Elimu kwa mlipa kodi hakuna, TRA ni nguvu tu

Elimu kwa mlipa kodi hakuna, TRA ni nguvu tu

Ila twende sawa TRA inatakiwa itoe elimu kwa walipa kodi jambo hili halifanyiki yani mtu anapewa elimu either akiwa ofisini kwao au wakati amekamatwa na hao TRA huo sio utaratibu ni kama kuvizia

Mkuu elimu mbona inatolewa kuna yule bwana Richard kayombo kila mara huwa anasema na kutoa elimu. Na wewe kwa kuwa umeanzisha biashara jaribu kuwatembelea wakupe elimu msiwe watu wa kulalama mara kwa mara


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Mkuu elimu mbona inatolewa kuna yule bwana Richard kayombo kila mara huwa anasema na kutoa elimu. Na wewe kwa kuwa umeanzisha biashara jaribu kuwatembelea wakupe elimu msiwe watu wa kulalama mara kwa mara


Sent from my iPhone using JamiiForums
Hapana elimu inabidi itolewe kama ilivyokua kwenye kuelimisha kuhusu kutouzwa kwa TIN nguvu hio hio itumike kwenye kuelimisha watu kwa njia ya midahalo, vipindi vya TV na nk sio mpaka mtu aje kwako ndo umuelimishe
 
Hili la elimu ni sisi wananchi wenyewe mimi ni shuhuda huwa naudhuria sana elimu zao tena huwa tunauliza sana maswali nakumbuka kuna baba mmoja alijitambulisha anatoka Makao Makuu alikuja na vijana wadogo sana mwanzo nikadhani wale vijana wapo wapo tu ila walipoanza tufundisha sikuamini walivyokuwa na uwezo.Sema desturi ni sisi wenyewe tunangojea mpaka shida ndiyo tunalalamika ila kama mdau hapo juu alivyosema mimi hata nikiwa na shida siku hizi nawapigia simu hata huyo bosiwa elimu Kayombo huwa namtwangia tu simu na mara zote napata kuelimishwa wakati mwingine anachukua namba na utaona unapigiwa simu. Labda tuwaombe TRA waongeze elimu
 
Unajua tunapaswa kujifunza kila siku !
Mimi nilichokueleza ndivyo vilivyo!
Sasa sifahamu kiwango chako cha ufahamu kuhusu maswala ya kodi,
Nimekwambia hata kama utapata hasara haina neno, system ita adjust yenyewe!
Mbona mifumo iko vizuri!


Sent using Jamii Forums mobile app
Siwezi kubishana na wewe.... uelewa wako mdogo sana kwenye masuala ya kodi. Kwa hyo kama mfumo uko hivo haina maana ndio mfumo sahihi. Im speaking from practical side, mimi naanzisha kampuni ya kuprocess maziwa mfano, kabla sijaanza kufanya uzalishaji unanikata kodi ya nini wakati at the same time nahangaika na mtaji. Put in other way mfano nimechukua mkopo bank kuanzisha kampuni sasa hii inamaana baada ya kufanya evaluation ya mradi ikaonekana ninahitaji mil. 200 mathalani. Sasa nikienda kuanzisha wewe unakuja na kadilio la mil 40 kama kodi. Sijui unaolewa nacho kimaanisha au umekalia mifumo mifumo.
Narudia tena mfumo kuwa hivo hauna maana ndio unakubaliwa.
 
Siwezi kubishana na wewe.... uelewa wako mdogo sana kwenye masuala ya kodi. Kwa hyo kama mfumo uko hivo haina maana ndio mfumo sahihi. Im speaking from practical side, mimi naanzisha kampuni ya kuprocess maziwa mfano, kabla sijaanza kufanya uzalishaji unanikata kodi ya nini wakati at the same time nahangaika na mtaji. Put in other way mfano nimechukua mkopo bank kuanzisha kampuni sasa hii inamaana baada ya kufanya evaluation ya mradi ikaonekana ninahitaji mil. 200 mathalani. Sasa nikienda kuanzisha wewe unakuja na kadilio la mil 40 kama kodi. Sijui unaolewa nacho kimaanisha au umekalia mifumo mifumo.
Narudia tena mfumo kuwa hivo hauna maana ndio unakubaliwa.


Mkuu mbona kampuni zinalipa 30% toka kwenye faida? Kwa wafanyabiashara wadogo waliopo kwenye wigo wa kulipa mbona tunajua huwa ni kwa awamu ya miezi mitatu kila baada ya kufanya biashara?Hebu saidia ushauri nini kifanyike
 
Mkuu mbona kampuni zinalipa 30% toka kwenye faida? Kwa wafanyabiashara wadogo waliopo kwenye wigo wa kulipa mbona tunajua huwa ni kwa awamu ya miezi mitatu kila baada ya kufanya biashara?Hebu saidia ushauri nini kifanyike
Siko kwa hyo point yako. My point is mtu anavokukadilia kodi kabla ya kuanza uzalishaji mana yake ni nini?
 
