwani havijapata, ingekua busara sasa kwa vyama kama hivo kuunganisha nguvu na kuunda chama kimoja ambacho kitakua na nguvu lakini pia uzoefu wa kisiasa haswa ukizingatia kwamba tayari wameshashiriki uchaguzi mara kadhaa na wameona hali halisi. Sioni busara ya kuendelea kukaa kwenye chama ambacho kwa mara nne mfululizo katika uchaguzi mkuu wanashindwa hata kupata mbunge mmoja au hata asilimia 3% ya kura zote zinazopigwa na wananchi.

Ni busara sasa kwa viongozi wa vyama kuondoa aibu na ubinafsi sasa na kuona wataweza vipi kuunganisha utaalam, uzoefu, rasilimali ili kuleta mapinduzi ya kweli dhidi ya CCM.
[/QUOTE]

Ya, ni kweli hivi vyama vidogo vidogo ambavyo vimekuwa around toka uchaguzi uliopita na havijafanya chochote cha maana ni heri wangejiunga na wengine. Tukirudi kwenye hoja ya Mbatia, naona tatizo lake ni hilo hilo kwamba akiwa kwenye chama anataka yeye ndio awe kinara ndio maana inakua vugumu kujiunga na wenzake. Tatizo hili Mrema na Cheyo wanalo vile vile
 
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
854
Likes
2
Points
0
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
854 2 0
Hivi alipata kura ngapi kule Kawe??

AIBU kubwa kwa kiongozi anayejiita ati ni wa ''kitaifa''. Unajua ni design ya viongozi kama akina Mbatia wanaotia doa na kudhalilisha upinzani. Well, sasa arudi kundini kwake kwa amani - CCM
Arudi CHADEMA ili ajengwe na kuimarika kabla ya 2015!
 
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
854
Likes
2
Points
0
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
854 2 0
[/COLOR]

Ni kweli kabisa. Kuna haja sasa ya hivi vyama vya siasa kuunganisha nguvu. Kuna maeneo ambayo wangeweza kushinda vizuri sana lakini wameishia kugawana kura na hivo kuipa ushindi CCM. Mfano mzuri ni Tarime.

Tatizo ni kwamba nani ahamie kwa mwingine lakini naona kinachowaumiza kichwa ni swala la ruzuku, uchu wa madaraka na ubinafsi uliojikita kwa vingozi wa vyama hasa hivi vyama vidogo pia. Kuna vyama kama TLP, Jahazi Asilia, PPT, UPDP, NRA na vinginevyo ambavo hata udiwani havijapata, ingekua busara sasa kwa vyama kama hivo kuunganisha nguvu na kuunda chama kimoja ambacho kitakua na nguvu lakini pia uzoefu wa kisiasa haswa ukizingatia kwamba tayari wameshashiriki uchaguzi mara kadhaa na wameona hali halisi. Sioni busara ya kuendelea kukaa kwenye chama ambacho kwa mara nne mfululizo katika uchaguzi mkuu wanashindwa hata kupata mbunge mmoja au hata asilimia 3% ya kura zote zinazopigwa na wananchi.

Ni busara sasa kwa viongozi wa vyama kuondoa aibu na ubinafsi sasa na kuona wataweza vipi kuunganisha utaalam, uzoefu, rasilimali ili kuleta mapinduzi ya kweli dhidi ya CCM.
Ya, ni kweli hivi vyama vidogo vidogo ambavyo vimekuwa around toka uchaguzi uliopita na havijafanya chochote cha maana ni heri wangejiunga na wengine. Tukirudi kwenye hoja ya Mbatia, naona tatizo lake ni hilo hilo kwamba akiwa kwenye chama anataka yeye ndio awe kinara ndio maana inakua vugumu kujiunga na wenzake. Tatizo hili Mrema na Cheyo wanalo vile vile[/QUOTE]

Suala la Ruzuku inawaumiza vichwa vyama vyote vya Siasa. Halafu Cham,a cha cheyo kina wanachama? Au ni yeye peke yake?
 

Forum statistics

Threads 1,250,683
Members 481,436
Posts 29,741,713