Freeman Mbowe Vs Sir Alex Ferguson

Freeman Mbowe Vs Sir Alex Ferguson

Sipingi na sitopinga hali ya kisiasa hapa nchini kwetu maana sijihusishi na siasa na sitokuja kujihusisha kamwe ila nachopinga DIRECT ni mleta mada (kilichoandikwa) kumfananisha Sir Alex Ferguson na Mbowe...huu ni ujinga kiwango cha lami ya barabara ya mwendo kasi.

Unafananishaje meneja wa mpira, ambae anafundisha soka tu...tena sio soka, alikua kwenye kablu ya soka inayomilikiwa na watu binafsi. Je unataka kusema uyu anaefananishwa nae iki chama ni chake binafsi (kuna tetesi zinasema ivyo maana hataki kubanduka kwenye kiti)..???

Kabla hatujatumia kalamu zetu narudia tena na tena tuwe WAANGALIFU MNOOOO.

Sent using Jamii Forums mobile app
Watu huwa tunawafananisha watu wa Lumumba na Nyumbu mnyama na ina-make sense sembuse binadamu Mbowe na binadamu Ferguson? Tuliza mshono we nyumbu
 
*Kuujua uwezo wa Sir Alex Ferguson, inaweza kukusaidia kumjua kocha wa siasa za Tanzania Sir Freeman Aikael Mbowe.*
______________________________________

Na
*Mwalimu John Pambalu.*

Dunia imeshuhudia uwezo wa ajabu wa viongozi wawili , mmoja akiwa kocha wa timu ya wa club ya Manchester united ya nchini uingereza na mwingine akiwa kocha wa siasa za taifa la Tanzania Sir Freeman A. Mbowe.

Ferguson meneja wa zamani wa club ya Manchester united alipata heshima kubwa kwa kuvunja rekodi ya kuinoa timu ya Manchester united kwa miaka takriba 27 kwa mafanikio makubwa.

Mbowe pia ndiye mwanasiasa bora zaidi nchini Tanzania na Afrika ya mashariki kwa kukiongoza chama kikuu cha upinzani kutoka mwaka 2004 mpaka sasa kwa mafanikio makubwa sana. Ameitoa chadema kutoka chama kisichokuwa na uwezo wa kusimamisha mgombea urais (chama cha kudandia wagombea wa NCCR MAGEUZI mwaka 1995 na chama cha CUF mwaka 2000) mpaka kufikia hatua ya kusimamisha wagombea urais mwaka 2005,2010 na 2015 huku matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2015 yaliyotangazwa na tume ya taifa ya uchaguzi yakidai eti Chadema ya Freeman Mbowe ilipata zaidi ya kura 6,000,000 tu dhidi ya 8,000,000 za CCM.

Ferguson anakumbukwa zaidi na washabiki wa soka duniani kote kwa mataji aliyobea kama mataji 13 ya ligi ya uingereza, 2 ya klabu bingwa ulaya na 5 kombe la FA. Aidha Ferguson anakumbukwa zaidi kwa uwezo wake wa kuibua kulea na kuendeleza vijana chipukizi kama wakina *David Beckham, Christian Ronaldo, Van der sar, Ferdinand, Vidic, Evra, Rooney, Giggs* na wengine wengi.

Pia Freeman Mbowe anaheshimika zaidi kwa kuibua, kulea na kuendeleza vijana kama *John Mnyika, John Heche, John Mrema, Benson Kigaila, Halima Mdee, Ezekia Wenje, Zitto Kabwe, David Silinde* na wengine wengi.

Siraha kubwa wanayoitumia miamba hii ya mifumo ya ushindi ( Ferguson na Mbowe ) ni kusimamia nidhamu kuliko tukuka.

Mwaka 2009 Christian Ronaldo akiwa mchezaji bora kuliko wote duniani alitaka kujiona yeye ni bora kuliko timu. Ferguson akaamua kumuuza ili kuwafundisha wachezaji wanaobaki kuwa hakuna supper star zaidi ya timu ya Manchester united. Maamuzia kama haya yalifanywa mwaka 2015 dhidi ya Dr. Slaa aliyekuwa katibu mkuu mahiri sana. Mbowe akasimamia maamuzi ya vikao kwamba hayupo aliye bora zaidi ya Chadema.

Aidha vuguvugu la wanaaiasa wa upinzani kuhama vyama vyao masalani Chadema na kujiunga na CCM, pia yanathibitisha uwezo wa Freeman Mbowe.

