Hatimaye china yapata meli kivita ya kubeba ndege

Hatimaye china yapata meli kivita ya kubeba ndege

Taifa kubwa lenye Technology kubwa! Kwanini hawataki wengine WAMILIKI techonology ya kuunda silaha ili washindane nao?

uko ushabiki na ushabiki maandazi!

ni kweli Marekani ndio Taifa linaloongoza kwa kujilimbikizia silaha na kufanya matumizi ya silaha zilizozuiliwa...
lakini tuko na mifano:
Je kumtoa Sadam Iraq ulikuwa ushindi wa Vita?
uko mfano mdogo Tanzania ilimtoa Amin na kuteka uganda nzima je marekani ilifanya hivyo Iraq?
Leo kuna Libya... kinachoendelea kinajulikana!
Ikiwa bado marekani pamoja na technology yao ya ndege za kivita - wana-copy technology ya mig-25 ambazo mrusi hazitengenezi tena kweli technology yao inatisha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! tazama utendaji wa sukhoi vizuri kisha umuulize mmarekani zimeshamnyanyasaje!
 
Bado haibebi ndege maana hawana ndege zinazofaa. Hadi sasa kwa mazoezi tu; tena ni manowari kiasili ya Kirusi (yaani kiasili umoja wa kisovyeti) waliyonunua hali nusu-kamilika pale Ukraine na kuendelea kumaliza...
 
Jamani mmesahau kitu kimoja huo ubishi wetu au uelewa wenu kuhusiana na Marekani na china, ukiirudi nyuma miaka ya 1950s pale Mchina alipoomba teknolojia ya nyuklia mwamerika alimmyima lakini wachina walikaa chini na kutafakari wataiotoa wapi hiyo teknolojia, kwa uhodari wa kiongozi wa wakati huo Mao aliwakusanya wanasayansi wote mf, fizikia, wakemea, baolojia pamoja na wamahesabu wote na wote waliona uwezo wa kutengeneza vitu vinavyohusiana na mionzi, nakumbuka mwaka 1957-1959 wachina tayari walikuwa na hiyo teknolojia ya kutengeneza makombora ya nyuklia, kwa hivyvo pale mwanzoni ya miaka ya 1960 ambapo tayari vita baridi ilikuwa imeanza kati ya upande wa mashariki na magharibi ambapo sisi tuliingia upande wa mashariki mwanzoni ya miaka ya 70s.
kwa hiyo kusema kwamba uchina wameweza kuwa na manowari yao ya kwanza swali ni chombo gani kilicho ripoti au kutoa taarifa ya zana za kivita zilizokuwa nazo uchina? utakuta ni vya upande wa magharibi hususani BBS ambalo linamilikiwa na Uingereza. Swali: mwishono wa mwaka jana korea ya kaskazini waliweza kuzamisha meli ya kijeshi ya Korea ya kusini pasipo kujulikana ni teknolojia gani wametumia kufanya hilo shambulizi, kumbuka Korea ya kaskazini na China wana mkataba wa ulinzi na Jeshi la Marekani nao wanamkataba wa Ulinzi na Korea ya kusini, wamarekani wana jeshi katika hiyo penisula.
katika bajeti ya nchi ya China inayohusiana na mambo ya kijeshi yaliongezeka kiasi cha kuistua Marekani kwani kilikuwani sawa na bajeti ya Ujeruni ambalo ni miongoni mwa mataija yenye nguvu duniani.
Ila tambua vyombo vya kimagharibi vianapotosha sana kuhusiana na maendeleo ya nchi za Mashariki ikiwemo TANZANIA. Ukiitaka kujua maendeleo ya nchi yeyote angalia kasi ya uchumi, siasa, utamaduni na kijamii utaona mambo mengi sana yaloyojificha. CHINA INATARAJIWA IFIKAPO MWAKA 2020 ITAKUWA SUPER POWER NA HAUWEZI KUWA SUPER POWER ILIHALI KIJESHI WEWE NI MDHAIFU KWA SASA INASHIKA NAFASI YA PILI NYUMA YA MAREKANI.
 
Back
Top Bottom