Hapa ndipo mtamtambua Rais Magufuli

Hapa ndipo mtamtambua Rais Magufuli

Hi ni ripoti ya mwaka 2015-2016 we unaishi inchi gani
Mkuu kama ripoti ya mwaka 2015-2016,je ripoti imesema juu ya ukwepaji mkubwa wa kodi wa kampuni za madini kwa miaka 19,je rais wa sasa anahusika vipi?
 
Yaaani ukali wote ule n bure.. aiseee wabongo wameshndkana... bora bas ajira zitoke, tusherekee uhuru, madaraja ya walim wapandshwe, watu wasafiri nje, maana kama kabana hali mtaan n ngum na watu wanapga dili bado s hatari jaman.
 
Mkuu ata kama alikuwa kwenye baraza la mawaziri kama alikuwa anapinga na wengi walikubali utajuaje? Na tinaambiwa maamuzi ya baraza la mawaziri ni siri mkuu.

Any principled man akiona kile anachokiamini hakitekelezwi, uachia ngazi. Lakini kwa kuendelea kuwepo kwenye serikali kunamaanisha Magufuli alikubaliana na uamuzi uliofanywa. Hapa na-assume alipinga kweli kwenye Cabinet.

Lakini, Magufuli huyu mwenye historia ya kusifia safari za Kikwete hadharani, anaweza kuaminika kweli kama mtu aliye na guts za kupinga maamuzi kwenye Cabinet? I doubt it.

Complacency can't be an excuse. Magufuli is part of the reason for the mess.

Mwisho yeye akuwa rais,alikuwa waziri na sio wa madini na kama boss wake(rais mstaafu) alikuwa ana endorse ,yeye angeweza kumpinga boss wake?

Why not? Sasa nini maana ya kusoma kama huwezi kumwambia bosi wako unachofanya sivyo?!? Hata within the Cabinet! Ukiona husikilizwi, achia ngazi. Ila kuendelea kuwemo ni kuwa complacent na kukubali maamuzi yaliyotolewa.

By the way, Magufuli hana clean record. Kumbuka ndiye aliyeuza nyumba za serikali. He is a crook and thief already. Sasa ni kipi kinifanyaje niamini aliweza hata kupinga zaidi ya kukubaliana na uozo huo?

Sasa kashika mpini(rais sasa) tusubiri maamuzi na utendaji wake ili ata tukianza kumlaumu tuwe na pa kuanzia mkuu.

Nafikiri umeona ripoti ya CAG. Utendaji wake? Tayari ana mwaka mmoja na nusu, na sijaona hata direction na ajenda zake ni zipi! Kupambana ufisadi? Sidhani. Maana mahakama ya mafisadi imekosa wateja. Ferry ya kifisadi kaificha jeshini ili asihojiwe. Kutetea wanyonge? Sidhani pia. Kala fedha za rambirambi. Anavunja nyumba za watu bila kutoa compensation. Kubana matumizi? Sidhani. Kuendeleza utamaduni wa viongozi wa serikali kuishi kama celebrities: driven in fancy expensive cars, and flying first and business classes. Yeye kufanya ziara nchini kwa kutumia barabara, akiwa na entourage kubwa. Umeona gari mpya ya VP Samia? 2015 Mercedes GL class! Huku yeye akiendeshwa kwenye 2015/16 BMW 7i series.

I'm not impressed and convinced! Matter of fact, tatizo ni CCM!
 
Hayo ni madudu yaliyokuwepo wakati anaingia ambayo ndio anapambana nayo halafu nyie ndio mnampigia kelele.
Kwani huyo magufuli wakati anaingia alitokea polini au ?? Si alikuwa anashiriki vikao vya baraza vya mawaziri-magufuli nae ni sehemu ya hayo madudu
 
Hivi ule ufisadi wa Tanroad wa zaidi ys bilioni 200 kipindi magufuli akiwa waziri w ujenzi umeishia wapi?
 
Hayo siyo madudu ya mwaka jana. Tumia akili kdogo
Unafahamu report ya CAG huwa inajumuisha matumizi ya serikali kwa muda gani?..Unafikiri ni kwanini inaandaliwa kila mwaka?
 
Hata kama, suala ni kwamba Magufuli amekuwa yumo ndani ya serikali kwa 20+ years. Alishiriki vikao vya baraza la mawaziri na kupitisha sheria (Bungeni) na mikataba (Cabinet) ambayo ndiyo imezalisha hayo yaliyosemwa na CAG.

Magufuli ni sehemu ya hiyo mess.
Report ya CAG huwa ina range kianzia January to december kila mwaka.
 
Hayo ni madudu yaliyokuwepo wakati anaingia ambayo ndio anapambana nayo halafu nyie ndio mnampigia kelele.
Nani kakwambia,madudu hayo mengi ni kuanzia january 2016 to 31 december 2016...Ndio maana report hii huwa ni kila mwaka...
 
Hata kama, suala ni kwamba Magufuli amekuwa yumo ndani ya serikali kwa 20+ years. Alishiriki vikao vya baraza la mawaziri na kupitisha sheria (Bungeni) na mikataba (Cabinet) ambayo ndiyo imezalisha hayo yaliyosemwa na CAG.

Magufuli ni sehemu ya hiyo mess.
Magufuli alikiwa mwenyekiti wa Baraza la mawaziri miaka hiyo?
 
Magufuli alikiwa mwenyekiti wa Baraza la mawaziri miaka hiyo?
Alikuwa ni cabinet member mwenye voting power. Kama jambo alilipigia kura ya hapana na likapita, lakini aliona jambo hilo halina faida kwa taifa, alifanya nini cha ziada zaidi ya kuficha kichwa chake kwenye mchanga na kukubali complacency? Kama yupo principled kama anavyowaaminisha ninyi mashabiki wake, mbona hakujiuzulu ili ku-protest kwa vitendo maamuzi ambayo ndiyo yamelifikisha taifa hapa tulipo?
 
Any principled man akiona kile anachokiamini hakitekelezwi, uachia ngazi. Lakini kwa kuendelea kuwepo kwenye serikali kunamaanisha Magufuli alikubaliana na uamuzi uliofanywa. Hapa na-assume alipinga kweli kwenye Cabinet.

Lakini, Magufuli huyu mwenye historia ya kusifia safari za Kikwete hadharani, anaweza kuaminika kweli kama mtu aliye na guts za kupinga maamuzi kwenye Cabinet? I doubt it.

Complacency can't be an excuse. Magufuli is part of the reason for the mess.



Why not? Sasa nini maana ya kusoma kama huwezi kumwambia bosi wako unachofanya sivyo?!? Hata within the Cabinet! Ukiona husikilizwi, achia ngazi. Ila kuendelea kuwemo ni kuwa complacent na kukubali maamuzi yaliyotolewa.

By the way, Magufuli hana clean record. Kumbuka ndiye aliyeuza nyumba za serikali. He is a crook and thief already. Sasa ni kipi kinifanyaje niamini aliweza hata kupinga zaidi ya kukubaliana na uozo huo?



Nafikiri umeona ripoti ya CAG. Utendaji wake? Tayari ana mwaka mmoja na nusu, na sijaona hata direction na ajenda zake ni zipi! Kupambana ufisadi? Sidhani. Maana mahakama ya mafisadi imekosa wateja. Ferry ya kifisadi kaificha jeshini ili asihojiwe. Kutetea wanyonge? Sidhani pia. Kala fedha za rambirambi. Anavunja nyumba za watu bila kutoa compensation. Kubana matumizi? Sidhani. Kuendeleza utamaduni wa viongozi wa serikali kuishi kama celebrities: driven in fancy expensive cars, and flying first and business classes. Yeye kufanya ziara nchini kwa kutumia barabara, akiwa na entourage kubwa. Umeona gari mpya ya VP Samia? 2015 Mercedes GL class! Huku yeye akiendeshwa kwenye 2015/16 BMW 7i series.