Itakumbukwa kuwa utaratibu wa kupitisha wagombea wanaowania nafasi za uwakilishi bungeni na katika halmashauri, wawakilishi wa vyama hupitishwa baada ya kupigiwa kura za maoni ndani ya vyama.

Umefika wakati wawakilishi wakijiudhuru kutoka Chadema wanateuliwa na CCM bila kupitia mchakato wa kura za maoni.

*Hii ni ishara wazi kuwa hata CCM wanatambua kuwa vijana waliopita mikononi mwa Mbowe wanauwezo mkubwa kuliko vijana na wazee walioko CCM.*

Ndio maana wanaotokea Chadema wanapata teuzi za ukuu wa wilaya, ukatibu tawala nk. Huku waliokulia CCM wakiendelea kuzeeka bila teuzi.

Ferguson na Mbowe wanabaki kuwa alama ya uwezo wa taasisi walizoziongoza (Manchester United na Chadema)


Tangu alipong'atuka madarakani Ferguson mpaka leo club ya Manchester united imepoteza mwelekeo wake, kosa ambalo taasisi ya Chadema haiko tayari kulifanya hata kidogo.

Wasalaam
John Pambalu.
Diwani wa kata ya Butimba Mwanza
Makamu Mkt Bavicha Tanzania bara.
Mshabiki wa Manchester United

Sent using Jamii Forums mobile app
Chadema imetoa katibu mkuu waa wizara ya maji, mkuu was mkoa was Kilimanjaro, naibu waziri wa michezo
 
Hata kama haufuatilii kinachoendelea kwenye siasa kupitia mfano wa Sir Alex feggie nadhani utakua umeelewa, heko kwa analysis ya kiwango cha makinikia!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Agiza Jack Daniel nakuja kulipa. Mwambie na kumhakikishia jamaa kuwa wengine njaa hazijawahi kutuondoa katika uanaume wetu.
Tokea 1997 nimeiunga mkono Chadema kwa kusaidia kuijengea uwezo kwa kadri ya uwezo na nafasi nipatayo na sijadai fadhila hata mara moja zaidi ya kufurahishwa na juhudi zao za utetezi kwa wasio na sauti.
Nakumbuka zamani hizo nikiwa mikoa ya kanda ya kati nilipata kumuuliza marehemu Warid Kabouru akiwa Katibu Mkuu wa Chadema na mtu mwenye ushawishi mkubwa kama Mbunge wa kwanza kabisa wa upinzani, kuwa hivi huko tuendako hatuwezi kusalitiana? Akasema mwendo ni mdundo tuu!
Imagine hapo nilikaribisha ujumbe wa viongozi akiwa na wenzake wanywe chai kwangu. Miaka kadhaa baadae nilibaki kusikitika tuu kwa alilolifanya.
Sisi tupo na tutakuwepo, hata Chadema ikifutwa watafuta chama bali itikadi itabaki moyoni tuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
chadema oyeeeee! Sasa ndio wakati muafaka wakuifafanua itikadi ya chama vizuri zaidi, kuliko wakati wowote. CCm wameishapoteza mwelekeo Eti wanadai wanajenga uchumi wa kijamaa, karne ya 21, alafu wanatumia trip.1.5 kununua wapinzani
 
Hukumuelewa mleta mada , ambaye ana akili sana na anafahamu soka na siasa ni tofauti bali alichotaka watu wafahamu ni uwezo mkubwa wa Bilionea Mbowe kwenye siasa za Tanzania akifananisha na uwezo wa Ferguson kwenye soka enzi zile.

Labda kama ulikuwa umelenga tu kupiga kelele hapa jf ili kupata airtime
Sikufaham kama umu ndani kunatolewa airtime...anyway am out the league, sidhani kama hii ni size yangu[emoji41]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Falsafa za mpira na siasa ni tofauti...
Mpira ni biashara, mpira unajumuisha chakato nyingi sana mpaka kuwa na timu imara. Kumbuka pia kwenye mpira watu wanahodhi madaraka na kumiliki hivi vilabu. Miliki inaweza kuwa ya aina mbili, mosi ya wanachama kama vilabu kadhaa tunavyovijua na pili za watu binafsi kama tunavyojua pia.

