Gazeti la Majira mmekosa cha kuandika?

Gazeti la Majira mmekosa cha kuandika?

Ww toka ujitambue ushahesabu trip ulizosafiri?

hiviii umeshaanza kutembeaa au bado unatambaa? maana ni tabu sana mtoto kuzaa mtoto mwishoe unaishia kubemendwa. NI SHEEEDDAAA!!! YAANI WEWE NI MMOJA WA WASIOJITAMBUA.. Tafakari chukua hatua mtoto. yaani ni bora umejitokeza na kuonyesha kutokujitambua kwako.
 
hiviii umeshaanza kutembeaa au bado unatambaa? maana ni tabu sana mtoto kuzaa mtoto mwishoe unaishia kubemendwa. NI SHEEEDDAAA!!! YAANI WEWE NI MMOJA WA WASIOJITAMBUA.. Tafakari chukua hatua mtoto. yaani ni bora umejitokeza na kuonyesha kutokujitambua kwako.

Siku zote Chizi anajua kuwa yy ni mzima na waliowazima anawaona ndio machizi, kwahiyo kuniona sijitambui ni sawa kwako
 
Sisi tunashabikia mapikipiki na kuvunja record ya mapokezi inanishangaza, Wachina wako siriazi & bize na uchumi wao. Kuna kipindi kipo BBC kinaitwa China's Billionaires' Club jaribuni kukuangalia ndio utawajua wachina.
 
Tatizo watu wanakurupuka na wanashindwa kuelewa nn wazungumzie, sasa hapa sielewi watu wanalalamikia nn?rais kupokelewa na msafara kama ule,au dafar za rais nje ya nchi, ama safar zmekuwa njingi,yan hata hoja yenyewe haina mashiko na utagundua kuwa ndoano yenye chambo marachache kukosa kunasa,that's y mtoa mada akapata wenye mawazo kama yeye maana wahenga walisema,chongo kwenye nchi ya vipofu raisi!
 
Uko sahihi Mpwa na mimi wala sikupinga jambo hili, nilichozungumzia ni kwamba hakukua na haja ya kuiweka habari hii kuwa ndio habari kubwa na kuiacha maana nzima ya safari ya rais, kwa China kwa wao kuweka hio kama habari kubwa ni sawa maana wao ndio walioamua kuweka hio sheria, na sheria ya China has nothing to do withus, sisi ameenda kwenye mikataba, sio kwenye kuvunja sheria....Nadhani point yangu umeipata vizuri mkuu. kwa China ni sahihi kabisa na ina-deserve kuwa on front page lakini sio kwa tanzania labda tukubaliane kuwa habari zetu tunazoandika zinaongozwa na vichwa vya watu wengine kwa maana kwamba kama China wameandika hivyo basi na Sisi lazima tuandike hivyo....

Mkuu Elli umeeleweka vizuri sana. Sidhani kama Rais wetu na ujumbe wake wameenda China ili kupata mapokezi makubwa na kisha kurudi la hasha lazima zipo sababu zingine za msingi ambazo ndio gazeti lilipaswa kujikita nazo kwa undani ili kutuonyesha sisi faida ya kuingia gharama kumpeleka China rais wetu.
Mbona Obama alipokuja hapa TZ magazeti yetu yalizizima kuelezea mapokezi makubwa ya Rais huyo lakini hakuna gazeti lolote la US lililo quote magazeti yetu kuhusu mapokezi hayo makubwa? Tusipoangalia kesho na kesho kutwa tutaandikiwa kurasa za mbele " JK aandaliwa Chakula kitamu sana na wenyeji wake haijapata kutokea katika historia"
 
Last edited by a moderator:
Siku zote Chizi anajua kuwa yy ni mzima na waliowazima anawaona ndio machizi, kwahiyo kuniona sijitambui ni sawa kwako

STOOOP!! staki nami nionekane MBURULA kama wewe
 
Sidhani kama kuna mahali nimezungumzia siasa, concetration yangu haiko kwa JK iko kwenye gazeti Mpwa, tafadhali tumia kichwa kufikiri sio Makalio

Huna hoja.

