firefox os, operating system mpya ya simu mkombozi wetu

firefox os, operating system mpya ya simu mkombozi wetu

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Posts
32,275
Reaction score
44,411
Hebu leo tuachaneni na android, ios, symbian na windows phone tumwangalie mrembo mpya kigoli firefox os ambaye ni os mpya ya simu itayoingia sokoni mwanzoni mwa mwaka 2013.

NI NANI FIREFOX OS?
hii ni operating ya simu ambayo imetengenezwa na mozilla jamaa wale wale wenye ile browser project yao wanaiita boot 2 gecko (b2g) yaani wanatumia linux kernel kuiboot kwenye gecko runtime ili kumuwezesha mtumiaji kuweza kudevelop web based app.

Kifupi naweza sema ni os itakayotumia lugha za kutengenezea website kama html na javascript lugha rahisi kabisa ambazo hata watanzania watadevelop apps.

example-apps.jpg


KWANINI LAKINI FIREFOX OS?
tayari tuna android, asha, s40, meego, symbian,jolla, ios, rim na wengine kibao why firefox na wewe unatuletea confusion? Majibu yanakuja chini ni sababu mbili tu kuu.

kupunguza gape kwenye soko la simu
unakumbuka simu za zamani? Kama nokia 2626 ambazo zina phone memory mb 3? Zile simu zina poor specs but still zinarun javascript na html smoothly.

Hii ina maana firefox os itakupa kitu ambacho galaxy s3 inakupa kwenye simu hata yenye specs za feature phone. Sasa hv kama unataka simu yenye mambo mengi ya ukweli lazima ikutoke milion moja lakini kwa firefox os maybe laki 3 inatosha.

bonnie-cha said:
The goal of Firefox OS isn't to compete with high-
end devices, but to offer entry- to mid-level
smartphones at feature phone prices

kuna jamaa anafanya kazi kwenye firefox os ambaye ndio nimechukua vitu vingi wakati naandika hii thread anasema os yao wanaitest kwenye simu inayocost pound 50 same game inayorun kwenye flagship inarun hapa. Pound 50 ni 125,000 ya kibongo je huta afford?

sababu ya pili ni kua na alternative kwenye open os
kama mnavojua open os ya bure sasa hv ni android but ni nzito sana ikikaa kwenye galaxy pocket ukaeka kasoft kakubwa kubwa kidogo kitu kinaeza lag hadi basi.

thomas-claburn said:
This time, it's the mobile Web that's threatened,
not by Microsoft but by Apple and Google, the
leading smartphone platforms. With their native
apps, locked-down platforms, proprietary software
stores, and capricious developer rules, Apple and
Google are making Web technology less relevant.

so tutegemee os nyengine ambayo ni open na rahisi hadi mimi na wewe tukikomaa kidogo tunaweza kua wafaidikaji kwa urahisi wake.

tukitoa sababu kuu kuna sababu nyengine minor kama

-hackable device. Kuhack symbian au android kueka custom rom midude dude yote hiyo ni migumu sana kiasi mtu wa kawaida hawezi fanya bila tutorial za kufa mtu tena ukikosea unaambiwa utaharibu simu. Imagine sasa kitu kinakuja kwa html au javascript itakua very easy na mpaka mozilla wenyewe kuadress kitu hiki vitu vingi vitakua bure.

-sio simu tu inayokubali hii os hadi computer inakubali hauinstall kama os bali inakua adds on ya mozilla so unaopen mozilla browser unainstall hii addons then unapata experience ya hii os. Kwa sasa kuna developer mode ya kutest apps lakini still mtu wa kawaida pia anaweza enjoy kama una mozilla browser itest link nimeeka chini sema ina kama mb 60

http://https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/firefox-os-simulator

webmaster wa tanzania huu ndo wakati wa kutoka na firefox jaribuni kutengeneza apps zenu 2013 sio mbali.
 
Hebu leo tuachaneni na android, ios, symbian na windows phone tumwangalie mrembo mpya kigoli firefox os ambaye ni os mpya ya simu itayoingia sokoni mwanzoni mwa mwaka 2013.

NI NANI FIREFOX OS?
hii ni operating ya simu ambayo imetengenezwa na mozilla jamaa wale wale wenye ile browser project yao wanaiita boot 2 gecko (b2g) yaani wanatumia linux kernel kuiboot kwenye gecko runtime ili kumuwezesha mtumiaji kuweza kudevelop web based app.