Mbowe ana mazuri yake na nina mkubali sana tena sana ila kumfananisha na Sir Ferguson HAPANA.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu kwani siasa sio biashara? Watu wananunuliwa kila siku we huoni? [emoji15]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sipingi na sitopinga hali ya kisiasa hapa nchini kwetu maana sijihusishi na siasa na sitokuja kujihusisha kamwe ila nachopinga DIRECT ni mleta mada (kilichoandikwa) kumfananisha Sir Alex Ferguson na Mbowe...huu ni ujinga kiwango cha lami ya barabara ya mwendo kasi.

Unafananishaje meneja wa mpira, ambae anafundisha soka tu...tena sio soka, alikua kwenye kablu ya soka inayomilikiwa na watu binafsi. Je unataka kusema uyu anaefananishwa nae iki chama ni chake binafsi (kuna tetesi zinasema ivyo maana hataki kubanduka kwenye kiti)..???

Kabla hatujatumia kalamu zetu narudia tena na tena tuwe WAANGALIFU MNOOOO.

Sent using Jamii Forums mobile app
Nonsense, you're a mere noise maker. Huna hoja.
 
*Kuujua uwezo wa Sir Alex Ferguson, inaweza kukusaidia kumjua kocha wa siasa za Tanzania Sir Freeman Aikael Mbowe.*
______________________________________

Na
*Mwalimu John Pambalu.*

Dunia imeshuhudia uwezo wa ajabu wa viongozi wawili , mmoja akiwa kocha wa timu ya wa club ya Manchester united ya nchini uingereza na mwingine akiwa kocha wa siasa za taifa la Tanzania Sir Freeman A. Mbowe.

Ferguson meneja wa zamani wa club ya Manchester united alipata heshima kubwa kwa kuvunja rekodi ya kuinoa timu ya Manchester united kwa miaka takriba 27 kwa mafanikio makubwa.

Mbowe pia ndiye mwanasiasa bora zaidi nchini Tanzania na Afrika ya mashariki kwa kukiongoza chama kikuu cha upinzani kutoka mwaka 2004 mpaka sasa kwa mafanikio makubwa sana. Ameitoa chadema kutoka chama kisichokuwa na uwezo wa kusimamisha mgombea urais (chama cha kudandia wagombea wa NCCR MAGEUZI mwaka 1995 na chama cha CUF mwaka 2000) mpaka kufikia hatua ya kusimamisha wagombea urais mwaka 2005,2010 na 2015 huku matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2015 yaliyotangazwa na tume ya taifa ya uchaguzi yakidai eti Chadema ya Freeman Mbowe ilipata zaidi ya kura 6,000,000 tu dhidi ya 8,000,000 za CCM.

Ferguson anakumbukwa zaidi na washabiki wa soka duniani kote kwa mataji aliyobea kama mataji 13 ya ligi ya uingereza, 2 ya klabu bingwa ulaya na 5 kombe la FA. Aidha Ferguson anakumbukwa zaidi kwa uwezo wake wa kuibua kulea na kuendeleza vijana chipukizi kama wakina *David Beckham, Christian Ronaldo, Van der sar, Ferdinand, Vidic, Evra, Rooney, Giggs* na wengine wengi.

Pia Freeman Mbowe anaheshimika zaidi kwa kuibua, kulea na kuendeleza vijana kama *John Mnyika, John Heche, John Mrema, Benson Kigaila, Halima Mdee, Ezekia Wenje, Zitto Kabwe, David Silinde* na wengine wengi.

Siraha kubwa wanayoitumia miamba hii ya mifumo ya ushindi ( Ferguson na Mbowe ) ni kusimamia nidhamu kuliko tukuka.

Mwaka 2009 Christian Ronaldo akiwa mchezaji bora kuliko wote duniani alitaka kujiona yeye ni bora kuliko timu. Ferguson akaamua kumuuza ili kuwafundisha wachezaji wanaobaki kuwa hakuna supper star zaidi ya timu ya Manchester united. Maamuzia kama haya yalifanywa mwaka 2015 dhidi ya Dr. Slaa aliyekuwa katibu mkuu mahiri sana. Mbowe akasimamia maamuzi ya vikao kwamba hayupo aliye bora zaidi ya Chadema.

Aidha vuguvugu la wanaaiasa wa upinzani kuhama vyama vyao masalani Chadema na kujiunga na CCM, pia yanathibitisha uwezo wa Freeman Mbowe.