Siwezi kubishana na wewe.... uelewa wako mdogo sana kwenye masuala ya kodi. Kwa hyo kama mfumo uko hivo haina maana ndio mfumo sahihi. Im speaking from practical side, mimi naanzisha kampuni ya kuprocess maziwa mfano, kabla sijaanza kufanya uzalishaji unanikata kodi ya nini wakati at the same time nahangaika na mtaji. Put in other way mfano nimechukua mkopo bank kuanzisha kampuni sasa hii inamaana baada ya kufanya evaluation ya mradi ikaonekana ninahitaji mil. 200 mathalani. Sasa nikienda kuanzisha wewe unakuja na kadilio la mil 40 kama kodi. Sijui unaolewa nacho kimaanisha au umekalia mifumo mifumo.
Narudia tena mfumo kuwa hivo hauna maana ndio unakubaliwa.

Nani atakae kudaria kodi ya million 40 kwenye kampuni?
Kampuni mbona zinajikadiria zenyewe?
Na kuna mazingira flani hata ukiweka “NIL” income inakubalika!
Kampuni zinajikaria zenyewe bana ilmradi iwe justifiable amount!
Kwa hiyo hoja yako bado haisomeki!
Halafu kuwa na utayari wa kujifunza mambo mapya!
Ukijiona unajua bila ku provide % flani ya kupata mambo mapya hata yakija hutakuwa na utayari wa kujifunza!


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Siko kwa hyo point yako. My point is mtu anavokukadilia kodi kabla ya kuanza uzalishaji mana yake ni nini?

Unatakiwa uende TRA ukiwa umekamikamilisha taratibu zote kuwa tayari kwa uzalishaji!
Kampuni inajikadiria (self assessment)
Na sheria inaruhusu kuja ku adjust baadae upward au downward kwa kadri ya trend ya biashara yako itakavyokuwa ikiendelea na kutoa taarifa kwa wakati TRA!
Ndo maana nakwambia sheria na mifumo viko vizuri sana!
Ila kuna mitazamo ambayo sijui imetoka wapi kama hayo madai yako!


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Adjustment zote zinapaswa kufanyika kabla ya Mwaka wa biashara yako kuisha kama ni calendar year au accounting period yako kabla haijaisha!
Kwa maelezo zaidi nenda TRA kwa afisa elimu kwa mlipa kodi au tafuta Tax consultant akupatie kujua zaidi


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unatakiwa uende TRA ukiwa umekamikamilisha taratibu zote kuwa tayari kwa uzalishaji!
Kampuni inajikadiria (self assessment)
Na sheria inaruhusu kuja ku adjust baadae upward au downward kwa kadri ya trend ya biashara yako itakavyokuwa ikiendelea na kutoa taarifa kwa wakati TRA!
Ndo maana nakwambia sheria na mifumo viko vizuri sana!
Ila kuna mitazamo ambayo sijui imetoka wapi kama hayo madai yako!


Sent using Jamii Forums mobile app
Still you can't get my point correctly. Sasa ndugu yangu sijapeleka product sokoni unasemaje nijifanyie assessment. Hii kodi haina logic kabisa kwa mtu mwelewa.
 
Nani atakae kudaria kodi ya million 40 kwenye kampuni?
Kampuni mbona zinajikadiria zenyewe?
Na kuna mazingira flani hata ukiweka “NIL” income inakubalika!
Kampuni zinajikaria zenyewe bana ilmradi iwe justifiable amount!
Kwa hiyo hoja yako bado haisomeki!
Halafu kuwa na utayari wa kujifunza mambo mapya!
Ukijiona unajua bila ku provide % flani ya kupata mambo mapya hata yakija hutakuwa na utayari wa kujifunza!


Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu unaishi duniani ya wapi. Hawa jamaa walishamfungia mtu kutokuzalisha kwa kuwa hajalipa kodi pale alipoanza uzalishaji na hajapeleka mzigo sokoni na alikadiliwa amount kubwa zaidi ya hio figure. Sasa unataka nijifunze nini? kutoka wapi? kutoka kwenye maelezo yako hayo. Im talking from real ground experience. Na alilazimika kulipa before resuming production..sasa wewe unataka kuniaminisha nini cha maana. next time elewa maana ya neno mfano.
 
