Gharama za kuanzisha mgodi tz


C

changman

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
229
Likes
3
Points
35
C

changman

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
229 3 35
Habari zenu. Kwa wenye uzoefu katika sekta ya madini, kwa mtu anayetaka kuanzisha mgodiwa saizi ya kati, ni madini ya aina gani hayana gharama kubwa kuchimba na processing?
 
Mwanahisa

Mwanahisa

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2012
Messages
1,395
Likes
29
Points
135
Mwanahisa

Mwanahisa

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2012
1,395 29 135
Mkuu, katika madini niliyowahi kuona ni rahisi kumtoa mtu hapa kwetu Tanzania ni Makaa ya Shaba, (Copper Ore) haya yanapatikana kwa urahisi na bila kwenda kina kirefu, Hapa nyumbani hakujawa na mtambo wa kusafisha haya makaa na kupata shaba, ila wafanyabiashara wanao nunua haya makaa nakuyasafirisha nje kwa usafishaji wapo, sijajua gharama ya tani moja (kilo 1000) ni shilingi ngapi ila ni mwanzo mzuri kwa mtu wa kati. Kila la kheri mkuu.
 
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,050
Likes
181
Points
160
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,050 181 160
Mkubwa inategemea na mgodi wako unaotaka kuanzisha unadeal na kitu gan?kama dhahab thn ni plant tu na haina haja ya kua mchimbaj na cha maana unanunua mabak ya mchanga na gharama inakua ndogo tofaut na ukianzisha mgodi wa kuchimba kabisa
 
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2012
Messages
4,401
Likes
68
Points
145
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2012
4,401 68 145
Sasa mkuu,hii michanga ya viroba wanayouza hawa wachimbaji wadogowadogo kwa apprx laki 5 mfuko mmoja?


Mkubwa inategemea na mgodi wako unaotaka kuanzisha unadeal na kitu gan?kama dhahab thn ni plant tu na haina haja ya kua mchimbaj na cha maana unanunua mabak ya mchanga na gharama inakua ndogo tofaut na ukianzisha mgodi wa kuchimba kabisa
 
C

changman

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
229
Likes
3
Points
35
C

changman

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
229 3 35
Mkuu, katika madini niliyowahi kuona ni rahisi kumtoa mtu hapa kwetu Tanzania ni Makaa ya Shaba, (Copper Ore) haya yanapatikana kwa urahisi na bila kwenda kina kirefu, Hapa nyumbani hakujawa na mtambo wa kusafisha haya makaa na kupata shaba, ila wafanyabiashara wanao nunua haya makaa nakuyasafirisha nje kwa usafishaji wapo, sijajua gharama ya tani moja (kilo 1000) ni shilingi ngapi ila ni mwanzo mzuri kwa mtu wa kati. Kila la kheri mkuu.
Nashukuru mkuu
 
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,124
Likes
2,262
Points
280
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,124 2,262 280
Nilipata tembelea maeneo fulani kwa wachimbaji wadogo wa dhahabu. Niligundua kuna opportunity nyingi tu. Kulikuwa na mashine (crasher) moja tu, na gharama ya kusaga ndoo moja za lita 10 ilikuwa sh. 3,000. Basi kutokana na wingi wa mawe, mtu husubiri mpaka siku 10 ili kupata nafasi kusaga.
 
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,050
Likes
181
Points
160
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,050 181 160
usiangaike kununua vile viroba mana vile viroba vina gharama yan zaid ya gharama,cha maana nenda kwa wale wachimbaj wadogo na wao wakishamaliza local process zao uwa wanaacha mchanga ambao umeshindwa kukamatwa na magunia na ule mchanga wanaoacha ambao wao wanaona ni uchafu yan una madin ya ukweli yan zaid ya madin ya ukwel na kama unataka kununua Crusher kama wao wanavoita(ila inaitwa SAG mill) then the best option ni kununua na kwenda kuiweka kwa wachimbaji wadogo kama huku kuna sehemu inaitwa Nyangarata na hizo mashine za kusaga ziko chache na inabd watu waende mbali ili wakasage.

Ni nzuri kununua mchanga afu uanze process zako na ujue reagents za kutumia na hata running cost.

Pa1 kaka
 
C

changman

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
229
Likes
3
Points
35
C

changman

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
229 3 35
usiangaike kununua vile viroba mana vile viroba vina gharama yan zaid ya gharama,cha maana nenda kwa wale wachimbaj wadogo na wao wakishamaliza local process zao uwa wanaacha mchanga ambao umeshindwa kukamatwa na magunia na ule mchanga wanaoacha ambao wao wanaona ni uchafu yan una madin ya ukweli yan zaid ya madin ya ukwel na kama unataka kununua Crusher kama wao wanavoita(ila inaitwa SAG mill) then the best option ni kununua na kwenda kuiweka kwa wachimbaji wadogo kama huku kuna sehemu inaitwa Nyangarata na hizo mashine za kusaga ziko chache na inabd watu waende mbali ili wakasage.

Ni nzuri kununua mchanga afu uanze process zako na ujue reagents za kutumia na hata running cost.

Pa1 kaka
Hiyo crasher inauzwa hela ngapi?
 
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,050
Likes
181
Points
160
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,050 181 160
Crusher unwa ina range kati ya 5 to 60million pande za huku kahama na kuna frnd wangu mmoja amenunua yake pande za morogoro na amesema ziko strong mana kila crushe ina depend na nature ya ore,kama hardness ya ore ni kubwa thn hzo mill hazitosurvive ila kama ore au mchanga sio hard then itadumu muda mrefu
 
Bosco Ntaganda

Bosco Ntaganda

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
579
Likes
29
Points
45
Bosco Ntaganda

Bosco Ntaganda

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
579 29 45
Crusher unwa ina range kati ya 5 to 60million pande za huku kahama na kuna frnd wangu mmoja amenunua yake pande za morogoro na amesema ziko strong mana kila crushe ina depend na nature ya ore,kama hardness ya ore ni kubwa thn hzo mill hazitosurvive ila kama ore au mchanga sio hard then itadumu muda mrefu
Vipi faida yake ikoje? Gharama zinaweza kurudi baada ya muda gani?
 
Doyi

Doyi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2011
Messages
785
Likes
180
Points
60
Doyi

Doyi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2011
785 180 60
Mimi nina mgodi wa ruby maeneo ya matombo morogoro kama kuna mdau yupo interested na hzo ishu za ruby tutaftane kwa sudikassimjuma@yahoo.com au 0717465686
 
Bosco Ntaganda

Bosco Ntaganda

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
579
Likes
29
Points
45
Bosco Ntaganda

Bosco Ntaganda

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
579 29 45
Crusher unwa ina range kati ya 5 to 60million pande za huku kahama na kuna frnd wangu mmoja amenunua yake pande za morogoro na amesema ziko strong mana kila crushe ina depend na nature ya ore,kama hardness ya ore ni kubwa thn hzo mill hazitosurvive ila kama ore au mchanga sio hard then itadumu muda mrefu
Faida imekaaje mkuu
 
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,050
Likes
181
Points
160
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,050 181 160
Kaka ina depend na sehem unayoenda kuweka mana kama sehemu za huku kahama zinaitwa Nyangarata nadhan ndani ya miezi 4 helako inakua isharud mana per day unaweza kusagsha watu kama 20 per day na ukapata kama lak na nusu na hyo inauzwa 5Mil sopiga mahesabu kaka mana sometymz kiroba kimoja kinaweza kua ni 10 au 8 na dat depend on population iliopo maeneo hayo,so mambo yanakua mazuri kama ukianza na crusher yako katika eneo na umuweke mtu muaminif.Hop hayo maelezo yatatosha.
 
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,050
Likes
181
Points
160
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,050 181 160
kaka hiyo ni nZuri ila nadhan ungechukua sample ya mchanga wako then ukaangalie mana unaweza ukakuta Ruby iko associated na mineral nyingne.
 
Doyi

Doyi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2011
Messages
785
Likes
180
Points
60
Doyi

Doyi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2011
785 180 60
Ndugu jash mimi sina utaalam ndo mana nataka mdau tusaidiane haya
 
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,050
Likes
181
Points
160
jashmoe32

jashmoe32

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,050 181 160
Poa najua kaka hauna utaalam ila kama inawezekana,chukua mchanga ambao unajua uko associated na Ruby then nenda kwa jamaa flan wa serikali wanaitwa GST wako cheap katika gharama zao afu waambie ili wakufanyie analysis ili ujue kuna minerals gan kaka mana unaweza ukasema Ruby tu kumbe kuna zaid ya Ruby nabaadae mtu akaj nufaika zaid
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
122
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 122 0
Crusher unwa ina range kati ya 5 to 60million pande za huku kahama na kuna frnd wangu mmoja amenunua yake pande za morogoro na amesema ziko strong mana kila crushe ina depend na nature ya ore,kama hardness ya ore ni kubwa thn hzo mill hazitosurvive ila kama ore au mchanga sio hard then itadumu muda mrefu
Mkuu huyo jamaa amenunua kwa jamaa gani hiyo Crasher? tafadhali nipatie mawasiliano ya huyo jamaa kwa PM, chonde mkuu?
 
C

changman

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
229
Likes
3
Points
35
C

changman

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
229 3 35
Kama mtu una sh milioni 5 badala ya kuanzisha ka mgodi kadogo, si unaweza pia fanya biashara ya kununua gemstones na kuziuza? Mwenye uzoefu na hii atujuze. Nasikia madini kama rhodolite, garnet, saphire, amathyst n.k yana soko zuri sema jinsi ya kuyanunua kwa wachimbaji ndo sielewi inakuaje hii
 

Forum statistics

Threads 1,236,936
Members 475,327
Posts 29,273,657