Itakumbukwa kuwa utaratibu wa kupitisha wagombea wanaowania nafasi za uwakilishi bungeni na katika halmashauri, wawakilishi wa vyama hupitishwa baada ya kupigiwa kura za maoni ndani ya vyama.

Umefika wakati wawakilishi wakijiudhuru kutoka Chadema wanateuliwa na CCM bila kupitia mchakato wa kura za maoni.

*Hii ni ishara wazi kuwa hata CCM wanatambua kuwa vijana waliopita mikononi mwa Mbowe wanauwezo mkubwa kuliko vijana na wazee walioko CCM.*

Ndio maana wanaotokea Chadema wanapata teuzi za ukuu wa wilaya, ukatibu tawala nk. Huku waliokulia CCM wakiendelea kuzeeka bila teuzi.

Ferguson na Mbowe wanabaki kuwa alama ya uwezo wa taasisi walizoziongoza (Manchester United na Chadema)


Tangu alipong'atuka madarakani Ferguson mpaka leo club ya Manchester united imepoteza mwelekeo wake, kosa ambalo taasisi ya Chadema haiko tayari kulifanya hata kidogo.

Wasalaam
John Pambalu.
Diwani wa kata ya Butimba Mwanza
Makamu Mkt Bavicha Tanzania bara.
Mshabiki wa Manchester United

Sent using Jamii Forums mobile app
Asante sana Mh. Mbowe umetupa ujasiri sisi CCM. Mwenzetu uliona mbali baada ya kukalia uenyekiti miaka 2 tu ukabadili katiba ya Chama mwaka 2006 kuondoa ukomo, kweli una MAONO aisee...!!!
Mwaka huu kazi ilikuwa ndogo tu ya kuhonga vijana wachache kama huyu Pambalu waandamane kukuchukulia form pale ufipa. Wengine wote wamefuata mkumbo na kukufagilia kama vichaa wakiongozwa huyu Pambalu
Na sisi tukibadili katiba bunge la 2020 kidemokrasia kabisa maana tutakuwa na wingi wa wabunge na kisha mwaka 2025 tutapanga maandamano ya wananchi Nchi nzima kuanzia Kigoma, Mwanza Mtwara, Mbeya na Manyara mpaka Dodoma kumuomba JPM agombee awamu ya tatu..
Huu ni kwa sababu tunaamini JPM ukiondoka madarakani kazi uliofanya zitakuwa kama vile ilivyokuwa Man U alipoondoka Sir. Ferguson.
Aisee nakukubali sana Mbowe umekuwa mwalimu mzuri wa siasa wa CCM..
Tukutane 2025 na tusilaumiane
 
Chadema inamilikiwa na Mbowe na Halima Mdee by Mwita Waitara!
Lakini nadhani hawa ni kama midfield players usisahau kwamba kuna wachezaji wengine ma beki, winger na wengine pia wanakaa meza ya ufundi.
 
Hii mada haututendei haki wana- Man U kabisa!
Sema tu sababu watu ni wabishi. Mngeweza kukubali, tungependa kuombwa radhi aisee.
 
Asante sana Mh. Mbowe umetupa ujasiri sisi CCM. Mwenzetu uliona mbali baada ya kukalia uenyekiti miaka 2 tu ukabadili katiba ya Chama mwaka 2006 kuondoa ukomo, kweli una MAONO aisee...!!!
Mwaka huu kazi ilikuwa ndogo tu ya kuhonga vijana wachache kama huyu Pambalu waandamane kukuchukulia form pale ufipa. Wengine wote wamefuata mkumbo na kukufagilia kama vichaa wakiongozwa huyu Pambalu
Na sisi tukibadili katiba bunge la 2020 kidemokrasia kabisa maana tutakuwa na wingi wa wabunge na kisha mwaka 2025 tutapanga maandamano ya wananchi Nchi nzima kuanzia Kigoma, Mwanza Mtwara, Mbeya na Manyara mpaka Dodoma kumuomba JPM agombee awamu ya tatu..
Huu ni kwa sababu tunaamini JPM ukiondoka madarakani kazi uliofanya zitakuwa kama vile ilivyokuwa Man U alipoondoka Sir. Ferguson.
Aisee nakukubali sana Mbowe umekuwa mwalimu mzuri wa siasa wa CCM..
Tukutane 2025 na tusilaumiane

Ccm hapo kiharo kinagonga chupi mkimsikia mbowe...!!!


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Back
Top Bottom