Huwa ninatarajia the best kutoka kwa watu waliojiunga na JamiiForums kuanzia 2008 kurudi nyuma ila wewe, Tpaul na Pdidy huwa mnaniangusha sana.

Ila afadhali Pdidy na Tpaul wao huwa wanaleta ukatuni kwahiyo inakuwa ngumu kung'amua kama wanafanya makusudi au la!

Wakati unajiunga na JamiiForums mimi ndiyo kwanza nipo chuo naijua FaceBook, sasa nikiona wewe na mimi hatuna tofauti kwenye kutoa hoja roho huwa inaniuma sana.
 
Tatizo watu wanakurupuka na wanashindwa kuelewa nn wazungumzie, sasa hapa sielewi watu wanalalamikia nn?rais kupokelewa na msafara kama ule,au dafar za rais nje ya nchi, ama safar zmekuwa njingi,yan hata hoja yenyewe haina mashiko na utagundua kuwa ndoano yenye chambo marachache kukosa kunasa,that's y mtoa mada akapata wenye mawazo kama yeye maana wahenga walisema,chongo kwenye nchi ya vipofu raisi!
Dah, yaani kweli umeshindwa kusoma na kuelewa? Soma tena story yenyewe hadi mwisho, nazungumzia kuwa Habari hio haikuwa na Uzito wowote kustahili kupewa Front page na badala yake, uzito wa habari hio ungeelekezwa kwenye kile kilichompeleka RAIS huko ughaibuni......hujaelewa nini sas? Na nimekazia kabisa hapo kuwa suala sio safari bali ni gazeti kushindwa kuchagua habari ambayo ina manufaa kwa taifa. Sidhani kama nimekurupuka au umekurupuka...
Thanks
 
mchina amepewa kila kitu hapa tz hata mahindi ya kuchoma ni yeye,pembe zote yeye aache kupokelewa kwa mbwebwe?
_mleta mada una ugomvi na kitumbua cha mchina?
 
Ni ujinga mkubwa kutegemea the best from another source far from yourself, tegemea the best from yourself not from others. Kijana usijaribu kupindisha hoja, rudi kwenye hoja, je kunatija ya Gazeti la Majira kuipa Kipaumbele Taarifa ya Mapokezi na kuacha habari ya kilichompeleka China?? Tukubaliane hapo tu. Hayo mengine tuyajadili next time
Huna hoja.

Huwa ninatarajia the best kutoka kwa watu waliojiunga na JamiiForums kuanzia 2008 kurudi nyuma ila wewe, Tpaul na Pdidy huwa mnaniangusha sana.

Ila afadhali Pdidy na Tpaul wao huwa wanaleta ukatuni kwahiyo inakuwa ngumu kung'amua kama wanafanya makusudi au la!

Wakati unajiunga na JamiiForums mimi ndiyo kwanza nipo chuo naijua FaceBook, sasa nikiona wewe na mimi hatuna tofauti kwenye kutoa hoja roho huwa inaniuma sana.
 
Haina shida kabisa, nimekuelewa, ngoja nitaenda kuangalia na vidonda vya tumbo kama ninavyo, nimekuelewa, vipi mna lingine? Ila point yangu ni kwamba Mapkezi ya Kikwete hayana Tija kwa taifa. The rest mnapiga kelele tu.


Ok ok ntaenda kucheki nitakujulisha nikirudi, sawa.

Sawa. Nakusubiri.
 