I'm not impressed and convinced! Matter of fact, tatizo ni CCM!
Nimekuelewa mkuu ila kumbuka Tanzania kiujumla hatuna kiongozi hata akishindwa kazi aliyopangiwa akajibika ina maana hadi afukuzwe na sio ccm tu ni kwa vyama vyote mkuu.

Na mwisho ume suggest lazima ccm itoke simply imeshindwa kupangilia mipango yake ili nchi isonge mbele.

Mkuu tafadhari unahisi tuna stable oppositions wanaweza wakaongoza hii nchi hadi tufikie Tanzania yenye mafanikio kama matarajio ya wengi?

Kwa kukumbusha tu opposition ambao hawana sera thabiti na wanachukua makando kando ya watu walishatuhumiwa uko nyuma kama ni mafisadi na hata wenyewe kwenye mikutano ya siasa walishawataja leo ndio wamekuwa malaika kwenye upinzani.
 
Nimekuelewa mkuu ila kumbuka Tanzania kiujumla hatuna kiongozi hata akishindwa kazi aliyopangiwa akajibika ina maana hadi afukuzwe na sio ccm tu ni kwa vyama vyote mkuu.

Hivi ndivyo mediocre people wanavyofikiri. Kama umezoea mediocricy, basi utaona ni sawa kuwa na watu wasio principled. Yeye Magufuli anajipambanua na mashabiki wake mnampambanua kama ni wa pekee. Kumbe siyo, bali ni walewale.

NB: I'm thinking and writing as a Tanzanian, and not as a partisan.

Na mwisho ume suggest lazima ccm itoke simply imeshindwa kupangilia mipango yake ili nchi isonge mbele.

Exactly. It aint simply, kwa taifa kuendelea kuwa maskini after 55 years ya under CCM. CCM imesha-prove failure, there is nothing more it can do. Imefikia mwisho wa kufikiri. Imetengeneza haya matatizo tuliyanayo, tunahitaji fikra mpya kuyatatua.

Mkuu tafadhari unahisi tuna stable oppositions wanaweza wakaongoza hii nchi hadi tufikie Tanzania yenye mafanikio kama matarajio ya wengi?

It doesn't matter! Lazima tuwe 'adventurous'. Kama tumeweza kuvumilia mediocricy ya CCM over 50+ years, kwanini tunashindwa kuona nini vyama vingine vitafanya? Hii ni dalili ya uoga wa mabadiliko. Kama chama kingine kikifanya upuuzi, nacho tunakitoa. Hivyo ndivyo inapaswa kuwa.

Upinzani upo ready sana. Wanafanya kazi nzuri licha ya unfair political ground iliyopo Tanzania. Wanajitahidi licha ya kupambana na chama dola.

Kwa kukumbusha tu opposition ambao hawana sera thabiti

Umetumia njia kama kufikia hiyo conclusion? Je, CCM ndiyo wenye sera thabiti? Umejuaje chama ambacho hakijawahi kushika madaraka kama kina sera zisizo thabiti? Huu ni upigaji ramli.

na wanachukua makando kando ya watu walishatuhumiwa uko nyuma kama ni mafisadi na hata wenyewe kwenye mikutano ya siasa walishawataja leo ndio wamekuwa malaika kwenye upinzani.
Kwa hiyo CCM ndiyo chimbuko la mafisadi, siyo? Kwanini hawa mafisadi hawachukuliwi hatua? Tena kwa vile wapo upinzani nafikiri it is way easier kuwawajibisha, ama?
Mafisadi waliomo CCM, wakiongozwa na Magufuli je?
 
Back
Top Bottom