Kifupi naweza sema ni os itakayotumia lugha za kutengenezea website kama html na javascript lugha rahisi kabisa ambazo hata watanzania watadevelop apps.

example-apps.jpg


KWANINI LAKINI FIREFOX OS?
tayari tuna android, asha, s40, meego, symbian,jolla, ios, rim na wengine kibao why firefox na wewe unatuletea confusion? Majibu yanakuja chini ni sababu mbili tu kuu.

kupunguza gape kwenye soko la simu
unakumbuka simu za zamani? Kama nokia 2626 ambazo zina phone memory mb 3? Zile simu zina poor specs but still zinarun javascript na html smoothly.

Hii ina maana firefox os itakupa kitu ambacho galaxy s3 inakupa kwenye simu hata yenye specs za feature phone. Sasa hv kama unataka simu yenye mambo mengi ya ukweli lazima ikutoke milion moja lakini kwa firefox os maybe laki 3 inatosha.



kuna jamaa anafanya kazi kwenye firefox os ambaye ndio nimechukua vitu vingi wakati naandika hii thread anasema os yao wanaitest kwenye simu inayocost pound 50 same game inayorun kwenye flagship inarun hapa. Pound 50 ni 125,000 ya kibongo je huta afford?

sababu ya pili ni kua na alternative kwenye open os
kama mnavojua open os ya bure sasa hv ni android but ni nzito sana ikikaa kwenye galaxy pocket ukaeka kasoft kakubwa kubwa kidogo kitu kinaeza lag hadi basi.



so tutegemee os nyengine ambayo ni open na rahisi hadi mimi na wewe tukikomaa kidogo tunaweza kua wafaidikaji kwa urahisi wake.

tukitoa sababu kuu kuna sababu nyengine minor kama

-hackable device. Kuhack symbian au android kueka custom rom midude dude yote hiyo ni migumu sana kiasi mtu wa kawaida hawezi fanya bila tutorial za kufa mtu tena ukikosea unaambiwa utaharibu simu. Imagine sasa kitu kinakuja kwa html au javascript itakua very easy na mpaka mozilla wenyewe kuadress kitu hiki vitu vingi vitakua bure.

-sio simu tu inayokubali hii os hadi computer inakubali hauinstall kama os bali inakua adds on ya mozilla so unaopen mozilla browser unainstall hii addons then unapata experience ya hii os. Kwa sasa kuna developer mode ya kutest apps lakini still mtu wa kawaida pia anaweza enjoy kama una mozilla browser itest link nimeeka chini sema ina kama mb 60

http://https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/firefox-os-simulator

webmaster wa tanzania huu ndo wakati wa kutoka na firefox jaribuni kutengeneza apps zenu 2013 sio mbali.

Naombea tu developers waeze kuiport kwenye devices zetu current za android
 
good work Mozilla!
lakini JS limitation zitakuwa kisigino cha Achille!
 
Mkuu Chief,

Nakubali sana hii info ulivyoiweka na kutujuza sisi ambao hatuna muda wa kufatilia masuala kama haya. Ki msingi Android :boink:watch out Fire fox OS is coming.

Mwisho wa siku ni advantage kwa mtumiaji wa mwisho kupata device inayo support mambo mengi kwa bei ya chini uki compare na OS nyingine.

Big up FireFox :A S thumbs_up: can't wait to see their products!!!!
 
aisee ngoja niipakue hii adds on nianze zoezi maana hizi os zishaanza kumwagika..
 
Hii ntaiweka kwenye Nokia N71 yangu ya 2007... Shukran mdau


Sent from my Nokia 8310 using Tapatalk
 
Anytetesi kampuni ipi ya cmu kuingia mkataba na mozila

-kuna kampuni inaitwa telefonika hio tayari washaingia.

Kwao kupata simu sio tabu maana hawatataka simu yenye specs kubwa so itakua very easy

imagine huko china zitavojaa
 
-kuna kampuni inaitwa telefonika hio tayari washaingia.

Kwao kupata simu sio tabu maana hawatataka simu yenye specs kubwa so itakua very easy

imagine huko china zitavojaa

hii itawasaidia kina g tide na tecno coz kurun androind inawacost kwenye specs... Android il iwe smooth it need alot of ghz but mchna n mbana çatumiz itamfaa sanaa

na jolla tuna msubir kwa hamu sanaa piaa
 
Lakini ma Dev wataweza maana the demo version iliwekwa kwenye Galaxy S2 naikarun fresh

kwa sababu ni light itarun os zote hilo halina ubishi nachozungumzia mimi ni ile kuwa recognized officially, maana yasijekuja yale mambo ukitaka kuinstall mpaka uroot simu.
 
kwa sababu ni light itarun os zote hilo halina ubishi nachozungumzia mimi ni ile kuwa recognized officially, maana yasijekuja yale mambo ukitaka kuinstall mpaka uroot simu.

wafanye kama google walivofanya na android!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom