Hatima ya ubunge wa Opulukwa leo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatima ya ubunge wa Opulukwa leo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by fikrapevu sungura, May 4, 2012.

  1. fikrapevu sungura

    fikrapevu sungura Senior Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatima ya ubunge wa Opulukwa leo

    By Habari Leo

    MAHAKAMA Kuu Kanda ya Tabora leo inatarajiwa kutoa hukumu ya kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa ubunge Jimbo la Meatu katika mkoa mpya wa Simiyu yaliyompatia ushindi mgombea wa Chadema, Meshack Opulukwa katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010.

    Kesi hiyo iliyofunguliwa na mpigakura Renatus Masanja ilianza kusikilizwa Machi 12, mwaka huu mjini hapa.

    Katika kesi hiyo, Masanja anadai kuwa, katika uchaguzi huo, kulikuwa na ukiukwaji wa kanuni, taratibu na maadili ya uchaguzi kutokana na dosari zilizojitokeza katika uchaguzi huo.

    Katika hati ya mashitaka, Masanja anadai kiuwa Opulukwa alitumia lugha za kibaguzi dhidi ya mgombea wa CCM, Salum Khamis “Mbuzi”.

    Pia anadai kwamba baadhi ya wasimamizi wasaidizi katika vituo vinane, walimpigia kampeni mbunge huyo na kwamba Msimamizi wa Uchaguzi alitangaza matokeo mara mbili kinyume cha taratibu za Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC).

    Katika kesi hiyo iliyokuwa ikisikilizwa na Jaji Fredrick Wambali, upande wa mlalamikaji ulileta mahakamani hapo mashahidi 15 ili kuthibitisha madai yao huku upande wa utetezi ulileta mashahidi tisa.

    Kesi hiyo ilivuta hisia za wananchi wananchi wengi waliokuwa wakiisikiliza kutoka katika maeneo mbalimbali ya wilaya za Meatu, Bariadi, Maswa na Shinyanga na leo inatararajiwa kuwa na wasikilizaji wengi zaidi.

    Katika kesi hiyo, walalamikiwa ni watatu ambao ni Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Opulukwa na Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Meatu.

    Mlalamikaji alikuwa akiwakilishwa wa Wakili Kamaliza Kayaga huku Mbunge wa Meatu akiwakilishwa na Wakili Godwin Mganyizi.

    Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Msimamizi wa Uchaguzi wakiwakilishwa na Mwanasheria Mkuu wa Serikali Kanda ya Tabora, Jackson Brashi, Mwanasheria Mwandamizi wa Serikali, Jackline Mrema na Mwanasheria wa Serikali, Abraham Mohamed.
     
  2. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mungu ibariki chadema yetu.
     
  3. A

    A revolutionist Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kamanda endeleeni kutupatia updates kwa mtu aliyepo hapo mahakamani!
     
  4. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,739
    Likes Received: 5,148
    Trophy Points: 280
    Chaguzi zikirudiwa,makaburi yanachimbwa...
     
  5. B

    Bukutonaga JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana JF nipo maswa katika viunga vya mahakama makamanda na wananchi wengi wametoka meatu kuja kumuunga mkono mpiganaji Dr Opulukwa,ila napata mashaka maana mnamo saa 1 na dk 40 ziliingia gari 3 zikiwa zimejaza maaskari chini ya usimamizi wa RCO wa mkoa wa shinyanga - Mr.Kashinje so sielewi hapa maswa tunao askari wa kutosha ya nini tena tuletewe wengine kutoka shy KIFUPI NAANZA KUPATA MASHAKA NA HUKUMU HAKI INAWEZA KUTOTENDEKA,

    kumbukeni walalamikaji ambao ni wapambe wa jamaa alomwagwa ni kwamba Mhe. aliwaambia wananchi wasimchague kwani ni mwarabu,hiyo ndo kesi ilivyo na kweli mgombea alikuwa mwarabu ni mambo kama ya Arusha wanaoshikia bango ni wengine tofauti na aliye galagazwa!

    Nawasilisha!


    SOURCE: Mimi mwenyewe toka eneo la tukio.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Lete taarifa!
    Kama mambo ni hayo basi ni masikitiko mengine kwa wana cdm!
    Watatumia precedence ya kesi ya Lema!
     
  7. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh!! Leta updates mkuu!!
     
  8. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Iko karibu na ukweli!
     
  9. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,053
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Meatu hata kama CDM wakisimamisha kinyesi kitashinda kwa wingi!
     
  10. g

    ghoroo Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vp hukumu
     
  11. O

    Omulangira JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Endelea kutujuza kamanda
     
  12. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,053
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Bukutonaga mbona umepotea kamanda? Please tujuze yanayojiri huko
     
  13. B

    Bubona JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hukumu inatarajiwa kusomwa saa ngapi?
    Kama upo eneo la tukio, endelea kutupa updates!
     
  14. B

    Bukutonaga JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakuja mda si mrefu wakuu
     
  15. B

    Bukutonaga JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wakuu jaji bado anaendelea kusoma,so tuwe na subira!
     
  16. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,486
    Likes Received: 1,587
    Trophy Points: 280
    CCM na mbinu chafu,lakini watashindwa tu.
     
  17. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mungu atamtangulia tuko pamoja
     
  18. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Tupe muhutasari mpaka sasa kakubali ngapi na katowa nje ngapi sio unatuambia tu jaji anaendelea kusoma
     
  19. e

    enhakkore Member

    #19
    May 4, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tunasubiria kwa hamu kujua
     
  20. G

    G. Activist JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 482
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Tujuzeni bandugu
     
Loading...