ELIMU KWA MWANANCHI

ELIMU KWA MWANANCHI

canular

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2018
Posts
1,086
Reaction score
1,316
Ndugu wananchi,

Leo tunajifunza ukweli ambao ccm /na makundi yao ya kijambazi na mauwaji hawataki muujue.

1. UTAJIRI WALIOJILIMBIKIZIA, MAMLAKA BILA MAADILI

Maandiko yanasema wazi: kupenda fedha ni mzizi wa maovu yote. Si wa baadhi ya maovu tu, bali wa maovu yote.

Kujilimbikiza kwa utajiri mikononi mwa watu wachache zaidi na zaidi kunamaanisha kujilimbikiza kwa uovu mikononi mwa watu wachache zaidi na zaidi. Pesa inapokusanyika, uovu hukusanyika.

Wanaume na wanawake wengi waovu walio ccm na wenye nguvu walio matajiri— kwa uwiano mkubwa kupita kiasi. Baada ya kuchunguza maisha ya tabaka la juu lenye mamlaka, ukweli ni huu: maisha yao ya kukaa bila shughuli na utajiri wao ni kikwazo kikubwa kwa maadili yao na kwa uwezo wao wa kutumia akili ya kawaida. Hili ni kweli hasa kwa koo zinazorithishana mamlaka.

Matajiri wanaokaa bila shughuli hupoteza upesi mtazamo sahihi na kujitenga na hali halisi ya maisha ya wananchi na wao.

2. TABIA ZA KIPUMBAVU

Maisha matupu huzaa tabia za kipumbavu. Kwa kukosa kazi ya maana, wanabuni upuuzi:
• Karamu za usiku kucha na mashindano ya anasa
• Kununua vitu visivyo na faida yoyote kwa ubinadamu ili tu kuonyesha ubora
• Majivuno ya kitoto ya nani mkubwa zaidi

Hawaoni tena binadamu, wanaona namba. Hawaoni mateso, wanaona takwimu.

3. UCHAWI NA MAZINGAOMBWE

Mtu aliyepoteza mwelekeo na akili ya kawaida, huanza kutafuta msaada kwenye giza. Hapo ndipo Uchawi na Mazingaombwe yao yanapoingia.

Tabaka hili huamini , hirizi kuliko haki, na ubabe kuliko sheria. Wanalindwa na waganga wa kichawi , wanashauriwa na wapiga ramli , na wanafanya ibada za siri kulinda utajiri wao. Ni hofu ya mtu anayejua moyoni kuwa hana haki ya kile alichonacho.

4. WAPUMBAVU, LAKINI PIA HATARI

Kwa kusikitisha, ingawa mara nyingi ni wapumbavu na wenye akili finyu, ni hatari kwetu sote.

Mtu mpumbavu alie iba mamlaka ya kuwasimamia na kuwaongoza watu ni hatari kuliko mtu mwerevu . Mtu mwerevu mbaya anajua mipaka, mpumbavu hajui. Anaweza kuamua vita kwa sababu ya ndoto, kufunga mipaka kwa sababu ya ramli, au kuwaua maelfu kwa njaa ili kudumisha anasa yake.

HITIMISHO LA ELIMU:

Dola ya utumwa, inapofikia kilele chake, huongozwa na watu wenye akili finyu. Watu waliokula bila kulima. Watu waliotawala bila kuchaguliwa.

Usidanganyike na kicheko. Ndiyo, ni wapumbavu. Lakini ni wapumbavu wenye funguo za maghala, wenye funguo za majeshi, wenye funguo za sheria. Na mpumbavu mwenye funguo hizo anaweza kufunga maisha yetu sote.

Elimika, amka, na simamia haki yako.
 
Back
Top Bottom