Nimefurahi kuona ulivyoandika hasa ndio ilikua point yangu, thanks, sasa kuna vichwa maji humu kwasababu wao wameelekezwa kuwa kila wanapoona jina JK wao ni kujibu tu hata kama inatajwa kwa mema, ndio wameharibu huu uzi. na kwa uhalisia wa mambo Gazeti hili ndio limemdhalilisha Rais ukiangalia kwa jicho la pili
Mkuu Elli umeeleweka vizuri sana. Sidhani kama Rais wetu na ujumbe wake wameenda China ili kupata mapokezi makubwa na kisha kurudi la hasha lazima zipo sababu zingine za msingi ambazo ndio gazeti lilipaswa kujikita nazo kwa undani ili kutuonyesha sisi faida ya kuingia gharama kumpeleka China rais wetu.
Mbona Obama alipokuja hapa TZ magazeti yetu yalizizima kuelezea mapokezi makubwa ya Rais huyo lakini hakuna gazeti lolote la US lililo quote magazeti yetu kuhusu mapokezi hayo makubwa? Tusipoangalia kesho na kesho kutwa tutaandikiwa kurasa za mbele " JK aandaliwa Chakula kitamu sana na wenyeji wake haijapata kutokea katika historia"
 
Ni ujinga mkubwa kutegemea the best from another source far from yourself, tegemea the best from yourself not from others.

Kama ni hivyo, kulikuwa na sababu gani ya wewe kuianzisha hii thread? Kwasababu inaonekana ulikuwa unategemea kitu tofauti na kilichoandikwa kwenye gazeti la Majira.
 
Hahahahhahhaaaa unachanganya mambo dogo, hapa nazungumzia National Interest na nilichokujibu wewe nilikua nakuzungumzia wewe, jaribu kuona tofauti. Haya jibu swali langu, Je kwa akili zako, unafikiri ilikua sahihi kwa Gazeti hili kutoa kipaumbele kwa taarifa hio? Je huoni kuwa wanamdhalilisha rais? Mbona hawajasema kuhusu mikataba? nakushauri, usiwe unabisha tuuu hata kwa vitu ambavyo hujavisoma na kuvielewa. Soma na elewa na kisha tulia ndio ujibu
Kama ni hivyo, kulikuwa na sababu gani ya wewe kuianzisha hii thread? Kwasababu inaonekana ulikuwa unategemea kitu tofauti na kilichoandikwa kwenye gazeti la Majira.
 
Jk ni rais wa Tanzania hivyo kila linalofanyika na kugusa nchi lazima liripotiwe ,liwe baya au zuri ,tuache ushabiki na kupenda negativity tu kwa viongoz wetu wa kitaifa pia tupunguze kulalamika kwani anachofanya n kama mkuu wa nchi

Kuna ziara Fulani alifanya Dr slaa ,USA ilivyoripotiwA hapa daahh ilikua n mahaba kabisa na si ukweli

Tuheshimu viongozi wetu na tusiingilie taaluma za wana habari hata kama kilichoandikwa hakikufurahishi so tuheshimu taaluma zao kwani wanaongozwa na weledi wa taaluma zao
 
Majira niwapuuzi wamefanya lini utafiti wakajua kavunja rekodi na rekodi iliyokuwepo niyanani.kwa taarifa wengi waliompokea niwauzaa ungaa.
 
Kama ni hivyo, kulikuwa na sababu gani ya wewe kuianzisha hii thread? Kwasababu inaonekana ulikuwa unategemea kitu tofauti na kilichoandikwa kwenye gazeti la Majira.

Sikiliza Sumu, anachosema Elli ni kuwa kwa vile Official visit ya Rais wetu kule China inapaswa iwe wazi kwetu sisi Watanzania habari ya mapokezi yake haikizi haja ya kufahamu nini kimejiri kule China kwa sababu apokewe kifalme au kama mjakazi kwetu sio issue bali issue ni kazi iliyompeleka imefanikiwa kwa kiwango gani na ni nini hasa kimefanyika na kina manufaa gani kwetu. Huwezi kuweka mapokezi kama habari kuu huku ukiacha yaliyofanyika huko kama msingi mkuu wa ziara yake, hivi akirudi TZ na habari tunayoijua pekee ni mapokezi yake wewe utaona ni sawa?
Madhara ya kuandika kwa msingi wa kufurahishana ndio tatizo la vyombo vyetu vingi vya habari na sisi kama wananchi tunabaki weupe vichwani bila kujua nini kinaendelea nchini wakati transparency inatakiwa katika day to day Government activities sio mapokezi.
cc Elli
 
Last edited by a moderator:
Nimesikitishwa sana na taarifa ya gazeti la Majira, na Lengo la kuandika hapa ni ili wajisahihishe .
Kilichoniuma ni kuona habari ya Mapokezi ya JK nchini CHINA kupewa kipaumbele as if ni kitu ambacho kitaisaidia Jamii ya Watanzania kuondokana na umaskini au kupata hata madawa kwenye hospital ambazo kumeripotiwa kuwa na uhaba mkubwa sana wa Dawa.

Kwa namna nyingine ni kumdhalilisha Rais yaani as if kilichompelekea China ni kwenda kuvunja historia ya mapokezi na sio kusaini mikatabam pengine majira hawakupendezewa na hio Mikataba (hata mimi sikuipenda) lakini wangeweza at least ku-highlight na issue ya mapokezi ikafuata chini yake (sub titles) yaani ingekuwa kama hivi;

KIKWETE ASAINI MIKATABA (MKATABA) YA MAENDELEO (?)
  • NI YA ujenzi wa bandari
  • utafutaji wa gesi (!!)
  • Avunja rekodi ya mapokezi......

At least ingeleta maana kidogo.....
Magazeti mengi pia yameandika mapokezi hayo lakini haikua habari ya Kipaumbele, kwa mtu mwenye kufikiria pasipo kutumika, tena kutumika kijinga, huwezi kuacha habari nyingine muhimu ambazo zimetokea siku ya jana zikkiwemo hizo za hospital kuishiwa madawa, Mikataba ya TPDC kukataliwa, Jinsi ya Kujikinga na Ebola na mambo ya kiuchumi na katiba kwa ujumla halafu uje utuambie issue ya Mapokezi. Kweli? Kweli kabisa mtu unaweza kuandika vitu kama hivi?

Naiombeni mjirekebishe aisee, na tena naomba nieleweke vizuri kuwa sina Ugomvi kwa Profesa Kikwete kupokelewa kwa mbwembwe nyingi lakini haikua habari muhimu kwa Taifa ambayo ingestahili kuwekwe ukurusa wa mbele.

NB: SIZUNGUMZII SAFARI ZA JK NAZUNGUMZIA UZITO WA HABARI NA GAZETI LA MAJIRA
wewe kweli unashangaza. chuki zingine ni za kustaajabisha. hapo tanzania ndio imepata mapokezi makubwa wewe umekazania tu jk. ishara ya kufanikiwa ziara ni mapokezi. majira hawajakosea kitu.
 
Sikiliza Sumu, anachosema Elli ni kuwa kwa vile Official visit ya Rais wetu kule China inapaswa iwe wazi kwetu sisi Watanzania habari ya mapokezi yake haikizi haja ya kufahamu nini kimejiri kule China kwa sababu apokewe kifalme au kama mjakazi kwetu sio issue bali issue ni kazi iliyompeleka imefanikiwa kwa kiwango gani na ni nini hasa kimefanyika na kina manufaa gani kwetu. Huwezi kuweka mapokezi kama habari kuu huku ukiacha yaliyofanyika huko kama msingi mkuu wa ziara yake, hivi akirudi TZ na habari tunayoijua pekee ni mapokezi yake wewe utaona ni sawa?
Madhara ya kuandika kwa msingi wa kufurahishana ndio tatizo la vyombo vyetu vingi vya habari na sisi kama wananchi tunabaki weupe vichwani bila kujua nini kinaendelea nchini wakati transparency inatakiwa katika day to day Government activities sio mapokezi.
cc Elli

Nadhani Sumu atakuelewa vizuri,Elli hajakataa habari ya mapokezi kuandikwa lakiwa kuwa ndio 'headline' ndio issue,ni sawa na mwandishi wa michezo anapoandika juu ya mechi iliyochezwa jana akaishia kuandika timu b ilipiga chenga nyingi bila kutuambia matokeo ya mechi,dhumuni la safari ndio ilipashwa kuwa headline na sio mapokezi.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom