Form Four ya kwanza ya Rais Magufuli inaanza mtihani kesho

Form Four ya kwanza ya Rais Magufuli inaanza mtihani kesho

data

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Posts
26,942
Reaction score
23,893
Kwanini hii ni Form four ya kwanza ya Rais Magufuli!?

Kwasababu... Vijana hawa walianza kudato cha kwanza 2016. Punde tu Jembe lilipoingia Ikulu likaanza nao.

Vijana hawa maisha yao yote minne shuleni... Hawajatoa hata mia. Gharama ya mzazi ilikuwa ni kumnunulia uniforms, kumlisha akirudi nyumbani na kumpa matibabu. Mahitaji ambayo ni jukumu la kila mzazi. Hivyo vijana hawa tunaweza sema wamesoma buree (kwa sauti yake)

Lakini tukumbuke kuwa enrollment ya hawa vijana form one ilikuwa ni nyingi mno. Wengi walivushwa, walipitishwa kuingia Sekondari, ninavyosema walivushwa mnanielewa nyie ni watu wazima.

Lakini pia mkumbuke kuwa sasa hivi kidato cha pili hakuna Mtihani Wa Taifa. Ila ni majaribio tu ya upimaji. Hivyo hakuna mchujo kidato cha pili siku hizi

Wote wanavushwa tu itafahamika mbele kkwa mbele, kwa maana hiyo vijana hawa wanaoanza mtihani kesho Wa kidato cha 4 wote walipitishwa Kidato cha Pili.

Unakutana na Form Four unamuuliza. What is your name? Anakujibu 'Your name is data' Asilimia 80 ya vijana wenye uwezo huo kesho wanaanza mtihani. Hapa namaanisha wa shule zetu.

Sasa kinachofuata in nini. Tukumbuke mwakani kuna Uchaguzi Mkuu na ni lazima Sera ya Elimu bure IONESHE MAFANIKIO MAKUBWA. Kwani bila hivyo unafikiri atawaeleza nini wananchi atapokuwa akijinadi.

Tupongeze juhudi za Mh. Rais, kweli vijana wamefika form four na wanamaliza. Na huenda wakafaulu. Maana sijawahi msikia Msonde tangu kaanza tangaza matokeo pale NECTA kuna mwaka kasema ufaulu umeshuka. Kila mwaka unaongezeka.

Mind you! Hawa vijana ufaulu utavunja rekodi... 90% +

OK. Tuwatakie vijana mtihani mwema huku tukitafakari wanakuja mtaani na nini kichwani?

Mwisho ninampongeza Mh. Rais Kwa kuwafikisha vijana mpaka mwisho.
 
Mkuu achana na hao watoto kama wewe hauna mtoto huko shule,
Chamsingi we tafuta PESA tu.

Hao walishatuletea mambo mengi tu mengine hata hayana tija
Mfano Big result na sasa Elimu bure

# Ni heri kubeba LEYLAND kichwani kuliko UJINGA#
 
Nimetake note..
nabashiri mapema.
atayeongoza kwa ufaulu siku matokeo yao yatakapotangazwa, atakuwa ni kijana toka shule moja wapo ya ndanindani huko mkoa wa geita.

nimemaliza kubashiri, tusubiri matokeo.
 
Sera ya Taifa kwa sasa inasema "kila mtanzania awe na kiwango cha elimu ya msingi"

Elimu ya msingi hapa ni kidato cha nne !
 
Tunawatakia Mtihani Mwema Hapo Walipo
 
Sera ya Taifa kwa sasa inasema "kila mtanzania awe na kiwango cha elimu ya msingi"

Elimu ya msingi hapa ni kidato cha nne !
Sawasawa.. Wacha iwe hivyo tu.
 
Anayejua posho za watahini necta, tafadhali atujuze. Akiwa mwl aliyewah kutaini itapendeza zaidi.
 
Acha mabinti waje mtaani tujitwalie wake,yaani ni mteremko unajibebea tu.
 
Kwanini hii ni Form four ya kwanza ya Rais Magufuli!?

Kwasababu... Vijana hawa walianza kudato cha kwanza 2016. Punde tu Jembe lilipoingia Ikulu likaanza nao.

Vijana hawa maisha yao yote minne shuleni... Hawajatoa hata mia. Gharama ya mzazi ilikuwa ni kumnunulia uniforms, kumlisha akirudi nyumbani na kumpa matibabu. Mahitaji ambayo ni jukumu la kila mzazi. Hivyo vijana hawa tunaweza sema wamesoma buree (kwa sauti yake)

Lakini tukumbuke kuwa enrollment ya hawa vijana form one ilikuwa ni nyingi mno. Wengi walivushwa, walipitishwa kuingia Sekondari, ninavyosema walivushwa mnanielewa nyie ni watu wazima.

Lakini pia mkumbuke kuwa sasa hivi kidato cha pili hakuna Mtihani Wa Taifa. Ila ni majaribio tu ya upimaji. Hivyo hakuna mchujo kidato cha pili siku hizi

Wote wanavushwa tu itafahamika mbele kkwa mbele, kwa maana hiyo vijana hawa wanaoanza mtihani kesho Wa kidato cha 4 wote walipitishwa Kidato cha Pili.

Unakutana na Form Four unamuuliza. What is your name? Anakujibu 'Your name is data' Asilimia 80 ya vijana wenye uwezo huo kesho wanaanza mtihani. Hapa namaanisha wa shule zetu.

Sasa kinachofuata in nini. Tukumbuke mwakani kuna Uchaguzi Mkuu na ni lazima Sera ya Elimu bure IONESHE MAFANIKIO MAKUBWA. Kwani bila hivyo unafikiri atawaeleza nini wananchi atapokuwa akijinadi.

Tupongeze juhudi za Mh. Rais, kweli vijana wamefika form four na wanamaliza. Na huenda wakafaulu. Maana sijawahi msikia Msonde tangu kaanza tangaza matokeo pale NECTA kuna mwaka kasema ufaulu umeshuka. Kila mwaka unaongezeka.

Mind you! Hawa vijana ufaulu utavunja rekodi... 90% +

OK. Tuwatakie vijana mtihani mwema huku tukitafakari wanakuja mtaani na nini kichwani?

Mwisho ninampongeza Mh. Rais Kwa kuwafikisha vijana mpaka mwisho.
Kwani 'what is your name?' inatofauti gani na 'unaitwa nani / Jina lako nani?'. Kwahiyo mtoto wa kizungu anaesoma chekechea huko uinhereza anaeweza kujibu hilo swali kwa lugha yake amemzidi uelewa huyo wa form four anaesema 'my name is data'?
 
Mkuu achana na hao watoto kama wewe hauna mtoto huko shule,
Chamsingi we tafuta PESA tu.

Hao walishatuletea mambo mengi tu mengine hata hayana tija
Mfano Big result na sasa Elimu bure

# Ni heri kubeba LEYLAND kichwani kuliko UJINGA#
BRN siwezi kuisahau ilivyoniathiri "Hata Mimi"
 
Back
Top Bottom