Fridge linapiga electric shock shida yaweza kuwa nini?

Fridge linapiga electric shock shida yaweza kuwa nini?

Mynd177

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2022
Posts
3,167
Reaction score
5,658
Habari wanaJF wote, natumai hamjambo!

Fridge hapa nyumbani linapiga shock ukiligusa, shida yaweza kuwa nini?

Ndio nitaita fundi , lakini ningependa kupata maoni kutoka kwenu!

Natanguliza shukrani....
 
Habari wanaJF wote, natumai hamjambo!

Fridge hapa nyumbani linapiga shock ukiligusa, shida yaweza kuwa nini?

Ndio nitaita fundi , lakini ningependa kupata maoni kutoka kwenu!

Natanguliza shukrani....
Gas imeisha. So tafuta Fundi mwambie ajaze gas. Pia atapaka mafuta kwenye waya ya kupunguza joto.
 
Habari wanaJF wote, natumai hamjambo!

Fridge hapa nyumbani linapiga shock ukiligusa, shida yaweza kuwa nini?

Ndio nitaita fundi , lakini ningependa kupata maoni kutoka kwenu!

Natanguliza shukrani....

Tatizo dogo kabisa hapo ndugu.

Shida ndogo ya nyaya tu. wire zote 3 (L, N, E) kwenye fridge na kwenye nyumba zinapaswa ziwe madhubiti mahali pake.

Wahitaji macho, mikono na kaji screw driver tu mkuu Kwa hilo hapo.

Aghalabu, kiufundi wahitaji tester, AVO meter, na ka elementary basic tu ya kaji ufundi umeme kulitengua hilo.

Kama wewe ni aina za kina Lucas Mwashambwa "aka" mayai mayai, yaani watoto wa mama; tafuta huduma sahihi ya fundi umeme.
 
Kwa ufundi wangu hadi nijifungie ndani ya hiyo friji ndo naweza kubaini
 
Earthing system haiko sawa

Yaweza kuwa lolote katika wire zote 3 zile.

Fikiria kama Live au Neutral ziimelegea na popote zinagusa Earth kwenye fridge au popote nje kwenye wiring system ambako fridge hilo pia limefungwa.

Bottom line: "Kila wire uwe firmly kwake."

NB: Ukweli huu hauwezi kuwa kwa watoto wa mama wa aina ya akina Lukasi.

Huo ndiyo ulio ukweli mchungu.
 
Habari wanaJF wote, natumai hamjambo!

Fridge hapa nyumbani linapiga shock ukiligusa, shida yaweza kuwa nini?

Ndio nitaita fundi , lakini ningependa kupata maoni kutoka kwenu!

Natanguliza shukrani....
Ndo hayo mafriji tuyaokota huku ulaya majalalani na kuwatumia.
 
Yaweza kuwa lolote katika wire zote 3 zile.

Fikiria kama Live au Neutral ziimelegea na popote zinagusa Earth kwenye fridge au popote nje kwenye wiring system ambako fridge hilo pia limefungwa.

Bottom line: "Kila wire uwe firmly kwake."

NB: Ukweli huu hauwezi kuwa kwa watoto wa mama wa aina ya akina Lukasi.

Huo ndiyo ulio ukweli mchungu.
Jana alikuja fundi, tukachek hakuna shida kwenye earthing, sema alisema ninapohandle electric appliances nisipende kuwa barefoot na nisiwe na wet hands..... sasa sijui n kwel au ni assumptions zake.
 
Jana alikuja fundi, tukachek hakuna shida kwenye earthing, sema alisema ninapohandle electric appliances nisipende kuwa barefoot na nisiwe na wet hands..... sasa sijui n kwel au ni assumptions zake.

Ufundi ni relative. Si ajabu Kwa kila Harry, Tom na Jerry kujiita mafundi.

Fundi kwa tatizo ulilosema hapa hakupaswa kuishia na kuangalia fridge tu. Zingatia maelezo yale ni thabiti:

Yaweza kuwa lolote katika wire zote 3 zile.

Fikiria kama Live au Neutral zimelegea na popote zinagusa Earth kwenye fridge au popote nje kwenye wiring system ambako fridge hilo pia limefungwa.
 
Habari wanaJF wote, natumai hamjambo!

Fridge hapa nyumbani linapiga shock ukiligusa, shida yaweza kuwa nini?

Ndio nitaita fundi , lakini ningependa kupata maoni kutoka kwenu!

Natanguliza shukrani....
Inawezekana earthing wire iko lose
 
Ufundi ni relative. Si ajabu Kwa kila Harry, Tom na Jerry kujiita mafundi.

Fundi kwa tatizo ulilosema hapa hakupaswa kuishia na kuangalia fridge tu. Zingatia maelezo yale ni thabiti:

Yaweza kuwa lolote katika wire zote 3 zile.

Fikiria kama Live au Neutral zimelegea na popote zinagusa Earth kwenye fridge au popote nje kwenye wiring system ambako fridge hilo pia limefungwa.
Alichek vyote... je wewe unakubaliana na hayo ya wet hands aliyoyasema.?
 
Alichek vyote... je wewe unakubaliana na hayo ya wet hands aliyoyasema.?

1. Kucheki vyote hadi earth rode? Ninaamini haku cheki vyote.

2. Bottom line kifaa chochote cha umeme kinapaswa kuwa baridi 100%.

3. Hapo #2, kwa maana kamili ya kuwa zero shock no matter what.

4. Hayo ya wet hands na labda hata kuvaa kandambili, gloves nk; ni tahadhali za ziada tu zisizokuwa na hasara yoyote.

5. Hapo #4 kumbuka hizo ni kama kuvuka barabara kwa kukimbia badala ya kutembea, hata baada ya kujiridhisha kutokuwapo kwa gari au chombo chochote hatarishi karibu.

Habari ndiyo hiyo ndugu yangu.
 
1. Kucheki vyote hadi earth rode? Ninaamini haku cheki vyote.

2. Bottom line kifaa chochote cha umeme kinapaswa kuwa baridi 100%.

3. Hapo #2, kwa maana kamili ya kuwa zero shock no matter what.

4. Hayo ya wet hands na labda hata kuvaa kandambili, gloves nk; ni tafadhali za ziada tu zisiz
Mkuu nashukur sana nimepata elimu hapa....

currently halipigi shock...
juzi niligoogle what causes electrocution when i touch a freezer na moja wapo ya yaliyotajwa ni static electricity, na kwel huku siku hyo kulikuwa cloudy sana na lightning flashes za kutosha... je hli laweza kuwa chanzo?

Waiting for youq reply..

Natanguliza shukrani.
 
Back
Top Bottom