Mkuu unaishi duniani ya wapi. Hawa jamaa walishamfungia mtu kutokuzalisha kwa kuwa hajalipa kodi pale alipoanza uzalishaji na hajapeleka mzigo sokoni na alikadiliwa amount kubwa zaidi ya hio figure. Sasa unataka nijifunze nini? kutoka wapi? kutoka kwenye maelezo yako hayo. Im talking from real ground experience. Na alilazimika kulipa before resuming production..sasa wewe unataka kuniaminisha nini cha maana. next time elewa maana ya neno mfano.

Mimi nilizani tunazungumzia kuhusu kampuni yako lakini kumbe unazungumzia ya kampuni ya mtu mwingine ?!
Wakati mwingine kunaweza kuwa na facts ambazo huyo jamaa yako hajazi disclose kwako!
Huwezi jua pengine afanya biashara nyingine kisiri kisiri maeneo mengine kabisa na ikajulikana kuwa haja declare hiyo income!
Huo nimekupa mfano mmojawapo tu!
Kwa hiyo kanuni za msingi zipo wazi kabisa !
Wakati mwingine hatupaswi ku rely kwenye taarifa za mtu mwingine na kuanza ku complain sababu huwezi jua ukweli wa mambo wa biashara zake zote !



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mimi nilizani tunazungumzia kuhusu kampuni yako lakini kumbe unazungumzia ya kampuni ya mtu mwingine ?!
Wakati mwingine kunaweza kuwa na facts ambazo huyo jamaa yako hajazi disclose kwako!
Huwezi jua pengine afanya biashara nyingine kisiri kisiri maeneo mengine kabisa na ikajulikana kuwa haja declare hiyo income!
Huo nimekupa mfano mmojawapo tu!
Kwa hiyo kanuni za msingi zipo wazi kabisa !
Wakati mwingine hatupaswi ku rely kwenye taarifa za mtu mwingine na kuanza ku complain sababu huwezi jua ukweli wa mambo wa biashara zake zote !



Sent using Jamii Forums mobile app
Hahahah subiri nitafute baa tu nipige bia. Somo la kujiongeza lazima lifundiswe mashuleni kama CIVICS
 
kodi za majengo rais kasema nyumba za kawaida walipe 10000 lakini bado wanadharau maagizo ya rais tunalipa 50000


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
kodi za majengo rais kasema nyumba za kawaida walipe 10000 lakini bado wanadharau maagizo ya rais tunalipa 50000


Sent from my iPhone using JamiiForums
Duu sasa umehamia kodi ya mejengo penda kuuliza mkuu siyo kurukaruka kama maharage yaliyopo jikoni.Mimi ni mfatiliaji sana wa power breakfast Clouds na nilimsikia huyu Mkurugenzi Kayombo akitaja kuwa nyumba za kawaida ni 10,000 na kila gorofa ni 50,000 kama hilo gorofa mmiliki ni mmoja kama ni zaidi ya mmiliki mmoja kila mmoja atalipa 10,000 na ndiyo tunavyolipa sasa hivi
 
Wanaofanya kazi TRA wapo chini ya wizara ya Fedha hivyo wao wakilipwa vizuri zaidi kwa kuwakomesha WALALAHOI wanajiona wao ni Miunguwatu na hata hili tatizo la mzunguko mdogo wa pesa mtaani wao wanajifanya hawalijui kwa sababu tu WANALIPWA VIZURI sana. Lakini ukweli halisi wa hali ya mzunguko wa wa pesa mtaani ni ndogo na ni ngumu sana. Hivyo watumishi wa TRA wanajifanya hilo hawalijui na wala haliwahusu wakati ukweli halisi ni kwamba kodi zao wameweka za makadirio ya juu mno kuliko kipato halisi ya kinachopatikana sehemu husika za biashara.
Hivi nyie mlishawahi kujaribu kufanya biashara mkaona hali halisi ilivyo au mmezowea za kusaini tu then mnapata tu BWEREREEEE.. !!Mmmmmmh...hayaaa!!!
Ndo maana Mhe. Rais JPM huwa anawaambia kila siku ya kwamba wekeni kiwango kidogo cha kodi ili mkusanye hela nyingi kutoka kwa watu wengi.Lakini wao wameng'ang'ania tu kuweka makadirio makubwa yasiyolipika na kukusanya kwa watu wachache.
Hainiingii akilini kabisa eti nchi ya watu zaidi ya milioni 50 halafu unakusanya kodi kwa watu milioni 2.7 tu !!!Hivi mlisoma ili mkomoe WALALAHOI au mnufaishe WATANZANIA wote bila chuki.?
TRA badilikeni sasa huo MWENENDO wenu Mhe. Rais kila siku anaupinga maana mnatuumiza WATANZANIA na baadhi ya WAFANYABIASHARA wenye uwezo mzuri kifedha WAMESHAHAMISHA BIASHARA zao na wanazifanyia nchi jirani.
Kwa mfano baadhi ya wafanyabiashara wa pale TUNDUMA wanafanya biashara zao ng'ambo ya pili (NAKONDE) lakini wanaishi TANZANIA. Yaani ni sawa na kuvuka barabara tu ( unahamia upande wa pili) unapiga helaaaaaa weeeee hatimaye jioni unarudi upande mwingine UNALALA.
Lakini mapato yote unaacha/ unawafaidisha upande wa pili.
Tanzania (TRA) punguzeni urasimu na ukiritimba wa mambo. Wengine tukiwashauri bure HAMTAKI lakini sasa Mhe. Rais wetu mpendwa JPM keshalitolea tamko mara kadhaa sijui kwa nini hamtaki kunadilika.Hususan kuanzia waziri wa FEDHA na Mipango na wasaidizi wake woooooote hamtaki "KUMUELEWA RAIS" anataka nini?
Nchi hii sio masikini na wala maisha sio magumu bali nyie mlioko WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO ndio mnaosababisha maisha yaonekane magumu kwa WATANZANIA walio wengi hususan ( Wafanyakazi walio nje ya wizara ya fedha wote, wakulima na wajasiriamali WALALAHOI).
WAKATI WA KUBADILIKA NI SASA!!BADILIKENI MSIWAUMIZE wala kuwakomoa WATANZANIA WALALAHOI.
Maana kutobadilika kwenu ni kero kwa MHE. RAIS na WATANZANIA tulio wengi.Tena mbaya zaidi hata baadhi ya nyie watumishi wa TRA na Wizara ya Fedha mtambue wazi kuwa hata baadhi ya ndugu zenu wengine WANATESEKA pia kama sisi WALALAHOI.Maana sio ndugu zenu wote mnaowapa misaada ya hizo hela zenu mnazolipwa vizuri na WIZARA ya fedha.Wapo wanateseka kama sisi kupitia maamuzi yenu mabaya yasiyojali KILIO CHA RAIS na sisi WALALAHOI wa kawaida.
Jamani hivi hamjisikii vinaya kila siku watu wanapolalamikia hali ngumu ya maisha wakati mkijua wazi kabisa ugumu huo wa maisha sehemu kubwa wasababishaji ni WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO wakushirikiana na TRA?
UGUMU WA MAISHA YA WATANZANIA UNASABABISHWA NA NYIE tu wala hakuna ALIYETULOGA Watanzania bali tunalogwa na WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO MIBOVU YA TRA.
HILI NI BANGO LA WAZI KWA WATANZANIA WALALAHOI WOTE .MAANA HATA MHE. RAIS WETU MPENDWA MHE. JPM huwa anasema "MSEMA KWELI NI MPENZI WA MUNGU"

MISANJO LIVIGHA ( MLALAHOI ALWATAN)
0754 69 60 79
 
Siwezi kubishana na wewe.... uelewa wako mdogo sana kwenye masuala ya kodi. Kwa hyo kama mfumo uko hivo haina maana ndio mfumo sahihi. Im speaking from practical side, mimi naanzisha kampuni ya kuprocess maziwa mfano, kabla sijaanza kufanya uzalishaji unanikata kodi ya nini wakati at the same time nahangaika na mtaji. Put in other way mfano nimechukua mkopo bank kuanzisha kampuni sasa hii inamaana baada ya kufanya evaluation ya mradi ikaonekana ninahitaji mil. 200 mathalani. Sasa nikienda kuanzisha wewe unakuja na kadilio la mil 40 kama kodi. Sijui unaolewa nacho kimaanisha au umekalia mifumo mifumo.
Narudia tena mfumo kuwa hivo hauna maana ndio unakubaliwa.
Kubali kuelimishwa. Kodi unajikadiria mwenyewe kulingana na projection zako. Ukienda TRA siku ya Kwanza utaulizwa maswali utakachojibu ndio kinawapa makadirio.
Kama ni kampuni unajikadiria,ikifika mwisho wa mwaka unapeleka mahesabj yaliyokaguliwa wanakata 30% ya FAIDA. Kama hamna faida hawakati chochote.
 
Still you can't get my point correctly. Sasa ndugu yangu sijapeleka product sokoni unasemaje nijifanyie assessment. Hii kodi haina logic kabisa kwa mtu mwelewa.
Mfanyabiashara gani unafungua kiwanda huna projections? Hizo projections ndio zinatoa assessments.
 
Back
Top Bottom